BABA MCHAWI:Mke wangu anataka nimpeleke Nyumbani

BABA MCHAWI:Mke wangu anataka nimpeleke Nyumbani

Mahusiano kati yangu na hao ndugu zangu wengine yapo vzr tu,,, Dada yetu pekee ndio alikuwa hayupo nasi ila baada yy kukorofishana na mzee,,, akarudi upande wetu

Kuhusu upande wa mama,kule kuna mawasiliano vzr tu carba

Ila kwa upande wa baba,, hakuna mawasiliano mazuri kwan wanadai kitendo cha kukatalia kuuchukua mwl wa marehemu mama yetu ni dharahu kwa hyo hawakupenda toka kpnd hcho hakuna maelewano poa

Ni kweli atabaki kuwa baba angu tu,, hata mm sijakataa kwa hlo ila juu ya vtendo vyake sidhani kama nitasamehe

Shukrani carb!!
Basi nenda mtambulishe upande wa mama yako na ndugu zako waliosalia.
Pia umuoe huyo binti maana hofu yake kubwa inavyoonekana ni kuogopa kuzalishwa na kuachwa

Endelea kuomba Mungu akupe busara ya kuchanganua mambo kwa kina maana haya mambo ni magumu
 
Basi nenda mtambulishe upande wa mama yako na ndugu zako waliosalia.
Pia umuoe huyo binti maana hofu yake kubwa inavyoonekana ni kuogopa kuzalishwa na kuachwa

Endelea kuomba Mungu akupe busara ya kuchanganua mambo kwa kina maana haya mambo ni magumu
Sawa carba,, ntafanya hvyo hahah andatwelve sometimes uko na ushauri mzuri [emoji23]
 
Nadhani bidada ana hofu kwa kuwa hamjafunga ndoa. Anadhani unatafuta visingizio. Japo binafsi siwezi kushurutisha jambo kinalohusiana na ndugu wa mwenza wangu. Ye ndo anawajua vilivyo wazazi/ndugu zake. Yanini kujivika kibwebwe ilhali ugomvi si wangu?? Ili Kumridhisha, mkutanishe na ndugu yeyote.
Suala la ndoa lipo kwenye michakato mkuu,,, siwezi kumdump huyu dada,, kwan ni mbali tumetoka na tayali timeshatengeneza familia
 
Mkuu sikia kama kwenda nenda wewe mkeo asiende au akikazana sana watoto usipeleke. Halafu mara nyingi anayetaka kukudhuru huwa ana force upeleke watoto anajua hawawezi kwenda bila mama. Ila kama unauhakika atawadhuru usimpeleke utakaribisha vita ambayo hujajiandaa nayo
 
Mkuu sikia kama kwenda nenda wewe mkeo asiende au akikazana sana watoto usipeleke. Halafu mara nyingi anayetaka kukudhuru huwa ana force upeleke watoto anajua hawawezi kwenda bila mama. Ila kama unauhakika atawadhuru usimpeleke utakaribisha vita ambayo hujajiandaa nayo
Tatzo mke wangu ndio anataka twende wote pamoja na Watt,,, yaan anataka na yy akafahamiane na mzazi wangu kwan yy tayali kwao wananfahamu,, ila tatzo yy hajulikana kwa baba angu zaidi ya kufahamiana na mdogo wangu pekee,,, na mm kumpeleka kwa mzee wangu naogopa kwan namjua vzr baba angu ni mtu wa usiku
 
Nimetamani sana kuchangia ila pole sana kwa mtihani mkuu

Fahamu uchawi upo ata katika vitabu vya dini vimesema so chukua tahadhari zote haswaa kwa wanao na kipenzi chako

Tahadhari nikimaanisha kujikinga na uchawi kwa kuwa karibu na Mungu kutokana na mzee wako

Unaweza kuta ataki akuone ukiwa na furaha pamoja na family yako

All in all uwezi mlaumu kipenzi chako ni haki yake ila nadhani mpeleke kwa ndugu wa mama yako au kaka mkubwa au Mdogo wako ukishindwa mpeleke kwa baba mkubwa au ba mdogo inatosha

Ila usimpeleke kwa baba ako kama ameweza kumuacha kipenzi chake for almost two good years akiwa anaumwa atashindwa kukudhuru wewe na family yako
 
KAANDIKISHE NDOA KANISANI/MSIKITINI!..FUNGA NAE NDOA ..

ILI AIONE HIYO FUTURE!!
watu wengine bana,MTU HUJIULIZI?
MPK MTU ANAMZUNGUMZIA BABAKE MZAZI HIVYO?
WE unakazana nipeleke nipeleke!!

Mpe anuani aende mwenyewe!!
Kama ana uchungu Sana !!
Psyuuu
 
Dah pole sana ila Usikanyage kwa mzee Kama umegundua kweli ni mwanachama basy jiepushe nae. Mchawi hanahuruma atakuletea fitna bure. Kingine Ndugu Mche Mungu
 
ILI AIONE HIYO FUTURE!!
watu wengine bana,MTU HUJIULIZI?
MPK MTU ANAMZUNGUMZIA BABAKE MZAZI HIVYO?
WE unakazana nipeleke nipeleke!!

Mpe anuani aende mwenyewe!!
Kama ana uchungu Sana !!
Psyuuu

Ampe na Nauli kabisa
 
Dah!! dingi mchota nyayo nuksi sana

Yani Wachawi na Wezi ni watu wa kuchoma motoo

Mkuu usiende kwa hilo dingi,, fanya km ha exist tuu
 
Habari wana JF

Husika na kichwa cha habari hapo juu,, ningependa nieleze japo kwa uchache juu ya historia ya maisha yangu, familia yangu pamoja na hali inayoendelea hv sasa.
Mimi in kijana, umri wangu ni 28,na nina familia yaani na mke pamoja na watoto wawili(mapacha wa kike),,,
Mke wangu ni mwenyeji wa Arusha,ila tulikutana miaka mitano iliyopita, tulikutana Mwanza kwenye harakati za kutafuta maisha basi bhana tukapendana na tukaanzisha uhusiano baadae tukaanza kuishi pamoja yaani mume na mke,, tuliishi maisha hayo ndani ya mwaka mmoja,, Yule binti akasema inabidi twende Arusha nyumbani kwao wanifahamu, kipindi hcho chote naishi na Yule binti sikuwahi kumpeleka nyumbani wala hata kuongea na ndugu zangu hata mmoja tofauti na yy kila alipokuwa anataka kuwafahamu ndugu zangu au hata kuongea nao nilimpa sababu nyingi sana zingine hata nilimuongopea,,, Kwani ukweli nlikuwa naufahamu mimi!

Stori yangu kwann sikutaka binti huyu hapafahamu nyumbani!!
Nimezaliwa miaka 28 iliyopita huko Kahama,, kwenye familia yetu tulizaliwa watoto watatu,, yaani wa kike, nafata mm, halafu wa mwsho ni wa kiumu pia,, Baba yetu ni msukuma ila mama alikuwa mtu wa kutoka morogoro(Mungu alaze roho ya marehemu mama pema peponi)
Baba alikuwa mfanyakazi kwenye bodi ya Pamba miaka hyo,,, kiukweli maisha yalikuwa safi tu,, tuliishi maisha ya wastani,,, hali ilianza kubadirika nilipofika darasa la tano,, kwani nakumbuka hapa ndipo misukosuko ilipoanza ugomvi nyumban haukuisha,, kipindi hcho nyumbani mkubwa nilibaki mm tu pamoja na mdogo wangu,, kwani Dada tayali alikuwa ameshaanza kujitegemea alikuwa mfanyabiashara,,,
Ugomvi mkubwa ulikuwa kwa sababu mama alikuwa anamtuhumu Baba ni mshirikina,,, kwani hata pesa alizokuwa anazipata alikuwa hafanyi maendeleo yoyote zaidi ya kushiriki shiriki tena kikubwa alikuwa anashirikiana na dada,, hawakuwa wanamsikiliza mama tena,,,kuna siku nilikuwa natoka shule nilipokarbia na geti la kuingilia ndani,,, nikasikia kelele kubwa za ugomvi wa baba na mama,,, hapa nilisikia Baba akisema "yote haya umeyataka mwenyewe kama hukutaka kumchota mwanao unyayo wake na Ndio yuko na nyota,,, unataka nn tena?? Mm ni mchawi Ndio, ni mapenzi yako Ndio yalikufanya uolewe na mm, sasa ni hv mm ntarudi hapa nikisikia umekufa vinginevo hutakuja niona nmekanyaga" baadae kidogo baba alitoka na kuondoka kipindi hicho marehemu mama angu alikuwa mgonjwa lkn hata dada yetu hakuwa na msaada kwa mama kwan alikuwa upande wa baba,,,,,
Kuhusu hyo ishu ya kumchota mtt unyayo ni hv,,, mama alikuwa na mtt mwingine kabla ya kuolewa na baba,,, yaani kaka yetu kipindi cha ugomv kaka alikuwa anasoma chuo huko dar so kuna kipindi alikuja likizo baba akawa anamshawishi mama amchote unyayo kaka yetu huyo,,, mama akagoma.
Bhasi baada ya Baba kuwa ametutelekeza na mama akiwa mgonjwa hali ilikuwa mbaya sana,,,, ilibidi niache shule na niingie mtaani kutafuta chochote,,,,baada ya miaka miwili mama alifariki,,, nakumbuka ile siku kwan alifariki juu ya mapaja yangu alinisimulia kila kitu hadi mambo yote ya baba ya ushirikina wake na ndugu zake,,,,
Siku ya msiba Baba alikuja pamoja na ndugu zake alitaka kuuchukua mwili wa marehemu mama yangu na kwenda kuuzika kwao maeneo ya Kagongwa eneo alilozaliwa Baba yangu,,,, lkn niliweka ngumu kila mtu alishangaa kwann namkatalia baba yangu ili hali nikiwa kijana mdogo tu,,,, mwsho wa siku mwili wa mama angu ulizikwa kahama na sio kagongwa tena,,,, baada ya msiba hatukuwahi kuongea na baba tena na hata dada angu,,,, nilibaki mm na mdogo wangu nyumbani,,,, wakti wa usiku tulipokuwa tunalala kwenye chumba cha mama yetu kulitokea kelele za ajabu Mara kwa Mara kuna siku nilipigwa makofi pasipo kumuona mtu,,,,, ili bidi nihame like chumba.
Tukio la pili la haya mauza uza toka mama amefariki ni siku moja nikiwa natoka garage (kwani baada ya kuingia mtaani ilibidi niende garage kujfunza kazi za ufundi),,, Nakumbuka hyo siku narudi nyumbani ilikuwa mwezi July hali ya hewa ilikuwa ya kawaida hakukuwa na dalili yoyote ya mvua,,,, basi kabla sijaingia ndani nikiwa nje ya nyumba nikafikia kwenye kenopu nikakaa pale kama dak 15 hv ghafra hali ya mawingu ikabadirika Mara upepo ukaanza,,,, manyunyu kwa mbali yakaanza ikabd niingie ndani,,,, ile naingia tu radi ilipiga jirani ya ile kenopu kulikuwa na nguzo ya umeme ile nguzo iliangukia pale pale kwenye kenopu nilipokuwa awali,,,,, aisee nilishangaa sanakuna matukio mengi sana yaliyokuwa yanafanyika pale kwa nyumban,,,, mwsho wa siku niliamua kuondoka na kwenda kutafuta maisha,,,,, maisha haya Ndio yakanikutanisha na huyu binti kutoka arusha,,,,,

SASA POINTI YANGU IPO HIVI
Baada ya kwenda arusha na kutambulishwa ukweni tukarudi mwanza na kuendelea na maisha hatimaye mke wangu akabeba mimba,,, kipindi cha mimba ikabidi mama ake aje kumuangalia pindi atakapojifungua,,,, baada ya kujifungua mama mkwe akarudi arusha,,,
Halo ndio picha ilipoanza kwani mke wangu anataka nmpeleke kwetu akapafahamu afahamiane na wazazi wangu pia,,, sasa mm naogopa kwani Baba navyomjua nahisi hawa wanangu anaweza kuwauwa kwani mambo kama haya tayali ameshayafanya kwa dada angu na hadi sasa hawapatani!!!

Mke wangu nmeshamuelezea kuhusu hali ya baba lkn anadai ni uongo tu nafanya hvyo kwa kuwa sina nae future!!!!

Naombeni ushauri wenu ndugu zangu,,,,, samahani sana kama story imekuwa ndefu sana.
Pole sana Man i have a lot of things to share but siwez andika hapa. Mkuu fuata moyo wako ulivyokuambia pia kutana na Kiongoz wako wa kiroho
 
Nimetamani sana kuchangia ila pole sana kwa mtihani mkuu

Fahamu uchawi upo ata katika vitabu vya dini vimesema so chukua tahadhari zote haswaa kwa wanao na kipenzi chako

Tahadhari nikimaanisha kujikinga na uchawi kwa kuwa karibu na Mungu kutokana na mzee wako

Unaweza kuta ataki akuone ukiwa na furaha pamoja na family yako

All in all uwezi mlaumu kipenzi chako ni haki yake ila nadhani mpeleke kwa ndugu wa mama yako au kaka mkubwa au Mdogo wako ukishindwa mpeleke kwa baba mkubwa au ba mdogo inatosha

Ila usimpeleke kwa baba ako kama ameweza kumuacha kipenzi chake for almost two good years akiwa anaumwa atashindwa kukudhuru wewe na family yako
Kweli kabsa haya mambo yapo,, sema yakiwa bado hayajakutoa unakuwa unaona kama ni story za kusadikika tu lkn yapo tena sana tu.

Asante sana mkuu ntafanya hvyo niende morogoro kwa upande wa mama
 
KAANDIKISHE NDOA KANISANI/MSIKITINI!..FUNGA NAE NDOA ..

ILI AIONE HIYO FUTURE!!
watu wengine bana,MTU HUJIULIZI?
MPK MTU ANAMZUNGUMZIA BABAKE MZAZI HIVYO?
WE unakazana nipeleke nipeleke!!

Mpe anuani aende mwenyewe!!
Kama ana uchungu Sana !!
Psyuuu
Nafikili atakuwa anachagizwa na rafiki zake maana nmeshamwambia sana khs nyumban atakaa kama wiki hv then anaanzisha tena nipeleke nyumbani

Kwa upande wake yupo sahihi,, lkn kwa hali iliyopo inabd awe mpole kwanza

Ndoa ntafunga nae baada ya kwenda nyumban upande wa mama

NB:naona kina dada wengi hapa mmtia ushauri mwngi sana wa kufunga nae ndoa,, lazma nfanye hvo wakuu
 
Back
Top Bottom