Baadhi ya waislam kama tumeshachanyikiwa

Baadhi ya waislam kama tumeshachanyikiwa

Shehe anasema kaeni mbaali na mwaka mpya ni sherehe ya makafiri na mwaka wa makafiri ila vyeti vyake vya kuzaliwa vina mwaka wa kikafiri Tarehe anatumia za kikafiri

Tunakufa makaburi yanaanidikwa tarehe za kikafiri yaani tupo kama mandumiyakuwili[emoji23][emoji23]

Shehe ubwabwa darasa la 7 anathubutu kumtolea povu Padri Dr. Kitima (PhD) hii ni maajabu
 
Ule msikiti wa Makkah hakuna muislam aliyeweza kubuni ile miavuli hadi wakamsilimisha kafir abuni na yule kafir wa kijeruman alivyomaliza akarudia ukafir😂😂
Ndivyo ulivyoambiwa na Nabii wako Tito ?
 
Usiposoma na ukakubali dini yako akusomee Sheikh au kuchukua mtandaoni ndio utapata tabu kama hizi , yote ni uchache wa elimu .

Sherehe kwa mujibu wa Uislamu ni ibada na kama ibada lazima basi uhalali wake Sherehe yeyote lazima ukute kwenye Kitabu kama hamna basi si katika Uislamu na inakuwa mbaya zaidi Sherehe zenyewe zikihusisha ibada za dini nyingine au mambo mengine haramu kama vile pombe , miziki, Fujo nk.

Nikitumia hivyo vyeti hapo Nakuwa nafanya Sherehe gani au nafanya ibada gani isiyokuwa ya Kiislamu ?

Tufanye sawa ni haramu je , Uislamu unasema nini kwenye dharura na mtu akitezwa nguvu ? mbona Nguruwe imeruhusu kula wakati wa dharura kuokoa uhai wa mtu ? Kama hauwezi kupata huduma muhimu ukiwa ndani ya nchi mpaka uwe na hivyo vyetu harafu ikiwa kidini haramu Uislamu unaelekezaje mtu akiwa katika situation kama hiyo ?
Mkuu kwenye njaa, Kitimoto(Nguruwe/mkuu wa meza) ya aina gani inaruhusiwa kuliwa kuponya njaa yako?Kitimoto Ya nguruwe wa kufungwa au ya pori?
Vipi ipikwe au iandaliwe vipi? Iwe yakuchomwa, iwe roast(makange) au ikaangwe? Hata kiasi pia vipi kimeelekezwa ule kiasi gani?(Robo,nusu,kilo moja....).Naomba Irimu mkuu ili kujua kukiwa na dharula kuna pia sheria zake au unajilia tu kulingana na hitaji lako lakuponyesha njaa.
 
Wazee wa kupiga kelele mara tano kwa siku wakati wakubwa zao huko uarabuni hawapigi kelele kama wao.
 
kale tende msikitini


Injili ya Luka, kama zilivyo Injili nyingine za Agano Jipya, inakabiliwa na maswali makubwa ya kihistoria na kitaaluma kuhusu uandishi, uhalisi wa maandishi, na uingiliaji wa baadaye.

Wanazuoni wengi wa Biblia wanakubali kwamba Injili ya Luka haikusainiwa na mwandishi wake, na jina “Luka” liliunganishwa nayo baadaye kwa misingi ya mapokeo, si ushahidi wa moja kwa moja wa maandishi.


Baadhi ya hoja zinazotolewa kuonyesha uwezekano wa nyongeza au mabadiliko (forgeries/interpolations) katika Injili ya Luka ni hizi:


  1. Mwandishi asiyejitaja kwa jina Injili ya Luka haimtaji mwandishi wake popote. Utambulisho wa Luka kama mwandishi unatokana na dhana za baadaye, hasa kuhusishwa kwake na Paulo kupitia kitabu cha Matendo ya Mitume.

  2. Tofauti za maandishi (textual variants)
    Kuna tofauti nyingi kati ya nakala za kale za Injili ya Luka, jambo linaloonyesha kwamba waandishi wa baadaye waliweza kuongeza, kuondoa, au kurekebisha aya fulani. Hii ni kawaida katika maandiko yaliyonakiliwa kwa mkono kwa karne nyingi.
  3. Aya zenye utata wa uhalisi
    Wanazuoni wamehoji uhalisi wa baadhi ya vifungu, kama vile:
    • Luka 22:19b–20 (maneno ya kikombe cha agano jipya)
    • Luka 22:43–44 (malaika kumtia nguvu Yesu na jasho kama matone ya damu)
    • Luka 23:34a (“Baba, uwasamehe, kwa maana hawajui watendalo”)
      Aya hizi hazipo katika baadhi ya maandiko ya kale au zinaonekana kuongezwa baadaye kwa sababu za kiteolojia.
  4. Athari za teolojia ya Paulo
    Injili ya Luka na Matendo ya Mitume zinaonyesha kufanana kwa karibu na mawazo ya Paulo, hasa kuhusu wokovu, mataifa, na nafasi ya Sheria ya Musa. Hili linaibua swali iwapo maandishi hayo yaliathiriwa au kuhaririwa ili kuhalalisha teolojia ya Kanisa la baadaye.
  5. Lengo la kisiasa na kidini
    Wanazuoni wengine wanaona Injili ya Luka kama maandishi yaliyoandikwa ili:
    • Kulinda Ukristo dhidi ya dola ya Kirumi
    • Kuwasilisha Ukristo kama dini isiyo hatari kisiasa
      Hii inaweza kueleza kwa nini baadhi ya matukio au maneno ya Yesu yaliwasilishwa kwa mtazamo fulani au kurekebishwa.
 
Jagina huna hoja, unasoma biblia kama novel, hutaelewa mukhtadha na filosofia yake
 
Back
Top Bottom