Baadhi ya facts kuhusu nyoka

Baadhi ya facts kuhusu nyoka

Nyoka ni aina ya viumbe watambaao wasioeleweka zaidi duniani, lakini wana jukumu muhimu katika kudumisha usawa wa ikolojia.

Kiuhalisia kuna zaidi ya aina 3,000 za nyoka duniani kote, na wengi wao hawana sumu!

Wanasaidia kudhibiti idadi ya panya na ni muhimu kwa mnyororo wa chakula. (Food chain)

Kuanzia King Cobra hadi Nyoka wa mashambani mwenye rangi nyingi, wanyama watambaao hawa wanavutia na ni muhimu! Kwenye mizania ya ikolojia.

Nyoka wananusa kwa ndimi zao!

Nyoka mrefu zaidi mwenye sumu ni King Cobra, ambaye anaweza kukua hadi futi 18.

Baadhi ya nyoka wanaweza kwenda miezi bila kula baada ya chakula kikubwa.

Chatu aliyeachwa huru ndiye nyoka mrefu zaidi duniani.

Nyoka hupunguza ngozi yao(kujivua gamba) mara kadhaa kwa mwaka ili kuruhusu ukuaji na kuondoa vimelea.
View attachment 3304614
Usahihisho, King Cobra ni nyoka mwenye sumu mkubwa kuliko wote ila si mwenye sumu kali kuliko wote
 
Nyoka aina ya BOOMSLANG
Nyoka barani Afrika ambaye sumu yake husababisha damu yako sio tu kuacha kuganda bali kutoka kwa kila shimo kwenye mwili wako.
📷: Nyoka dume katika mbuga ya wanyama ya Ruaha, TanzaniaView attachment 3305850
Muuaji mrembo huyu alivyo humdhanii na akikuuma unaweza kupuuzia, ukiona hana madhara. Ila sumu yake ikija kufanya kazi damu itavuja ndani hadi nje
 

Similar Discussions

Back
Top Bottom