Wanasayansi wagundua nyoka wa kike ana 'sehemu uke'

Wanasayansi wagundua nyoka wa kike ana 'sehemu uke'

mwehu ndama

JF-Expert Member
Joined
Nov 12, 2019
Posts
2,462
Reaction score
9,491
Wanasayansi wamegundua kuwa nyoka wana kisimi, hivyo kuvunja dhana iliyokuwepo kwa muda mrefu kwamba jike hawakuwa na kiungo cha ngono.

Utafiti uliochapishwa Jumatano unatoa maelezo ya kwanza sahihi ya kianatomia ya sehemu za siri za nyoka wa kike.

1791458579058.png

Uume wa nyoka - hemipenes - zimesomwa kwa miongo kadhaa. Zimegawanywa na zingine zimepachikwa na miiba.

Lakini kiungo cha ngono cha kike "kilikuwa kimepuuzwa kwa kulinganisha," watafiti walisema. Sio lazima kwamba ilikuwa ngumu - badala yake, wanasayansi hawakuitafuta sana.

"Kulikuwa na mchanganyiko wa sehemu za siri za kike kuwa mwiko, wanasayansi hawakuweza kuipata, na watu walikubali kuandikwa vibaya kwa nyoka wenye jinsia tofauti," alisema Megan Folwell, mgombea wa udaktari na mtafiti mkuu.

Jarida lake aliloandika pamoja na kuchapishwa katika Jarida la Royal Society B Journal wiki hii linaonyesha kuwa nyoka wa kike ana kisimi kwenye mkia.

Nyoka wana kisimi mbili - hemiclitores - zilizotenganishwa na tishu na zimefichwa chini ya mkia. Kiungo chenye kuta mbili kinaundwa na neva, collagen na seli nyekundu za damu zinazoendana na tishu za erectile, watafiti walisema.

Bi Folwell alisema alianza kuitafuta kwa sababu maandishi aliyokuwa amesoma kuhusu viungo vya uzazi vya nyoka - kwamba havikuwa navyo au vilizalishwa kupitia mageuzi - "havikuwa pamoja nami," alisema.

"Najua [kisimi] kiko kwenye wanyama wengi na haileti maana kwamba hakingekuwa katika nyoka wote," alisema.

"Ilibidi niangalie tu, kuona ikiwa muundo huu ulikuwepo au umekosekana," alisema. Kisimi kina - muundo katika umbo la moyo karibu na tezi za harufu za nyoka ambazo hutumiwa kuvutia wapenzi.

"Kulikuwa na muundo huu mara mbili ambao ulikuwa maarufu sana kwa mwanamke, ambao ulikuwa tofauti kabisa na ule wa tishu zinazozunguka - na hakukuwa na maana ya miundo ya [uume] ambayo nimeona hapo awali."

Timu yake ilikagua hii katika aina mbalimbali za nyoka - ikichambua jumla ya spishi tisa ikiwa ni pamoja na chatu wa carpet, puff adder na cantil viper. Hemiclitores zilitofautiana kwa ukubwa lakini zilikuwa tofauti.

Nadharia mpya ya ngono ya nyoka​

Ugunduzi huo sasa unaruhusu nadharia mpya kuhusu ngono ya nyoka - ambayo inaweza kuhusisha kusisimua na furaha ya kike.

Hadi sasa, wanasayansi waliamini kuwa ngono ya nyoka "ilihusu kulazimishwa na nyoka wa kiume kulazimisha kujamiiana," anasema Bi Folwell.

Hii ni kwa sababu nyoka wa kiume kwa kawaida walikuwa wakali sana wakati wa kujamiiana wakati jike alikuwa "mtulivu".

"Lakini sasa kwa kugunduliwa kwa kisimi tunaweza kuanza kuangalia zaidi katika kutongozwa na kusisimua kama aina nyingine ya mwanamke kuwa tayari zaidi na uwezekano wa kujaa na kiume," alisema.

Pia inatoa mwanga mpya juu ya utangulizi wa nyoka. Nyoka wa kiume mara nyingi huzunguka mkia wa mwenzi wao - mahali ambapo kisimi iko - na mapigo ya moyo.

"Kuna tabia nyingi zinazoweza kuashiria kuwa wanaweza kuwapo ili kumsisimua mwanamke." Bi Folwell alisema kumekuwa na mapokezi chanya kwa ugunduzi huo katika ulimwengu wa sayansi ya nyoka - "mshtuko kidogo ambao umekosekana kwa muda mrefu, lakini pia mshangao kwa sababu inaeleweka kuwa upo".

Alibainisha kuwa katika baadhi ya spishi za nyoka, kinembe ni dhaifu na ni kidogo sana - chini ya milimita moja. Pia kumekuwa na imani iliyoenea kwamba nyoka wa kike walikuwa na toleo ndogo la hemipene dume, kama ilivyo kwa mijusi wa kufuatilia.

Kwa hivyo, katika tafiti zingine za nyoka wa jinsia tofauti, wanasayansi waliandika vibaya hemipenes kama hemiclitores.

Mmoja wa watafiti wengine kwenye mradi huo, Mshiriki Prof Kate Sanders katika Chuo Kikuu cha Adelaide, alisema ugunduzi huo haungetokea ikiwa sivyo kwa "mtazamo mpya" wa Bi Folwell.

"Ugunduzi huu unaonyesha jinsi sayansi inavyohitaji wanafikra tofauti wenye mawazo mbalimbali ili kusonga mbele."

===

Najaribu kumfikiria huyu mwanasayansi aliegundua KISIMI cha nyoka alikua na lengo Gani?.Alitaka kumfanya nini nyoka wa watu masikini.??

Sasahivi madada wa mjini msitutishie sura Wala visimi vyenu sababu mbuzi na nyoka wanavyoo!
 

Attachments

  • Screenshot_2026-07-12-12-31-45-91_40deb401b9ffe8e1df2f1cc5ba480b12~2.jpg
    Screenshot_2026-07-12-12-31-45-91_40deb401b9ffe8e1df2f1cc5ba480b12~2.jpg
    163.9 KB · Views: 9
  • Screenshot_2026-07-12-12-32-43-11_40deb401b9ffe8e1df2f1cc5ba480b12~2.jpg
    Screenshot_2026-07-12-12-32-43-11_40deb401b9ffe8e1df2f1cc5ba480b12~2.jpg
    257.3 KB · Views: 8
  • Screenshot_2026-07-12-12-32-36-51_40deb401b9ffe8e1df2f1cc5ba480b12~3.jpg
    Screenshot_2026-07-12-12-32-36-51_40deb401b9ffe8e1df2f1cc5ba480b12~3.jpg
    207.5 KB · Views: 9
Yaani kwamba walikuwa hawajui? Mbona mm nilishaona kitambo sana? Na anasquirt kabisa mbona
 
Kwa hiyo nyoka dume akimlabua jike anaona raha? Na ukeketaji unafanyika kwa nyoka?
 
Soon tu utasikia binadamu wakike akipandikizwa kisimi cha nyoka atakua bora na atapata utamu ×10000 pindi anyanduliwapo. tukumbuke nyoka na mwanamke ni mashoga wa kitambo sana (natania tu)
 
  • Kicheko
Reactions: Cyb
Sasa hicho kisimi cha nyoka wakilana nyoka kwa nyoka nao wanaona utamu kama kisimi cha binadamu? Kuna binadamu wa eneo fulani la dunia walishatunga sheria ya makosa ya kujamiana, kisimi cha mtu kikikatwa/kukeketwa mkeketaji ataishia kufungwa jela. Sasa kisimi cha nyoka sijui kama nacho kimetungiwa sheria ili kisikatwe/kukeketwa
Haya ni mambo mazito mkuu
 
Back
Top Bottom