Baa la Njaa: Rais Magufuli, Serikali haijazuia mvua?

OKW BOBAN SUNZU

JF-Expert Member
Aug 24, 2011
30,009
2,000
Kutokana na hali ya kukosekana kwa mvua katika sehemu nyingi inatazamiwa kukosekana kwa chakula katika sehemu nyingi.
Mpaka Chrissmas hii bado hali ya mvua haieleweki na mazao yaliyochipua yameanza kukauka. Kama hali itaendelea kuwa hivi ni dhahiri kwamba familia nyingi hasa za wakulima zitakumbwa na baa la njaa.

Ikumbukwe kwamba wahanga wa tetemeko la Bukoba walipoonyesha kuitrgemea serikali kwa malazi na chakula walionywa kuwa serikali haikuleta tetemeko hivyo wajifunge mkanda na kujipigania. Pia wahanga wa mvua ya mawe wilayani Kahama walipewa taarifa katika ziara ya Mh.Rais kwamba serikali haitawajengea nyumba kama ilivyoahidi katika awamu ya NNE

Kwa dalili hizi za baa la njaa(Mungu tuepushe) je tutegemee nini kwa serikali?Je,tujifunge mikanda kwa kuwa serikali haijazuia mvua kama ambavyo haikuleta tetemeko huko Bukoba?
 

Mwasita Moja

JF-Expert Member
Dec 31, 2015
2,906
2,000
Hivi waliotangaza kuwa maisha ni magumu sana mabasi yamepaki hamna abiria wa kusafiri, wanajisikiaje kuona watu wamekosa mabasi ,na wengine wakidandia coaster kwa nauli mara mbili.

Aibu ya kufungia mwaka hii.
 

Azizi Mussa

Verified Member
May 9, 2012
8,596
2,000
Hivi waliotangaza kuwa maisha ni magumu sana mabasi yamepaki hamna abiria wa kusafiri, wanajisikiaje kuona watu wamekosa mabasi ,na wengine wakidandia coaster kwa nauli mara mbili.

Aibu ya kufungia mwaka hii.
MTU akikuambia kuna njaa, usimuulize mbona umekula ugali Leo na umebakiza? Unatakiwa kujifunza kuelewa ktk mawanda mapana
 

Ombudsman

JF-Expert Member
Apr 18, 2012
3,573
2,000
Hivi waliotangaza kuwa maisha ni magumu sana mabasi yamepaki hamna abiria wa kusafiri, wanajisikiaje kuona watu wamekosa mabasi ,na wengine wakidandia coaster kwa nauli mara mbili.

Aibu ya kufungia mwaka hii.
Nyie sindio mnasema tunaenda kutambika?
Mkafurahia tunafilisika?
 

dolevaby

JF-Expert Member
Aug 25, 2013
11,064
2,000
Hivi waliotangaza kuwa maisha ni magumu sana mabasi yamepaki hamna abiria wa kusafiri, wanajisikiaje kuona watu wamekosa mabasi ,na wengine wakidandia coaster kwa nauli mara mbili.

Aibu ya kufungia mwaka hii.
Tangu lini MTU Serious akashindwa Kwenda kwao
 

utaifakwanza

JF-Expert Member
Feb 1, 2013
14,196
2,000
Nyie ni washirikina wakubwa. Mnaamini mambo ya kijinga kabisa. Mwenye mamlaka ya kuleta na kuzuia mvua ni Mungu pekeee
 

GUI

JF-Expert Member
Oct 15, 2016
1,848
2,000
Kwakweli hali ningumu sana huu mwaka wakuu, mfano hapa mbeya mjini ambapo mvua huwa sio shida lakini mpaka saizi hakuna mvua ya maana kabisa
 

IKINGO

JF-Expert Member
Apr 20, 2013
1,840
2,000
Ni moja ya mapigo Tisa ya Mungu kwa Watanzania baada ya kulikataa JIWE KUU LA PEMBENI.Njaa ni pigo la kwanza bado nane yanakuja.Stay tuned, usipoguswa na njaa utaguswa na mengine yanayokuja.
 

nie

Senior Member
Nov 26, 2016
133
225
Kutokana na hali ya kukosekana kwa mvua katika sehemu nyingi inatazamiwa kukosekana kwa chakula katika sehemu nyingi.
Mpaka Chrissmas hii bado hali ya mvua haieleweki na mazao yaliyochipua yameanza kukauka. Kama hali itaendelea kuwa hivi ni dhahiri kwamba familia nyingi hasa za wakulima zitakumbwa na baa la njaa.

Ikumbukwe kwamba wahanga wa tetemeko la Bukoba walipoonyesha kuitrgemea serikali kwa malazi na chakula walionywa kuwa serikali haikuleta tetemeko hivyo wajifunge mkanda na kujipigania. Pia wahanga wa mvua ya mawe wilayani Kahama walipewa taarifa katika ziara ya Mh.Rais kwamba serikali haitawajengea nyumba kama ilivyoahidi katika awamu ya NNE

Kwa dalili hizi za baa la njaa(Mungu tuepushe) je tutegemee nini kwa serikali?Je,tujifunge mikanda kwa kuwa serikali haijazuia mvua kama ambavyo haikuleta tetemeko huko Bukoba?
Unajua kuna watz mpaka sasa wana lala njaa huku Dodoma kutokana na mvua kuzidi walikosa chakula cha kutosha kwa hiyo mvua ikiendelea kuchelewa na selekali ikatoa matamko ya ajabu ajabu tutegemee kiama
 

Toa taarifa ya maudhui yasiyofaa!

Kuna taarifa umeiona humu JamiiForums na haifai kubaki mtandaoni?
Fanya hivi...

Umesahau Password au akaunti yako?

Unapata ugumu kuikumbuka akaunti yako? Unakwama kuanzisha akaunti?
Contact us

Top Bottom