Aziz P. Mlima.. Almost ambassador?


Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined
Mar 10, 2006
Messages
31,872
Likes
8,025
Points
280
Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined Mar 10, 2006
31,872 8,025 280
Nimepokea habari hizi za unyeti wa ndugu yetu Dr. Aziz Ponary Mlima ambaye nusura aukwae ubalozi wetu kwenye mojawapo ya nchi za Scandinavia. Bahati mbaya (sijui ni kwake au kwa nchi) ni kuwa wenye nchi yao kule walimkataa kwa sababu ambazo zilikuwa ndani ya uwezo wetu!

Labda hili suala la dual citizenship inabidi tulifikiria jinsi litakavyofanya kazi kwa public servants wetu isije kutokea yale ya Fujimori kule Peru!

Thanks ka nzi!
 
Josh Michael

Josh Michael

JF-Expert Member
Joined
Jun 12, 2009
Messages
2,525
Likes
8
Points
135
Josh Michael

Josh Michael

JF-Expert Member
Joined Jun 12, 2009
2,525 8 135
Mimi na wewe hatujui labda kadri siku zinzvyokwenda ndio tunaweza kuona akateuliwa kuwa Balozi
 
Selous

Selous

JF-Expert Member
Joined
Jan 13, 2008
Messages
1,322
Likes
21
Points
135
Selous

Selous

JF-Expert Member
Joined Jan 13, 2008
1,322 21 135
Duh, huwezi fafanua kidogo Mkjj?
 
F

Fundi Mchundo

JF-Expert Member
Joined
Nov 9, 2007
Messages
4,764
Likes
125
Points
160
F

Fundi Mchundo

JF-Expert Member
Joined Nov 9, 2007
4,764 125 160
Ubalozi katika nchi za Scandinavia ni mmoja tu. Balozi aliye Stockholm anawakilisha nchi za Scandinavia na Baltic. Hivi inawezekana kweli dual citizenship ikawa ni tatizo au kuna lingine?

Huyu Aziz ni nani lakini?

Amandla......
 
J

Jasusi

JF-Expert Member
Joined
May 5, 2006
Messages
11,505
Likes
234
Points
160
J

Jasusi

JF-Expert Member
Joined May 5, 2006
11,505 234 160
Ubalozi katika nchi za Scandinavia ni mmoja tu. Balozi aliye Stockholm anawakilisha nchi za Scandinavia na Baltic. Hivi inawezekana kweli dual citizenship ikawa ni tatizo au kuna lingine?

Huyu Aziz ni nani lakini?

Amandla......
Fundi Mchundo,
Sijui kwa nini Mwanakijiji ameamua kutomwaga mtama wote ukumbini. Hakuna lingine zaidi ya dual citizenship. Namwachia Mwanakijiji atujuze zaidi.
 
Masanilo

Masanilo

JF-Expert Member
Joined
Oct 2, 2007
Messages
22,301
Likes
227
Points
160
Masanilo

Masanilo

JF-Expert Member
Joined Oct 2, 2007
22,301 227 160
Fundi Mchundo,
Sijui kwa nini Mwanakijiji ameamua kutomwaga mtama wote ukumbini. Hakuna lingine zaidi ya dual citizenship. Namwachia Mwanakijiji atujuze zaidi.
Amechukua style za GT!
 
Kubwajinga

Kubwajinga

JF-Expert Member
Joined
Jan 23, 2008
Messages
2,190
Likes
21
Points
135
Kubwajinga

Kubwajinga

JF-Expert Member
Joined Jan 23, 2008
2,190 21 135
Kama amekataliwa na wenyeji wetu, ni jambo la kushukuru maana hastahili hii kazi.

Yeye ni mchumi, anahitajika nyumbani sio ubalozini. Kuna career diplomats kibao wenye uwezo ambao JK hawataki maana sio wapambe wake.

JK aache kutoa kazi kwa kujuana bali azitoe kulingana na mahitaji yetu na uwezo wa wahusika.
 
J

JokaKuu

Platinum Member
Joined
Jul 31, 2006
Messages
14,356
Likes
8,713
Points
280
J

JokaKuu

Platinum Member
Joined Jul 31, 2006
14,356 8,713 280
Mwanakijiji,

..isije ikawa wamependekeza jina la Dr.Mlima kwa nchi ambayo wanajua atakataliwa.

..kuna jamaa aliniambia Dr.Sherrif alishaukana uraia wa Tz, lakini akateuliwa balozi wa Tanzania Saudia, na hakuwekewa kikwazo chochote.

..labda kwa huyu Dr.Mlima wangeanza na kumpeleka nchi kama Saudia,Oman,au UAE, ambako hawaulizi maswali mengi.

NB:

..haya mambo yalishamkuta Balozi Bandora[alikuwa balozi wetu Lagos] baada ya Rwanda kumteua kuwa mwakilishi wao Ujerumani.
 
Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined
Mar 10, 2006
Messages
31,872
Likes
8,025
Points
280
Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined Mar 10, 2006
31,872 8,025 280
inadaiwa yeye ni raia wa huko huko tayari.. sasa nchi inampendekezaje raia wa nchi nyingine kuwa balozi wake?
 
J

JokaKuu

Platinum Member
Joined
Jul 31, 2006
Messages
14,356
Likes
8,713
Points
280
J

JokaKuu

Platinum Member
Joined Jul 31, 2006
14,356 8,713 280
Mzee Mwanakijiji,

..nahisi jamaa yako kaingizwa mjini huyo.

.kama anautaka ubalozi aombe na ang'ang'anie apelekwe Middle East ambako hawana longolongo/hawachunguzi kama wanavyofanya jamaa wa European Union.
 
Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined
Mar 10, 2006
Messages
31,872
Likes
8,025
Points
280
Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined Mar 10, 2006
31,872 8,025 280
hapa ndiyo tatizo la uraia wa nchi mbili labda pia litaonekana. Je, tuko tayari rais wetu awe ni raia wa Tanzania na Kenya at the same time? au wa Rwanda na TZ at the same time au nchi nyingine yoyote? Vipi kuhusu Ubunge, Uwaziri, Ukuu wa Jeshi, vyombo vya usalama n.k?
 
Mlalahoi

Mlalahoi

JF-Expert Member
Joined
Aug 31, 2006
Messages
2,124
Likes
484
Points
180
Mlalahoi

Mlalahoi

JF-Expert Member
Joined Aug 31, 2006
2,124 484 180
Kuna watu mahala flani wanaolipwa kufanya vetting yanapojitokeza mapendekezo ya teuzi kama za huyo Mscandinavia mwenye asili ya Tanzania.Sasa sijui tatizo ni uzembe wa hawa jamaa wa vetting,kupuuzwa kwa mapendekezo/ushauri wao (kama wanafanya hivyo at all) au ni mlolongo wa ubabaishaji uliotawala takriban kila korido la utawala wa JK na CCM yake.

Kwa mwenendo huu I wouldn't be surprised Mullah Omar akapendekezwa kuwa Balozi wetu somewhere.

As to dual citizenship,encouraging news is Membe looks to be in favour of the idea,na hilo lina umuhimu wa kipekee katika nchi inayoendeshwa na matakwa ya watawala
 
Nyani Ngabu

Nyani Ngabu

Platinum Member
Joined
May 15, 2006
Messages
80,824
Likes
46,286
Points
280
Age
28
Nyani Ngabu

Nyani Ngabu

Platinum Member
Joined May 15, 2006
80,824 46,286 280
hapa ndiyo tatizo la uraia wa nchi mbili labda pia litaonekana. Je, tuko tayari rais wetu awe ni raia wa Tanzania na Kenya at the same time? au wa Rwanda na TZ at the same time au nchi nyingine yoyote? Vipi kuhusu Ubunge, Uwaziri, Ukuu wa Jeshi, vyombo vya usalama n.k?
Hakuna tatizo na uraia wa nchi mbili. Cha muhimu ni kuandika sheria zinazoweka bayana kuhusu watu wenye uraia wa nchi mbili na kazi na nafasi wanazoweza kushika ktk serikali yetu. Mbona sheria za Marekani ziko wazi kuhusiana na hilo ingawa wao ktk baadhi ya ngazi za nafasi za zerikali nadhani mtu anaweza akawa na huo uraia wa nchi mbili isipokuwa uraisi.

Tusichukulie visingizo kama hivi kunyima watu uraia wa nchi mbili.
 
J

JokaKuu

Platinum Member
Joined
Jul 31, 2006
Messages
14,356
Likes
8,713
Points
280
J

JokaKuu

Platinum Member
Joined Jul 31, 2006
14,356 8,713 280
Mwanakijiji,

..mbona tumeshawahi kuwa na Jaji Mkuu ambaye siyo Mtanzania wakati wa utawala wa Mwalimu?

..Herbert Chitepo, raia wa Rhodesia, na Raisi mwanzilishi wa Zanu-PF, aliwahi kuwa DPP.

..kuna jamaa mwingine anaitwa Akena alikuwa DCI sina hakika kama alikuwa raia wa Tanzania.
 
Regia Mtema

Regia Mtema

R I P
Joined
Nov 21, 2009
Messages
2,974
Likes
31
Points
0
Regia Mtema

Regia Mtema

R I P
Joined Nov 21, 2009
2,974 31 0
Ooh jamani,ameukosa hivi hivi!sasa kama sababu ni hizo hilo pemdekezo lilitokaje wakati hakuwa na sifa?
 
jmushi1

jmushi1

JF-Expert Member
Joined
Nov 2, 2007
Messages
19,037
Likes
4,824
Points
280
jmushi1

jmushi1

JF-Expert Member
Joined Nov 2, 2007
19,037 4,824 280
Ooh jamani,ameukosa hivi hivi!sasa kama sababu ni hizo hilo pemdekezo lilitokaje wakati hakuwa na sifa?
Tatizo la kutokuwa na sifa haliko kwa hao wascandnavia,tatizo liko kwetu,na unaweza kuona wasacandnavia bado wanatufundisha namna ya kufuata sheria zetu sisi wenyewe.
Unless serikali iwe either imefanya utumbo kwa kutokuwa makini,ama 'Ilidhani" kuwa imesha pitisha sheria ya uraia wa nchi mbili.
 
Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined
Mar 10, 2006
Messages
31,872
Likes
8,025
Points
280
Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined Mar 10, 2006
31,872 8,025 280
Mwanakijiji,

..mbona tumeshawahi kuwa na Jaji Mkuu ambaye siyo Mtanzania wakati wa utawala wa Mwalimu?

..Herbert Chitepo, raia wa Rhodesia, na Raisi mwanzilishi wa Zanu-PF, aliwahi kuwa DPP.

..kuna jamaa mwingine anaitwa Akena alikuwa DCI sina hakika kama alikuwa raia wa Tanzania.
kwa hiyo unafikiri tunaweza kuwa na Rais ambaye si Mtanzania? sijazungumzia tatizo la kuwa na mtu ambaye si Mtanzania kushika nafasi mbalimbali hata Zanzibar waliwahi kukopa Jaji Mkuu kutoka Nigeria???

Marekani haina uraia wa nchi mbili kama watu wanavyoamini; Marekani inatambua uraia wake tu.
 
M

MgonjwaUkimwi

JF-Expert Member
Joined
Mar 10, 2006
Messages
1,308
Likes
559
Points
280
M

MgonjwaUkimwi

JF-Expert Member
Joined Mar 10, 2006
1,308 559 280
Tatizo hapa si uraia wa nchi mbili bali Scandinavia wamemkataa wakisema raia wao hawezi kuwa balozi katika nchi yake mwenyewe. Hata kama Tz tungekuwa na uraia wa nchi mbili bado ingekuwa kikwazo kwa Dr Azziz. Tatizo Dr Azziz hakuwa mkweli kwa serikali ya JK, alitakiwa aseme kwamba yeye kisheria ni raia wa (nchi kapuni) Scandinavia kabla JK hajapeleka maombi....usiri ndio umeumbua serikali.
 
J

Jasusi

JF-Expert Member
Joined
May 5, 2006
Messages
11,505
Likes
234
Points
160
J

Jasusi

JF-Expert Member
Joined May 5, 2006
11,505 234 160
Mwanakijiji,

..mbona tumeshawahi kuwa na Jaji Mkuu ambaye siyo Mtanzania wakati wa utawala wa Mwalimu?

..Herbert Chitepo, raia wa Rhodesia, na Raisi mwanzilishi wa Zanu-PF, aliwahi kuwa DPP.

..kuna jamaa mwingine anaitwa Akena alikuwa DCI sina hakika kama alikuwa raia wa Tanzania.
jokaKuu,
Akena alitoka Uganda. Na hiyo ilifahamika. Hakimu Mkuu Georges ambaye alitoka Trinidad and Tobago aliajiriwa ikifahamika kuwa si raia lakini baada ya uhuru hatukuwa na wanasheria wa kutosha kujaza nafasi muhimu kwa hiyo wengi walichukuliwa kutoka nchi za Commonwealth wakiwemo Waghana na Wanigeria. Katika suala hili tofauti ni kwamba huyu ni Mtanzania aliyekwishachukua uraia wa kigeni na kwa bahati mbaya akateuliwa kuwa balozi wa nchi hiyo hiyo ya kigeni. Inavyoonekana Watanzania walikuwa hawajui kuwa mwenzetu kishajilipua na alipopewa uteuzi huo hakusema kuwa tayari ni raia wa kule. Sasa wenyeji wakastukia wakasema hatuwezi kumchukua raia wetu awe balozi wa nchi yenu wakampa ofa ya kukana uraia ule akakataa. Hapo ndipo utamu ulipo!
 

Forum statistics

Threads 1,236,305
Members 475,050
Posts 29,253,542