Azaboy, Jangwani, Zanaki, Kisutu, tukutane hapa

Azaboy, Jangwani, Zanaki, Kisutu, tukutane hapa

Mwaka 1994 wanafunzi wa Tambaza walikuwa wana fujo na tambo za kila aina hivyo hawakupenda kuona mwanafunzi yeyote wa Tambaza anaonewa.Tulikuwa tunatembea kwa vikundi na mwanafunzi yeyote Wa shule ya Azania,Kinondoni Muslims au Jitegemee akituona lazima akimbie.Siku moja alivamiwa mwanafunzi Wa Tambaza na wanafunzi Wa Azania maeneo ya Fire.Hilo lilipelekea Tambaza kutaka kulipiza kisasi na tulifanikiwa kufika ndani ya shule ya Azania wengine tulilazimishwa na wababe Wa shule.Hapo mapambano yalianza kati ya Polisi na wanafunzi Wa Tambaza wakati huo wanafunzi wa Azania wamefungiwa madarasani.Polisi wakirusha mabomu ya machozi Tambaza wanarusha mabomu ya Petroli.Mapambano yaliendelea na kusababisha watu kadhaa kujeruhiwa wakiwemo Polisi.Bahati mbaya au nzuri mwenye kiberiti cha kuwashia mabomu ya petroli alipoteza kiberiti hicho na hilo lilipelekea Tambaza kuzidiwa nguvu.Fujo hizo zilisababisha form one na baadhi ya form two kuhamishiwa katika shule mbalimbali za mikoa ya Tanzania Bara.Waliachwa form three na four wakamalizia miaka yao.Huo ndio ulikuwa mwisho wa O level Tambaza fujo zilizidi mpaka BBC Swahili wakaitaja kama shule ya pili kwa fujo Afrika mashariki na kati.Hakika viongozi wa miaka hiyo enzi ya Mzee Mwinyi walifanya maamuzi ya busara.

Shule ya kwanza ilikuwa.ni.ipi?? Police walikuja kuwatawanya madenti, ila si kweli.kama azaboy walikuw wamezdiwa nguvu,.mazima.
Mliingia hadi shulen mkatega mabomu kwenye Lab zetu. Mtiti ulikolea hapo. Bt tifu lilizimwa na police maana tulikuw tunatiririshan kwa zamu
 
Kwa nini mlifungiwa ndani ya madarasa kama tulikuwa tunatiririshana?
 
Shule ya kwanza ilikuwa.ni.ipi?? Police walikuja kuwatawanya madenti, ila si kweli.kama azaboy walikuw wamezdiwa nguvu,.mazima.
Mliingia hadi shulen mkatega mabomu kwenye Lab zetu. Mtiti ulikolea hapo. Bt tifu lilizimwa na police maana tulikuw tunatiririshan kwa zamu

Hata hivyo halikuwa jambo jema kwa wakati ule maana tulienda shuleni kusoma na sio kufanya fujo.
 
Azania of today Azania Yesterday...Azania forever we will always saaaaaaay.... you are known far and wide.. you are always our guide... we will never forget youuuu..... maisha ya shule kama chuo...Yani binafsi niliona nimesoma muaka michache sana.. bado nilibaki na hamu ya kuendelea kusoma pale... nakumbuka msuli wa forest.. sometimes muhimbili chuo... life was so poa kwa kweli... man to man
 
Nilikua nakutana na watoto wa aza boy na tambaza fire na fujo full kuwapiga makonda wa daladala mlikua noma
 
in the heaven of peace azania stand atease
to awaken strengen to feed our hungry minds

Your nor far and wide your always our guide we look at you we fly

Azania has a key to a good and better life........


ndipo nakumbuka hapa
Mkuu wewe ulikuwa unavaa lebo gani......???




Sent from my BlackBerry 9800 using JamiiForums
 
Azania of today Azania Yesterday...Azania forever we will always saaaaaaay.... you are known far and wide.. you are always our guide... we will never forget youuuu..... maisha ya shule kama chuo...Yani binafsi niliona nimesoma muaka michache sana.. bado nilibaki na hamu ya kuendelea kusoma pale... nakumbuka msuli wa forest.. sometimes muhimbili chuo... life was so poa kwa kweli... man to man
Kumbe Azania tupo wengi sana humu...!!!



Sent from my BlackBerry 9800 using JamiiForums
 
Ukisoma Azania ni kama vile umeenda depo la JKT....
Purukushani za mkongo na makelele ya mchwa mpaka...bila kusahau fujo za kipande shebi.....na mihogo ya hoseini na usisahau tambi za mama juma kwa wale wa Azaboy watakuwa wanaelewa
Yale makoko ya mama brenda mwisho wa mauzo ya wali......
Ukiishi Azania miaka minne una uwezo wa kuishi sehemu yoyote ile duniani....AZANIA FOREVER IN MY HEART.....

Sent from my BlackBerry 9800 using JamiiForums
 
Ukisoma Azania ni kama vile umeenda depo la JKT....
Purukushani za mkongo na makelele ya mchwa mpaka...bila kusahau fujo za kipande shebi.....na mihogo ya hoseini na usisahau tambi za mama juma kwa wale wa Azaboy watakuwa wanaelewa
Yale makoko ya mama brenda mwisho wa mauzo ya wali......
Ukiishi Azania miaka minne una uwezo wa kuishi sehemu yoyote ile duniani....AZANIA FOREVER IN MY HEART.....

Sent from my BlackBerry 9800 using JamiiForums

Halafu O level wengi hamkuwa smart....A level ndo walikuwa smart na suruali zao za kijani..
 
Ukisoma Azania ni kama vile umeenda depo la JKT....
Purukushani za mkongo na makelele ya mchwa mpaka...bila kusahau fujo za kipande shebi.....na mihogo ya hoseini na usisahau tambi za mama juma kwa wale wa Azaboy watakuwa wanaelewa
Yale makoko ya mama brenda mwisho wa mauzo ya wali......
Ukiishi Azania miaka minne una uwezo wa kuishi sehemu yoyote ile duniani....AZANIA FOREVER IN MY HEART.....

Sent from my BlackBerry 9800 using JamiiForums

Ha ha ha haaa.. mkuu yale makoko yalikua yanaitwa Joro... bila kusahau mihogo ya mafuta ya transformer ya Ustadh pale karibu na fish pond
 
Zanakiii nipo mtoto wa upanga mashariki
na mama mramba
Nilikuwa nadamka alfajiri kwa ajili ya kuwachungulia pale hostel kwenu mkioga...
Ilikuwa raha bin utamu kumshuhudia binti mbichi akichojoa nguo moja baada ya nyingine.....
But sitasahau siku niliyodakwa na ticha mkongo dah....msala ulikuwa mkubwa hadi nikaambiwa nikamuite mzazi.....
Nikazunguka fire nikamchukua dereva taxi akaja school tukayamaliza kibingwa na huo ndio ukawa mwisho wa chabo.........


Sent from my BlackBerry 9800 using JamiiForums
 
Halafu O level wengi hamkuwa smart....A level ndo walikuwa smart na suruali zao za kijani..

Si unajua watu muda wote watu tupo resi na mapindi ya mbuga na muddy.....huo muda wa kuwa smart unakuwa hautoshi...kabisaaa....

Sent from my BlackBerry 9800 using JamiiForums
 
Back
Top Bottom