Augustino Lyatonga MREMA, Namvulia Kofia

Augustino Lyatonga MREMA, Namvulia Kofia

kuna watu wanatoa maoni yao binafsi. mie nilikuwa naomba tuanaglie statistics au record ya mtu. mrema kwenye uchaguzi wa 1995 alipata kura asilimia 28 japokuwa vyama vya upinzani vilianza miaka 3 kabla, angalia 2010 bado dr. slaa na umaarufu wake amepata asilimia 26 za kura miaka 18 baada ya vyama vingi hajamfikia mrema. mrema ameweza kuwa mbunge kwa takribani miaka 20 kwa vyama vitatu tofauti (ccm, nccr, tlp) na majimbo matatu tofauti (moshi vijijini, temeke, vunjo). compare na mpendazoe na laurent masha
 
Hivi MREMA ameshawahi rudisha kadi ya CCM? ni lini au wapi?
Kwanini anataka UENYEKITI kila anakohamia wakati ni suala la wanachama kumchagua ama la?
Huu kweli sio u-double agent kweli jamani?
 
Hivi MREMA ameshawahi rudisha kadi ya CCM? ni lini au wapi?
Kwanini anataka UENYEKITI kila anakohamia wakati ni suala la wanachama kumchagua ama la?
Huu kweli sio u-double agent kweli jamani?

Hivi ukishatangaza kuwa amejitoa chama fulani na kuchukua kadi ya chama kingine kuna haja gani tena ya kwenda kwenye ofisi za chama ulichotoka na kuwarudisha kadi?think!!

Kwani unajua weye ni lini Dr. Slaa alirudisha kadi ya CCM?sio muhimu kama unavyodhani!!
 
RealMan,

Hivi kufukuzwa uwaziri kwani ndiyo maana atoke chamani? Wangapi wamefanyiwa hayo hayo lakini wakazidi kunyenyekea mpaka wakachaguliwa tena kushika nyadhifa kubwa tuu?
Kwanza tufahamu kuwa wakati wake hakuna kada aliyekuwa na ujasiri wa kuasi chama cha CCM na kwenda kukipinga hadharani. Ukweli kwamba wakati mwingine haeleweki halipingiki kabisa, lakini enzi zake alikuwa anaeleweka haswa nguvu yake ya kulitetea taifa. Wapo pia walioelezea kupoteza mwelekeo wake umetokana huenda na njaa.

Wewe jiulize tu hata wakati huu wa sasa ambapo upinzani umepata nafasi kwa jamii, ni kitu gani kinawafanya wanasiasa kama S-Sita, Mwakyembe, Magufuli nk. wasiondoke CCM na kujiunga na upinzani na hali mawazo na utendaji wao wa kazi unafahamika kabisa kuwa hauendani au haukumbatii ufisadi fisadi? Wangeunda hata chama kingine wakakiita CCM ya Uhakika au ya Kweli labda tungeelewa.

Kwahiyo uthubutu wa Mrema, tena kipindi kile ni lazima ukumbukwe. Tena kiongozi yeyote wa chama cha upinzani hatakiwi kusita kufanya mazungumzo naye kuona kama ushauri kutoka kwa Mrema unaweza kusaidia je katika harakati za kulikomboa Taifa.

MpendaTz,

Naomba utambue kuwa by 1995 Mrema na Urais alikuwa karibu kama Ferry Magogoni ilivyo karibu na Ikulu. Reshuffle ya 1994 ikamtoa Home Affairs/Deputy PM (uPM akapewa Msuya) kwenda wizara ya Kazi.
Mrema alipofutwa kazi 1995 akaona njia yake kwenda ikulu imezongwa na miba, pia kulikuwa na sharti (ndani ya CCM) la elimu ya chuo kikuu ingawa sharti hilo halikuwa kwenye sifa za mgombea urais wa JMT then.

Mrema hakufanya uthubutu wowote kasukumwa kuingia upinzani na circumstances/opportunist akiwa amelenga urais Oct 29th 1995.

Hivi hujiulizi kwa nini alipokuja NCCR sharti lake lilikuwa awe M/kiti na party presidential candidate?

Naomba tusiwaongelee kina Sitta maana tuta-divert mjadala
 
kuna watu wanatoa maoni yao binafsi. mie nilikuwa naomba tuanaglie statistics au record ya mtu. mrema kwenye uchaguzi wa 1995 alipata kura asilimia 28 japokuwa vyama vya upinzani vilianza miaka 3 kabla, angalia 2010 bado dr. slaa na umaarufu wake amepata asilimia 26 za kura miaka 18 baada ya vyama vingi hajamfikia mrema. mrema ameweza kuwa mbunge kwa takribani miaka 20 kwa vyama vitatu tofauti (ccm, nccr, tlp) na majimbo matatu tofauti (moshi vijijini, temeke, vunjo). compare na mpendazoe na laurent masha

Hivi kumbe mjadala huu ni Mrema Vs Dr. Slaa!

Kwa taarifa yako tu 1995 matokeo ya NCCR:National Convention for Construction and Reform– 1,406,343 21.83% wabunge 16 viti maalum 3 = 19

Kusema kwamba ni Mrema aliyesababisha haya ni dharau kwa waasisi wa mageuzi.

Kuanza 3 year sio hoja, kina Keneth Matiba wa Kenya walihitaji miaka mingapi??
Kwa waliokuwa kwenye vuguvugu la mageuzi wanajua 1995 ilikuwa golden opportunity.
 
Waberoya!

Ukitaka nikubali comparison isiyo na mashiko ni sawa na kutaka nisitumie kichwa kufikiri.
Kila zama na challenges zake, kama mnadhani presence ya Nyerere iliwapa CCM an upper hand kwa nini leo hii msione excessive financial muscle ya CCM inaipa an even better chance. Tumwongelee Mrema na performance yake and not making lame analysis na huhitaji kuwa na PhD kutambua hili pia.

Na hata mkiamua analysis hiyo: Ni vigumu kuishinda CCM leo kuliko ilivyokuwa 1995, hapa ilikuwa tuipige knock-out by surprise. People were yearning for change pamoja na ITV kutumika kurusha mauaji ya Rwanda.

Bado tukubali kwamba Mrema alifanya makubwa kwa nchi yetu alipokuwa Home affairs/Deputy PM. Na kwa hayo tunapaswa kumuenzi and if possible apate marupurupu ya naibu WM ingawa ni cheo kisichokuwa kwenye katiba.

Ukija kwenye upinzani jamani tuwape heshima wanaostahili lakini sio Mrema.
Mrema kaja NCCR baada ya Kufukuzwa uwaziri sio kwamba alitoka CCM kwa kupenda mbona mnataka kupotosha historia??
NCCR were looking for a presidential material and they thought Mrema would make one. Wengi wetu tulim-support just by his records akiwa waziri.

Kinyume chake Mrema kaua upinzani hasa huku bara. Huyu si mwanasiasa kwani angekuwa ni dhahiri TLP isinge-nose dive.
Miaka 20 baada ya siasa za vyama vingi hatujaweza hata kuwakaribia jirani zetu wa Kenya.

O-lala!!! na Slaa kaja CDM kwa sababu alipenda au alisukumwa, sababu iliyomtoa Shibuda CCM ndio iliyomtoa Slaa! Mpendazoe n.k I would not consider this as a problem for me, anachofanya sasa Slaa huwezi ukasema anaigiza! it is real!
 
Mada imenikumbusha enzi zake mpaka Marehemu "Dr" Ongala R. akamtungia nyimbo kwa mikiki yake wizara ya ndani- Nafikiri ni ni Julius ndio pekee alikuwa na nyimbo za sifa nyingi --ukisikiliza wimbo huo leo wa Mrema - utagundua ya kuwa maudhui yake mpaka wa leo ni very relevant - akielezea namna anapambana hasa na mafisadi wa enzi hizo-- Mwenye lyrics zake atumwagie.
 
O-lala!!! na Slaa kaja CDM kwa sababu alipenda au alisukumwa, sababu iliyomtoa Shibuda CCM ndio iliyomtoa Slaa! Mpendazoe n.k I would not consider this as a problem for me, anachofanya sasa Slaa huwezi ukasema anaigiza! it is real!

Sina hakika na masharti walioyatoa Dr Slaa na Shibuda wakati wanajiunga CDM, lakini nina uhakika wa Mrema kutaka awe M/kiti na party presidential candidate. Hakuwa na nia ya kujenga taasisi imara mbadala wa CCM ili kusimamia anayoyaamini.
Alikuwa ana lengo la kumjenga Mrema as a person zaidi.

Hawa wengine uliowataja muda utatuambia ingawa majuzi nilihudhuria mkutano mmoja Mwanza (RCs, DCs, DEDs, MPs lake zone n.k) Shibuda aliwachana hao viongozi hadharani nikiipata hiyo CD will consider giving you a copy kama utapenda.
 
Hivi kumbe mjadala huu ni Mrema Vs Dr. Slaa!

Kwa taarifa yako tu 1995 matokeo ya NCCR:National Convention for Construction and Reform– 1,406,343 21.83% wabunge 16 viti maalum 3 = 19

Kusema kwamba ni Mrema aliyesababisha haya ni dharau kwa waasisi wa mageuzi.

Kuanza 3 year sio hoja, kina Keneth Matiba wa Kenya walihitaji miaka mingapi??
Kwa waliokuwa kwenye vuguvugu la mageuzi wanajua 1995 ilikuwa golden opportunity.

Realman, nimekubaliana na hoja zako kadhaa isipokuwa hii. Kama ulikuwepo na kwamba ulikuwa active kwenye siasa huwezi kubisha kwamba mafanikio yote yaliyopatikana kwa NCCR 1995 yalitokana kwa kiasi kikubwa sana na jina la Mrema na Utendaji wa Mrema alipokuwa serikalini, na mbinu za medani za siasa za mrema. Ni mbinu hizo hizo alitumia Temeke na sasa Vunjo.

Ukitaka kuelewa point yangu vizuri, jaribu kuandalia watu ambao Mrema aligombea nao Vunjo walivyokuwa na uwezo mkubwa wa kujieleza na kwamba walikuwa vijana wenye afya kuliko ya Mrema. Angalia alivyopata uenyekiti wa Kamati ya hesabu za serikali za mitaa, kwani kwenye hiyo kamati hakukuwepo watu maarufu wanaokubalika.

Mrema anaweza kuwa na mapungufu machache yaliyotokana na muda lakini uwezo wake na mbinu zake hazijachuja. Wapo wanangapi sasa hivi kama yeye, wa umri wake?

Kinyume chake, NCCR ingepata kura ilizopata 1995 bila Mrema?
 
kama hamjui huyo mzee ni jasusi wa CCM! Mawazo yake yote hayapo kuikomboa Tz. C mnaona ccm wanavyom bebabeba. Upuuuuuuuuuuuuuuu mtupu!!
 
..alikuwa anapokea rushwa toka kwa wahindi aliokuwa akiwaita kijijini kwake Kiraracha.

..alikuwa akivinyanyasa vyama vya upinzani akiwa waziri wa mambo ya ndani.

..huyu hakuwa Presidential material. hata Uwaziri alikuwa hafai.

..nafasi ambayo anaiweza ni kuwa back bencher bungeni akipika majungu kama Selelii.
 
Realman, nimekubaliana na hoja zako kadhaa isipokuwa hii. Kama ulikuwepo na kwamba ulikuwa active kwenye siasa huwezi kubisha kwamba mafanikio yote yaliyopatikana kwa NCCR 1995 yalitokana kwa kiasi kikubwa sana na jina la Mrema na Utendaji wa Mrema alipokuwa serikalini, na mbinu za medani za siasa za mrema. Ni mbinu hizo hizo alitumia Temeke na sasa Vunjo.

Ukitaka kuelewa point yangu vizuri, jaribu kuandalia watu ambao Mrema aligombea nao Vunjo walivyokuwa na uwezo mkubwa wa kujieleza na kwamba walikuwa vijana wenye afya kuliko ya Mrema. Angalia alivyopata uenyekiti wa Kamati ya hesabu za serikali za mitaa, kwani kwenye hiyo kamati hakukuwepo watu maarufu wanaokubalika.

Mrema anaweza kuwa na mapungufu machache yaliyotokana na muda lakini uwezo wake na mbinu zake hazijachuja. Wapo wanangapi sasa hivi kama yeye, wa umri wake?

Kinyume chake, NCCR ingepata kura ilizopata 1995 bila Mrema?

Nilikuwa mkereketwa wa mageuzi miaka hiyo na ni kweli kwamba kuna kura aliziongeza 1995 kwa sababu rekodi yake lakini bado haijatosha kumpa taji kwenye jukwaa la upinzani. Mchango wake haushikiki kama ambavyo kila mmoja anajua mchango wake serikalini e.g sare za daladala, police posts, ulinzi shirikishi, mabasi kutotembea usiku, majambazi kusalimisha silaha, kuponya ndoa n,k

Kwenye ubunge Vunjo inawezekana umaarufu wake ama ombi lake kwa CCM lilizikilizwa. Ni moja ya majimbo ambayo hayakuhitaji FFU wala maandamano ili matokeo yatangazwe. Likewise kwenye Kamati ya Bunge, kama utakumbuka hii kamati inashikwa na upinzani kwa hiyo hakugombea na mwana-CCM hivyo uwezekano wa CCM kumpigia ili wawakomoe CDM ni mkubwa.

Augustine Mrema TLP 30,810
Chrispin Meela CCM 17,498
John Mrema Chadema 6,558
Lyimo wa NLD kura 811

Ana nafasi ya mwisho kutuonyesha makali ya kwa kuzisimamia hesabu za local government hakuna haja ya kumvika kiremba bado mapema.

Mwaka 2008 Mzee wa Kiraracha tulimuongea sana hapa BongoCelebrity » Blog Archive » YUKO WAPI LYATONGA?
 
kama hamjui huyo mzee ni jasusi wa CCM! Mawazo yake yote hayapo kuikomboa Tz. C mnaona ccm wanavyom bebabeba. Upuuuuuuuuuuuuuuu mtupu!!

Uwezo wako wa kufikiri unareflect jina lako!Mtanzania gani usiyejari heshima za wazee wako!? Kweli wewe ni puuuu....
 
No doubt kwa kipindi kile Mrema alikuwa tishio sio tuu kwa chama tawala bali hata kwa wale ambao sasa tunawaita mafisadi. Enzi hizo kulikuwa bado hakuna social media, etc lakini lakini jamaa alijulikana mpaka vijijini tena kwa jamii zote. What made him to become unpopular thereafter, I don't know but whatever the cause yeye pia amechangia. Kama mwanasiasa kuna umuhimu wa kuwa na msimano. Ukishaanza kuyumbayumba in the form of kuhama vyama then hata wananchi wanaaza kukushuku kama ndumilakuwili. That is what happen to Mrema. Ila ni moja ya vingozi ambao watakumbukwa.
 
Mrema alipambana na ufisadi kwa dhati kabisa na alikuwa haogopi wala kurudi nyuma. Akisimamia jambo ni hadi amng'oe muhusika.

Unakumbuka alivyowakalia kooni akinia Iddi Simba, Profesa Simon Mbilinyi, na yule waziri mwingine nimemsahau jina. Alisimama nao kidete hadi waliachia ngazi hadi leo hawajakuwa tena kwenye serikali. Nakumbuka Iddi Simba ilikuwa ni swala la vibali vya kuagiza sukari nje ya nchi hao wengine sikumbuki tena issue ilikuwa nini.

Sisi leo tunaimba tu kwamba eti mawaziri wajiuzulu lakini hatuna mikakati ya kuhakikisha madai yetu yanatekelezwa. Mrema alikuwa halali, haogopi, na hapotezi mwelekea akishaamua jambo.

Alikuwa anaitwa Kilontsi Mporogonyi. Ni kweli Mrema aliwapiga chini hadi leo.

Nakumbuka pia aliposhupalia ile issue ya watu waliozikwa kule Bulyankulu, na alivyowachezesha polisi gwaride kutafuta kanda ya video
 
unfortunately sielewi tunamvuliaje mrema kofia wakati ameshamalizika kabisa, anang'ara wapi??

au niko kwenye illusions?
 
Nilikuwa mkereketwa wa mageuzi miaka hiyo na ni kweli kwamba kuna kura aliziongeza 1995 kwa sababu rekodi yake lakini bado haijatosha kumpa taji kwenye jukwaa la upinzani. Mchango wake haushikiki kama ambavyo kila mmoja anajua mchango wake serikalini e.g sare za daladala, police posts, ulinzi shirikishi, mabasi kutotembea usiku, majambazi kusalimisha silaha, kuponya ndoa n,k

Kwenye ubunge Vunjo inawezekana umaarufu wake ama ombi lake kwa CCM lilizikilizwa. Ni moja ya majimbo ambayo hayakuhitaji FFU wala maandamano ili matokeo yatangazwe. Likewise kwenye Kamati ya Bunge, kama utakumbuka hii kamati inashikwa na upinzani kwa hiyo hakugombea na mwana-CCM hivyo uwezekano wa CCM kumpigia ili wawakomoe CDM ni mkubwa.

Augustine Mrema TLP 30,810
Chrispin Meela CCM 17,498
John Mrema Chadema 6,558
Lyimo wa NLD kura 811

Ana nafasi ya mwisho kutuonyesha makali ya kwa kuzisimamia hesabu za local government hakuna haja ya kumvika kiremba bado mapema.

Mwaka 2008 Mzee wa Kiraracha tulimuongea sana hapa BongoCelebrity » Blog Archive » YUKO WAPI LYATONGA?

Unajua jambo moja unique kuhusu Mrema ni uwezo wake wa kutafsiri hali ya uwanja wa mapambano na kutengeneza mkakati wa kutokea bila kushindwa. His come back to high rank politics siyo kitu ambacho kinaweza kufanywa na wanasiasa wengi.

You are right, lets wait for his performance with the committee
 
unfortunately sielewi tunamvuliaje mrema kofia wakati ameshamalizika kabisa, anang'ara wapi??

au niko kwenye illusions?

siyo hapo alipo sasa hivi tu mkuu, bali tangu alikotoka na jinsi alivyorudi hapo alipo. Angaza kwa makini kama utampata mwanasiasa mwingine anayefuzu vigezo vya Mrema
 
No doubt kwa kipindi kile Mrema alikuwa tishio sio tuu kwa chama tawala bali hata kwa wale ambao sasa tunawaita mafisadi. Enzi hizo kulikuwa bado hakuna social media, etc lakini lakini jamaa alijulikana mpaka vijijini tena kwa jamii zote. What made him to become unpopular thereafter, I don't know but whatever the cause yeye pia amechangia. Kama mwanasiasa kuna umuhimu wa kuwa na msimano. Ukishaanza kuyumbayumba in the form of kuhama vyama then hata wananchi wanaaza kukushuku kama ndumilakuwili. That is what happen to Mrema. Ila ni moja ya vingozi ambao watakumbukwa.

Hapana Mkuu, jamaa alipata matatizo baada ya kukamata zile dhahabu za mke wa bozi wake pale uwanja wa ndege. Mimi nadhani hilo ndiyo tatizo kubwa ambalo wengine ambao walikuwa wananyimwa pumzi na uchapa kazi wake walilitumia kummaliza. NAzidi kurudia kuwa haeleweki eleweki ndiyo maana baadhi wanamwita kachero wa CCM.
 

Similar Discussions

Back
Top Bottom