Augustino Lyatonga MREMA, Namvulia Kofia

Augustino Lyatonga MREMA, Namvulia Kofia

Mpaka sasa anabakia kuwa Mwanasiasa jasirii zaidii aliyewezaa kupambana na CCM na hatimayee kujitoaa akiwa na madaraka,marupurupu na stahilii zotee za kupitaa kiasii kwa mwanadamu wa kawaida.
 
For sure Mrema ameweza kuwa kati ya wapambanaji wa ukweli Tanzania. Bahati mbaya circumstance zimemfanya asaliti baadhi ya falsafa zake. Lakini kati ya jambo ambalo nitazidi kuwaheshimu watu wa vunjo ni kwa kumpa tena Ubunge mzee yule. He was going to die like nobody lakini kwa heshima waliyompa, he is going to die like Mrema.
 
Mrema ni Jembe la Kazi, ni kweli hafai kuwa Mkuu wa nchi lakini anafaaa kuwa waziri mwenye dhamana, kazi zake ilinifanya nimkumbuke Marehemu Sokoine (RIP)
Tunatarajia makumbwa kwani hata hiyo 1995 CCM hawakutegemea kuwa Mrema angeweza kuwa tishio kwao kwani wao ndo walimtuma akuimarishe Upinzani ili kwa sura ya kimataifa tukubalike, lakini speed yake ikawa kubwa hadi kutaka kuchukua nchi ikabidi Mzee wa nchi atoke kuitetea.
Ninazikubali kazi zake
 
Heshima kwako Muhosni.

Mkuu sikutegemea kukutana na bandiko la aina hii tumezoea kusifia watu amabao hawajahi kushika nyazifa zozote za kiserekali [ hata uKatibu kata] lakini utashangaa wanavyovikwa vilemba vya ukamanda,wapiganaji wa ufisadi na nk.Kuna kipindi JF ukitaka kuparuliwa na maneno machafu mtoe kasoro mwanachama wa CHADEMA hata kwamba yaliyo wazi kabisa nakwambia utasahangaa makamanda wenye kumwaga nondo za uhakika wanaweka akili pembeni hawataki kujadili hoja.

Nirejee kwa mheshimiwa A Lyatonga Mrema mbunge wa Vunjo ana mapungufu yake mengi kama wanadamu wengine.Mheshimiwa Augustino Lyatonga Mrema amefanya mambo mengi mazuri ambayo watanzania wa kipindi chake kamwe hawatamsahau kirahisi.

Vituo vya vidogo vya polisi ni kazi ya Lyatonga baada ya vituo vikubwa vya polisi kuzidiwa alifanya maamuzi ya kushirikisha wananchi kujenga vituo vidogo vya polisi kila sehemu vilipokuwa vikiitajika.Bahati mbaya baada ya kuondoka kwenye system hakuna aliyeendeleza kazi nzuri aliyoiacha.

Mabasi ya abiria kusafiri mchana ni ubunifu wake,wengi hawajui watu wengi walikuwa wakipoteza maisha kipindi mabasi ya abiria yakisafiri usiku.Baada ya uamuzi wake ajali zilipungua ndiyo maana uamuzi alioufanya zaidi ya miaka 18 iliyopita mpaka leo bado unaendelezwa.

A Lyatonga Mrema alimaliza mapigano ya wameru ambayo yalishamshinda Mzee A H Mwinyi kipindi hicho hali iliyosababisha amzawadie wadhifa wa Naibu Waziri Mkuu.Wapo watu wanaobeza kwamba wadhifa huo haupo kikatiba lakini wanasahau jambo moja kubwa kwamba katiba ya JMT haimzui rais kufanya hivyo isitoshe Mrema ni mtanzania wa pili kushika wadhifa wa naibu waziri mkuu wa kwanza ni Dr Salimu A Salimu.
 
Heshima kwako Muhosni.

Mkuu sikutegemea kukutana na bandiko la aina hii tumezoea kusifia watu amabao hawajahi kushika nyazifa zozote za kiserekali [ hata uKatibu kata] lakini utashangaa wanavyovikwa vilemba vya ukamanda,wapiganaji wa ufisadi na nk.Kuna kipindi JF ukitaka kuparuliwa na maneno machafu mtoe kasoro mwanachama wa CHADEMA hata kwamba yaliyo wazi kabisa nakwambia utasahangaa makamanda wenye kumwaga nondo za uhakika wanaweka akili pembeni hawataki kujadili hoja.

Nirejee kwa mheshimiwa A Lyatonga Mrema mbunge wa Vunjo ana mapungufu yake mengi kama wanadamu wengine.Mheshimiwa Augustino Lyatonga Mrema amefanya mambo mengi mazuri ambayo watanzania wa kipindi chake kamwe hawatamsahau kirahisi.

Vituo vya vidogo vya polisi ni kazi ya Lyatonga baada ya vituo vikubwa vya polisi kuzidiwa alifanya maamuzi ya kushirikisha wananchi kujenga vituo vidogo vya polisi kila sehemu vilipokuwa vikiitajika.Bahati mbaya baada ya kuondoka kwenye system hakuna aliyeendeleza kazi nzuri aliyoiacha.

Mabasi ya abiria kusafiri mchana ni ubunifu wake,wengi hawajui watu wengi walikuwa wakipoteza maisha kipindi mabasi ya abiria yakisafiri usiku.Baada ya uamuzi wake ajali zilipungua ndiyo maana uamuzi alioufanya zaidi ya miaka 18 iliyopita mpaka leo bado unaendelezwa.

A Lyatonga Mrema alimaliza mapigano ya wameru ambayo yalishamshinda Mzee A H Mwinyi kipindi hicho hali iliyosababisha amzawadie wadhifa wa Naibu Waziri Mkuu.Wapo watu wanaobeza kwamba wadhifa huo haupo kikatiba lakini wanasahau jambo moja kubwa kwamba katiba ya JMT haimzui rais kufanya hivyo isitoshe Mrema ni mtanzania wa pili kushika wadhifa wa naibu waziri mkuu wa kwanza ni Dr Salimu A Salimu.

Mkuu, natamani ningekuwa na uwezo wa kuweka orodha ya mambo mazuri na mabaya ya mrema hapa. nahisi siwezi kukumbuka yote, pengine mwisho wa thread hii tutaweza kucompile.

kila binadamu ana mapungufu yake na mazuri yake. tunaangalia ni yapi mengi na yalikuwa na impact kiasi gani katika maisha yetu kwa muda mfupi na mrefu, au siyo mkuu
 
namba ni mjibu mchangiaji mmoja anaitwa REAL MAN. anasema mrema alipata kura 1.4 milion sawa na asilimia 21. napenda kumsahihisha uchaguzi wa 1995 alipata kura 1.8 milion sawa na asilimia 28 anaweza ku verify kwenye net sasa aache kuandika blog za uongo. dr slaa 2010 asilimia 26 bado hajamfikia. mrema sasa ana docrate aliyoipata jumapili tarehe 27.2.2011. please refer him as dr.mrema kama chuo cha sauzi kimeona mchango wake tz, wa tz tufumbue macho tuone alichotufanyia bila hila za ccm dr. mrema angekuwa m
https://www.jamiiforums.com/jukwaa-la-siasa/113595-augustino-lyatonga-mrema-namvulia-kofia-5.html
 
Kuna kazi kubwa sana alifanya, hatuwezi kumbeza Mzee Mrema, halifanya kazi wakati mgumu zaidi na alionyesha umahiri, wasiwasi wangu ni kama huo Usalama wake aliacha kazi au anaendelea, maana CV yake haionyeshi alitoka lini huko, Titizo lingine ni hilo ulilosema wewe kuwa upenda kuwa juu popote alipo, pia alikataa kutwambia alichojadiliana na Nyerere kabda ya Uchaguzi wa 1995 wakati sisi tukipoteza muda kumpigia debe alikutana na Mwalimu na akafanya Siri hadi leo hivyo alitufanya tuamini kuwa alikuja kututeka ili kuimaisha himaya ya CCM
 
CCM wanataka tuamini huyu mzee ni double agent na alikuwa anakula na wahindi alivyokuwa mambo ya ndani,jinsi ninavyowajua mafisadi kama kweli huyu mzee alikuwa anakula rushwa za wahindi angekuwa jela zamani sana,huyu ndio kiongozi maana unaona results,huu upuuzi wa DOWANS angekuwa Mrema ingekuwa issue ndogo sana na tungekuwa tumesahau sasa,lakini kwa Mtikila natofautiana na nyie,the guy is just bogus & opportunist na anaweza kuleta vita kwa siasa zake za makundi...hiyo kamati ya mahesabu bungeni naamini sasa itafanya kazi na nina wasiwasi Mrema atafukuzwa tena bungeni.
 
Nampongeza sana Dr Mrema kwa kutunukiwa huo u-PhD...
 
Mrema is being honour DOCTORATE by a South African University for his contribution to tanzania politics in general. he will be called Dr.Augustine Mrema

A truly living legend.......

Is this true?? kindly confirm!
 
Na mimi, namvulia kofia na kutamani angeweza kuunganisha nguvu na Dr. Slaa (The Prezidaa)[/SIZE][/FONT][/QUOTE]

slaa hawezi kuwa rais milele na milele futa hilo kichwani kwako.
 
Mwalimu aliona mbali kutuepusha na huyu baba. Sielewi kabila yake walikuwa wanajiandaa kumtumiaje. Tulioziona kampeni zake zilivyogeuka kuwa za kabila moja tuliogopa sana.
 
Mwalimu aliona mbali kutuepusha na huyu baba. Sielewi kabila yake walikuwa wanajiandaa kumtumiaje. Tulioziona kampeni zake zilivyogeuka kuwa za kabila moja tuliogopa sana.

Kila mkiona mtu anakuwa tishio kwa chama chenu huwa mnakimbilia udini na ukabila. Hilo kabila la wachaga linaonekana kusingiziwa kila mwanasiasa anayetingisha ccm. Basi tuwape tuzo wachaga kwa kuwa wapambanaji bila kuchoka!
 
Is this true?? kindly confirm!

It has been confirmed Sir. Kama uliipata taarifa ya habari ta TBC taifa jana saa 2 usiku, ambapo walimulika sherehe ya Dr Mrema na familia na marafiki wake wakimpongeza kwa kupata PhD...
 
pamoja na yooote mrema ni mtu aliyetumwa kurise na kubreak hearts za watanzania katika upinzani... hii ilisaidia sana kuua morale ya particip[ation in politics na voting. zitto wanted to repeat the game but chadema under mbowe has been stronger! tunawashukuru chadema kwa kuzua trauma zisijirudie tena!!
 

Similar Discussions

Back
Top Bottom