Atheists tulionekana wa ajabu sana!

Mwana Ukoo

Mwana Ukoo

JF-Expert Member
Joined
Nov 21, 2016
Messages
239
Points
500
Mwana Ukoo

Mwana Ukoo

JF-Expert Member
Joined Nov 21, 2016
239 500
Wakuu salama, Kwanza kabisa nianze kwa kusema Elimu pekee ndio itakayomkomboa Mwanadamu katika sayari hii, Uwezo wa kutatua changamoto upo ndani yake mwenyewe, Hakuna Msaada wowote utakaotokea anga za juu kuja kusaidia hapa Dunia Hivyo Binadamu ni Mungu tosha kabisa ni Maarifa na yanazidi kupanuka na kukiweka Huru kiumbe Hichi.

Miaka kadhaa nyuma Baadhi ya sisi atheists humu tulionekana watu wa ajabu kwa imani Yetu kuwa Hakuna Mungu, Mkuu Kiranga ana thread moja imefikisha almost 3K Comments za Believers wakimshambuliwa kwa matusi nae akiwajibu kwa hoja.

Taswira ya JamiiForums sasa iko tofauti kabisa Watu kiukweli wametoka kwenye vifungo na kwa sasa wengi ni Free thinker ata kama Anaamini katika Mungu ila yuko tayari kusikiliza sera za wasio amini na kuchambua kidogo.

Tuliwahi ongea apa kwamba Mungu huyu tunaemsoma makanisani au Misikitini Hawezi kuwepo hata kwa bahati mbaya mana sifa tunazomjaza hayuko nazo hata punje. Nakaribisha mijadala zaidi.

Cc Free ideas Doyi Kiranga nusuhela @Areta ludovick Kifyatu
 
geniusbaraka

geniusbaraka

JF-Expert Member
Joined
Aug 1, 2014
Messages
838
Points
225
geniusbaraka

geniusbaraka

JF-Expert Member
Joined Aug 1, 2014
838 225
Kwa hiyo unataka mimi tu ndiyo niwe nakujibu vijimaswali twako ila ya kwangu hutaki kujibu,sifanyi biashara hiyo.

Don't be cheap like a prostitutour.

You are seems to be a parasite indeed, lather than being comensal or being in mutualism system with me.

Hata malaya wa kike anapoomba pesa huwa kuna huduma fulani anatoa,wewe unataka kuwa wa hovyo kuzidi watu hao.

Ulianza na habari za vyanzo vya dunia,nikakujibu.

Ukaja na mambo ya lazima vitu vina mwanzo,nikakujibu.

Ukaleta habari za Yesu kutembea juu ya maji,nikakujibu.

Ukaja na roho mara mind,napo nikakujibu.

Na mengine kadha wa kadha.

Ukaanzisha tena habari za uhuru wa Tz huku ukitaka mimi nikuthibitishie, wakati unajua nimeshakukosoa hiyo tabia ya kumwambia mtu athibitishe kitu ambacho wala hajishughulishi nacho.

Hivi aliyeleta habari za 1961 ni nani kati yangu na wewe?

Kwa nini unanitaka mimi nizithibitishe badala ya wewe mwenyewe kuimaliza show uliyoileta?

Unaelewaje iwapo kweli nakubaliana na hizo habari za Tz kupata uhuru 1961?

Au ndiyo zile akili zenu za kupiga punyeto huku mkitarajia kumbebesha mtu mimba?.Umegonga mwamba!.

Sasa sitaandika maelezo tofauti mpaka pale utakapothibitisha uwepo wa huyo mnayemuita Mungu wenu,mjuzi wa yote,muweza yote na mwenye upendo mwingi kwenu,kiasi cha kuwaletea eti mkombozi afe kwa ajili yenu ilihali alikuwa na uwezo wa kutamka tu na ikawa.

Non sense story!!.

Otherwise kubali umeshindwa kuthibitisha,sababu Mungu huyo hayupo!.
????teh teh teh hamna sehemu umejibu maswali yangu pitia post zako huko juu..najaribu kukupa maswal mepesi sana hata la uhuru lakin unaruka mita 1000 hahahahahha we jamaa bwana....

sasa kama huwez kuthibitisha hata uwepo wako ..vipi kuhu wa aliyekuumba??????


...okay fanya ivi kukurahisishia unataka ushahidi wa aina gana kuhusu MUNGU???/

WA picha/video,maandishi.au kuoneshwa au wa aina gan?? ...sema unatakaje then nikuthibitishie ...nakusubiri...
 
Emmanuel J. Buyamba

Emmanuel J. Buyamba

Verified Member
Joined
May 24, 2013
Messages
1,015
Points
1,500
Emmanuel J. Buyamba

Emmanuel J. Buyamba

Verified Member
Joined May 24, 2013
1,015 1,500
Mtu hawezi kuwa na uhakika kwa jambo ambalo ana mashaka nalo au anajua si la kweli ila upande mwengine mtu anaweza kuwa na uhakika(hana shaka) na jambo kwa kujua ni kweli ila hilo jambo lisiwe la kweli,mfano chukulia umeenda hospitali kupima ugonjwa fulani na daktari akakupa majibu na ukayakubali ila kumbe hayo majibu si ya kweli kwa maana yalifanyika makosa kwenye kupima au hata daktari kaamua kukupa majibu ya uongo.

Kwahiyo unaweza ukawa unajua una ugonjwa fulani au hauna,una uhakika na hilo kwa sababu umepima lakini kumbe kiuhalisia si kweli.

Lakini pia hakuna niliposema kwamba jambo linaweza kuwepo kwa sababu ya kuamini tu,tatizo sio kusema bali kinachofanya useme hivyo. Anayesema Mungu kaumba sio kwamba alimuona huyo Mungu akiumba bali anaamini hivyo na ndiyo maana anasema hivyo.

Na imani inaweza kuwa kweli ama si kweli,tatizo wewe unachukulia imani ni kama jambo ambalo halina uzito wowote kwenye uhalisi wa maisha yetu.
Kwa hiyo suala muhinu kama la uumbaji mnalolisema limefanywa na Mungu muweza yote ndiyo mnalifananisha na vipimo vya kibinadamu vinavyofanywa na wasioweza yote?

Unaelewa kuwa suala hili ni nyeti sana na halikupaswa kuishia kwenye imani tu bali kwenye uhakika wa kwamba yeye ndiye kaumba?

Kama tu wewe ukijenga nyumba ni vigumu kutowaambia wanao kwa nini Mungu wenu kaumba ulimwengu ambao hata kazi yake inakuwa na walakini?

Alishindwa kuumba Ulimwengu ambao sisi sote tunajua uwepo wake na kazi zake automatically kama ambavyo ametuwekea (iwapo katuumba yeye kweli) tukibanwa haja tunahisi automatically pasina hata kuhitaji kuambiwa na mchungaji ama shehe?

Au kwake yeye kwenda haja kubwa ni muhimu sana kushinda kujua ukweli wa kazi zake ndiyo maana akaweka u automatic kwenye haja ila kwake yeye mpaka mchungaji au shehe watuambie?

Nikisema Mungu huyu hayupo, maana akili zake zinaonekana kupelea, alitungwa na watu tu ntakuwa nakosea wapi?
 
geniusbaraka

geniusbaraka

JF-Expert Member
Joined
Aug 1, 2014
Messages
838
Points
225
geniusbaraka

geniusbaraka

JF-Expert Member
Joined Aug 1, 2014
838 225
Kwa hiyo suala muhinu kama la uumbaji mnalolisema limefanywa na Mungu muweza yote ndiyo mnalifananisha na vipimo vya kibinadamu vinavyofanywa na wasioweza yote?

Unaelewa kuwa suala hili ni nyeti sana na halikupaswa kuishia kwenye imani tu bali kwenye uhakika wa kwamba yeye ndiye kaumba?

Kama tu wewe ukijenga nyumba ni vigumu kutowaambia wanao kwa nini Mungu wenu kaumba ulimwengu ambao hata kazi yake inakuwa na walakini?

Alishindwa kuumba Ulimwengu ambao sisi sote tunajua uwepo wake na kazi zake automatically kama ambavyo ametuwekea (iwapo katuumba yeye kweli) tukibanwa haja tunahisi automatically pasina hata kuhitaji kuambiwa na mchungaji ama shehe?

Au kwake yeye kwenda haja kubwa ni muhimu sana kushinda kujua ukweli wa kazi zake ndiyo maana akaweka u automatic kwenye haja ila kwake yeye mpaka mchungaji au shehe watuambie?

Nikisema Mungu huyu hayupo, maana akili zake zinaonekana kupelea, alitungwa na watu tu ntakuwa nakosea wapi?
sikiliza we jamaa... YESU alikuwako hapa duniani miaka 2000 iliyopita na dunia nzima inalifahamu hili na iko confermed kote...kama ww unabisha toa evidence zako.... YESU ndio most femous man ever lived on earth ....

yesu alisema habari za mbinguni na alifanya mambo ambayo hakuna mwanadamu amewai kufanya alivunja laws zote za physics chemistry na mathematics kutokana na aliyoyafanya..


na alipaa mbinguni WATU ZAID YA 500 WALISHUHUDIA... NA PAKA LEO TUNATUMIA BC NA AD KUWAKILISHA MIAKA...

SASA KUNA WALEVI WANAPINGA TU...HAHAHHHAHHA
 
Emmanuel J. Buyamba

Emmanuel J. Buyamba

Verified Member
Joined
May 24, 2013
Messages
1,015
Points
1,500
Emmanuel J. Buyamba

Emmanuel J. Buyamba

Verified Member
Joined May 24, 2013
1,015 1,500
????teh teh teh hamna sehemu umejibu maswali yangu pitia post zako huko juu..najaribu kukupa maswal mepesi sana hata la uhuru lakin unaruka mita 1000 hahahahahha we jamaa bwana....

sasa kama huwez kuthibitisha hata uwepo wako ..vipi kuhu wa aliyekuumba??????


...okay fanya ivi kukurahisishia unataka ushahidi wa aina gana kuhusu MUNGU???/

WA picha/video,maandishi.au kuoneshwa au wa aina gan?? ...sema unatakaje then nikuthibitishie ...nakusubiri...
1.Unaweza ukanionesha niliposema siwezi kuthibitisha uwepo wangu?

2.Unaweza ukathibitisha kwamba niliumbwa?

3.Unauliza uthibitisho gani, we hujui criteria za uthibitisho?

Na kama ni hivyo unakubali kwamba ulikurupuka tu mwanzoni kuanza kujibu vitu ambavyo hata huvijui?
 
Emmanuel J. Buyamba

Emmanuel J. Buyamba

Verified Member
Joined
May 24, 2013
Messages
1,015
Points
1,500
Emmanuel J. Buyamba

Emmanuel J. Buyamba

Verified Member
Joined May 24, 2013
1,015 1,500
sikiliza we jamaa... YESU alikuwako hapa duniani miaka 2000 iliyopita na dunia nzima inalifahamu hili na iko confermed kote...kama ww unabisha toa evidence zako.... YESU ndio most femous man ever lived on earth ....

yesu alisema habari za mbinguni na alifanya mambo ambayo hakuna mwanadamu amewai kufanya alivunja laws zote za physics chemistry na mathematics kutokana na aliyoyafanya..


na alipaa mbinguni WATU ZAID YA 500 WALISHUHUDIA... NA PAKA LEO TUNATUMIA BC NA AD KUWAKILISHA MIAKA...

SASA KUNA WALEVI WANAPINGA TU...HAHAHHHAHHA
Hujathibitisha uwepo wa Mungu,kwa sababu hayupo.

Kama unadhani yupo thibitisha uwepo wake.
 
Bhagavan

Bhagavan

JF-Expert Member
Joined
Oct 28, 2017
Messages
1,366
Points
2,000
Bhagavan

Bhagavan

JF-Expert Member
Joined Oct 28, 2017
1,366 2,000
sikiliza we jamaa... YESU alikuwako hapa duniani miaka 2000 iliyopita na dunia nzima inalifahamu hili na iko confermed kote...kama ww unabisha toa evidence zako.... YESU ndio most femous man ever lived on earth ....
yesu alisema habari za mbinguni na alifanya mambo ambayo hakuna mwanadamu amewai kufanya alivunja laws zote za physics chemistry na mathematics kutokana na aliyoyafanya..
na alipaa mbinguni WATU ZAID YA 500 WALISHUHUDIA... NA PAKA LEO TUNATUMIA BC NA AD KUWAKILISHA MIAKA...
SASA KUNA WALEVI WANAPINGA TU...HAHAHHHAHHA
Sometimes wafia dini tubakosa hoja za msingi katika kutetea uwepo wa mungu, sasa kama ww unazungumzia yesu alikuwepo mara alipaa ilihali hakuna ushahidi wowote wa hilo ukambiwa uthibitishe. Hebu tuwe tunayasoma vizuri hayo maandiko mkuu halafu tuhoji akilini mwetu si kila andiko unalibeba tu. Eti watu 500 walishuhudia as if uliwaona wakishuhudia kupaa kwa yesu
 
U

UHURU JR

JF-Expert Member
Joined
Jul 24, 2014
Messages
6,690
Points
2,000
U

UHURU JR

JF-Expert Member
Joined Jul 24, 2014
6,690 2,000
Kwa hiyo suala muhinu kama la uumbaji mnalolisema limefanywa na Mungu muweza yote ndiyo mnalifananisha na vipimo vya kibinadamu vinavyofanywa na wasioweza yote?

Unaelewa kuwa suala hili ni nyeti sana na halikupaswa kuishia kwenye imani tu bali kwenye uhakika wa kwamba yeye ndiye kaumba?

Kama tu wewe ukijenga nyumba ni vigumu kutowaambia wanao kwa nini Mungu wenu kaumba ulimwengu ambao hata kazi yake inakuwa na walakini?

Alishindwa kuumba Ulimwengu ambao sisi sote tunajua uwepo wake na kazi zake automatically kama ambavyo ametuwekea (iwapo katuumba yeye kweli) tukibanwa haja tunahisi automatically pasina hata kuhitaji kuambiwa na mchungaji ama shehe?

Au kwake yeye kwenda haja kubwa ni muhimu sana kushinda kujua ukweli wa kazi zake ndiyo maana akaweka u automatic kwenye haja ila kwake yeye mpaka mchungaji au shehe watuambie?

Nikisema Mungu huyu hayupo, maana akili zake zinaonekana kupelea, alitungwa na watu tu ntakuwa nakosea wapi?
Ni mtazamo wako si muhimu nikikwambia unakosea au unapatia.

Hayo mengine unayosema yapo automatic we unayaona ni ya kawaida tu na hayakufikirishi chochote,sasa hata kama tungekuwa tunamuona kabisa Mungu(achia kumjua tu automatically) ndio ingekuwa nini sasa?

Kwa sababu kama sasa hauoni chochote cha kukufikirisha kwa haya yaliyopo na kukuzunguka,basi sioni hoja ya wewe kutaka tumjue Mungu automatically.
 
geniusbaraka

geniusbaraka

JF-Expert Member
Joined
Aug 1, 2014
Messages
838
Points
225
geniusbaraka

geniusbaraka

JF-Expert Member
Joined Aug 1, 2014
838 225
Sometimes wafia dini tubakosa hoja za msingi katika kutetea uwepo wa mungu, sasa kama ww unazungumzia yesu alikuwepo mara alipaa ilihali hakuna ushahidi wowote wa hilo ukambiwa uthibitishe. Hebu tuwe tunayasoma vizuri hayo maandiko mkuu halafu tuhoji akilini mwetu si kila andiko unalibeba tu. Eti watu 500 walishuhudia as if uliwaona wakishuhudia kupaa kwa yesu
WEWE UNAWEZA THIBITISHA TANZANIA ILIPATA UHURU MWAKA 1961???????
 
geniusbaraka

geniusbaraka

JF-Expert Member
Joined
Aug 1, 2014
Messages
838
Points
225
geniusbaraka

geniusbaraka

JF-Expert Member
Joined Aug 1, 2014
838 225
1.Unaweza ukanionesha niliposema siwezi kuthibitisha uwepo wangu?

2.Unaweza ukathibitisha kwamba niliumbwa?

3.Unauliza uthibitisho gani, we hujui criteria za uthibitisho?

Na kama ni hivyo unakubali kwamba ulikurupuka tu mwanzoni kuanza kujibu vitu ambavyo hata huvijui?
HUJAJIBU SWALI...

kukurahisishia unataka ushahidi wa aina gana kuhusu MUNGU???/
 
geniusbaraka

geniusbaraka

JF-Expert Member
Joined
Aug 1, 2014
Messages
838
Points
225
geniusbaraka

geniusbaraka

JF-Expert Member
Joined Aug 1, 2014
838 225
Hujathibitisha uwepo wa Mungu,kwa sababu hayupo.

Kama unadhani yupo thibitisha uwepo wake.
HUJANIJIBU....
kukurahisishia unataka ushahidi wa aina gan kuhusu MUNGU???/

WA picha/video,maandishi.au kuoneshwa au wa aina gan?? ...sema unatakaje then nikuthibitishie ...nakusubiri...
 
geniusbaraka

geniusbaraka

JF-Expert Member
Joined
Aug 1, 2014
Messages
838
Points
225
geniusbaraka

geniusbaraka

JF-Expert Member
Joined Aug 1, 2014
838 225
Sometimes wafia dini tubakosa hoja za msingi katika kutetea uwepo wa mungu, sasa kama ww unazungumzia yesu alikuwepo mara alipaa ilihali hakuna ushahidi wowote wa hilo ukambiwa uthibitishe. Hebu tuwe tunayasoma vizuri hayo maandiko mkuu halafu tuhoji akilini mwetu si kila andiko unalibeba tu. Eti watu 500 walishuhudia as if uliwaona wakishuhudia kupaa kwa yesu
UNAONGEA KANA KWAMBA UNAFAHUMU UKIONGEACHO...EBU THIBITISHA UWEPO WAKO KWAMBA ULIZALIWA....UKIWEZA HAPA ..NDIO UJE UULIZE VITU MUHIMU SASA
 
geniusbaraka

geniusbaraka

JF-Expert Member
Joined
Aug 1, 2014
Messages
838
Points
225
geniusbaraka

geniusbaraka

JF-Expert Member
Joined Aug 1, 2014
838 225
Hujathibitisha uwepo wa Mungu,kwa sababu hayupo.

Kama unadhani yupo thibitisha uwepo wake.
EBU NITHIBITISHIE KWAMBA WEWE ULIZALIWA..YAAN UNACHANZO NITHIBITISHIE ...UKITOA UTHIBITISHO HAPA..NAMI NITAKUTHIBITISHIA DHAHIRI UWEPO WA MUNGU MMOJA
 
N

Nundu_Tanzania

Member
Joined
Apr 19, 2019
Messages
44
Points
95
N

Nundu_Tanzania

Member
Joined Apr 19, 2019
44 95
Ukiwa kwenye giza huwezi kuona. Bahati mbaya ni kwamba, giza humfanya aliyemo kuona giza ndilo lenye makosa.
 
ManchoG

ManchoG

JF-Expert Member
Joined
Jul 31, 2017
Messages
1,156
Points
2,000
ManchoG

ManchoG

JF-Expert Member
Joined Jul 31, 2017
1,156 2,000
Ukiwa kwenye giza huwezi kuona. Bahati mbaya ni kwamba, giza humfanya aliyemo kuona giza ndilo lenye makosa.
Haya maneno yako unayaelekeza kwa nani sasa..!? Wapinga uwepo wa Mungu au wanaokubali uwepo wake..?
 
N

Nundu_Tanzania

Member
Joined
Apr 19, 2019
Messages
44
Points
95
N

Nundu_Tanzania

Member
Joined Apr 19, 2019
44 95
Mtu ambae hawezi kujichungaza mwenyewe akajijua yeye ni nani na nini anawezaje kujitawala? Watu wa aina hiyo ndiyo wamo katika giza. Hawa huyaona mambo kama hawahusiki nayo.
Japo mzazi huchukizwa na kutukanwa na mtoto wake aliyemzaa, lakini hawezi kuacha kuambatana nae, lakini mambo ni tofauti kwa mtoto anaemkana baba na kusema, huyu siyo baba yangu.
Hivi ndivyo ilivyo kwa wote walio katika giza. Hawa wamemkana baba yao aliyewazaa, lakini wanataka baba aunganike nao.
 
Bhagavan

Bhagavan

JF-Expert Member
Joined
Oct 28, 2017
Messages
1,366
Points
2,000
Bhagavan

Bhagavan

JF-Expert Member
Joined Oct 28, 2017
1,366 2,000
UNAONGEA KANA KWAMBA UNAFAHUMU UKIONGEACHO...EBU THIBITISHA UWEPO WAKO KWAMBA ULIZALIWA....UKIWEZA HAPA ..NDIO UJE UULIZE VITU MUHIMU SASA
Kwanza ww unatakiwa uthibitishe kupaa kwa yesu. Unauliza maswali yasiyo na tija sasa nani ambae atashindwa kuthibitisha kama alizaliwa ilhali aliekuzaa yupo? Na tunajua fika kwamba kuna kitendo cha kuzaa sasa unataka kujenga hoja ipi mkuu??

Unataka nithibitishe uwepo wangu, unathibitika kwa kuonekana na kushikika kwa mwili wangu au we unatakaje? Tuonane nikwambie ndie mimi Bhagavan???

Wewe tuthibitishie hizo story zako za yesu kama alipaa?? Na utuletee mechanism iliyotumika yy kupaa. Acha kuongea vitu kwa uwepesi tu
 
Emmanuel J. Buyamba

Emmanuel J. Buyamba

Verified Member
Joined
May 24, 2013
Messages
1,015
Points
1,500
Emmanuel J. Buyamba

Emmanuel J. Buyamba

Verified Member
Joined May 24, 2013
1,015 1,500
EBU NITHIBITISHIE KWAMBA WEWE ULIZALIWA..YAAN UNACHANZO NITHIBITISHIE ...UKITOA UTHIBITISHO HAPA..NAMI NITAKUTHIBITISHIA DHAHIRI UWEPO WA MUNGU MMOJA
Hujathibitisha uwepo wa Mungu,kwa sababu hayupo.

Kama unadhani yupo thibitisha!.
 
N

Nundu_Tanzania

Member
Joined
Apr 19, 2019
Messages
44
Points
95
N

Nundu_Tanzania

Member
Joined Apr 19, 2019
44 95
Tuna tatizo la kujijua sisi ni nani na ni nini. Kama mtu hujuwi wewe ni nani na ni nini huwezi kujitawala. Kwasababu hijijuwi hivyo, huwezi kujitawala na kwahiyo hujioni wewe, lakini unawaona wengine.
Kwa sababu hatujuwi sisi ni nani na nini ndiyo maana tunawaona wengine na siyo sisi.
Mtu hajishughulishi kuhusu yeye ni nani na ni nini anawezaje kujijua kuwa yeye ni nani na ni nini? Kama mtu anashindwa kujijua yeye ni nani na ni nini anaweza kumjua Mungu?
 
Emmanuel J. Buyamba

Emmanuel J. Buyamba

Verified Member
Joined
May 24, 2013
Messages
1,015
Points
1,500
Emmanuel J. Buyamba

Emmanuel J. Buyamba

Verified Member
Joined May 24, 2013
1,015 1,500
R
Ni mtazamo wako si muhimu nikikwambia unakosea au unapatia.

Hayo mengine unayosema yapo automatic we unayaona ni ya kawaida tu na hayakufikirishi chochote,sasa hata kama tungekuwa tunamuona kabisa Mungu(achia kumjua tu automatically) ndio ingekuwa nini sasa?

Kwa sababu kama sasa hauoni chochote cha kukufikirisha kwa haya yaliyopo na kukuzunguka,basi sioni hoja ya wewe kutaka tumjue Mungu automatically.
Iwapo angetuumba tukawa tunamjua automatically kama ambavyo katuumbia kuhisi haja kubwa automatically, angepungukiwa nini?

Je,kwake yeye masuala ya haja kubwa ni muhimu kuzidi kujua uwepo wake kiasi cha kuyawekea u automatic ila kwake kumjua kukawa mpaka mchungaji au shehe?

Hujajibu maswali haya!
 

Forum statistics

Threads 1,316,434
Members 505,597
Posts 31,890,263
Top