Atheists tulionekana wa ajabu sana!

Mwana Ukoo

Mwana Ukoo

JF-Expert Member
Joined
Nov 21, 2016
Messages
239
Points
500
Mwana Ukoo

Mwana Ukoo

JF-Expert Member
Joined Nov 21, 2016
239 500
Wakuu salama, Kwanza kabisa nianze kwa kusema Elimu pekee ndio itakayomkomboa Mwanadamu katika sayari hii, Uwezo wa kutatua changamoto upo ndani yake mwenyewe, Hakuna Msaada wowote utakaotokea anga za juu kuja kusaidia hapa Dunia Hivyo Binadamu ni Mungu tosha kabisa ni Maarifa na yanazidi kupanuka na kukiweka Huru kiumbe Hichi.

Miaka kadhaa nyuma Baadhi ya sisi atheists humu tulionekana watu wa ajabu kwa imani Yetu kuwa Hakuna Mungu, Mkuu Kiranga ana thread moja imefikisha almost 3K Comments za Believers wakimshambuliwa kwa matusi nae akiwajibu kwa hoja.

Taswira ya JamiiForums sasa iko tofauti kabisa Watu kiukweli wametoka kwenye vifungo na kwa sasa wengi ni Free thinker ata kama Anaamini katika Mungu ila yuko tayari kusikiliza sera za wasio amini na kuchambua kidogo.

Tuliwahi ongea apa kwamba Mungu huyu tunaemsoma makanisani au Misikitini Hawezi kuwepo hata kwa bahati mbaya mana sifa tunazomjaza hayuko nazo hata punje. Nakaribisha mijadala zaidi.

Cc Free ideas Doyi Kiranga nusuhela @Areta ludovick Kifyatu
 
mzee74

mzee74

JF-Expert Member
Joined
Sep 17, 2011
Messages
8,548
Points
2,000
mzee74

mzee74

JF-Expert Member
Joined Sep 17, 2011
8,548 2,000
Mimi hata grup langu la chuo wananiona wa ajabu hasa pale ninapo wapinga live kuhusu huyo mungu.
Lkn kwasasa naona kuna baadhi wamebadilika na kuwa open mind.

Mwanzon unaonekana km jiti lililokosa adabu, lihuni lkn kadri unavyowatemea facts wakaanza kunielewaa.

Sasa tunaheshimiana na wengi kwasasa hawajishughulishi na mambo ya imani km zaman
Upagani nayo ni imani.Hauna haja ya kumpinga Mungu.Wewe simamia imani yako ya kipagani tu.

Ukiwa mkristo hakuna haja ya kupinga uislamu.Vivyo hivyo ukiwa mpagani hakuna haja ya kumpinga Mungu.
 
geniusbaraka

geniusbaraka

JF-Expert Member
Joined
Aug 1, 2014
Messages
824
Points
225
geniusbaraka

geniusbaraka

JF-Expert Member
Joined Aug 1, 2014
824 225
Huyo God ajitokeze adhibitishe..hana haja yakuwatuma hawa matapeli/madalali wake wachungaji wenu kuja kumdhibitisha kwa maneno matupu...

Bila shaka huyu mungu wenu ni mzembe sana sasa sijui alipata wapi uwezo wakuwaumba nyny na nyoka anaeongea..
hahahaaa...
kwan wewe unaamini una roho????????
 
geniusbaraka

geniusbaraka

JF-Expert Member
Joined
Aug 1, 2014
Messages
824
Points
225
geniusbaraka

geniusbaraka

JF-Expert Member
Joined Aug 1, 2014
824 225
Kabla ya kunipeleka huko kwenye chanzo cha dunia unaweza ukathibitisha kuwa dunia ina mwanzo?

Unanishawishije nami kujua dunia ina mwanzo?

Na kabla hujasema dunia imeumbwa na Mungu, unaweza ukathibitisha kwanza uwepo wake!?

Kwamba Mungu wako anaishi,unaamini hivyo ama unajua hivyo?

Hebu ngoja nikuwahishe tu kwa sababu unazunguka na hoja ambazo wala hazina msaada kwa unachokipigania hapa.

Ni hivi,unapolazimisha dunia kuwa na chanzo, huo si uthibitisho wa uwepo wa Mungu,bali ni uthibitisho wa kutokuwepo kwake.

Maana kama kila kitu lazima kiwe na mwanzo basi hata Mungu wenu lazima awe na chanzo na hivyo kutokuwa Mungu tena.

Kama inawezekana Mungu kutokuwa na mwanzo basi nadharia hiyohiyo ikupeleke kwenye fikira kuwa hata Ulimwengu na vilivyomo si lazima viwe na chanzo.

Lakini pia hata kama Ulimwengu una chanzo,chanzo hicho si lazima awe ni Mungu mjuzi wa yote,mwenye upendo wote na mwenye uwezo wote.

Inawezekana chanzo hicho kikawa ni kingine kabisa ambacho wewe bado hujakijua tu.

Ni wajibu wetu sasa kuendeleza tafiti kujua ukweli badala ya kujifunga kwenye vitabu vya uongo vinavyoitwa vya Mungu, ambavyo msingi wake mkuu ni kuamini tu pasina kuhoji na kufanya utafiti wa kuujua ukweli.

Na Mungu huyo wa sifa hizo nilizozisema anayetajwa na vitabu hivyo kuwa kaumba huu Ulimwengu, kiuhalisia hayupo!.

Na si kwamba hayupo kwa sababu haonekani,

Hayupo kwa sababu habari zake zinajipinga zenyewe kabla hata hazijapingwa na yeyote, na hivyo kufanya asiwezekane kuwepo.

Ni sawa na kukwambia kuna mtu ana kichwa kikubwa kuzidi ukubwa wa dunia, anaishi ndani ya uwanja wa taifa pale Dar es salaam!

Kama wewe una akili timamu utabaini kuwa mtu wa namna hii hawezekaniki kuwepo ndani ya mipaka ya dunia hii.

Kwa hivyo huhitaji kwenda kufungua mageti ya uwanja na kumsakamo ili kujua kuwa mtu huyo hayumo mle ndani ya uwanja wa taifa.

BC na AD zimeanza kutumika around 3000 yrs ago.

Wakati Ulimwengu huu una mabilioni ya miaka upo.

Kwa fikira zako watu walioishi miaka zaidi ya 3000 iliyopita, walitumia nini kuhesabu muda?

Ukijiuliza hapa ndipo utajua hoja yako ya BC na AD haiwezi ikawa na nguvu kuonesha uwepo wa Yesu na Mungu wenu.

Na nimeshakwambia watu wa kale (especially around 2000 yrs ago) walitumia maneno haya mnayoyaita ya imani kufanikisha mambo yao, na kuna mahala walipokwama walilazimisha!.

Ndiyo maana agents of colonialism in Africa wamo na wamisionari.

Unashindwa nini kujua hizi BC na AD zililazimishwa na watawala kwa faida zao ila hazina uhalisia wowote?

Hapo mwisho nilitoa mfano mdogo tu wa Galileo, kuonesha namna wakosoaji wa imani hizi lazimishi za dini walivyopotezwa.

Galileo hakunyongwa sababu ya BC na AD,alinyongwa na 'wacha Mungu' kama wewe wa dola ya Roma kisa alisapoti na kueneza habari za Heliocentrism (Jua kuwa stationary kwenye solar system na dunia kulizunguka).

Habari hizi zilianzishwa na Aristarchus na kuungwa mkono na wanasayansi kadhaa, akiwemo Nicolus Copernicus wakati dini zinahubiri Jua linatembea na dunia ndiyo imesimama ktk mfumo wa jua.

Na kuna andiko ndani ya biblia linasema nabii Eliya alisimamisha jua!.

Kitendo cha Galilei kusema jua halitembei ktk solar system kikamaanisha kwenda kinyume na andiko ndani ya kitabu potofu cha watawala(bible) na hivyo ikamgharimu.

Kwa nini?

Kwa sababu ni kama alianza kutibua mipango na ulaji wa mabwanyenye kwa kuwafumbua watu kifikira!.

Sijui umenielewa!?.
asante sana kwa hoja zako


.1 . hujaniambia kwnini bc na ad zilianza kutumika na kuendelea kutumika ad leo..swala galileo kunyongwa halihusiani na bc na ad... so uniambie kwann iyo miaka kadhaa nyuma ilifutwa na kuendelea na bc na ac kifipind cha yesu...

2. unakataa uwepo wa MUNGU kwa point kwamba humuoni...
je kila kisichoonekana hakipo???

3.. unasema dunia inaweza kua na cchanzo kingine... lakini hakuna mtu yeyote dunian aliyeweza kusema chanzo cha dunia wala binadamu wala mmnyama mpaka leo...na kikawaida kitu hakiwez tokea chenyewe...

4... mungu hajipingi yeye akili zake hazichunguziki..yeye ni alpha na omega yaana ukitamka mwanzo maana yake ni yeye na mwisho maana ni yeye...

5..je unakubali ya kwamba YESU. ALIISHI HAPA DUNIANI??????????????...

THANKS IN ADVANCE
 
Emmanuel J. Buyamba

Emmanuel J. Buyamba

Verified Member
Joined
May 24, 2013
Messages
1,014
Points
1,500
Emmanuel J. Buyamba

Emmanuel J. Buyamba

Verified Member
Joined May 24, 2013
1,014 1,500
asante sana kwa hoja zako


.1 . hujaniambia kwnini bc na ad zilianza kutumika na kuendelea kutumika ad leo..swala galileo kunyongwa halihusiani na bc na ad... so uniambie kwann iyo miaka kadhaa nyuma ilifutwa na kuendelea na bc na ac kifipind cha yesu...

2. unakataa uwepo wa MUNGU kwa point kwamba humuoni...
je kila kisichoonekana hakipo???

3.. unasema dunia inaweza kua na cchanzo kingine... lakini hakuna mtu yeyote dunian aliyeweza kusema chanzo cha dunia wala binadamu wala mmnyama mpaka leo...na kikawaida kitu hakiwez tokea chenyewe...

4... mungu hajipingi yeye akili zake hazichunguziki..yeye ni alpha na omega yaana ukitamka mwanzo maana yake ni yeye na mwisho maana ni yeye...

5..je unakubali ya kwamba YESU. ALIISHI HAPA DUNIANI??????????????...

THANKS IN ADVANCE
Wewe hata kusoma na kuelewa hujui kwa hiyo napoteza muda wangu bure tu kumfundisha hesabu za logarithms sisimizi.

1.Nimeshakwambia zilianza kutumika kwa sababu ya Hobie's za watu wa kizazi cha around miaka ya 2000 iliyopita.

Nje ya Hobie's hakuna ukweli wowote wa habari za Yesu.

Na taratibu zitaondoka tu kama ambavyo habari za jua kuzunguka dunia zilivyoondoka.

Kama unadhani Yesu alikuwepo kweli na ndiye msingi wa uanzishwaji wa BC na AD weka datà hapa,mbona unambwela?.

2.Hakuna mahala niliposema nakataa uwepo wa Mungu kisa haonekani.

Rudia kusoma mahala hapo,maana nashangaa pamoja na kukesha unasoma comment ile ila hujaielewa.

3.Sijasema dunia inaweza kuwa na chanzo kingine,nimesema "hata kama".

Unaelewa maana ya neno hata kama?.

Na kama kitu hakiwezi kutokea chenyewe, niambie Mungu wako àlitoka wapi!

Sitaki mahubiri ya hakuanza wala hatakwisha ambayo hayathibitishiki.

Hata mimi naweza sema dunia haikuanza na wala haitakwisha bila uthibitisho, kama usemavyo wewe na nikawa sawa tu.

Maana haiwezekani less complex kama dunia useme lazima iwe na chanzo halafu most complex (muumbaji wa hiyo dunia) awe hana chanzo.

Ni mjinga pekee anayeweza kubali huu upuuzi.

4.Ni kweli akili za Mungu hazichunguziki,

Ni kwa sababu hayupo!.

Wewe unaweza ukachunguza akili za kitu kisichokuwepo?.Si utakuwa chizi!

5.Kabla ya kuniuliza habari za Yesu, unaweza ukaweka ushahidi kuwa alikuwepo kweli na siyo hadithi za kutungwa tu?

Unaweza kuthibitisha Mungu yupo?
 
geniusbaraka

geniusbaraka

JF-Expert Member
Joined
Aug 1, 2014
Messages
824
Points
225
geniusbaraka

geniusbaraka

JF-Expert Member
Joined Aug 1, 2014
824 225
Wewe hata kusoma na kuelewa hujui kwa hiyo napoteza muda wangu bure tu kumfundisha hesabu za logarithms sisimizi.

1.Nimeshakwambia zilianza kutumika kwa sababu ya Hobie's za watu wa kizazi cha around miaka ya 2000 iliyopita.

Nje ya Hobie's hakuna ukweli wowote wa habari za Yesu.

Na taratibu zitaondoka tu kama ambavyo habari za jua kuzunguka dunia zilivyoondoka.

Kama unadhani Yesu alikuwepo kweli na ndiye msingi wa uanzishwaji wa BC na AD weka datà hapa,mbona unambwela?.

2.Hakuna mahala niliposema nakataa uwepo wa Mungu kisa haonekani.

Rudia kusoma mahala hapo,maana nashangaa pamoja na kukesha unasoma comment ile ila hujaielewa.

3.Sijasema dunia inaweza kuwa na chanzo kingine,nimesema "hata kama".

Unaelewa maana ya neno hata kama?.

Na kama kitu hakiwezi kutokea chenyewe, niambie Mungu wako àlitoka wapi!

Sitaki mahubiri ya hakuanza wala hatakwisha ambayo hayathibitishiki.

Hata mimi naweza sema dunia haikuanza na wala haitakwisha bila uthibitisho, kama usemavyo wewe na nikawa sawa tu.

Maana haiwezekani less complex kama dunia useme lazima iwe na chanzo halafu most complex (muumbaji wa hiyo dunia) awe hana chanzo.

Ni mjinga pekee anayeweza kubali huu upuuzi.

4.Ni kweli akili za Mungu hazichunguziki,

Ni kwa sababu hayupo!.

Wewe unaweza ukachunguza akili za kitu kisichokuwepo?.Si utakuwa chizi!

5.Kabla ya kuniuliza habari za Yesu, unaweza ukaweka ushahidi kuwa alikuwepo kweli na siyo hadithi za kutungwa tu?

Unaweza kuthibitisha Mungu yupo?
...naona unazunguka mulu mule tu ngoja kwananza nikupe data za kuonesha yesu alitembea hapa duniani
 
Emmanuel J. Buyamba

Emmanuel J. Buyamba

Verified Member
Joined
May 24, 2013
Messages
1,014
Points
1,500
Emmanuel J. Buyamba

Emmanuel J. Buyamba

Verified Member
Joined May 24, 2013
1,014 1,500
...naona unazunguka mulu mule tu ngoja kwananza nikupe data za kuonesha yesu alitembea hapa duniani
Thibitisha kwanza uwepo wa Mungu.

Au tayari umeshakubali kuwa hayupo?
 
Emmanuel J. Buyamba

Emmanuel J. Buyamba

Verified Member
Joined
May 24, 2013
Messages
1,014
Points
1,500
Emmanuel J. Buyamba

Emmanuel J. Buyamba

Verified Member
Joined May 24, 2013
1,014 1,500
Ili mjadala wa jambo lolote uwe na tija terminologies zote (iwapo zipo) sharti kwanza zipatiwe definitions na aliyezitoa.

Umeuliza habari za mimi kuamini nina mind?

Sasa neno mind kwangu ni terminology,

Na ili twende sawa nisaidie definition yake,

Kwako wewe mind ni nini?
 
geniusbaraka

geniusbaraka

JF-Expert Member
Joined
Aug 1, 2014
Messages
824
Points
225
geniusbaraka

geniusbaraka

JF-Expert Member
Joined Aug 1, 2014
824 225
...naona unazunguka mulu mule tu ngoja kwananza nikupe data za kuonesha yesu alitembea hapa duniani
Wewe hata kusoma na kuelewa hujui kwa hiyo napoteza muda wangu bure tu kumfundisha hesabu za logarithms sisimizi.

1.Nimeshakwambia zilianza kutumika kwa sababu ya Hobie's za watu wa kizazi cha around miaka ya 2000 iliyopita.

Nje ya Hobie's hakuna ukweli wowote wa habari za Yesu.

Na taratibu zitaondoka tu kama ambavyo habari za jua kuzunguka dunia zilivyoondoka.

Kama unadhani Yesu alikuwepo kweli na ndiye msingi wa uanzishwaji wa BC na AD weka datà hapa,mbona unambwela?.

2.Hakuna mahala niliposema nakataa uwepo wa Mungu kisa haonekani.

Rudia kusoma mahala hapo,maana nashangaa pamoja na kukesha unasoma comment ile ila hujaielewa.

3.Sijasema dunia inaweza kuwa na chanzo kingine,nimesema "hata kama".

Unaelewa maana ya neno hata kama?.

Na kama kitu hakiwezi kutokea chenyewe, niambie Mungu wako àlitoka wapi!

Sitaki mahubiri ya hakuanza wala hatakwisha ambayo hayathibitishiki.

Hata mimi naweza sema dunia haikuanza na wala haitakwisha bila uthibitisho, kama usemavyo wewe na nikawa sawa tu.

Maana haiwezekani less complex kama dunia useme lazima iwe na chanzo halafu most complex (muumbaji wa hiyo dunia) awe hana chanzo.

Ni mjinga pekee anayeweza kubali huu upuuzi.

4.Ni kweli akili za Mungu hazichunguziki,

Ni kwa sababu hayupo!.

Wewe unaweza ukachunguza akili za kitu kisichokuwepo?.Si utakuwa chizi!

5.Kabla ya kuniuliza habari za Yesu, unaweza ukaweka ushahidi kuwa alikuwepo kweli na siyo hadithi za kutungwa tu?

Unaweza kuthibitisha Mungu yupo?
 
geniusbaraka

geniusbaraka

JF-Expert Member
Joined
Aug 1, 2014
Messages
824
Points
225
geniusbaraka

geniusbaraka

JF-Expert Member
Joined Aug 1, 2014
824 225
Ili mjadala wa jambo lolote uwe na tija terminologies zote (iwapo zipo) sharti kwanza zipatiwe definitions na aliyezitoa.

Umeuliza habari za mimi kuamini nina mind?

Sasa neno mind kwangu ni terminology,

Na ili twende sawa nisaidie definition yake,

Kwako wewe mind ni nini?
labda ki ingilishi au... nikuulize kwa kiswahili wewe una ukali na ufahamu yaan unajitambua...je iyo consciousness umewai kuiona
 
geniusbaraka

geniusbaraka

JF-Expert Member
Joined
Aug 1, 2014
Messages
824
Points
225
geniusbaraka

geniusbaraka

JF-Expert Member
Joined Aug 1, 2014
824 225
Emmanuel J. Buyamba

Emmanuel J. Buyamba

Verified Member
Joined
May 24, 2013
Messages
1,014
Points
1,500
Emmanuel J. Buyamba

Emmanuel J. Buyamba

Verified Member
Joined May 24, 2013
1,014 1,500
The source of your information is from the bible,
and the bible have a lot of contradictions such that can not provide a reliable informations,

Do you realize that!?
 
geniusbaraka

geniusbaraka

JF-Expert Member
Joined
Aug 1, 2014
Messages
824
Points
225
geniusbaraka

geniusbaraka

JF-Expert Member
Joined Aug 1, 2014
824 225
The source of your information is from the bible,
and the bible have a lot of contradictions such that can not provide a reliable informations,

Do you realize that!?
am giving you sources utside the bible...to conrfirm that jesus lived on the earth
 
geniusbaraka

geniusbaraka

JF-Expert Member
Joined
Aug 1, 2014
Messages
824
Points
225
geniusbaraka

geniusbaraka

JF-Expert Member
Joined Aug 1, 2014
824 225
Emmanuel J. Buyamba

Emmanuel J. Buyamba

Verified Member
Joined
May 24, 2013
Messages
1,014
Points
1,500
Emmanuel J. Buyamba

Emmanuel J. Buyamba

Verified Member
Joined May 24, 2013
1,014 1,500
labda ki ingilishi au... nikuulize kwa kiswahili wewe una ukali na ufahamu yaan unajitambua...je iyo consciousness umewai kuiona
Ndiyo umeandika nini sasa hapa.

Kama vipi baki hukohuko kwenye mind,

kwako wewe mind ni nini?

Na aliyekwambia kila kilichopo lazima kionekane nani?

Au ndiyo ile tabia yenu ya kuunga unga maneno yasiyoshabihiana ili muonekane nanyi mmechangia?

Unaelewa kuwa nakubali uwepo wa vitu kama Valence na conduction bands pamoja na fobbiden gape ktk semiconductor japo hazionekani kwa macho?

Je, unajua pia kwamba si kila kionekanacho kipo?

Maana kuna vitu vinaonekana kwa macho ila havipo!

Unalijua hilo?

Ndugu yangu, ukweli kuhusu Mungu kutokuwepo umejengwa kwenye misingi mizito sana ya zaidi ya kuona.

Ndiyo maana huwezi kuthibitisha uwepo wake.

Kwa sababu hayupo.

Kama unadhani yupo thibitisha hapa uwepo wake.
 
Emmanuel J. Buyamba

Emmanuel J. Buyamba

Verified Member
Joined
May 24, 2013
Messages
1,014
Points
1,500
Emmanuel J. Buyamba

Emmanuel J. Buyamba

Verified Member
Joined May 24, 2013
1,014 1,500
am giving you sources utside the bible...to conrfirm that jesus lived on the earth
The name plz of that source.

How sure are you that the source gives true informations? How!?
 

Forum statistics

Threads 1,313,921
Members 504,678
Posts 31,808,308
Top