Atheists tulionekana wa ajabu sana!

Atheists tulionekana wa ajabu sana!

Hapo umelazimisha. Hujathibitisha.

Imani ni kukubali bila uthibitisho.

Ukisema "kwa imani nathibitisha", that is an oxymoron.
Ushawahi kuipima gravitational force kuwa 9.8 ?au unaamini kwakua umekaririshwa ni ivyo?
 
Ushawahi kuipima gravitational force kuwa 9.8 ?au unaamini kwakua umekaririshwa ni ivyo?
Gravitationat force si 9.8.

Unapoandika utumbo kama huo naona hujapita shule. Achilia mbali kusoma.

Uliza tena.
 
Hoja si 9.8 au 10 hoja ni ushawahi kuipima?
Hoja ni kwamba hujui hata unachouliza ni nini.

Sasa mimi nitakujibu vipi?

Unataka kuuliza nini?

Nikikwambia sijawahi kupima na wala sijui unachouliza ni nini, hilo linathibitisha Mungu yupo?

Unaweza kuthibitisha Mungu yupo?
 
Hapo umelazimisha. Hujathibitisha.

Imani ni kukubali bila uthibitisho.

Ukisema "kwa imani nathibitisha", that is an oxymoron.
Sasa kama unajua hivyo kwamba 'imani ni kukubali bila kuthibitisha' mbona unamtaka athibitishe? Imani siyo 'kukubali tu bila kuthibitisha' bali ni kukubali 'kilicho bayana' kutokana na ukweli kwamba kinatoka kwenye chanzo cha uhakika na jambo linalotoka kwenye chanzo cha uhakika kuthibitisha ni 'unnecessary' na ndiyo maaana sisi tunaoamini au niseme mimi ninayeamini naweza kusema ninatoa ushuhuda (testimony), ambayo pia ni kama kuthibitisha kwa nini ninaamini kama ninavyoamini. Kwa upande mwingine, kila mwanadamu ana imani in whatever form it can be expressed. Mfano, hata hao wana 'big bang' hawawezi kuthibitisha how it happened na je wanajuaje kama pioneer wa hiyo theory hakuwaingiza mkenge? The fact, kwamba wana'trust' kazi aliyoifanya, wanaamini findings zake ni za kweli (kwa sasa) mpaka atakapotokea mtu mwingine atakayeleta theory mbadala inayopingana na hiyo ya 'big bang'. Kumbuka kwamba mwanzoni watu waliamnini 'dunia ni mviringo' na leo tunaamini ni 'spherical'. Akija mtu mwingine na theory ya kusema ni 'pembe tatu' tutaenda naye as far as theory yake itasimama kwa muda huo itakapokuja. Hivyo, basi science na faith ni complementary - each fills in the gaps of the other. This is what I see it.
 
Sasa kama unajua hivyo kwamba 'imani ni kukubali bila kuthibitisha' mbona unamtaka athibitishe? Imani siyo 'kukubali tu bila kuthibitisha' bali ni kukubali 'kilicho bayana' kutokana na ukweli kwamba kinatoka kwenye chanzo cha uhakika na jambo linalotoka kwenye chanzo cha uhakika kuthibitisha ni 'unnecessary' na ndiyo maaana sisi tunaoamini au niseme mimi ninayeamini naweza kusema ninatoa ushuhuda (testimony), ambayo pia ni kama kuthibitisha kwa nini ninaamini kama ninavyoamini. Kwa upande mwingine, kila mwanadamu ana imani in whatever form it can be expressed. Mfano, hata hao wana 'big bang' hawawezi kuthibitisha how it happened na je wanajuaje kama pioneer wa hiyo theory hakuwaingiza mkenge? The fact, kwamba wana'trust' kazi aliyoifanya, wanaamini findings zake ni za kweli (kwa sasa) mpaka atakapotokea mtu mwingine atakayeleta theory mbadala inayopingana na hiyo ya 'big bang'. Kumbuka kwamba mwanzoni watu waliamnini 'dunia ni mviringo' na leo tunaamini ni 'spherical'. Akija mtu mwingine na theory ya kusema ni 'pembe tatu' tutaenda naye as far as theory yake itasimama kwa muda huo itakapokuja. Hivyo, basi science na faith ni complementary - each fills in the gaps of the other. This is what I see it.
Namtaka athibitishe kwa sababu najua hawezi kuthibitisha. Kwa sababu habari ni ya uongo.

Kama unabisha, thibitisha Mungu yupo.
 
Hoja ni kwamba hujui hata unachouliza ni nini.

Sasa mimi nitakujibu vipi?

Unataka kuuliza nini?

Nikikwambia sijawahi kupima na wala sijui unachouliza ni nini, hilo linathibitisha Mungu yupo?

Unaweza kuthibitisha Mungu yupo?
Mungu alishajithibitisha zamani toka anaumba ulimwengu
 
Hoja ni kwamba hujui hata unachouliza ni nini.

Sasa mimi nitakujibu vipi?

Unataka kuuliza nini?

Nikikwambia sijawahi kupima na wala sijui unachouliza ni nini, hilo linathibitisha Mungu yupo?

Unaweza kuthibitisha Mungu yupo?
Kiranga ushawahi sikia jina la kitu ambacho hakipo ulimwenguni?
 
Wewe unaelewa kwamba Quran inasema Allah atawaziba watu macho, masikio na kuwafanya mioyo yao iwe migumu, ili wasimuelewe.

Halafu atawahukumu vikali kwa sababu hawakumuelewa.

Yani Allah mwenyewe anajitekenya, halafu anacheka.

Anawaziba watu akili wasimjue, halafu anawahukumu kwa sababu hawamjui (wakati yeye mwenyewe ndiye iyewazibia wasimjue!).

Unaona hayo ni maneno ya Mungu kweli au ya watu wajinga tu?
Hapa umejiingiza mwenyewe na hutachomoka. kwanza hiyo aya tuangalie ya nyuma yake inasemaje.
Katika sura ya 2 aya ya 6 Mungu anasema
Hakika wale waliokufuru - (ambao) ni sawa kwao uwaonye au usiwaonye - hawataamini (Mwenye kushikamana na haki haamini kitu isipokuwa pamoja na dalili yenye kukinaisha, lakini asiyeshikamana nayo haamini kitu kinachoitwa dalili, hoja au mantiki yoyote. Jema kwake sio jema ila lile analolikusudia yeye. Hata kama akikosea hajirekebishi bali anaendelea kuliboresha lile alilolikosea. wenye kulazimiana na haki anatoa nafasi kwa mpinzani, anamsikiliza na anakuwa tayari kujirekebisha akiona amekosea. Hiyo ndiyo maana ya neno lake Mwenyezi Mungu. Mwenye kushikamana na haki anasamehewa makosa yake kama akikosea baada ya kufanya utafiti na upekuzi )
Halafu aya inayofata ya 7 akasema:
Mwenyezi Mungu Amepiga muhuri juu ya mioyo yao na juu ya masikio yao, na juu ya macho yao kuna kifuniko; nao wana adhabu kubwa (maana yake ni kuwa mtu anapoacha kutumia viungo vyake, muda mrefu ukipita vitalemaa. Kwa mfano, kama mtu ataendelea kukunja miguu yake siku zote bila kuikunjua, basi baadaye atashindwa kabisa kuikunjua - ndiyo adhabu yake aliyoisababisha yeye mwenyewe kwa kuacha kutumia vizuri miguu yake; namna hii wale makafiri ambao wanajionea ni sawa tu wakionywa au wasionywe , kwa sababu hawataki kutumia mioyo yao na masikio yao, wenyewe wanavilemaza na kuviharibu viungo vyao. Kila kitu ambacho hakina manufaa yoyote na wala hakitekelezi matakwa kinakuwa ni sawa tu, kiwepo au kisiwepo. Lengo linalokusudiwa kwa moyo ni kunufaika na kuongoka kwa dalili zilizo sahihi, kama vile ambavyo lengo la kusikia ni kunufaika na sauti zinazosikika, na lengo la macho ni kuona vinvyoshuhudiwa)
Haya tuendelee
 
Sasa kinachofanya wengine wengi kusema kuwa Mungu yupo ni nini? kipi kinachodumisha huo msimamo wa watu kuona kuwa Mungu yupo?
Mapokeo kama watu walivyosema jua linazunguka dunia, kukosa uchunguzi, logical non sequitur, deus ex machina, political machinations.

Watawala wanajua ni rahisi kuwatawala watu wanaoamini Mungu (wanaamini amini tu, hawachunguzi kwa kina mambo) kuliko wasioamini na wanaochunguza.

Ndiyo maana huko zamani watawala walikuwa wanaabudiwa kama miungu (Egypt, China, Messopotamia etc). Siku hizi wanasema "chaguo la Mungu".

Mungu na dini ni siasa za watu tu.

Kama sasa hivi Wwayahudi na Waarabu wamewatawala kiutamaduni Wakristo na Waislamu.

Yani Muafrika unaambiwa lugha yako haifai, Kiarabu ndiyo lugha aliyoichagua Mungu kuandika Quran.

Unaambiwa kwenu hakufai, ukitaka kuswali lazima uelekee Mecca.

Ndiyo maana Marx alisema religion is the opiate of the masses.
 
Kwa uelewa wako mdogo kuhusu Mungu Mungu ni Nani twende taratibu

Mungu ni character wa hadithi kama James Bond na Willy Gamba.

Tena bora hata James Bond na Willy Gamba wana logical consistency zaidi ya Mungu.

Kama unabisha, unasema Mungu yupo kweli, thibitisha yupo.

Hujajibu swali.

Kwa nini Mungu mwenye uwezo wote, ujuzi wote na upendo wote kaumba ulimwengu ambao mabaya

yanawezekana, wakati alikuwa na uwezo wa kuumba ulimwengu ambao mabaya hayawezekani?

Hujajibu swali hili.
 
Mungu ni character wa hadithi kama James Bond na Willy Gamba.

Tena bora hata James Bond na Willy Gamba wana logical consistency zaidi ya Mungu.

Kama unabisha, unasema Mungu yupo kweli, thibitisha yupo.

Hujajibu swali.

Kwa nini Mungu mwenye uwezo wote, ujuzi wote na upendo wote kaumba ulimwengu ambao mabaya

yanawezekana, wakati alikuwa na uwezo wa kuumba ulimwengu ambao mabaya hayawezekani?

Hujajibu swali hili.
Swali lako huwa lakipuuzi saana

Kaumba bila kukutaka ushauri kwa mapenzi yake,na hekima zake

Ulitaka aumbe unachokitaka ww Kiranga au ni kujitoa akili?!
 
Mungu ni character wa hadithi kama James Bond na Willy Gamba.

Tena bora hata James Bond na Willy Gamba wana logical consistency zaidi ya Mungu.

Kama unabisha, unasema Mungu yupo kweli, thibitisha yupo.

Hujajibu swali.

Kwa nini Mungu mwenye uwezo wote, ujuzi wote na upendo wote kaumba ulimwengu ambao mabaya

yanawezekana, wakati alikuwa na uwezo wa kuumba ulimwengu ambao mabaya hayawezekani?

Hujajibu swali hili.
Mungu ambae muweza wa yote anabidi aumbe ulimwengu ambao hata kiranga ha na ukuu huo anaufikiria? Jibu ndio au hapana
 
Swali lako huwa lakipuuzi saana

Kaumba bila kukutaka ushauri kwa mapenzi yake,na hekima zake

Ulitaka aumbe unachokitaka ww Kiranga au ni kujitoa akili?!
Wewe hata swali langu hujalielewa, hivyo huwezi kuanza kulijibu.
 
Back
Top Bottom