Askofu Nzigilwa: Rugemalira alitoa fedha za matoleo

Askofu Nzigilwa: Rugemalira alitoa fedha za matoleo

Huwezi kuzuia padre au askofu kuwa na acount binafsi, hata tu kule uhasibu wa jimboni kila mtumishi yaani padre hata askofu ana account yake.

Kuna baadhi ya maeneo yako mbali na ofisi za jimbo, mfano jimbo kuu la Tabora watumishi wa kanisa wanaoishi Sikonge muhimu kuwa na account zao bank ya pale sikonge kuliko gharama ya kwenda hadi makao makuu ya mkoa na jimbo kuu Tabora. Jaribu kuona jambo hili kipana zaidi. Na hakuna kosa la wazi kuingiziwa pesa kwenye account binafsi kwa vile ni jambo lililozoeleka hivyo toka kwa wahisani mbalimbali sababu ya mtumishi wa kanisa kuaminiwa.

Watumishi wengine sio waaminifu,kuna njia nyingi sana ya askofu au padre kupata pesa sehemu yoyote alipo Tanzania sio lazima kuwa na account binafsi!!
 
Kumbe escrow ni wahisani wa kanisa katoliki??? Rugemalila naye ni mhisani???jamaaa mbona watetea sana askofu??? kesho askofu atawanyoshea vidole wezi wa mali ya umma au atawashangilia????Tafakali
 
Huwezi kuzuia padre au askofu kuwa na acount binafsi, hata tu kule uhasibu wa jimboni kila mtumishi yaani padre hata askofu ana account yake.

Kuna baadhi ya maeneo yako mbali na ofisi za jimbo, mfano jimbo kuu la Tabora watumishi wa kanisa wanaoishi Sikonge muhimu kuwa na account zao bank ya pale sikonge kuliko gharama ya kwenda hadi makao makuu ya mkoa na jimbo kuu Tabora. Jaribu kuona jambo hili kipana zaidi. Na hakuna kosa la wazi kuingiziwa pesa kwenye account binafsi kwa vile ni jambo lililozoeleka hivyo toka kwa wahisani mbalimbali sababu ya mtumishi wa kanisa kuaminiwa.
Acha kutetea upuuzi kulikua na ugumu gani kupeleka sadaka pale jimboni mpaka amuingizie mwenye akunti binafsi na kusababisha sintofaham.
 
Jadili hoja kosa la askofu liko wapi tokana na pesa alitumbukiziwa kwenye account yake toka kwa mwenye hisa Ruemalila
ndo mana sikuliona kosa la Tibaijuka kuingiziwa fedha hizo hizo kutoka kwa mwanahisa huyo huyo na Rais akampiga chini ndo mana narudia tena aondoe utumbo wake hapa
nadhani utakuwa umenielewa
 
Ficha upumbavu wako mimi ni mkatoliki na huyo Askofu anajuwa kila kitu na hiyo pesa si ya kanisa.

Ni protokal tu za kikatoliki ndio zinatufanya tukae kimya tusubilh kauli ya Vatican otherwise tungemtoa kwa mijeledi.

Haya makanisa ya mifukoni hata ukimpa pesa mchungaji kwenye akaunti yake hamna shida maana Kakobe ndio kanisa.
Hebu niambie upumbavu wangu uko wapi?unapenda sana kukurupuka na matusi dogo Matola
 
Huyu tajiri wa kihaya kaleta kizazaa dunia nzima...
_hili dili lake mpaka maasikofu wamo kweli noma!
_pesa ni shetani kabisa
 
Watumishi wengine sio waaminifu,kuna njia nyingi sana ya askofu au padre kupata pesa sehemu yoyote alipo Tanzania sio lazima kuwa na account binafsi!!

Nijaribu kufafanua kidogo hapa
Watumishi wa kanisa ambao ni wachungaji iwe Maaskofu, mapadre au mashirika ya watawa wa kiume au kiume huruhusiwa kuwa na account, lakini account hizo huwa wazi na kujulikana kwa mhasibu mkuu wa jimbo kuna baadhi huita TG (Treasure General) na wengine Procurator
. Katika account hizo binafsi ndimo mafao ya posho za utumishi wao huwekwa humo na na ndizo zinazotumika kwa matumizi binafsi kama mavazi, na kujikimu kimaisha. Ila baadhi ya mashirika ya watawa hairuhusiwi kuwa na account binafsi ila accont ya shirika tu.

Kuna wahisani wanaosaidia maendeleo katika kanisa iwe nyanja za afya, elimu, utume nk hupenda kutoa pesa zao na kuzielekeza kupitia kwa mtumishi wa kanisa iwe askofu au padre kadiri ya usimamizi wa miradi na shughuli alizo nazo na hata kwa mashirika ya watawa. Kwa kawaida pesa hizo huweza kuwekwa kwenye account yake binafsi na kisha matumizi yake kuyaelekeza kwenye shughuli iliyokusidiwa na wahisani. Hii hufanyika kwa malengo ya kuaminiwa mtumishi huyo ili pesa ifanye kazi kwa shughuli iliyokusudiwa na wahisani huhitaji kujua ufanisi wa mradi wanaoufadhilia.

Mfano jimbo Katoliki Njombe Mhashamu Askofu Alfred Maluma hupewa misaada kadhaa kujenga vinu vya vinavyoendeshwa na nguvu ya maji kuzalisha umeme katika parokia na vijiji kadhaa ambapo Rais Kikwete alienda kufungua mmoja wa mradi huo Tarafa ya mawengi huko Ludewa, wahisahi hupitisha pesa hizo moja kwa moja kwa Askofu na askofu huelekeza kwenye mradi uliokusudiwa.

Kawaida maaskofu si watu wa kujilimbikizia mali na matanuzi binafsi katika jimbo, hata huduma za usafiri ni mali ya kanisa na kipindi wanapomwendea baba wa milele account yake inakuwa mali ya kanisa hata gari atumialo ni mali ya kanisa ndio utaratibu wa kanisa Katoliki.
 
jkk8
jkk2
images

Nijaribu kufafanua kidogo hapa

Watumishi wa kanisa ambao ni wachungaji iwe Maaskofu, mapadre au mashirika ya watawa wa kiume au kiume huruhusiwa kuwa na account, lakini account hizo huwa wazi na kujulikana kwa mhasibu mkuu wa jimbo kuna baadhi huita TG (Treasure General) na wengine Procurator
. Katika account hizo binafsi ndimo mafao ya posho za utumishi wao huwekwa humo na na ndizo zinazotumika kwa matumizi binafsi kama mavazi, na kujikimu kimaisha. Ila baadhi ya mashirika ya watawa hairuhusiwi kuwa na account binafsi ila accont ya shirika tu.

Kuna wahisani wanaosaidia maendeleo katika kanisa iwe nyanja za afya, elimu, utume nk hupenda kutoa pesa zao na kuzielekeza kupitia kwa mtumishi wa kanisa iwe askofu au padre kadiri ya usimamizi wa miradi na shughuli alizo nazo na hata kwa mashirika ya watawa. Kwa kawaida pesa hizo huweza kuwekwa kwenye account yake binafsi na kisha matumizi yake kuyaelekeza kwenye shughuli iliyokusidiwa na wahisani. Hii hufanyika kwa malengo ya kuaminiwa mtumishi huyo ili pesa ifanye kazi kwa shughuli iliyokusudiwa na wahisani huhitaji kujua ufanisi wa mradi wanaoufadhilia.

Mfano jimbo Katoliki Njombe Mhashamu Askofu Alfred Maluma hupewa misaada kadhaa kujenga vinu vya vinavyoendeshwa na nguvu ya maji kuzalisha umeme katika parokia na vijiji kadhaa ambapo Rais Kikwete alienda kufungua mmoja wa mradi huo Tarafa ya mawengi huko Ludewa, wahisahi hupitisha pesa hizo moja kwa moja kwa Askofu na askofu huelekeza kwenye mradi uliokusudiwa.

Kawaida maaskofu si watu wa kujilimbikizia mali na matanuzi binafsi katika jimbo, hata huduma za usafiri ni mali ya kanisa na kipindi wanapomwendea baba wa milele account yake inakuwa mali ya kanisa hata gari atumialo ni mali ya kanisa ndio utaratibu wa kanisa Katoliki.



CC; lancanshire

Mkuu umeeleweka
 
Acha kutetea upuuzi kulikua na ugumu gani kupeleka sadaka pale jimboni mpaka amuingizie mwenye akunti binafsi na kusababisha sintofaham.

Nijaribu kufafanua kidogo hapa
Watumishi wa kanisa ambao ni wachungaji iwe Maaskofu, mapadre au mashirika ya watawa wa kiume au kiume huruhusiwa kuwa na account, lakini account hizo huwa wazi na kujulikana kwa mhasibu mkuu wa jimbo kuna baadhi huita TG (Treasure General) na wengine Procurator
. Katika account hizo binafsi ndimo mafao ya posho za utumishi wao huwekwa humo na na ndizo zinazotumika kwa matumizi binafsi kama mavazi, na kujikimu kimaisha. Ila baadhi ya mashirika ya watawa hairuhusiwi kuwa na account binafsi ila accont ya shirika tu.

Kuna wahisani wanaosaidia maendeleo katika kanisa iwe nyanja za afya, elimu, utume nk hupenda kutoa pesa zao na kuzielekeza kupitia kwa mtumishi wa kanisa iwe askofu au padre kadiri ya usimamizi wa miradi na shughuli alizo nazo na hata kwa mashirika ya watawa. Kwa kawaida pesa hizo huweza kuwekwa kwenye account yake binafsi na kisha matumizi yake kuyaelekeza kwenye shughuli iliyokusidiwa na wahisani. Hii hufanyika kwa malengo ya kuaminiwa mtumishi huyo ili pesa ifanye kazi kwa shughuli iliyokusudiwa na wahisani huhitaji kujua ufanisi wa mradi wanaoufadhilia.

Mfano jimbo Katoliki Njombe Mhashamu Askofu Alfred Maluma hupewa misaada kadhaa kujenga vinu vya vinavyoendeshwa na nguvu ya maji kuzalisha umeme katika parokia na vijiji kadhaa ambapo Rais Kikwete alienda kufungua mmoja wa mradi huo Tarafa ya mawengi huko Ludewa, wahisahi hupitisha pesa hizo moja kwa moja kwa Askofu na askofu huelekeza kwenye mradi uliokusudiwa.

Kawaida maaskofu si watu wa kujilimbikizia mali na matanuzi binafsi katika jimbo, hata huduma za usafiri ni mali ya kanisa na kipindi wanapomwendea baba wa milele account yake inakuwa mali ya kanisa hata gari atumialo ni mali ya kanisa ndio utaratibu wa kanisa Katoliki.
 
askof alifungua account yeye ya nin maana hajaoa hana mke wala mtoto then kama ni mtoleo kwa nini asingemwambia yaweke ktk account ya kanisa maan si yake au knisa zimaa halina account?dhambi ni dhambi heri angetubu ningemuelewa kuliko hyo maneno.
 
A
Jadili hoja kosa la askofu liko wapi tokana na pesa alitumbukiziwa kwenye account yake toka kwa mwenye hisa Ruemalila
Unauliza kosa liko wapi kweli wewe kipofu hizi pesa zilikua mali ya askofu au mali ya kanisa.panua ubongo huo
 
ndo mana sikuliona kosa la Tibaijuka kuingiziwa fedha hizo hizo kutoka kwa mwanahisa huyo huyo na Rais akampiga chini ndo mana narudia tena aondoe utumbo wake hapa
nadhani utakuwa umenielewa

Kosa la Tibaijuka ni kutokana na kutofuata maadili ya utumishi wa umma katika serikali ya Tanzania ambapo alitakiwa kutoa taarifa kwa body ya maadili kitu ambacho hakukifanya na hoja hiyo ndiyo aliyoisema Kikwete na kumwondoa kwenye nafsi ya uwaziri.

Kwa upande wa Maaskofu taratibu katika kanisa zinaruhusu kutokana na baadhi ya wahisani kutoa misaada kupitia kwa watumishi wanaowaamini.
 
Haaa! Apige kimya ili siasa za kuchafuana zitawale. Afadhali ameeleza ukweli wa mambo.

Ukweli uko wapi hapo? Mbona unaushabiki usio na tija? Kanisa ni taasis ambayo ina wahasibu na account yake! Hata aeleze vipi jambo lile ni gumu kujisafisha. Hela ambazo zinasaidia Taasisi Jumuia ya watu wengi Waamini/ Waumini halafu apewe mtu kwenye akaunt yake binafsi hii uliona wapi? Ni uongo wa mchana kweupe, na kwa kweli hakuna msaada wa kundi la watu lenye akaunt ya pamoja halafu mtoa msaada alazimishe kuwa hataki ipite kwenye akaunt ya Jumuia bali ni lazima kwa mmoja wa wanajumuia, hicho tayari ni kigezo cha walakini wa msaada husika. Hapo kapotoka,hatudanganyiki!
 
Ina maana Parokia au kanisa Halina Account za kuweza kuingiza fedha hizo isipokuwa kwenye personal bank account. Hizi ni Fedha aseme tu alipewa yeye.. makusudi ndio hatujui ila kanisa ni geresha tu kama alivyosema Prof. Tiba na Shule yake.
 
Hebu niambie upumbavu wangu uko wapi?unapenda sana kukurupuka na matusi dogo Matola

Upumbavu wako ni kufananisha credibility ya Mzee wa Upako a.k.a Tranfoma a.k.a chuma cha reli a.k.a homa ya Jiji na Askofu wa kanisa katoliki. Uko very wrong
 
Inashangaza zsana badala waumini tuungane kupinga huu upuuzi baadhi yetu wako mstari WA mbele kutEtea UoVu.
 
Je, Askofu aliipeleka kanisani baada ya kuipokea? details za jinsi alivyoitumia?

Kwi kwi kwi! Shida imeamia kwenye matumizi tena sio kupokea. Wanasiasa wetu wametuweza!
 
Mi sio 'kama' ni great thinker. ukweli alioueleza. Soma maelezo yake.
hebu ondoa ----- wako hapa hizo nifedha chafu utake usitake, kwanini Tibaijuka apigwe chini kwa kupewa fehda hizo hizo kutoka kwa mwanahisa huyo huyo afu tuje midomo mbele kuwa alizopewa askofu fedha safi, nani kazitakatisha, mazee hebu tufiche upumbavu wetu muda mwingine
 
Back
Top Bottom