TANZIA Askofu Mkuu Novatus Rugambwa amefariki dunia

TANZIA Askofu Mkuu Novatus Rugambwa amefariki dunia

Anazikwa wapi
TOKA MAKTABA :


Mabalozi wa Baba Mtakatifu

14 April 2015
Luanda, Angola

Kutoka Ikulu ya Luanda Angola balozi monsignore Novatus Rugambwa akielezea umuhimu wa maridhiano na amani nchini Angola siyo tu ya kisiasa (vyama) pia hadi ngazi ya familia na vijiji kushiriki katika mchakato wa amani

Núncio apostólico defende reconciliação nas famílias e aldeias.


TOKA MAKTABA :

Tanzania na nafasi yake katika jumuiya ya Katoliki duniani

Vanuatu, Fiji
Monsigñore Novatus Rugambwa akikabidhi hati za utambulisho kama balozi wa Papa kwa rais wa Fiji Major-General (Ret'd) Jioji Konusi


Fijian President, His Excellency Major-General (Ret'd) Jioji Konusi Konrote received the Letter of Credential from His Excellency Archbishop Novatus Rugambwa, Non-Resident Ambassador Extraordinary and Plenipotentiary of the Holy See (based in Wellington New Zealand) to Fiji at Borron House on 14th November, 2019


TOKA MAKTABA :

Tegucigalpa, Honduras

Monsigñore Novatus Rugambwa balozi wa Papa akihojiwa Honduras nchi ya Marekani ya Kusini latino America

 
Hayati Askofu Mkuu Novatus Rugambwa alizaliwa Oktoba 08, 1957 Mkoani Kagera nchini Tanzania, aliwekwa wakfu katika Daraja Takatifu ya Upadre Julai 06, 1986 na Mhashamu Nestorius Timanywa, aliyekuwa Askofu wa Jimbo Katoliki Bukoba, March 18, 2010 aliwekwa wakfu katika Daraja Takatifu ya Uaskofu na Askofu Mkuu Tarcisio Pietro Evasio Kardinal Bertone, aliyekuwa Katibu Mkuu wa Vatican.

MWAKA 2023 MAHOJIANO EXCLUSIVE :
Mfahamu askofu Novatus Rugambwa


View: https://m.youtube.com/watch?v=a8ESu07aoZ4
Source : KANISA KATOLIKI TANZANIA TEC
 
Ni familia ya kipekee sanaa..mtu asiye kua na nidhamu huwezi kuruka viunzi na kuweza kupata daraja la upadrii..

Binafsi Mimi sina nidhamu ya kutoboa kusoma seminary ambapo rafiki yangu alifukuzwa pale MULUTUNGURU SEMINARY kisa alikutwa ziwani akipunga upepo muda ambao alitakiwa awepo darasani..

Ila familia ikiwa na wito wa ki padre mwisho wake inaweza ku extinct
Wanafunzi wote wangekuwa wanaishi maisha kama wanayoishi Waseminary wa Katoliki wanaosomea Upadre, aisee wangekuwa mbali sana kimasomo.
1. Sala/Kusali (siyo chini ya mara 5 kwa siku)
2. Kusoma (lazima uwe juu ya wastani 50+), lugha ya Kiingereza kama kawaida/debate za kutosha! Presentations kila siku!
3. Kazi (kila siku mchana walau saa 1, na Jumamosi mpaka saa sita mchana)
4. Michezo (kila siku mchana, na mechi Jumapili baada ya chakula cha mchana)
5. Kujali muda/kuwepo mahali sahihi na wakati sahihi. Hakuna kengele seminarini.
6. Nidhamu ya hali ya juu (mpaka kwenye kula mnatakiwa ku observe table manner, ukipita nje ya majengo yao kamwe huwezi kufikiri kama kuna watu wapo ndani)
7. Usafi wa mwili na mazingira

Binafsi najiona ni mtu mwenye bahati sana kusoma shule ya Seminary ya Katoliki. Hakika nilivuna mambo mengi mazuri. Ni vile tu sikuwa na wito wa Upadre! Mimi kwa kweli nisingeweza kuishi maisha ya useja! Na pia sikupenda kuishi maisha ya uongo na unafiki.
 
Wanafunzi wote wangekuwa wanaishi maisha kama wanayoishi Waseminary wa Katoliki wanaosomea Upadre, aisee wangekuwa mbali sana kimasomo.
1. Sala/Kusali (siyo chini ya mara 5 kwa siku)
2. Kusoma (lazima uwe juu ya wastani 50+), lugha ya Kiingereza kama kawaida/debate za kutosha! Presentations kila siku!
3. Kazi (kila siku mchana walau saa 1, na Jumamosi mpaka saa sita mchana)
4. Michezo (kila siku mchana, na mechi Jumapili baada ya chakula cha mchana)
5. Kujali muda/kuwepo mahali sahihi na wakati sahihi. Hakuna kengele seminarini.
6. Nidhamu ya hali ya juu (mpaka kwenye kula mnatakiwa ku observe table manner, ukipita nje ya majengo yao kamwe huwezi kufikiri kama kuna watu wapo ndani)
7. Usafi wa mwili na mazingira

Binafsi najiona ni mtu mwenye bahati sana kusoma shule ya Seminary ya Katoliki. Hakika nilivuna mambo mengi mazuri. Ni vile tu sikuwa na wito wa Upadre! Mimi kwa kweli nisingeweza kuishi maisha ya useja! Na pia sikupenda kuishi maisha ya uongo na unafiki.
Umeandika vyema sana usipo KUA na nidhamu.. hata wiki moja ni kubwa MNO.

Mtu asiye kua na nidhamu hawezi kutoboa punctuality ya hali ya juu uzembe kukwepa majukumu, uongo, ujanja ujanja hutoboiiii kulee

Hongeraa sana mkuu kwa hili andiko lako lime eleza mengi sana kuhusu maisha ya EX-SEMINARY LIFE.
 
Dah! Rest in peace Balozi wa Papa na pia Mtanzania Mwenzetu Askofu Mkuu Novatus Rugambwa. Hakika familia yenu ni ya kipekee kwenye Kanisa Takatifu Katoliki la Mitume.

Kuanzia Kardinali wa kwanza Afrika na Tanzania marehemu Laurent Rugambwa; Askofu Mkuu na Balozi wa Papa marehemu Mhashamu Novatus Rugambwa; na Kardinali Protas Rugambwa, ambaye pia ni Askofu Mkuu wa Jimbo kuu la Tabora! Ni baraka ya aina gani hii!
Hawana undugu Wala ukoo Kwa namna yoyote
 
TANZIA: Askofu Mkuu wa Kanisa Katoliki, Novatus Rugambwa amefariki dunia usiku wa kuamkia leo Septemba 17, 2025 wakati akipatiwa matibabu huko Roma, Italia.

Askofu Mkuu Rugambwa amefariki dunia akiwa Roma alikokuwa akiishi baada ya kustaafu utumishi wake wa kidiplomasia akihudumu kama Balozi wa Baba Mtakatifu katika nchi mbalimbali duniani ikiwamo Angola, Honduras na visiwa vya Fiji, ambapo alitambulika kwa mchango wake katika kuimarisha uhusiano wa Vatican na mataifa hayo.

Askofu Rugambwa aliyezaliwa Oktoba 8, 1957 mkoani Kagera aliwekwa wakfu Julai 6, 1986 na Askofu Nestorius Timanywa wa Jimbo Katoliki Bukoba (wakati huo) katika daraja takatifu ya upadre kabla ya Machi 18, 2010 kuwekwa wakfu katika daraja takatifu ya Uaskofu na Kardinali Tarcisio Pietro Evasio Bertone, Katibu Mkuu wa Vatican kwa wakati huo.


1758098570269.jpg
 
View attachment 3473947
Aliyekuwa Balozi wa Baba Mtakatifu nchi mbalimbali duniani Mtanzania Askofu Mkuu Novatus Rugambwa amefariki dunia usiku wa Septemba 16, 2025 huko Roma nchini Italia.

Hayati Askofu Mkuu Novatus Rugambwa alizaliwa Oktoba 08, 1957 Mkoani Kagera nchini Tanzania, aliwekwa wakfu katika Daraja Takatifu ya Upadre Julai 06, 1986 na Mhashamu Nestorius Timanywa, aliyekuwa Askofu wa Jimbo Katoliki Bukoba, March 18, 2010 aliwekwa wakfu katika Daraja Takatifu ya Uaskofu na Askofu Mkuu Tarcisio Pietro Evasio Kardinal Bertone, aliyekuwa Katibu Mkuu wa Vatican.

Amehudumu katika nchi mbalimbali kwa nafasi ya Balozi wa Baba Mtakatifu nchi hizo ni kama vile Angola, Honduras, Visiwa vya Fiji.

Chanzo: Radio Maria
Ile Novena ndo inafanya yake nini!?
Mana jana tu Masister wanne wamekufa kwa ajali na leo Mtakatifu
 
Wanafunzi wote wangekuwa wanaishi maisha kama wanayoishi Waseminary wa Katoliki wanaosomea Upadre, aisee wangekuwa mbali sana kimasomo.
1. Sala/Kusali (siyo chini ya mara 5 kwa siku)
2. Kusoma (lazima uwe juu ya wastani 50+), lugha ya Kiingereza kama kawaida/debate za kutosha! Presentations kila siku!
3. Kazi (kila siku mchana walau saa 1, na Jumamosi mpaka saa sita mchana)
4. Michezo (kila siku mchana, na mechi Jumapili baada ya chakula cha mchana)
5. Kujali muda/kuwepo mahali sahihi na wakati sahihi. Hakuna kengele seminarini.
6. Nidhamu ya hali ya juu (mpaka kwenye kula mnatakiwa ku observe table manner, ukipita nje ya majengo yao kamwe huwezi kufikiri kama kuna watu wapo ndani)
7. Usafi wa mwili na mazingira

Binafsi najiona ni mtu mwenye bahati sana kusoma shule ya Seminary ya Katoliki. Hakika nilivuna mambo mengi mazuri. Ni vile tu sikuwa na wito wa Upadre! Mimi kwa kweli nisingeweza kuishi maisha ya useja! Na pia sikupenda kuishi maisha ya uongo na unafiki.
Bro kuna kitu kinanishangaza sana mtu akisoma seminary halafu akapata wito wa ki padre akatoka akija mtaani ha cope vizuri na maisha ya uraiani.Kwa sheria kama hizo asome miaka yote hiyo aingie u padre atoke lazima atakuwa tofauti.
Nina ushahidi wa watu kadhaa wa kadhaa wewe una bahati ulijichomoa mapema kabla hujaingia kule kenye u padre.
 
Hukuwa na tambo iwe "media" au "attention". He was low-key person. R.I.P Askofu.
 
Bro kuna kitu kinanishangaza sana mtu akisoma seminary halafu akapata wito wa ki padre akatoka akija mtaani ha cope vizuri na maisha ya uraiani.Kwa sheria kama hizo asome miaka yote hiyo aingie u padre atoke lazima atakuwa tofauti.
Nina ushahidi wa watu kadhaa wa kadhaa wewe una bahati ulijichomoa mapema kabla hujaingia kule kenye u padre.
Ofcourse wengi wanaotoka huko kwa kuchelewa (na hasa wanaofika mpaka Semiray kuu) halafu wakarudi mtaani, huwa wanakuwa kama mazoba hivi. Maana seminarini hakuna kuchangamana sana, na hasa na jinsia ya kike. NB:- Siyo wote!

Ila ukitoka baada baada kumaliza form four, au six; bado unakuwa mjanja. Na ushahidi ni utitiri wa Majaji, Wanasheria, Mawakili, Wanasiasa mbalimbali, Viongozi mbalimbali wa vyama, serikali, na wataalam mbalimbali waliotapakaa ndani ya jamii yetu.
 
Back
Top Bottom