Asilimia kubwa ya askari si wapenzi wa CCM


K

KAUMZA

JF-Expert Member
Joined
Aug 31, 2010
Messages
685
Likes
25
Points
35
K

KAUMZA

JF-Expert Member
Joined Aug 31, 2010
685 25 35
Inawezekana usiamini, lakini huu ndo ukweli. Askari wengi wa vyeo vya chini na vya kati wa majeshi yote(JWTZ,POLICE NA MAGEREZA) hawana kabisa imani na CCM. Unaweza ukaniuliza utafiti huo nimeufanya lini na wapi na kwa sample ipi! Kifupi ni kwamba, mzee wangu mimi ni afisa mstaafu wa jeshi. Nina ndugu zangu wengi sana wapo ktk majeshi. Kila jion tumekuwa tukienda ktk bwalo kubadilishana mawazo. Mara nyingi mada za siasa huibuka na hapo ndo utagundua wengi wameichoka CCM. Wapo wanaosema walikuwa na imani na Jk(si CCM) kwa kuwa alikuwa askari labda angewaboreshea maslaha yao, ila amewaangusha. KAMA HUAMINI, JARIBU KUFANYA UTAFITI JAPO MDOGO KWA SAMPO YOYOTE UNAYOITAKA, JIBU UTAPATA.
 
M

Mbavu za Mbwa

JF-Expert Member
Joined
Jan 2, 2011
Messages
292
Likes
102
Points
60
M

Mbavu za Mbwa

JF-Expert Member
Joined Jan 2, 2011
292 102 60
Sina ubishi.Ni kweli.Nadhani sisi watu wengi tunadhani polisi na ccm kwa kuwa wanaisaidia ccm kama mahita vs cuf<ngangari vs ngunguri) na visu vya cuf,that was/is on cause of business.But when it comes to an individual, askari wetu ni ngome imara ya upinzani kama ilivyo vyuo vikuu.bahati mbaya hawapati nafasi ya kupiga kura. Kipindi cha uchaguzi wanasambazwa na hvyo kukosa fursa.
 
mchemsho

mchemsho

JF-Expert Member
Joined
Jun 8, 2011
Messages
3,160
Likes
146
Points
160
mchemsho

mchemsho

JF-Expert Member
Joined Jun 8, 2011
3,160 146 160
Kweli tupu.! Kama tukiweka asilimia, basi ni zaidi ya 90%
 
Chakunyuma

Chakunyuma

JF-Expert Member
Joined
Apr 10, 2011
Messages
811
Likes
1
Points
35
Chakunyuma

Chakunyuma

JF-Expert Member
Joined Apr 10, 2011
811 1 35
Very True! But let's not worry because the day will come when they'll be redeemed and that day is very near.
 
mmbangifingi

mmbangifingi

JF-Expert Member
Joined
Mar 9, 2011
Messages
2,857
Likes
25
Points
135
mmbangifingi

mmbangifingi

JF-Expert Member
Joined Mar 9, 2011
2,857 25 135
Ni kweli askari wengi hawapendi ccm na kama mdau alivosema hawapigi kura sababu ya kusambazwa sehemu mbalimbali tofauti na walizojiandikishia. Inashangaza hata JK jana ktk hotuba yake kasisitiza sana "haki ya msingi" ya kupiga kura kwa wana Igunga illhali haki hiyo chaguzi zote haiangaliwi kwa askari kuwawezesha kuifurahia. Big up askari wote wapenda mabadiliko.
 
Daniel Anderson

Daniel Anderson

JF-Expert Member
Joined
Aug 7, 2011
Messages
878
Likes
1
Points
0
Daniel Anderson

Daniel Anderson

JF-Expert Member
Joined Aug 7, 2011
878 1 0
Nilikutana na mama mmoja ambaye ni askari magereza hapa Ruanda mbeya. Anatoa maneno makali kiasi ambacho hata mimi japokuwa ni mpinzani siwezi. Amemchoka jk na ccm, hafurahishwi kabisa na wizi wa raslimali za taifa na ufisadi.
Nikaenda BOT hapa nako nilipokewa na askari police. Nilijitambulisha kuwa mwanafunzi wa chuo, nikapokewa na neno la ajabu, 'vijana ninyi ndio wa kuleta mabadiliko'.

Du! Jaman kweli majeshi yetu yanaichukia serikali ya ccm.
 
Mzee wa Rula

Mzee wa Rula

JF-Expert Member
Joined
Oct 6, 2010
Messages
8,183
Likes
111
Points
160
Mzee wa Rula

Mzee wa Rula

JF-Expert Member
Joined Oct 6, 2010
8,183 111 160
Kwa uelewa wangu vyombo vyote vya ulinzi na usalama havitakiwi kuwa wanachama wa chama chochote cha siasa. Hii ilifanywa hivi mara tu tulipoanza mfumo wa vyama vingi hapa nchini. Pamoja na hilo laini watumishi katika vyombo hivyo vya ulinzi na usalama wanaruhusiwa kupiga kura chama chochote wakipendacho. Hivyo kura wanaruhusiwa lakini uanachama hapana. Kutokana na hilo, ni kama askari wamebanwa kuonyesha mapenzi yao katika medani ya siasa hivyo kupractice indirect. Uchunguzi usio na mawaa imebainisha askari wengi uchaguzi uliopita waliipigia upinzani kura zao. Sababu zipo nyingi, moja maslahi duni kwa mujibu wa madai yao, mbili kutolipwa madai ya yao ikiwemo likizo na night allowance kipindi wanapohama toka sehemu moja kwenda nyingine n.k Kutokana na hilo, askari wengi wa ngazi za chini hawakipendi chama tawala wakiamini huyo ndiyo mchawi wao. Viongozi wengi hawashabikii hili kwa kuwa wao wana marupurupu mengi na uoga wa kupoteza madaraka endapo itajulikana wana support upinzani. Huo ni kwa kadri ya uelewa wangu.
 
Mzee wa Rula

Mzee wa Rula

JF-Expert Member
Joined
Oct 6, 2010
Messages
8,183
Likes
111
Points
160
Mzee wa Rula

Mzee wa Rula

JF-Expert Member
Joined Oct 6, 2010
8,183 111 160
Nilikutana na mama mmoja ambaye ni askari magereza hapa Ruanda mbeya. Anatoa maneno makali kiasi ambacho hata mimi japokuwa ni mpinzani siwezi. Amemchoka jk na ccm, hafurahishwi kabisa na wizi wa raslimali za taifa na ufisadi.
Nikaenda BOT hapa nako nilipokewa na askari police. Nilijitambulisha kuwa mwanafunzi wa chuo, nikapokewa na neno la ajabu, 'vijana ninyi ndio wa kuleta mabadiliko'.

Du! Jaman kweli majeshi yetu yanaichukia serikali ya ccm.
Akipata upenyo huyo anaweza kujitoa mhanga kwa chuki aliyonayo!
 
Wambandwa

Wambandwa

JF-Expert Member
Joined
Dec 3, 2006
Messages
2,255
Likes
384
Points
180
Wambandwa

Wambandwa

JF-Expert Member
Joined Dec 3, 2006
2,255 384 180
Hii ni siri iliyobayana, angalia mfano mdogo tu majimbo mawili ya Kawe na Ubungo amabako kuna concentration kubwa ya wanajeshi, wabunge wake ni Chadema.
 
2

2simamesote

Senior Member
Joined
Jun 27, 2011
Messages
109
Likes
0
Points
0
Age
23
2

2simamesote

Senior Member
Joined Jun 27, 2011
109 0 0
Kata ya longuo jimbo la moshi mjini diwani wao ni Chadema,longuo wakazi wake asilimia 90 ni askari maana ipo ndani ya chuo cha polisi ccp
 
Muangila

Muangila

JF-Expert Member
Joined
Feb 24, 2010
Messages
1,891
Likes
218
Points
160
Muangila

Muangila

JF-Expert Member
Joined Feb 24, 2010
1,891 218 160
Nakumbuka mwaka 1995 askari polisi wengi wa pemba waliamishiwa Bara baada ya kuonyesha mapenzi ya wazi kwa CUF akiwemo askari aliyekamatwa anachora ramani ya kituo kuwapelekea CUF,Baada ya hapo waliamishwa askari vijana toka bara wakapelekwa Pemba bila hata malipo matokeo yake nao wakageuka wapinzani wa serikari ,kwa ujumla hata baadhi ya maofisa hawaridhishwi na serikari ya CCM
 
M

Mbopo

JF-Expert Member
Joined
Jan 29, 2008
Messages
2,532
Likes
9
Points
0
M

Mbopo

JF-Expert Member
Joined Jan 29, 2008
2,532 9 0
Inawezekana usiamini, lakini huu ndo ukweli. Askari wengi wa vyeo vya chini na vya kati wa majeshi yote(JWTZ,POLICE NA MAGEREZA) hawana kabisa imani na CCM. Unaweza ukaniuliza utafiti huo nimeufanya lini na wapi na kwa sample ipi! Kifupi ni kwamba, mzee wangu mimi ni afisa mstaafu wa jeshi. Nina ndugu zangu wengi sana wapo ktk majeshi. Kila jion tumekuwa tukienda ktk bwalo kubadilishana mawazo. Mara nyingi mada za siasa huibuka na hapo ndo utagundua wengi wameichoka CCM. Wapo wanaosema walikuwa na imani na Jk(si CCM) kwa kuwa alikuwa askari labda angewaboreshea maslaha yao, ila amewaangusha. KAMA HUAMINI, JARIBU KUFANYA UTAFITI JAPO MDOGO KWA SAMPO YOYOTE UNAYOITAKA, JIBU UTAPATA.
Pia hawana imani na Chadema!
 
Lukolo

Lukolo

JF-Expert Member
Joined
Dec 2, 2009
Messages
5,147
Likes
101
Points
145
Lukolo

Lukolo

JF-Expert Member
Joined Dec 2, 2009
5,147 101 145
Sidhani!! Bado kuna mambumbu wengi tu huko jeshi la wananchi na majeshi mengine ambao kwa kuwa kwao jeshini wanajiona kama wapo juu ya kila kitu. Nina jamaa zangu kama watatu hivi ambao waliingia jeshi la wananchi mara tu baada ya kumaliza chuo, nataka kukwambia hawa wehu hawataki kabisa kusikia mtu anamlaumu au kumbeza JK. Wanasema waliapa kwa upanga kumlinda, kwa hiyo hawapo tayari kusikia anadhalilishwa kwa namna yoyote ile. Mwingine akafikia hata kunitishia eti niachane na siasa, nifanye kazi zangu. Mmoja ambaye ni jirani yangu na anakaribia kustaafu hivi sasa, katika mazungumzo ya kawaida tu alinichimba mkwara eti alikuwa ananiheshimu lakini anashangaa nashabikia chama cha vurugu yaani chadema.

Kwa utafiti wangu, wanajeshi wengi ni mambumbu tu, wanaridhika sana na vile vibanda vya bati toka chini hadi juu na bia za ruzuku wanazokunywa makambini. Msije mkajifariji ndugu zangu, tusitegemee utetezi kutoka kwa jeshi letu kama ilivyokuwa huko Tunisia na Misiri. Ikitokea tukaamua kuandamana, tutaishia kuuana kama Libya tu, maana majeshi yetu yatachukua silaha kupambana na sisi. Hakuna tumaini lolote kutoka kwa jeshi letu ndugu zangu.
 
Shine

Shine

JF-Expert Member
Joined
Feb 5, 2011
Messages
11,498
Likes
21
Points
0
Shine

Shine

JF-Expert Member
Joined Feb 5, 2011
11,498 21 0
Police kama hayo yote yamewakumba wakati ni sasa kukata kutumika kuwaibia ccm kura ili washinde yafaa tuwe wamoja ktk kulikomboa taifa letu
 
Lukolo

Lukolo

JF-Expert Member
Joined
Dec 2, 2009
Messages
5,147
Likes
101
Points
145
Lukolo

Lukolo

JF-Expert Member
Joined Dec 2, 2009
5,147 101 145
Nilikutana na mama mmoja ambaye ni askari magereza hapa Ruanda mbeya. Anatoa maneno makali kiasi ambacho hata mimi japokuwa ni mpinzani siwezi. Amemchoka jk na ccm, hafurahishwi kabisa na wizi wa raslimali za taifa na ufisadi.
Nikaenda BOT hapa nako nilipokewa na askari police. Nilijitambulisha kuwa mwanafunzi wa chuo, nikapokewa na neno la ajabu, 'vijana ninyi ndio wa kuleta mabadiliko'.

Du! Jaman kweli majeshi yetu yanaichukia serikali ya ccm.
Hakuna lolote hujakutana nao kwenye maeneo yao. Nilipokuwa UDSM nilikutana na mikasa ya migomo karibu kila mwaka kwa muda wa miaka minne, na kila mgomo ulipotokea nilikuwa mmoja wa waliokuwa wanakamatwa na kupelekwa polisi. Nataka kuwaambia tu kwamba experience yangu na hii mijamaa ni kwamba majority ni mambumbu tu. Huko police daima nimekuwa nikikutana na askari wakorofi kupita kawaida, na wengi wao ni wale wa kutafuta sifa. Hakuna hata mmoja anayefikiria kwamba vijana wa chuo wanaweza kuwa chachu ya mabadiliko, mitizamo ya wengi ni kwamba vijana wa chuo ni watu wa vurugu. Kusema ukweli nawachukia sana hawa watu, si JWTZ si polisi si nani. Na si nawachukia kama binadamu bali umbumbu wao katika utendaji wa kazi zao.
Hamjiulizi polisi wanaopenda upinzani kuwapiga risasi wapinzani wenzao? Nawahakikishieni, huko jeshini wala si mahali pa kuweka tumaini. Kuna wapenda sifa ile mbaya.
 
B

Bhavick

JF-Expert Member
Joined
Sep 21, 2011
Messages
314
Likes
1
Points
0
B

Bhavick

JF-Expert Member
Joined Sep 21, 2011
314 1 0
Kata ya Mbalizi road.Mbeya mjini,nusu ya wakazi wake ni wajeda,(polisi&magereza)inashikiriwa na Chadema.
 
figganigga

figganigga

JF-Expert Member
Joined
Oct 17, 2010
Messages
16,073
Likes
9,333
Points
280
figganigga

figganigga

JF-Expert Member
Joined Oct 17, 2010
16,073 9,333 280
hii habari ni kweli.na anaye pinga akapimwe akili.nakumbuka uchaguzi uloisha kituo mojawapo pale kwa wanajeshi rugalo jimbo la kawe kikwete alipata kura nne.yaani alifunikwa na slaa.mwisho wa siku halima mdee akakinukisha jimbo zima likaenda chadema.mia
 
E

emrema

JF-Expert Member
Joined
Nov 2, 2010
Messages
269
Likes
2
Points
0
E

emrema

JF-Expert Member
Joined Nov 2, 2010
269 2 0
Ni ukweli asilimia 100 Tazameni vituo vyote vya jeshini CCM walipata kura chahe sana za Urais. Mfano Lugalo alipata kura 4, Huko Arusha Tanganyika Packers jeshini kura 17 kati ya 178, kwingine tatuteni wanajf. Niliwapa lifti wanajeshi wanne wakitokea Mbweni kama wiki 3 hivi nyuma to ubungo barabara nzima wanalia na CCM. fIKA MWENGE WAKAONA MAMA MMOJA KAVAA KIJANI WE sikuamini matusi yao. M ture. Viongozi wa top wapo CCM kimagumashi ila majority neva kabisa.
 
Pancras Suday

Pancras Suday

Verified User
Joined
Jun 24, 2011
Messages
7,463
Likes
1,503
Points
280
Pancras Suday

Pancras Suday

Verified User
Joined Jun 24, 2011
7,463 1,503 280
Unachokiongea ni kweli kabisa mkuu, ila tatizo ni kuwa hawa ndugu zetu bado ni mawazo mgando kwa sababu bado wanaamini kuwa bila ccm wao hawana kazi eti kwa kuwa wanapewa vitisho na wakuu zao wa kazi
 
kichomiz

kichomiz

JF-Expert Member
Joined
Feb 28, 2011
Messages
13,305
Likes
3,758
Points
280
kichomiz

kichomiz

JF-Expert Member
Joined Feb 28, 2011
13,305 3,758 280
Sidhani!! Bado kuna mambumbu wengi tu huko jeshi la wananchi na majeshi mengine ambao kwa kuwa kwao jeshini wanajiona kama wapo juu ya kila kitu. Nina jamaa zangu kama watatu hivi ambao waliingia jeshi la wananchi mara tu baada ya kumaliza chuo, nataka kukwambia hawa wehu hawataki kabisa kusikia mtu anamlaumu au kumbeza JK. Wanasema waliapa kwa upanga kumlinda, kwa hiyo hawapo tayari kusikia anadhalilishwa kwa namna yoyote ile. Mwingine akafikia hata kunitishia eti niachane na siasa, nifanye kazi zangu. Mmoja ambaye ni jirani yangu na anakaribia kustaafu hivi sasa, katika mazungumzo ya kawaida tu alinichimba mkwara eti alikuwa ananiheshimu lakini anashangaa nashabikia chama cha vurugu yaani chadema.

Kwa utafiti wangu, wanajeshi wengi ni mambumbu tu, wanaridhika sana na vile vibanda vya bati toka chini hadi juu na bia za ruzuku wanazokunywa makambini. Msije mkajifariji ndugu zangu, tusitegemee utetezi kutoka kwa jeshi letu kama ilivyokuwa huko Tunisia na Misiri. Ikitokea tukaamua kuandamana, tutaishia kuuana kama Libya tu, maana majeshi yetu yatachukua silaha kupambana na sisi. Hakuna tumaini lolote kutoka kwa jeshi letu ndugu zangu.
Mpe pombe masikini asahau shida zake, ina maana wameridhika na yale mabanda ya kuku?
 

Forum statistics

Threads 1,214,600
Members 462,703
Posts 28,517,015