Anayewahamasisha wafanyabiashara huyu hapa

Anayewahamasisha wafanyabiashara huyu hapa

mwalilawola

Member
Joined
Nov 15, 2013
Posts
18
Reaction score
6
Hey wanajamii kama mjuavyo kila kona ya nchi wafanyabiashara wanagomea matumizi ya mashine za efd utafiti wangu mdogo unaonyesha hakuna mtu anayewatuma ila mambo yafuatayo
1: matumizi mabaya ya kodi inayokusanywa
2: maisha mazuri ya maafisa wa tra
3: bei kubwa ya mashine hizo
4: ukosefu wa elimu ya kutosha
5: ushirikina maana chuma ulete haitaki mashine au mashariti ya wajanga
My take:
Mashine zitolewe bure ili wakose kisingizio
 
Si kweli, ni siasa za chadema tu.

Huu ni uongo mkubwa!Mimi ni shabiki wa CHADEMA,na ni mfanya biashara,lakini nataka wafanyabiashara woote tutumie mashine ili kila mtu awe na uchungu na matumizi ya kodi hiyo.Kwa sasa wafanyabiashara wanaoisapoti ccm ni kwa kuwa wanawezeshwa kukwepa kodi na ndio maana huwa wako mstari wa mbele kupinga maandamano ya kudai haki na uwajibikaji wa serikali kwa wananchi yanayofanywa na CHADEMA

Sent from my BlackBerry 9220 using JamiiForums
 
Wao hawatoi point (sababu) unazozitoa esp hiyo ya kwanza, wanatoa hizo zingine, serikali kama inaweza kuzigharamia zote sawa wapewe bure maana hela itarudi kupitia kodi na kama inashindikana basi bei ipunguzwe na elim zaidi itolewe kwa wafanyabiashara.
 
Gharama na muda wote uliotumia kwa ajili ya research yako ni bure kabisa; hata title na contents haviendani. Wasichotaka wao ni kulipa kodi ya kweli maana kwao itakuwa kubwa, walishazoea kuongea na maofisa halafu wanagawana cha juu. Utakuta mtu kwa mwaka anapaswa kulipa mil 20, ila anaongea na afisa wa TRA anaandikiwa alipe kodi ndogo tu kama mil 5 halafu na yule ofisa anampa mil 2 au 3 mchezo umeisha! Sasa hiyo EFD wataongea nayo vipi?
 
wafanyabiashara siku zote walikua wakikwepa kodi.Pesa za ukwepaji ndio walikua wakitumia kuchangia vyama vya siasa na kwenye kampeni za chaguzi.Sasa ccm na serikali yake wamebanwa na wahisani kwamba wahakikishe wanakusanya kodi 100%. Wafanyabiashara lipeni kodi,acheni longolongo!
 
Wafanyabiashara wamewanyonya wafanyakazi miaka 50 ya uhuru kwani wao ndio wahanga wa kodi imefika zamu yao wanagoma! Inabidi wafanyakazi pia waisukume serikali kuleta usawa kwenye kodi ili kulinda hadhi ya wafanyakazi wake. EFD zipewe kipaumbele daima
 
waliotakiwa kugoma ni watumishi wa umma maana wao hakuna kukwepa inakatwa kwenye mshahara moja kwa moja.wanaumia sana
 
Hey wanajamii kama mjuavyo kila kona ya nchi wafanyabiashara wanagomea matumizi ya mashine za efd utafiti wangu mdogo unaonyesha hakuna mtu anayewatuma ila mambo yafuatayo
1: matumizi mabaya ya kodi inayokusanywa
2: maisha mazuri ya maafisa wa tra
3: bei kubwa ya mashine hizo
4: ukosefu wa elimu ya kutosha
5: ushirikina maana chuma ulete haitaki mashine au mashariti ya wajanga
My take:
Mashine zitolewe bure ili wakose kisingizio

kwenye namba 5 pamenifanya nicheke!
 
wafanya business lipeni kodi mnenepeshe na kukuza vitambi vya mameneja TRA bhana!
 
Unalipa kodi inaenda kwenye matumbo ya wanasiasa ukiweza usilipe kodi..hakuna faida ya kodi kwa nchi kama Tanzania
 
Hey wanajamii kama mjuavyo kila kona ya nchi wafanyabiashara wanagomea matumizi ya mashine za efd utafiti wangu mdogo unaonyesha hakuna mtu anayewatuma ila mambo yafuatayo
1: matumizi mabaya ya kodi inayokusanywa
2: maisha mazuri ya maafisa wa tra
3: bei kubwa ya mashine hizo
4: ukosefu wa elimu ya kutosha
5: ushirikina maana chuma ulete haitaki mashine au mashariti ya wajanga
My take:
Mashine zitolewe bure ili wakose kisingizio

Kwenye 1 na 2 hapo pana Ukweli hususani 2 kwani pesa nyingi inazama kwenye mifukoni mwa wachache haifiki hazina !
 
Kwenye Tv na mabenki na vitu vingine tumejitahidi sana kwenda na wakati yaani Digtal lakini huku kwenye kodi Digtal inakuwa Ngumu kumeza
 
hivi hao wafanyabiashara wanaogomea hizo mashine, je sisi tunaokatwa PAYE ambapo saa zingine ni almost nusu ya mshahara nasi tugome? waache ujinga na kulipa kodi kwa maendeleo ya taifa
 
unajua hii serikali imeshanunua mashine kwa pesa ndefu sana sasa kitu walichofanya ni kutoelimisha wananchi, wangetoa elimu kwanza kabla ya kununua sio mambo ya kulazimishana, hatukatai kulipa kodi lakini inauma ambapo unaona mtu anaingia tra ndani ya mwaka tayari anamiliki nyumba yenye hadhi na gari na maisha anayoishi ka yupo white house ya obama, hapo kuna 10% ya mheshimiwa tu na sasa serikali itakubali matakwa ya wananchi kwani kesho kutwa uchaguzi na wasiporidhia kura watakosa kama walivyokosa kwenye kura za maoni kwa kufosi kuweka watu wanaotaka wao, ila 2016 mpaka mmachinga ni lazima kununua, kwani kila 1 anakichukia hiki chama na hasa wasomi kwani kinaumiza hasa, sisi ni watu wa kuzidiwa na vinchi kama gaboni, angola, mpaka rwanda na burundi washatuacha kimaendelea na kipesa vile vile yetu haina thamani
 
Back
Top Bottom