Anayejua Tiba Mbadala ya Amoeba Tafadhali Anijuze


Gosbertgoodluck

Gosbertgoodluck

JF-Expert Member
Joined
Mar 3, 2008
Messages
2,865
Likes
32
Points
0
Gosbertgoodluck

Gosbertgoodluck

JF-Expert Member
Joined Mar 3, 2008
2,865 32 0
Wadau,

Nina mwezi wa nne mfululizo naumwa amoeba na nimetumia kila aina ya madawa lakini wapi haitoki. Mara kadhaa nikienda maabara naambiwa nina amoeba na minyoo ya ascaris. Nimetumia sana dawa za kisasa lakini natesekea tu bila kupata nafuu. Hivi jamani hakuna tiba mbadala ya amoeba na ascaris? Tafadhali naomba msaada.
 
measkron

measkron

JF-Expert Member
Joined
Apr 11, 2011
Messages
3,773
Likes
444
Points
180
measkron

measkron

JF-Expert Member
Joined Apr 11, 2011
3,773 444 180
Pole sana mkuu! Unapima wapi na unapewa dawa gani??? Tuanzie hapo
 
Gosbertgoodluck

Gosbertgoodluck

JF-Expert Member
Joined
Mar 3, 2008
Messages
2,865
Likes
32
Points
0
Gosbertgoodluck

Gosbertgoodluck

JF-Expert Member
Joined Mar 3, 2008
2,865 32 0
Pole sana mkuu! Unapima wapi na unapewa dawa gani??? Tuanzie hapo
Kwa mara ya mwisho nilipima Mikocheni Hospital na nilipewa dawa nadhani inaitwa CONAZ pamoja na Albendazol. Nimemaliza dozi lakini bado najisikia hali ile ile.
 
C

Chibolo

JF-Expert Member
Joined
Oct 13, 2012
Messages
3,365
Likes
1,934
Points
280
Age
38
C

Chibolo

JF-Expert Member
Joined Oct 13, 2012
3,365 1,934 280
Jaribu ku2mia flagile,trinidason ikishindikana waone wamasai wakupe za kienyeji!
 
H

hippocratessocrates

JF-Expert Member
Joined
Jul 1, 2012
Messages
3,608
Likes
35
Points
135
H

hippocratessocrates

JF-Expert Member
Joined Jul 1, 2012
3,608 35 135
Pole sana mkuu! Unapima wapi na unapewa dawa gani??? Tuanzie hapo
Good start mkuu, ...ni vizuri kujua alipataje hao minyoo na Amoeba..maana hata kama atapata dawa sahihi, katika dozi na muda sahihi kisha akarudi katika mazingira/hali ile ile iliyomsababisha kupata tatizo haitasaidia na kudhani kuwa dawa hazifanyi kazi.
 
Domy

Domy

JF-Expert Member
Joined
Dec 12, 2011
Messages
4,701
Likes
12
Points
135
Domy

Domy

JF-Expert Member
Joined Dec 12, 2011
4,701 12 135
Mimi nimewahi kusumbuliwa sana na amoeba mpaka kujisaidia damu nilikunywa dozi na dozi,kila nikipima hospitali zetu hizi za kata naambiwa ni minyoo napewa albendazol.nilipokwenda private hospital nikatibiwa vizuri sana mpaka sasa ni miaka mitatu sijaugua tena huo ugonjwa lakini dawa siikumbuki,halafu kingine nilijitahidi sana kurekebisha mazingira nyumbani kwangu,

cha kwanza nilihama nyumba niliyokuwa naishi kwa sababu mwenye nyumba na ndugu zake walikuwa ni wachafu sana.halafu epuka kupigia mswaki chombo cha kuogea kwa sababu kuna watu wakitoka haja kubwa wanajitawazia kwenye vyombo hivyo,hivyo ndivyo alivyokuwa mwenye nyumba wangu.
 
C

cheichei2010

JF-Expert Member
Joined
Sep 18, 2010
Messages
932
Likes
10
Points
35
C

cheichei2010

JF-Expert Member
Joined Sep 18, 2010
932 10 35
Wadau,

Nina mwezi wa nne mfululizo naumwa amoeba na nimetumia kila aina ya madawa lakini wapi haitoki. Mara kadhaa nikienda maabara naambiwa nina amoeba na minyoo ya ascaris. Nimetumia sana dawa za kisasa lakini natesekea tu bila kupata nafuu. Hivi jamani hakuna tiba mbadala ya amoeba na ascaris? Tafadhali naomba msaada.
Tafuta uzi, wa jamaa anaitwa BAOSITA,alipost kuhusiana na kitunguu swaumu,kinavyoweza kumaliza fungus,amoeba na hao minyoo.
 
zubedayo_mchuzi

zubedayo_mchuzi

JF-Expert Member
Joined
Sep 2, 2011
Messages
4,897
Likes
134
Points
160
zubedayo_mchuzi

zubedayo_mchuzi

JF-Expert Member
Joined Sep 2, 2011
4,897 134 160
Tafuta uzi, wa jamaa anaitwa BAOSITA,alipost kuhusiana na kitunguu swaumu,kinavyoweza kumaliza fungus,amoeba na hao minyoo.
Unachukua kitunguu swaumu kizima unakimenya,unakitwanga chote alafu unachanganya na Maji ya vugu vugu kama nusu lita unakunywa yote,lakini usitumie kama unapresha ya kupanda.

Nayakumbuka haya Maelezo
 
Isaac Chikoma

Isaac Chikoma

JF-Expert Member
Joined
Oct 25, 2011
Messages
490
Likes
6
Points
35
Isaac Chikoma

Isaac Chikoma

JF-Expert Member
Joined Oct 25, 2011
490 6 35
kutibu amoeba kunaendana pia na vitu kadhaa vya kufuata,epuka,maji yasiyochemshwa,juisi ambazo kwa hakika hufahamu zimetengenezwa na maji gani,kachumbali,wakati wa kuoga watu wengi wanajisahau maji yanaingia kwenye mdomo,wanameza, sahani ya chakula na glasi ya maji viwe vimekaushwa vizuri nakitambaa.matunda uoshe na maji salama ambayo hayatakuwa navimelea vya amoeba,dawa nzuri ukiizingatia vizuri kwa muda bila kuruka ni flagyl(metronidazole).
 
Gosbertgoodluck

Gosbertgoodluck

JF-Expert Member
Joined
Mar 3, 2008
Messages
2,865
Likes
32
Points
0
Gosbertgoodluck

Gosbertgoodluck

JF-Expert Member
Joined Mar 3, 2008
2,865 32 0
Unachukua kitunguu swaumu kizima unakimenya,unakitwanga chote alafu unachanganya na Maji ya vugu vugu kama nusu lita unakunywa yote,lakini usitumie kama unapresha ya kupanda.

Nayakumbuka haya Maelezo
Asante Mkuu. Nitajaribu.
 
Kingcobra

Kingcobra

JF-Expert Member
Joined
Jan 28, 2011
Messages
1,008
Likes
137
Points
160
Age
57
Kingcobra

Kingcobra

JF-Expert Member
Joined Jan 28, 2011
1,008 137 160
kutibu amoeba kunaendana pia na vitu kadhaa vya kufuata,epuka,maji yasiyochemshwa,juisi ambazo kwa hakika hufahamu zimetengenezwa na maji gani,kachumbali,wakati wa kuoga watu wengi wanajisahau maji yanaingia kwenye mdomo,wanameza, sahani ya chakula na glasi ya maji viwe vimekaushwa vizuri nakitambaa.matunda uoshe na maji salama ambayo hayatakuwa navimelea vya amoeba,dawa nzuri ukiizingatia vizuri kwa muda bila kuruka ni flagyl(metronidazole).
Msaada anaotaka mleta uzi ni tiba mbadala. Inawezekana hiyo dawa uliyomtajia ameshatumia tayari kama ilivyo kwangu. Nami nasumbuliwa sana na amoeba. Huwa napona baada ya muda naanza kujisikia vibaya yena nikipima naambiwa ni amoeba.
 
H

hippocratessocrates

JF-Expert Member
Joined
Jul 1, 2012
Messages
3,608
Likes
35
Points
135
H

hippocratessocrates

JF-Expert Member
Joined Jul 1, 2012
3,608 35 135
Msaada anaotaka mleta uzi ni tiba mbadala. Inawezekana hiyo dawa uliyomtajia ameshatumia tayari kama ilivyo kwangu. Nami nasumbuliwa sana na amoeba. Huwa napona baada ya muda naanza kujisikia vibaya yena nikipima naambiwa ni amoeba.
Mkuu, it is very unlikely kupata "Amoeba isiyopona" dawa hufanya kazi...naomba niseme tena hili, Dawa hufanya kazi , ila wengi hudhani ikishatumia dawa unapata na kinga(prophylaxis) na wakitoka hapo wanarudi kule kule!!

Mf. mzuri amesema mkuu Isaac Chikoma, tumia dawa lakini USIRUDIE mazingira ya zamani yaliyosababisha tatizo hilo...Only that.
 
Last edited by a moderator:
Isaac Chikoma

Isaac Chikoma

JF-Expert Member
Joined
Oct 25, 2011
Messages
490
Likes
6
Points
35
Isaac Chikoma

Isaac Chikoma

JF-Expert Member
Joined Oct 25, 2011
490 6 35
Msaada anaotaka mleta uzi ni tiba mbadala. Inawezekana hiyo dawa uliyomtajia ameshatumia tayari kama ilivyo kwangu. Nami nasumbuliwa sana na amoeba. Huwa napona baada ya muda naanza kujisikia vibaya yena nikipima naambiwa ni amoeba.
mkuu hata mimi nimekuwa nikisumbuliwa na amoeba,moja ya vitu ninavyofuata ili nilipate maambukizo mapya nimeandika hapo juu,kama,nimetumia dawa nyingi,za kihindi,tinidazole,conaz,metronidazole, nikawa narudi pale pale,the most effective drug kwa amoeba nimetaja hapo juu,nilichogundua ni kwamba sikuwa nafuata dose kama inavyotakiwa,kuruka ,kupitisha masaa.kwa sasa hainisumbui tena. Dawa ninayoyumia ni hiyo hiyo,ila nimebadili mwenendo wa vitu ninavyotumia kama nilivyoeleza hapo juu.
 
Gosbertgoodluck

Gosbertgoodluck

JF-Expert Member
Joined
Mar 3, 2008
Messages
2,865
Likes
32
Points
0
Gosbertgoodluck

Gosbertgoodluck

JF-Expert Member
Joined Mar 3, 2008
2,865 32 0
mkuu hata mimi nimekuwa nikisumbuliwa na amoeba,moja ya vitu ninavyofuata ili nilipate maambukizo mapya nimeandika hapo juu,kama,nimetumia dawa nyingi,za kihindi,tinidazole,conaz,metronidazole, nikawa narudi pale pale,the most effective drug kwa amoeba nimetaja hapo juu,nilichogundua ni kwamba sikuwa nafuata dose kama inavyotakiwa,kuruka ,kupitisha masaa.kwa sasa hainisumbui tena. Dawa ninayoyumia ni hiyo hiyo,ila nimebadili mwenendo wa vitu ninavyotumia kama nilivyoeleza hapo juu.
Isack nashukuru kwa ushauri wako. Masharti ya kimazingira unayoeleza ninayazingatia sana. Kwa ujumla, nimekuwa nikijitahidi kuepuka kadri ninavyoweza kupata contamination. Na nafanya hivyo kwa sababu madhara yake nimeya-experience sana. Pamoja na kufuata masharti hayo, naweza kupumzika wiki mbili then hali inarudia. Nimetumia dawa zote ulizoeleza hapo juu pamoja na dawa moja inaitwa furazol ambayo dozi yake kwa weight yangu ina vidonge 60. Niliambiwa dawa hiyo ni nzuri sana lakini wapi. Jambo la ajabu ni kwamba katika mazingira hayohayo ninayoishi wenzangu wawili sioni kama wanasumbuliwa na amoeba tena wapo loose zaidi katika kuzingatia kanuni za usafi.

Baada ya mateso ya muda mrefu ndiyo maana nimeamua kuuliza kama kuna tiba mbadala ili nijaribu.
 
M

morio

JF-Expert Member
Joined
Nov 24, 2010
Messages
210
Likes
1
Points
0
M

morio

JF-Expert Member
Joined Nov 24, 2010
210 1 0
Unachukua kitunguu swaumu kizima unakimenya,unakitwanga chote alafu unachanganya na Maji ya vugu vugu kama nusu lita unakunywa yote,lakini usitumie kama unapresha ya kupanda.


Nayakumbuka haya Maelezo
Fanya hii ni ukwi kabisa ! mdogo wangu tumesumbuka mpaka rufaa nikasoma ile uzi akafanya hivyo ss mzima kabisa like a miracle na alikunywa once!
 
Mjanga

Mjanga

JF-Expert Member
Joined
Feb 13, 2011
Messages
1,245
Likes
81
Points
145
Mjanga

Mjanga

JF-Expert Member
Joined Feb 13, 2011
1,245 81 145
cha kwanza nilihama nyumba niliyokuwa naishi kwa sababu mwenye nyumba na ndugu zake walikuwa ni wachafu sana.halafu epuka kupigia mswaki chombo cha kuogea kwa sababu kuna watu wakitoka haja kubwa wanajitawazia kwenye vyombo hivyo,hivyo ndivyo alivyokuwa mwenye nyumba wangu.
haahahaaaaaaaaaaaaaa! at your level unashare vyombo vya kuogea na mwenye nyumba? unagongea na sabuni? teeeeeeeeeeeeeeeeeeeeh! kweli uswahilini kuna mambo..!
 
N

nsalu

JF-Expert Member
Joined
Apr 10, 2012
Messages
553
Likes
164
Points
60
N

nsalu

JF-Expert Member
Joined Apr 10, 2012
553 164 60
Pole sana ndugu yangu. Mimi najua dawa mbadala ya AMOEBA ni mbegu za papai lililoiva. Unachukua mbegu za papai unaweka maji safi na salama kidogo kiasi cha nusu kikombe cha chai halafu unablend kwenye blender. Unatumia kijiko kikubwa cha chakula kikubwa viwili kutwa mara tatu kwamuda wa siku saba. Kama huna blender basi unaweza kutafuna mbegu zenyewe kiasi cha kijiko kimoja kikubwa cha chakula kutwa mara tatu. Utapona kabisa mpendwa. Kuna ndugu yangu alisumbuliwa sana na tatizo hilo akashauriwa kutumia dawa hiyo na sista mmoja wa kanisa katoliki parokia ya Kristo Mfalme Moshi. Alipona kabisa mpaka leo hajawahi kuumwa Amoeba. Pia zingatia ushauri wa wadau wengine, mfano usinywe maji yasiyochemshwa, usile kachumbari ambazo huna hakika na utayarishwaji wake mfano kula kabichi mbichi n.k. Tumia then utoe feedback!! GET WELL SOON!!
 
Gosbertgoodluck

Gosbertgoodluck

JF-Expert Member
Joined
Mar 3, 2008
Messages
2,865
Likes
32
Points
0
Gosbertgoodluck

Gosbertgoodluck

JF-Expert Member
Joined Mar 3, 2008
2,865 32 0
Pole sana ndugu yangu. Mimi najua dawa mbadala ya AMOEBA ni mbegu za papai lililoiva. Unachukua mbegu za papai unaweka maji safi na salama kidogo kiasi cha nusu kikombe cha chai halafu unablend kwenye blender. Unatumia kijiko kikubwa cha chakula kikubwa viwili kutwa mara tatu kwamuda wa siku saba. Kama huna blender basi unaweza kutafuna mbegu zenyewe kiasi cha kijiko kimoja kikubwa cha chakula kutwa mara tatu. Utapona kabisa mpendwa. Kuna ndugu yangu alisumbuliwa sana na tatizo hilo akashauriwa kutumia dawa hiyo na sista mmoja wa kanisa katoliki parokia ya Kristo Mfalme Moshi. Alipona kabisa mpaka leo hajawahi kuumwa Amoeba. Pia zingatia ushauri wa wadau wengine, mfano usinywe maji yasiyochemshwa, usile kachumbari ambazo huna hakika na utayarishwaji wake mfano kula kabichi mbichi n.k. Tumia then utoe feedback!! GET WELL SOON!!
Mungu akubariki mpendwa. Nitajaribu na kukupatia feedback.
 
T2015CCM

T2015CCM

JF-Expert Member
Joined
Sep 13, 2012
Messages
7,936
Likes
382
Points
180
Age
85
T2015CCM

T2015CCM

JF-Expert Member
Joined Sep 13, 2012
7,936 382 180
Mimi nimewahi kusumbuliwa sana na amoeba mpaka kujisaidia damu nilikunywa dozi na dozi,kila nikipima hospitali zetu hizi za kata naambiwa ni minyoo napewa albendazol.nilipokwenda private hospital nikatibiwa vizuri sana mpaka sasa ni miaka mitatu sijaugua tena huo ugonjwa lakini dawa siikumbuki,halafu kingine nilijitahidi sana kurekebisha mazingira nyumbani kwangu,

cha kwanza nilihama nyumba niliyokuwa naishi kwa sababu mwenye nyumba na ndugu zake walikuwa ni wachafu sana.halafu epuka kupigia mswaki chombo cha kuogea kwa sababu kuna watu wakitoka haja kubwa wanajitawazia kwenye vyombo hivyo,hivyo ndivyo alivyokuwa mwenye nyumba wangu.
mkuu ulienda hospitali gani????? ni vyema ukatusaidia na sisi japo hospitali uloenda kama dawa huikumbuki.
 

Forum statistics

Threads 1,237,971
Members 475,809
Posts 29,308,297