Anayejua makweme na makilaume aje hapa

Anayejua makweme na makilaume aje hapa

Ooh ulipo sema matunda damu nikajua hayo, nimeyaona hayo makilaume hapo chini naona kuna mdau kuweka picha yake, niliyala sana nikiwa Lushoto na yanaungwa kwwnye mboga kama nyanya chungu. Ndani mekundu ukipata matamu unaweza yala hivi hivi mabichi kama tunda.

Hata hayo makweme pia yanapatikana Lushoto. Tanga ni mkoa ambao yanapatikana kila aina ya matunda, mengi sana au kwa asilimia kubwa japo si yote yanapatikana Tanga.

Ever Smiling Kasie.
Duu kwetu tunayala hivyo hivyo kumbe kwimgine ni kiungio cha mboga
Sasa hiyo mboga ikalala kwa wale wenzangu na mie tunaoamkia mboga asbh ukiila hiyo nyongo si itapasuka??
 
Ooh ulipo sema matunda damu nikajua hayo, nimeyaona hayo makilaume hapo chini naona kuna mdau kuweka picha yake, niliyala sana nikiwa Lushoto na yanaungwa kwwnye mboga kama nyanya chungu. Ndani mekundu ukipata matamu unaweza yala hivi hivi mabichi kama tunda.

Hata hayo makweme pia yanapatikana Lushoto. Tanga ni mkoa ambao yanapatikana kila aina ya matunda, mengi sana au kwa asilimia kubwa japo si yote yanapatikana Tanga.

Ever Smiling Kasie.
Duu kwetu tunayala hivyo hivyo kumbe kwimgine ni kiungio cha mboga
Sasa hiyo mboga ikalala kwa wale wenzangu na mie tunaoamkia mboga asbh ukiila hiyo nyongo si itapasuka??
 
Hamjambo wakuu.

Kuna mazao nimekuwa nikiyaona sehemu za Kilimanjaro ila pengine sijawahi kuyaona,

(Picha sina) na sijui wengine huwa mnayaitaje ila mim najua mazao hayo kwa majina hayo,

MAKWEME.
ni mazao yenye jamii ya mafuta kama karanga nazi au jamii kama hizo.
Huwa yanatumika pia kama kiuongo cha. Mboga yani kama wasukuma na wanyamwezi wanavyoweka karanga (mtwili) kwe mboga na ndivo makweme hutumika.

MAKILAUME (Kwa lugha niliyozoea)
Nolishawahi kusikia baadhi wanaita matunda damu, huwa kwa mazingira ya kule kwetu yanapikia mboga kama mchicha, mchunga, mnavu au hata kwe nyama na samaki. Yana ladha chachu unaweza hata kula kama tunda.

Tujuzane zaidi.
9363280dbbc804f62f2e284030d96e0b.jpg
huo ndiyo mmea wa kweme-(oysternut) ni aina ya mimea inayotambaa juu ya miti mikubwa.(is the seed of climbing liana tree, the scientific name (telfaira pedata) is the native to tanzania and Northern Mozambique.
 
Muulize mpare yoyote anayajua hayo japo yanaanza kupotea.
 
Mi ninayo bustanini kabisa ila hata jina la kiswahili nilikuwa sijui!
 

Similar Discussions

Back
Top Bottom