Anayejua makweme na makilaume aje hapa

Anayejua makweme na makilaume aje hapa

T-future

JF-Expert Member
Joined
Nov 4, 2017
Posts
544
Reaction score
284
Hamjambo wakuu.

Kuna mazao nimekuwa nikiyaona sehemu za Kilimanjaro ila pengine sijawahi kuyaona,

(Picha sina) na sijui wengine huwa mnayaitaje ila mim najua mazao hayo kwa majina hayo,

MAKWEME.
Ni mazao yenye jamii ya mafuta kama karanga nazi au jamii kama hizo. Huwa yanatumika pia kama kiuongo cha. Mboga yani kama wasukuma na wanyamwezi wanavyoweka karanga (mtwili) kwe mboga na ndivo makweme hutumika.

MAKILAUME (Kwa lugha niliyozoea)
Nolishawahi kusikia baadhi wanaita matunda damu, huwa kwa mazingira ya kule kwetu yanapikia mboga kama mchicha, mchunga, mnavu au hata kwe nyama na samaki. Yana ladha chachu unaweza hata kula kama tunda.

Tujuzane zaidi.
 
Nayajua yote hayo nshafika, picha zake naweza leta baadae.

Hizo hapo picha nishazipata. ......

c9c5ef954d85c1254032d55a809977a6.jpg

Hizo ni kweme.

downloadfile.jpeg

Hayo ni matunda damu.

Ever Smiling Kasie.
 
Oh yes, makweme hayo umepatia ila makilaume bado, hata hayo wanaita matunda damu.

Ooh ulipo sema matunda damu nikajua hayo, nimeyaona hayo makilaume hapo chini naona kuna mdau kuweka picha yake, niliyala sana nikiwa Lushoto na yanaungwa kwwnye mboga kama nyanya chungu. Ndani mekundu ukipata matamu unaweza yala hivi hivi mabichi kama tunda.

Hata hayo makweme pia yanapatikana Lushoto. Tanga ni mkoa ambao yanapatikana kila aina ya matunda, mengi sana au kwa asilimia kubwa japo si yote yanapatikana Tanga.

Ever Smiling Kasie.
 
Ooh ulipo sema matunda damu nikajua hayo, nimeyaona hayo makilaume hapo chini naona kuna mdau kuweka picha yake, niliyala sana nikiwa Lushoto na yanaungwa kwwnye mboga kama nyanya chungu. Ndani mekundu ukipata matamu unaweza yala hivi hivi mabichi kama tunda.

Hata hayo makweme pia yanapatikana Lushoto. Tanga ni mkoa ambao yanapatikana kila aina ya matunda, mengi sana au kwa asilimia kubwa japo si yote yanapatikana Tanga.

Ever Smiling Kasie.
Ndio mkuu naskiaga yote wanaita matunda damu, Lushoto! Yes, ndo ukanda huo, lushoto matunda mengi sana.
 
Mbeya hususani Rungwe yoote hayo yanapatikana kwa wingi, makweme Mimi nimezoea kuyachoma kwenye moto then unatoa maganda nakuyala...

Makilaume sijawahi ona wakiweka kwenye mboga... Kila tumezoea kuyala kama matunda pindi yaivapo...
 
Makilaume=magoghwe
Makweme= ghuuungu(yakiwa kwenye lile bag lake ni IMBA/MAIMBA). Hayo yote ni Majina ya kisambaa huko tanga lushoto yapo kwa wingi.
 
Mbeya hususani Rungwe yoote hayo yanapatikana kwa wingi, makweme Mimi nimezoea kuyachoma kwenye moto then unatoa maganda nakuyala...
Makilaume sijawahi ona wakiweka kwenye mboga... Kila tumezoea kuyala kama matunda pindi yaivapo...
Hakika!! Mbeya haya yapo mengi sana,hayo makweme na haya hayo makilaume a.k.a matunda damu.haya makilaume tunayala kma matunda yakiiva,yakiwa mabichi machungu sana,Ila hiyo habari ya kupikia kwenye mboga sijawahi ona kwa kule kwetu Mbeya
 
Mbeya hususani Rungwe yoote hayo yanapatikana kwa wingi, makweme Mimi nimezoea kuyachoma kwenye moto then unatoa maganda nakuyala...
Makilaume sijawahi ona wakiweka kwenye mboga... Kila tumezoea kuyala kama matunda pindi yaivapo...
Kumb Mbeya yapo mkuu, sisi hayo tunapikia mbogha/mboga
 
Makilaume=magoghwe
Makweme= ghuuungu(yakiwa kwenye lile bag lake ni IMBA/MAIMBA). Hayo yote ni Majina ya kisambaa huko tanga lushoto yapo kwa wingi.
Hehehhehe umeninuza majina mapya
 
hakika!! Mbeya haya yapo mengi sana,hayo makweme na haya hayo makilaume a.k.a matunda damu.haya makilaume tunayala kma matunda yakiiva,yakiwa mabichi machungu sana,Ila hiyo habari ya kupikia kwenye mboga sijawahi ona kwa kule kwetu Mbeya
Same upareni kote wanapikia mboga hasa mboga za msele upo kama mlenda wa kukaushwa.
 
Hilo jina la makilaume kwetu Upareni ndio tunaita hivyo...ila mimi napenda makweme yawekwe kwenye mboga ya kuku, nyama iliyokaushwa.
Enhee, na haaa wanawapikiaga wazazi walojifungua.
 
Hayo yote kule kwetu Ng"uni Matikony yapo mengi sana kiasi kwamba wanasemaaga ni matunda ya watoto.Miaka hiyo ya azimio la kufa na kupona tulikuwa tunayauza sana mashuleni, watoto wanajidai nayo.Siku hizi yanaelekea kutoweka kutokana na mabadiliko ya uoto wa asili.Lakini hata hivyo yapo maana nilipita sokoni kule Mula nikakuta ni biashara kama biashara nyinginezo kabisa.
 

Similar Discussions

Back
Top Bottom