Anayejua makweme na makilaume aje hapa

Anayejua makweme na makilaume aje hapa

Kumb mbeya yapo mkuu, sisi hayo tunapikia mbogha/mboga
Yapo sana mkuu, nakumbuka zamani tulikuwa tunaenda msituni kutafuta makweme.. Na mnavuna balaaaa,,, kila siku izi wengi hupanda majumbani,,, mi mpka sasa kwa bibi yangu yapo. Matunda damu ndo usiseme,,, walaji tu ndo shida
 
Hayo yote kule kwetu Ng"uni Matikony yapo mengi sana kiasi kwamba wanasemaaga ni matunda ya watoto.Miaka hiyo ya azimio la kufa na kupona tulikuwa tunayauza sana mashuleni, watoto wanajidai nayo.Siku hizi yanaelekea kutoweka kutokana na mabadiliko ya uoto wa asili.Lakini hata hivyo yapo maana nilipita sokoni kule Mula nikakuta ni biashara kama biashara nyinginezo kabisa.
Ni wapi mkuu, alafu dah, asili ya dunia inaisha.
 
Yapo sana mkuu, nakumbuka zamani tulikuwa tunaenda msituni kutafuta makweme.. Na mnavuna balaaaa,,, kila siku izi wengi hupanda majumbani,,, mi mpka sasa kwa bibi yangu yapo. Matunda damu ndo usiseme,,, walaji tu ndo shida
Ase mkuu tutumie picha ya mimea ukiweza. Asante
 
Nayajua yote hayo nshafika, picha zake naweza leta baadae.

Hizo hapo picha nishazipata. ......

View attachment 669102
Hizo ni kweme.

View attachment 669103
Hayo ni matunda damu.

Ever Smiling Kasie.
Bila Hata Kumung'unya Maneno Father Angu Mzee Wa Miwan Meusi

Aliniambia Iyo Kitu Inaongeza Mambo Fran Iv Ndan Ya Mwil Wa Binadam

Na ayo Makweme Yanapatika Kule Ulipo Olewa

Cc Usangi Ndorwe Msangeni Kikwen Shighatini Store Mombasa
 
Makila - yanaleta ladha fulani kwenye mboga hasa za majani.
Mchuzi hata ukiwa mwepesi na kilaume unakata 'sima' ya ugali. Sometimes ukila wali/ makande na unahisi hakuna ladha basi unaling'ata kidogo kila ukiweka kijiko cha chakula mdomoni unanyonya ' kakila'

Makweme/makungu- unaweka kwenye mboga kama karanga, unayachoma unasaga then unachanganya na maziwa mgando unakula ugali (nzuri hii kwa afya)
Makweme- huwekwa pia kwenye ndizi kama nazi,
MZAZI ALIYEJIFUNGUA - Mboga zake baada ya kutenga supu huchemshwa muda mrefu na makweme hakika hurekebisha tumbo, mafuta ya asili, ni mboga tamu na nzito n.k
 
Bila Hata Kumung'unya Maneno Father Angu Mzee Wa Miwan Meusi

Aliniambia Iyo Kitu Inaongeza Mambo Fran Iv Ndan Ya Mwil Wa Binadam

Na ayo Makweme Yanapatika Kule Ulipo Olewa

Cc Usangi Ndorwe Msangeni Kikwen Shighatini Store Mombasa
Hahaha weka wazi mkuu
 
makilaume nimekula sana na hadi leo yapo mengi kuzunguka nyumba yetu kijijini. makwembe yapo rundo, yanaota kwa kutambaa juu ya mti afu bonge la boga kubwa linazaa, ukipasua ndio hizo kwembe, nimekula san akwa kuzichoma unapasua. udogoni tulikuwa tunazitwanga kwembe na kuweka kwenye mboga, na hata nikienda leo kijijini napenda mboga ya majani ikiwekwa kweme. hayo makilaume yakiwa machanga, ukayamenya na kuunga kwa karanga au kweme au na mafuta kama mboga tu, ilikuwa ni alternative ya mboga kama haujapata msosi na unataka msosi wa haraka.
 
Makila - yanaleta ladha fulani kwenye mboga hasa za majani.
Mchuzi hata ukiwa mwepesi na kilaume unakata 'sima' ya ugali. Sometimes ukila wali/ makande na unahisi hakuna ladha basi unaling'ata kidogo kila ukiweka kijiko cha chakula mdomoni unanyonya ' kakila'

Makweme/makungu- unaweka kwenye mboga kama karanga, unayachoma unasaga then unachanganya na maziwa mgando unakula ugali (nzuri hii kwa afya)
Makweme- huwekwa pia kwenye ndizi kama nazi,
MZAZI ALIYEJIFUNGUA - Mboga zake baada ya kutenga supu huchemshwa muda mrefu na makweme hakika hurekebisha tumbo, mafuta ya asili, ni mboga tamu na nzito n.k
Wakenja,
 

Similar Discussions

Back
Top Bottom