Ally Hapi, Anguko lako kisiasa umelitengeneza mwenyewe!

Ally Hapi, Anguko lako kisiasa umelitengeneza mwenyewe!

Unataka kusema vijana ni taifa la kesho? Huyu ni kiongozi kijana ndio kwanza kashika wadhifa tumuunge mkono na sio kumbeza kwa kila afanyalo. Kakosea sawa siajirekebishe maisha yasonge
huyu ni kawaida yake
hafai kuwa kiongozi
 
Opera Min

wewe umeshindwa kuelewa Mantiki ya Waziri kumuombea Msamaha huyo Mkuu wa Mkoa ,unajua kusoma tu kama Kasuku lkn kuelewa umeshindwa..
 
Wapiga dili, wazembe, wezi, wanasiasa wenye kuwazia kujaza matumbo yao,! Waathirika wa tumbua tumbua ya vyeti na uozo mwingine serikalini ndio waliojaa JF.
Kwa michango ya uzi huu huitaji kufanya utafiti kujua JF imejaza watu wenye mtazamo upi kisiasa kiuchumi na kijamii.
 
Hakajiamini anatumia ukali na makaripio kama njia ya kuficha udhaifu wake...unawezaje kumfukuza mtaalamu mwenye taaluma adhimu bobezi ambaye anatekeleza majukumu kwa mujibu wa taratibu walizojiwekea kama taasisi?
Hana tofauti na Muro,ukali ni dalili ya MTU VIATU vinampwaya,wengi wametuangusha Vijana
 
Hapana Mkuu ,Radhi ya kweli inatakiwa kutoka Moyoni kwa Mhusika na kwa kujitathmini kabisa.Radhi ya kuombewa huku alie fanya Makosa/Kosa yupo kimya kama vile hakija tokea kitu ni Upuuzi na Ujinga wa Hali ya juu.Pamoja na Mapungufu ya Kibinadamu kwa Madaktari wetu bado ni Watu Muhimu sana kwenye Jamii yetu.

Hauwezi kumfananisha Daktari na Cheo cha Ukuu wa Wilaya au Mkoa ,never hebu fikiri tena Mkuu.
kwa hiyo ukiwa daktari ufanye uzwazwa wowote usionywe sababu wewe daktari basi polisi naye atakutembezea virungu asionywe sababu yeye polisi mwana ccm atatumbua nchi atakavyo asiullizwe wala kuhojiwa na kuwajibishwa sababu yeye ni kada chama kilichopo madarakani? Hebu punguza mahaba alafu type upya
 
Kuwa kiongozi ni karama ambayo ukipewa lazima uitunze na kufuata misingi yote muhimu. Wewe baada ya kupewa u RC Iringa ukadhani adui yako ni mwakilishi wa wananchi Mch.Msigwa badala ya umasikini.

Pia watumishi wa umma ukawaona kama takataka mbele yako ambao wengi wao wameitumikia nchi hii kwa miaka mingi kwa uadilifu mkubwa sana.

Sasa wewe ukaleta hayo na ona sasa yanakutumbukiza shimoni kisiasa kwa kasi usiyotegemea.

Ulipaswa kulazimishwa kuomba radhi hadharani au uwajibike. Utajikuta kama Wema.View attachment 912420
Kitu kinachowapa kiburi ni aliyewateua.....

Yeye mwenyewe alitamka kuwa ni kichaa na anaowateua ni vichaa wenzake!

Kwa hiyo jinsi hao wateule wanavyofanya mambo ya ukichaa ndivyo anavyozidi kufurahia Bwana mkubwa Jiwe!

Hakika nchi hii hadi tutoboe 2020 au 2025 cha moto watanzania tutakuwa tumekiona!
 
Wanajamvi, lazima mpate ukweli halafu mfanyie uchambuzi na si kukuupuka tu

Maamuzi ya waziri hayakuzingatia ukweli uliosemwa. Nimeiona video nzima iliyopo You tube

1. Suala ni la kiutawala si la kitatibu. Mkuu wa mkoa alikuwa na haki ya kulisikiliza

2.Kuna matatizo kwa pande zote, Mkuu wa mkoa kama mtawala, na Dakatari kama msimamizi

Dk Mfawadhili
Alishindwa kutetea maamuzi yake. Nilichobaini ni 'panic' au kushindwa kujieleza
Maamuzi ya kutoza fedha yalikuwa na lengo la kuimarisha huduma.

Dk. mfawidhi alitakiwa aeleze yalikuwa maamuzi ya management na si yake kwa lengo zuri
Maamuzi hayo hayakuzingatia sera ya Taifa, hivyo alitakiwa atetee uamuzi huo ni kwanini

Maamuzi ya management yalitakiwa yamfikie DMO na RMO, Dk mfawadhi hakufanya hivyo, kosa

Dk hakutakiwa ku 'operate' kama hospitali binafsi, alitakiwa awafahamishe mamlaka nyingine
Kwa kufanya hivyo, RMO angewajibika kwa matatizo yaliyotokea au angeshauri vinginevyo kabla

Mkuu wa Mkoa (RC)
Baada ya kupata ukweli alipaswa asiwe na jazba.
Ingelikuwa vema akatoa tamko, sera ya Taifa ifuatwe na anatengua maamuzi ya management-hospitali

RC hakutakiwa kueleza maongezi yake na Dk kwani ilikuwa ni mazungumzo ya kikazi( faragha)
Kuyaeleza ni kumdhalilisha Dk, kiutawala halikubaliki ''Praise publically criticize privately'.

RC alitakiwa akutane na menejementi kujua ni kwanini wanahitaji fedha ikiwa sera ya Taifa inatoa
Je, kuna tatizo jingine au ni kukiuka tu taratibu? Alitakiwa aongee nao apate ukweli kwa upande wao

RC hakupaswa kutangaza kumtimua wadhifa hadharani.
RC ana nafasi ya kuandika barua au kumsimamisha kazi kwa utaratibu wa kushindwa usimamizi. Hakufuata taratibu za kiuongozi na utawala

Kutangaza hadharani ilikuwa kumshushia hadhi kwa mtazamo wa kisiasa na si kiutawala.
Kushindwa uongozi hakupaswi kumdhalilisha. Dk anabaki kuwa mtaalamu bila kuwa kiongozi na hilo linapaswa kulindwa ili aweze kuendelea kupata 'public trust'. Kazi ya Dk ni matatibu, uongozi ni ziada

Mwisho, watu wanachanganya mambo. Hakuna suala la kitatibu lililoongelewa suala zima ni la kiutawala. Laiti angegusia mambo ya kitaaluma RC angekuwa amevuka mpaka wa kazi

Tatizo kubwa katika hii issue ni kukosekana kwa mafunzo ya management kwa viongozi, kiasi kwamba masuala ya kiutawala wanayaelekeza kisiasa.
RC maongezi yake yalilenga siasa zaidi ya kutatua tatizo kwa njia za kiutawala na uongozi

Waziri hakutenda haki kwa kutoweka upande wa RC. Mleta mada hakutenda haki kwa kutoweka upande wa RC na alichosema. Uzi mzima umekuwa 'sensational' bila kuzingatia facts

JokaKuu Moderator
 
kwa hiyo ukiwa daktari ufanye uzwazwa wowote usionywe sababu wewe daktari basi polisi naye atakutembezea virungu asionywe sababu yeye polisi mwana ccm atatumbua nchi atakavyo asiullizwe wala kuhojiwa na kuwajibishwa sababu yeye ni kada chama kilichopo madarakani? Hebu punguza mahaba alafu type upya

mkuu ngoja nichukue nafasi hii kukuelewesha kidogo.

1. MH. Harpy Eagle alimkaripia Dr. bingwa mbele ya hadhara na kusema hamtaki tena ndani ya mkoa wake, pili alisema alikuwa anamtafuta muda mrefu so siku hiyo bahati nzuri dr. bingwa akawa ameingia kwenye 18 za harpy

maneno kama haya kwa nchi tunazoishi wengine yanatosha kabisa kumfanya Harpy ajihudhuru nyazifa zake, hii ni personal attack na amekitumia cheo cha RC kama dhamana binafsi. Ilitakiwa kufuata taratibu za kisheria. Huwezi kumwambia mtumishi wa uma ulikuwa unamtafuta muda mrefu, that means mudawote huu hukuweza kumpa maelekezo ajirekebishe ilimuende sawa.

2. MH. Harpy Eagle alisikitishwa na kitendo cha baadhi ya watoto na wazee kulipishwa wakati sera inataka watibiwe bure na hii kupelekea RC kucharuka na kumvunjia heshima Dr. mbele ya hadhara.

Hapa kuna kosa kubwa sana mh. rc kalifanya either makusudi kutafuta kick au hakujua. Referral hospital zote ukienda kutibiwa kama self (home) referral bila kupitia hospital za awari unatakiwa uchangie (coast sharing). Dr. alikuwa sahihi sema hakuweza kujitetea vyema. Nadhani kuna umuhimu wa kuheshimu taaluma na kuacha kuleta siasa katika maswala nyeti kama haya. Hospital zetu zina upungufu mkubwa sana wa budget ya kuziendeshea katika kutoa huduma bora.
Juzi hapa Zito kasema kuwa budget iliyopangwa ya wizara ya afya kwa ajili ya huduma za afya kupitia bunge fedha hizo zilipelekwa hata nusu ya budget haikufikia kiwango kilicho pitishwa.
Kwakipindi kilefu sana budget yatue inasaidiwa na donor, 2017/2018 budget hii 26% ni donor na 74% ndo serekali inatoa fedha hizo.

Tumekuwa tunawaaminisha watu watatibiwa bure huku pesa ya budget haitoshi, siasa nikitu cha hovyo sana

Analysis of the Government of Tanzania’s Budget Allocation to the Health Sector for Fiscal Year 2017/18 POLICY Brief January 2018
1540686876288.png

1540686917255.png

1540686953497.png

1540687010422.png
 
Wanajamvi, lazima mpate ukweli halafu mfanyie uchambuzi na si kukuupuka tu

Maamuzi ya waziri hayakuzingatia ukweli uliosemwa. Nimeiona video nzima iliyopo You tube

1. Suala ni la kiutawala si la kitatibu. Mkuu wa mkoa alikuwa na haki ya kulisikiliza

2.Kuna matatizo kwa pande zote, Mkuu wa mkoa kama mtawala, na Dakatari kama msimamizi

Dk Mfawadhili
Alishindwa kutetea maamuzi yake. Nilichobaini ni 'panic' au kushindwa kujieleza
Maamuzi ya kutoza fedha yalikuwa na lengo la kuimarisha huduma.

Dk. mfawidhi alitakiwa aeleze yalikuwa maamuzi ya management na si yake kwa lengo zuri
Maamuzi hayo hayakuzingatia sera ya Taifa, hivyo alitakiwa atetee uamuzi huo ni kwanini

Maamuzi ya management yalitakiwa yamfikie DMO na RMO, Dk mfawadhi hakufanya hivyo, kosa

Dk hakutakiwa ku 'operate' kama hospitali binafsi, alitakiwa awafahamishe mamlaka nyingine
Kwa kufanya hivyo, RMO angewajibika kwa matatizo yaliyotokea au angeshauri vinginevyo kabla

Mkuu wa Mkoa (RC)
Baada ya kupata ukweli alipaswa asiwe na jazba.
Ingelikuwa vema akatoa tamko, sera ya Taifa ifuatwe na anatengua maamuzi ya management-hospitali

RC hakutakiwa kueleza maongezi yake na Dk kwani ilikuwa ni mazungumzo ya kikazi( faragha)
Kuyaeleza ni kumdhalilisha Dk, kiutawala halikubaliki ''Praise publically criticize privately'.

RC alitakiwa akutane na menejementi kujua ni kwanini wanahitaji fedha ikiwa sera ya Taifa inatoa
Je, kuna tatizo jingine au ni kukiuka tu taratibu? Alitakiwa aongee nao apate ukweli kwa upande wao

RC hakupaswa kutangaza kumtimua wadhifa hadharani.
RC ana nafasi ya kuandika barua au kumsimamisha kazi kwa utaratibu wa kushindwa usimamizi. Hakufuata taratibu za kiuongozi na utawala

Kutangaza hadharani ilikuwa kumshushia hadhi kwa mtazamo wa kisiasa na si kiutawala.
Kushindwa uongozi hakupaswi kumdhalilisha. Dk anabaki kuwa mtaalamu bila kuwa kiongozi na hilo linapaswa kulindwa ili aweze kuendelea kupata 'public trust'. Kazi ya Dk ni matatibu, uongozi ni ziada

Mwisho, watu wanachanganya mambo. Hakuna suala la kitatibu lililoongelewa suala zima ni la kiutawala. Laiti angegusia mambo ya kitaaluma RC angekuwa amevuka mpaka wa kazi

Tatizo kubwa katika hii issue ni kukosekana kwa mafunzo ya management kwa viongozi, kiasi kwamba masuala ya kiutawala wanayaelekeza kisiasa.
RC maongezi yake yalilenga siasa zaidi ya kutatua tatizo kwa njia za kiutawala na uongozi

Waziri hakutenda haki kwa kutoweka upande wa RC. Mleta mada hakutenda haki kwa kutoweka upande wa RC na alichosema. Uzi mzima umekuwa 'sensational' bila kuzingatia facts

JokaKuu Moderator
hajaweka upande wa RC maana hayo yaliishajadiliwa na videos zikawekwa humu na youtube zipo.
Tunadeal ma kilichopo sasa toka kwa waziri Jaffo, na kukumbushia huo udhalilishaji.
Ukweli ni kwamba RC Hapi anapenda sifa za kijinga, licha ya kumsema vibaya yule daktari pasipo kufuata utaratibu, pale anaposema "huyu daktari simtaki kwenye mkoa wangu hata akikutea hana kosa apangiwe kazi sehemu nyingine sio kwenye mkoa wangu" huyu mwendawazimu nani kamuambia Iringa ni yake?
je kuchochea daktari kubadilishwa kituo cha kazo ndio kutafuta suluhisho?

RC alitakiwa kukaa chini na uongozi sa hospitali husika kujua chanzo cha lile tatizo nini nini, na litatuliwe, sio kuropoka ropoka kwenye hadhara ili tu watu washangilie
 
Mimi nashangaa hili swali hatujibiwi. Na huu ndio unapaswa kuwa msingi wa mjadala
Bro we rusha tu madongo huna haja ya kuambiwa alichofanya. Hawa jamaa inshort wanaboa
ni kwa vile inatia uvivu mtu kuanza kuelezea tukio. Njia rahisi ingia youtube tafuta videos za zaira za RC Hapi iringa, utakutana na video unayohusu hii ishu yake na daktari. Ilikuwa ni kama mkutano na wananchi wa eneo fulani huko Iringa katika ziara zake alizozifanya mwezi uliopita, kuna koaa kweli lilionekana katika hospitali la kutoza fedha wakundi ya watu ambayo hawatakiwi kutozwa, jambo baya ni namna RC alivyokuwa anahoji hakutaka kupewa maelezo yaeleweke badala yake alikiwa anafoka tu na kutoa maneno ya kuudhi, aliongea mengi, hali halisi utaiona kwenye hiyo video
 
Naiweka hapa hiyo video daika chache zijazo kwa faida ya wachangiaji maana naona kuna watu hata humu kuna watu wanachangia kwa hisia hata hawajui kitu
 
Jf kumbe haina uwezo wa kupakua video!!!! ndiyo maana watu hawajaiweka maana nimewaza hiyo video ninayo mm tu kwel kumbe tatizo ni apple ya jf iko nyuma sana kama mkia, mpka kupakua video haiwez dah wamiliki wake nayo watakuwa wanaume wa dar#ujumbeumefika.
 
kwa hiyo ukiwa daktari ufanye uzwazwa wowote usionywe sababu wewe daktari basi polisi naye atakutembezea virungu asionywe sababu yeye polisi mwana ccm atatumbua nchi atakavyo asiullizwe wala kuhojiwa na kuwajibishwa sababu yeye ni kada chama kilichopo madarakani? Hebu punguza mahaba alafu type upya

Hakuna asie wajibishwa Nchi hii ,hapa tuna lalamikia Utaratibu ulio tumika kumuwajibisha huyo Daktari.Haukuwa sahihi na ndio Sababu Waziri amesema atawaelekeza hao Jamaa Mipaka ya Majukumu yao.
 
Mimi nashangaa hili swali hatujibiwi. Na huu ndio unapaswa kuwa msingi wa mjadala
Naamini mods hawajawatendea haki hiyo clip wanayo ya hapi anamfokea daktar bingwa mbele ya wananchi.
 
Wapiga dili, wazembe, wezi, wanasiasa wenye kuwazia kujaza matumbo yao,! Waathirika wa tumbua tumbua ya vyeti na uozo mwingine serikalini ndio waliojaa JF.
Kwa michango ya uzi huu huitaji kufanya utafiti kujua JF imejaza watu wenye mtazamo upi kisiasa kiuchumi na kijamii.
Unapaswa kuiomba radhi JF home of great thinker.
Unashindwa kuelewa kuwa hata maamuzi makubwa sana ya serikali na mashirika ya umma kwa asilimia kubwa yame base katika mijadala iliyopitia hapa?
Kama hulioni hilo ni kutokana na upofu ulioingia kutokana na huba yako kwa Ally Happi kijana aliyebahatika kupewa nafasi lakini imemshinda na hutaki asemwe.
Ungekuwa na waziri au MTU mwenye nafasi ya maamuzi serikalini mwenye ukaribu nawe ukamuuliza msaada wa JF atakueleza kwa kirefu.
 
kwa hiyo ukiwa daktari ufanye uzwazwa wowote usionywe sababu wewe daktari basi polisi naye atakutembezea virungu asionywe sababu yeye polisi mwana ccm atatumbua nchi atakavyo asiullizwe wala kuhojiwa na kuwajibishwa sababu yeye ni kada chama kilichopo madarakani? Hebu punguza mahaba alafu type upya
Ungesoma na kuelewa kwanza
 
Wanajamvi, lazima mpate ukweli halafu mfanyie uchambuzi na si kukuupuka tu

Maamuzi ya waziri hayakuzingatia ukweli uliosemwa. Nimeiona video nzima iliyopo You tube

1. Suala ni la kiutawala si la kitatibu. Mkuu wa mkoa alikuwa na haki ya kulisikiliza

2.Kuna matatizo kwa pande zote, Mkuu wa mkoa kama mtawala, na Dakatari kama msimamizi

Dk Mfawadhili
Alishindwa kutetea maamuzi yake. Nilichobaini ni 'panic' au kushindwa kujieleza
Maamuzi ya kutoza fedha yalikuwa na lengo la kuimarisha huduma.

Dk. mfawidhi alitakiwa aeleze yalikuwa maamuzi ya management na si yake kwa lengo zuri
Maamuzi hayo hayakuzingatia sera ya Taifa, hivyo alitakiwa atetee uamuzi huo ni kwanini

Maamuzi ya management yalitakiwa yamfikie DMO na RMO, Dk mfawadhi hakufanya hivyo, kosa

Dk hakutakiwa ku 'operate' kama hospitali binafsi, alitakiwa awafahamishe mamlaka nyingine
Kwa kufanya hivyo, RMO angewajibika kwa matatizo yaliyotokea au angeshauri vinginevyo kabla

Mkuu wa Mkoa (RC)
Baada ya kupata ukweli alipaswa asiwe na jazba.
Ingelikuwa vema akatoa tamko, sera ya Taifa ifuatwe na anatengua maamuzi ya management-hospitali

RC hakutakiwa kueleza maongezi yake na Dk kwani ilikuwa ni mazungumzo ya kikazi( faragha)
Kuyaeleza ni kumdhalilisha Dk, kiutawala halikubaliki ''Praise publically criticize privately'.

RC alitakiwa akutane na menejementi kujua ni kwanini wanahitaji fedha ikiwa sera ya Taifa inatoa
Je, kuna tatizo jingine au ni kukiuka tu taratibu? Alitakiwa aongee nao apate ukweli kwa upande wao

RC hakupaswa kutangaza kumtimua wadhifa hadharani.
RC ana nafasi ya kuandika barua au kumsimamisha kazi kwa utaratibu wa kushindwa usimamizi. Hakufuata taratibu za kiuongozi na utawala

Kutangaza hadharani ilikuwa kumshushia hadhi kwa mtazamo wa kisiasa na si kiutawala.
Kushindwa uongozi hakupaswi kumdhalilisha. Dk anabaki kuwa mtaalamu bila kuwa kiongozi na hilo linapaswa kulindwa ili aweze kuendelea kupata 'public trust'. Kazi ya Dk ni matatibu, uongozi ni ziada

Mwisho, watu wanachanganya mambo. Hakuna suala la kitatibu lililoongelewa suala zima ni la kiutawala. Laiti angegusia mambo ya kitaaluma RC angekuwa amevuka mpaka wa kazi

Tatizo kubwa katika hii issue ni kukosekana kwa mafunzo ya management kwa viongozi, kiasi kwamba masuala ya kiutawala wanayaelekeza kisiasa.
RC maongezi yake yalilenga siasa zaidi ya kutatua tatizo kwa njia za kiutawala na uongozi

Waziri hakutenda haki kwa kutoweka upande wa RC. Mleta mada hakutenda haki kwa kutoweka upande wa RC na alichosema. Uzi mzima umekuwa 'sensational' bila kuzingatia facts

JokaKuu Moderator
Mkuu Nguruvi3, bado kosa linabaki palepale kuwa RC katumia makosa ya kimanagement kuyafanyia maamuzi kisiasa.
Hilo kosa LA Daktari jee lilikuwa LA kumsimamisha hadharani na kumdhalilisha kiasi kile mbele ya wagonjwa wake wa kesho?
Nao bila kufahamu (pengine kwa kukosa elimu au hulka) wakashangilia kwa bidii udhalilishaji huo wa kutafuta kiki za kisiasa?
Hatari ya kudhalilisha taaluma ni kuwa kesho Mwananchi huyo mshangiliaji anaweza kujikuta theatre na huyo daktari bila RC kuwepo na kibinadamu tunajua nini matokeo ya hali hiyo.
Makosa ya maamuzi ya ki management yapo kila siku na zipo namna za kuweka sawa bila kuathiri utendaji wa kitaaluma has a kwa hizi noble professional.
Nakumbuka hata Mama Samia aliwahi kulionya hili jambo akiwa Geita
 
Back
Top Bottom