Ajira za ualimu kwa watu wasio na shahada ya ualimu | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Ajira za ualimu kwa watu wasio na shahada ya ualimu

Discussion in 'Jukwaa la Elimu (Education Forum)' started by Tume ya Katiba, Aug 1, 2012.

  1. T

    Tume ya Katiba JF-Expert Member

    #1
    Aug 1, 2012
    Joined: Apr 6, 2012
    Messages: 4,746
    Likes Received: 513
    Trophy Points: 280
    Wadau,
    taarifa toka kwa mdau wa wizara ya elimu zinaeleza kuwa anytime kama walimu wataendelea kugoma, huenda serikali sikivu ikatangaza ajira za ualimu kwa watu wenye shahada zisizo za ualimu. kama taarifa hii ni ya kweli basi wadau wasio na ajira waandae vyeti.
     
  2. Angel Msoffe

    Angel Msoffe JF-Expert Member

    #2
    Aug 1, 2012
    Joined: Jun 21, 2011
    Messages: 6,799
    Likes Received: 67
    Trophy Points: 145
    nani akachafuke chaki na kupiga kelele kutwa nzima halafu mshahara kidogo.......,fupa lililomshinda fisi mi sitaliweza,.......Bora niendelee na biashara yangu ya vitumbua inanilipa zaidi ya ualimu
     
  3. MotoYaMbongo

    MotoYaMbongo JF-Expert Member

    #3
    Aug 1, 2012
    Joined: Jan 7, 2008
    Messages: 1,759
    Likes Received: 115
    Trophy Points: 160
    Nani mwenye shahada yake atakubali aje alipwe laki mbili wewe? Hapo wamechemka.
     
  4. N

    Njaare JF-Expert Member

    #4
    Aug 1, 2012
    Joined: Sep 26, 2010
    Messages: 1,071
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Hizo nafasi mbona zipo tu hata kabla ya walimu kugoma na walikosa watu?
     
  5. s

    sweke34 JF-Expert Member

    #5
    Aug 1, 2012
    Joined: Sep 28, 2010
    Messages: 2,532
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Kama wengi wa walimu wa sasa hawajalipwa mishahara/kuongezewa mishara baada ya kupandishwa daraja, unategemea serikali itawalipa nini hawa waalimu wapya??
     
  6. G

    Gagnija JF-Expert Member

    #6
    Aug 1, 2012
    Joined: Apr 28, 2006
    Messages: 5,916
    Likes Received: 309
    Trophy Points: 180
    Hao wasio na shahada za ualimu wao wako tayari kufanya kazi kwa kujitolea bila malipo?
     
  7. Hossam

    Hossam JF-Expert Member

    #7
    Aug 1, 2012
    Joined: Feb 10, 2011
    Messages: 2,269
    Likes Received: 155
    Trophy Points: 160
    Huu ni upuuzi mwanana, hivi kwani pale Lugalo si kuna wanajeshi ambao hutumiwa pia kama madaktari wa akiba wakati wa migomo ya madaktari raia? Basi tuwatumie TPDF wetu wakati huu ambapo hakuna vita, JWTZ ni wepesi sana kujifunza na kufunza wenzao... Nchi hii tutasikia mengi!!!
     
  8. S

    Swae24 Member

    #8
    Aug 1, 2012
    Joined: Mar 23, 2012
    Messages: 45
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    upo siriaz kweli..............serkali sikivu kiaje!?
     
  9. harakat

    harakat JF-Expert Member

    #9
    Aug 1, 2012
    Joined: Jul 4, 2011
    Messages: 2,907
    Likes Received: 737
    Trophy Points: 280
    Mtoa mada uana mtindio wa ubongo angalia haya mambo jinsii yalivyo kwanza
    ishu sio kazi ishu ni hela wewe
    kazi za ualimu zimedharauliwa kitambo na ndio maana wanataka kiifanya fani kuwa
    dampo
     
  10. Sema Chilo

    Sema Chilo JF-Expert Member

    #10
    Aug 1, 2012
    Joined: Mar 24, 2012
    Messages: 324
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hii mada haina utafiti wowote mkuu HAIWEZEKANI MILELE NA MILELE
     
  11. Kennedy

    Kennedy JF-Expert Member

    #11
    Aug 1, 2012
    Joined: Dec 28, 2011
    Messages: 10,658
    Likes Received: 2,474
    Trophy Points: 280
    Hoja hii imeungwa mkono mkuu.
     
  12. Kennedy

    Kennedy JF-Expert Member

    #12
    Aug 1, 2012
    Joined: Dec 28, 2011
    Messages: 10,658
    Likes Received: 2,474
    Trophy Points: 280
    Hoja hii imeungwa mkono mkuu.
     
  13. Mangaline

    Mangaline JF-Expert Member

    #13
    Aug 1, 2012
    Joined: May 19, 2012
    Messages: 1,052
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    "Wewe ukikiona cha nini, wenzako wanasema nitakipata lini" Tunasubiri wafukuzwe nasi tuingie. Tunasubiri kauli ya mkuu wa kaya. "LIWALO NA LIWE"
     
  14. K

    KISIMASA Member

    #14
    Aug 1, 2012
    Joined: Feb 3, 2012
    Messages: 39
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mwaka huu ni mwaka wa shetani kwa serikali dhaifu. Walisema madaktari ni wabinafsi na wana tamaa, watasema nini kuhusu waalimu. Bado wasubiri mgomo wa wafanyakazi wote kupinga marekebisho ya sheria ya mafao ya uzeeni. Anayelishauri taifa ana homa ya uti wa mgongo,au ebola anakaribia kukata roho. Kama mama magreth sita kasema waanzishe program ya kutoa mafunzo ya tiba kwa miezi sita,nadhani kwa waalimu anaweza kuanzisha emergency program ya wiki mbili kwa ajili ya kufundisha masomo marahisi kama sayansi kimu.
     
  15. SG8

    SG8 JF-Expert Member

    #15
    Aug 1, 2012
    Joined: Dec 12, 2009
    Messages: 3,001
    Likes Received: 66
    Trophy Points: 145
    K
    Kawaambie waheshimu mahakama basi kwani wanatoa ajira wakati mgogoro haujaisha? Tatizo la Walimu ni kubwa kwanini waliamua kusitisha ajira kwa Walimu wasiokuwa na taaluma ya Ualimu? Umekurupuka kajipange
     
  16. m

    mamajack JF-Expert Member

    #16
    Aug 1, 2012
    Joined: May 21, 2012
    Messages: 1,163
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    mshahara sh.ngapi??
     
  17. MAMMAMIA

    MAMMAMIA JF-Expert Member

    #17
    Aug 1, 2012
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 3,823
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    Hao waatakaojipeleka wajitayarishe na mgomo hata kabla ya kuanza kazi!
     
  18. KOMBAJR

    KOMBAJR JF-Expert Member

    #18
    Aug 1, 2012
    Joined: Nov 15, 2011
    Messages: 5,848
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Hizo ni solutions za dhaifu.....
     
  19. M

    Mwanaweja JF-Expert Member

    #19
    Aug 1, 2012
    Joined: Feb 8, 2011
    Messages: 3,576
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    serikali imekosa la kufanya inatapatapa haina jipya ngoja iaibike yaani walimu wanaivua nguo mpaka watoto wanaiona serikali ni kichaka cha wahuni wasiotakia mema maisha ya wanafunzi chuki inaongezeka kuliko hapo nyuma na hili ndio taifa la kesho sijui ccm itajificha wapi
     
  20. STEIN

    STEIN JF-Expert Member

    #20
    Aug 1, 2012
    Joined: Aug 29, 2010
    Messages: 1,764
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Acha Umbeya wewe, labda waajiri wasiojua kusoma na kuandika lakini si wasomi kufanya kazi ya ualimu kwa mshahara ule
     
Loading...