Ajira za private sector zina mambo ya ajabu na visa

Ajira za private sector zina mambo ya ajabu na visa

Engineuring ni nini mkuu?Naona kila saa unairudia rudia mkuu
 
Muendelezo May ila ghafula tu IMO!?

Aiseee!!!

Any way, palipo na riziki hapakosi wanafiki (wanafiki Yaani, wachawi, wauaji, wambea, wazinzi n.k.n.k) pole mkuu.

Tena , muendelezo mwingi mwezi wa April Duuuuuuh...

Africa kuna shida sana,nimefanya kazi na wazungu yaani wao ni " competence is your strength in the job market"

Na hapa ikumbukwe kuwa , kweli hata wazungu wana vimemo ila mara nyingi sana ikitokea "memo" ikatumika still inatumika to a person who is very intelligent and competent on his/her profession.
 
Dah.....[emoji41]
0efbe7c398e84671fcc33aae2c74c383.jpg
 
Mung Chris
Mkuu hayo mambo naamini yapo kila sehemu hata huko serikalini yapo Mkuu...penye riziki hapakosi fitina...
Cha Msingi mkuu ungekuwa unasali sana sana,kabla ya kuamka,ni lazima uchague upande Mkuu...
Iko hivi...ukiona unapigwa sana vita na wenzako...tena visivyo na mbele wala nyuma ujue una kitu flani ambacho wenzako hawana....
Mti wenye matunda ndio unaopigwa mawe Mkuu....

Dawa ya hao watu ni kujikabidhi tuuu kwa MUNGU Kwa nguvu zooote....tena unaweza ambiwa hufanyi kazi,you dont deliver....wakati vigezo/Appraisal zipo wazi... unaweza chukiwa hata na wengi tuu kumbe "JUNGU"Limeanzia kwa surbodinate wako,nae kaeneza sumu kwa watu....wanaweza sema kuwa hata ulipata kazi kwa kimemo Au Qualification za hiyo kazi huna...achana na majungu banaaa...
Cha Msingi fanya kazi kwa malengo pia usipende kumshirikisha mtu mambo yako...talk to GOD Mkuu kila wakati...unapopata nafasi ya kukutana na bosi wako wa juu Mueleze kama unakosa Amani...vinginevyo unaweza pia kuwa unayapuuzia unafanya zile Principle duties ulizopewa tuuu.
Nakutakia kila la Kheri Kaka...hakuna kazi rahisi,hakuna sehemu unayoweza ku relax.
 
Jambo la msingi nikuacha unoko kunakikampuni binafsi nilikua nafanya kaz mpambe wa bosi alikua mnoko makato ya kiboya kosa kidogo makato matusi kunamzee alikatwa mshahara akatoa choz mpaka nikamuonea huruma crew nzima ikachanga hella tumuendee kwa mtaalam kwashinikizo nikawa Mjumbe katika watu watatu kilichotokea paka leo hii sichezi na riziki za watu nihatari
Hahahaaa inaitwa kamati ya ufundi....ngoja n Ku pm
 
Kazi ya kuajiliwa popote pale sitaki... Mnataka kuuana kisa upuuzi tu.. Binadamu sio watu..
 
Mkuuu nakushauri kitu kimoja ISHI VIZURI NA WATU..... haiwezekani kila saa mikosi ikukute wewe . usipende sana kusifiwa sehemu za kazi na penda sana kuwafundisha watu kama wewe umebarikiwa kujua mengi. Ukifanya hivo haman ataekufuatilia maeneo ya kazi. Na jali maisha yako usifuatilie ya wengine, usiseme watu. uwe na kauli nzuri. in short kuwa mtulivu maofisini kwa watu. Naona watu wengi sana wanalalamika oh wamepewa ubosi wtu wanawashambulia hii ni kwasababu watu wanahisi a. unaringa b. unawanyanyasa c. hautkelezi kazi ipasavyo d. una upendeleo. kuna mabosi nimefanya nao kazi wako hizo positions miaka 20 na hamna mtu ana shida nao wewe sehemu zote unapata pingamizi why? pia heshimu kils mtu kiburi fanya kwenye kampuni yako.
Last very important point... WEWE KUWA MJINGA SIKU ZOTE NA KUBALI KUJIFUNZA, USIJIONE UNA AKILIA KULIKO BOSI WAKO, WAFANYAKAZI WENZAKO NK.... KUBALI KUJIFUNZA KUTOKA KILA MTU MKUUU
 
waTZ ni problem kwenye ajira binafsi ndio maana katika East Africa nchi ambayo ina waajiriwa wenfi kutoka mataifa mengine ni Tanzania. Wa TZ ni shida tunawaajiri hakuna jinsi lakini ni shida
utakuta ofisi imejaa chupa za chai,mikate,Karanga ......duu
 
ulivyosema tu ulikuwa unasaini"check", nkajua hyo kazi na ww uliifanyia namna na hustahili kuwepo
Katika Management huwa wanateuliwa watu wa ku sign checki kama 3 hivi au 2, ni ngumu kufanya namna kwa sababu anayeandika, mtumiaji na wanao sign hakuna mawasiliano na hakuna kinacho fanyika nje ya budget sasa namna itatokeaje, ilikuwa ngumu sana.
 
Watu interview tu ya kazi wanaenda kufukizwa kwa waganga
we acha tu haya mambo si mchezo kabisa, kwanza ukifika kwenye interview unaanza kutetemeka unashangaa baridi ya ghafla, unashangaa unajisikia kwenda kujisaidia mara unajisikia vibaya sasa huelewi hili tatizo linatokea wapi na mm nilikuwa mzima kumbe kuna mtu ana wachezea ili muonekane ma bwege hata kama ni baba yako anakufanyia interview na mmezoeana siku hiyo unaanza kumuogopa sana unatetemeka dah.
 
Acha kuamini mambo ya kishirikina.....wewe unatatizo la kiafya...kupatwa na kizunguzungu au kubanwa kifua ulitakiwa kwenda hospital....alafu umeshaamini kuwa unapigwa juju tayari ulishajiaribu kisaikolojia so achana na hayo mawazo mfu.....
sijawahi amini na sitakaa niamini kuwa kuna ushirikina, yanayotokea na niliyoyaona ni kitu gani hilo lilikuwa swali, kwanini nikifika katika maeneo yangu hali inabadilika ghafla ila nikiwa maeneo mengine hali iko shwari unataka nikae kimya nisitafakari kwanini hilo
 
Hapa hatuzungumzii mikosi tunazunguzia chuki, fitna, tamaa za watu na uroho wa madaraka unao pitiliza. Swala lingine sio kupenda kusifiwa, kujitahidi kusoma haimaanishi uende ukawafundishe wengine kila mtu anapambana na hali yake, mtu ana mshahara hataki kwenda kusoma anaona amefika. swala sio pingamizi kuzipata kila ninapoenda swala ni kwamba ninakutana na watu wenye mazoea ya kufanya kazi kama walivyozoea, kuamua kujituma ni hurka ya mtu anavyopenda na ni jitihada za kutetea ugali, naamini nikijituma sana kazini kuna uwezekano wa kupandishwa cheo na kupata ugali mnono ndio msimamo wangu, wengine wanashindwa kuchezea mishahara yao wanabaki wanacheza na kazi za watu, ujue ukifanya kazi na mzungu kwanza anaangalia mwisho wa mwezi ulifanya nini, kuna kitu tunaita performance apraisal, kwa wanao fanya serikalini wakienda kufanya na wazungu huwa wanaponea chupuchupu kufukuzwa kazi mda mchache tu baada ya kuanza kazi ni kwa kuwa hawaelewi hawa jamaa wanavyofanya kazi kwa bidii (value for money) anakulipa mwisho wa siku anataka umuonyeshe ulicho kifanya kinachoendana na pesa anayokupa, sijawahi fanya serikalini toka nianze kuajiriwa. unayemsema amefanya kazi miaka 20 uanmjua kwa undani au auanficha kucha ukitaka kumjua jiendeleze hadi level zaidi yake, na uendelee tu kufanya kazi hiyo hiyo najua ukishajiendeleza lazima utahiji cheo kinachoendana na elimu yako sawa kwa kuomba ikitokea au kutafita sehem nyingine sawa sasa hayo ndo maisha ninayo yazungumzia mimi. kwangu majigambo mwiko, kumnyanyasa mtu mwiko, kumfikiria mtu vibaya mwiko, kwangu mimi ni ntafanyaje kazi ili niweze kufikia malengo ya shirika kama inavyotakiwa na kufanya kazi kwa ukaribu sana na wafanya kazi wengine. sijasoma sana kiivyo unavyo fikiria ila hata leo nikipata hela kidogo nafikiria kujiongeza kielimu huwa sichoki.
 
Dah.....[emoji41]
0efbe7c398e84671fcc33aae2c74c383.jpg

Popote pale hata hapa nchini tukiamua ku invest kwenye elimu tutafika mbali sana, mataifa mengi yameendelea sana ni kwa sababu ya ku invest kwenye elimu, watu wao wanaonekana kufanya vitu vikubwa sana. kama mfano wakenya na uganda kutengeneza magari nikwamba wame invest sana kwenye elimu ndio maana wamewapata hao watu na watatokea wengine
 
Muendelezo May ila ghafula tu IMO!?

Aiseee!!!

Any way, palipo na riziki hapakosi wanafiki (wanafiki Yaani, wachawi, wauaji, wambea, wazinzi n.k.n.k) pole mkuu.

Tena , muendelezo mwingi mwezi wa April Duuuuuuh...

Africa kuna shida sana,nimefanya kazi na wazungu yaani wao ni " competence is your strength in the job market"

Na hapa ikumbukwe kuwa , kweli hata wazungu wana vimemo ila mara nyingi sana ikitokea "memo" ikatumika still inatumika to a person who is very intelligent and competent on his/her profession.
ukifanya kazi na wazungu kwa mazoea lazima utashindwa tu na utakimbia, kazi yangu ya kwanza nilifanya na wazungu ndio maana nilizoea hivyo kujaribu kuonyesha competence na ku invest kwenye elimu, ukiona mtu anapambana na competence yako ujue ni bwege na wengi wako hivyo, sisi tunachokifanya ni uonyeshe competence yako na mimi yakwangu ili tujenge kitu na sio uanze chuki eti naona huyu anajifanya anaweza sana... shida tupu
 
Back
Top Bottom