Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Ajira mpya lini?

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Plato, Aug 5, 2011.

  1. Plato

    Plato JF-Expert Member

    #1
    Aug 5, 2011
    Joined: Aug 28, 2010
    Messages: 421
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Leo ni zamu ya wizara ya kazi na ajira.nauliza ajira mpya za serikali zinatoka lini? Hasa kwa walimu waliomaliza vyuo vikuu karibuni.mana ilisemwa hela imeshapitishwa.na ilisemwa wangepangwa wakiwa vyuoni bado.sasa vijana wanaanza kwenda shule za private,halafu serikali itaanza kulia haina walimu.wajue inaumiza kijana kumaliza kazi akakaa miezi lukuki eti anasubiri ajira,wakati kuna private na zinalipa vizuri
     
  2. tatanyengo

    tatanyengo JF-Expert Member

    #2
    Aug 5, 2011
    Joined: Mar 30, 2011
    Messages: 1,139
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    Wizara ya Eimu ndiyo yenye dhamana ya kuajiri walimu na siyo Wizara ya Kazi na Ajira.
     
  3. Vmark.

    Vmark. JF-Expert Member

    #3
    Aug 5, 2011
    Joined: Aug 2, 2011
    Messages: 1,361
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Sa we c uende huko private? Y ar u complaining whle u got the solution?
     
  4. i

    iMind JF-Expert Member

    #4
    Aug 5, 2011
    Joined: Mar 27, 2011
    Messages: 1,810
    Likes Received: 133
    Trophy Points: 160
    Hivi kazi za wizara hii ni nini? Mchango wake katika kuongeza ajira na kulinda haki za wafanyakazi?
     
  5. Plato

    Plato JF-Expert Member

    #5
    Aug 5, 2011
    Joined: Aug 28, 2010
    Messages: 421
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    hakuna mwenye kujua lini kwa hiyo? Iwe wizara hii au nyingine?hoja ni vijana kukaa bila kazi.
     
  6. i

    iMind JF-Expert Member

    #6
    Aug 5, 2011
    Joined: Mar 27, 2011
    Messages: 1,810
    Likes Received: 133
    Trophy Points: 160
    <br />
    <br />
    Wajiajiri, hakuna ajira....
     
  7. Katavi

    Katavi Platinum Member

    #7
    Aug 5, 2011
    Joined: Aug 31, 2009
    Messages: 36,672
    Likes Received: 2,234
    Trophy Points: 280
    Mazingira bado hayaruhusu kujiajiri.....
     
  8. S

    Sometimes JF-Expert Member

    #8
    Aug 5, 2011
    Joined: Dec 28, 2010
    Messages: 4,575
    Likes Received: 351
    Trophy Points: 180
    Kilimo kwanza ndiyo ajira muafaka!
     
  9. Emanuel Makofia

    Emanuel Makofia JF-Expert Member

    #9
    Aug 5, 2011
    Joined: Jan 5, 2010
    Messages: 3,812
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    utajajirije wakati hali ni tata namna hii!!
    umeme,maji,mafuta ,
    ..........................
     
  10. Plato

    Plato JF-Expert Member

    #10
    Aug 5, 2011
    Joined: Aug 28, 2010
    Messages: 421
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    basi hii ni shwine state.elimu yetu ya kukariri utajiajiri vipi? Afadhali kuwa mbwa ulaya
     
  11. Vmark.

    Vmark. JF-Expert Member

    #11
    Aug 5, 2011
    Joined: Aug 2, 2011
    Messages: 1,361
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Graduate kama ww u must have plan b rather than yelling to the ministry now and then....nilimalza last year july na august nlikua nshapata kaz bse nilifight tangu nikiwa secönd semester of the final year...
     
  12. semango

    semango JF-Expert Member

    #12
    Aug 5, 2011
    Joined: Aug 24, 2010
    Messages: 531
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    huwa nashangaa sana watu wanaotamkaga maneno haya.huwa napata shida kuamini kama wameishi maisha ya mtanzania wa kawaida.unapomwambia kijana akajiajiri wakati ndio kwanza katoka chuoni unakua unategemea ajiajiri vipi?hana asset yeyote ya kuweka rehani kupata mkopo na serikali yake haijajenga mfumo wowote wa kumuwezesha kupata kinachohitajika kujiajiri then mnabaki kupayuka wajiajiri!!!!usifikirie wako sawa na wewe ambae tayari una account inahela!yeye ndio kwanza katoka chuoni.acheni hizi kauli za chooni eti wajiajiri.watajiajiri kwa ****** au?!!
     
  13. Mamndenyi

    Mamndenyi JF-Expert Member

    #13
    Aug 5, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 26,797
    Likes Received: 1,279
    Trophy Points: 280
    Ajira ni yao na vijana wao.
     
  14. i

    iMind JF-Expert Member

    #14
    Aug 5, 2011
    Joined: Mar 27, 2011
    Messages: 1,810
    Likes Received: 133
    Trophy Points: 160
    Hiyo hali tata yaweza kutumiwa kama fursa. Tujaribu kuwa na positive thinking. Tusiome hali iliyopo kama vikwazo bali fursa
     
  15. W

    WISIZE Member

    #15
    Jan 31, 2014
    Joined: Jan 2, 2014
    Messages: 7
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    tu tunahangaishana kwa BRN. sidhani kama Kikwete na wenzake wana mapenzi na nchi hii. uzalendo hakuna kabisa. Haiwezekani unataka matokeo katika makaratasi huku huajiri watu wa kusapoti hayo matokeo. Nadhani wanataka PRN(poor results now.
     
  16. W

    WISIZE Member

    #16
    Jan 31, 2014
    Joined: Jan 2, 2014
    Messages: 7
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    swala ya kujiajiri kutamka ni rahisi. Ebu niambie mwalimu akajiajiri wapi?haijalishi ni wa grade A diploma au digree. tel me one example wapi? Where do you get capital? stop kudanganyana hapa. Serikali imeivest pesa nyingi kusomesha walimu hasa wanaomaliza vyuo vya ualimu vya serikali lengo watimize mahitaji ya nchi. sasa if people can stay miezi lukuki imagine from february 2013 mpaka leo! nikupoteza rasirimali za nchi.
     
  17. kibaizi kiki

    kibaizi kiki Senior Member

    #17
    Jan 31, 2014
    Joined: Dec 23, 2012
    Messages: 160
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    TPDC wamemwaga ajira soma magazeti ya leo acha kulalama
     
  18. DZUDZUKU

    DZUDZUKU JF-Expert Member

    #18
    Jan 31, 2014
    Joined: Nov 8, 2012
    Messages: 2,589
    Likes Received: 68
    Trophy Points: 145
    Pole kwa kuwa mbwa hapo ulipo
     
  19. DZUDZUKU

    DZUDZUKU JF-Expert Member

    #19
    Jan 31, 2014
    Joined: Nov 8, 2012
    Messages: 2,589
    Likes Received: 68
    Trophy Points: 145
    Kila mtu anamalengo yake ndio maana anataka kufanya kazi serikalini, na mtu kuuliza hivi haina maana hana kazi huenda anayo ila hataki kuendeleza mkataba huko private maana hana mpango wa kufanya kazi/kuajiriwa private.
     
  20. ameline

    ameline JF-Expert Member

    #20
    Jan 31, 2014
    Joined: Jan 8, 2013
    Messages: 2,256
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 0
    we wasema miez lukuki.? kuna dada na kaka zako wapo miaka 4/5 mtaani na degree zao lukuki sasa hawapat hata hizo za private..kama umebahatika private nenda ukizisubiri hizo za kawambwa...