Ajali ya Meli: Clouds FM na msaada wa maboya


nguvumali

nguvumali

JF Bronze Member
Joined
Sep 3, 2009
Messages
4,891
Likes
196
Points
160
nguvumali

nguvumali

JF Bronze Member
Joined Sep 3, 2009
4,891 196 160
hiyo ni ishara kuwa taifa halina wafikiriaji wa kina, wakati kina mwanakijiji wakionya juu ya majanga hakuna aliejishughulisha, hawa clouds wanaendeleza utamaduni wa kinafiki, wakufikiri baada ya Tatizo, Unafiki a kujitafutia ujiko katika msiba kwa kutoa fedha nyingi, Je walikua wapi siku zoote wakati mgonjwa akiimwa kabla ya kufa....!
hao ni wanafiki tu
 
U

utantambua

JF-Expert Member
Joined
Aug 1, 2011
Messages
1,373
Likes
8
Points
0
U

utantambua

JF-Expert Member
Joined Aug 1, 2011
1,373 8 0
Opportunist wakuda sana hao. So magari yakianguka na kuua watu kwa kukosa mikanda watachangisha seat belts? PR ya kitoto hiyo. Wapeleke mabox ya condoms fiesta huko watasave thousands of lives
 
Mohamedi Mtoi

Mohamedi Mtoi

R I P
Joined
Dec 11, 2010
Messages
3,325
Likes
51
Points
0
Mohamedi Mtoi

Mohamedi Mtoi

R I P
Joined Dec 11, 2010
3,325 51 0
Wanafiki tu hawana mpango wowote. Kwa nini hawa kuchangisha kabla?!
 
Mgibeon

Mgibeon

JF-Expert Member
Joined
Aug 7, 2011
Messages
8,521
Likes
11,568
Points
280
Mgibeon

Mgibeon

JF-Expert Member
Joined Aug 7, 2011
8,521 11,568 280
Teh teh teh, Radiooo ya wafuuuuuuuuueeeh
 
Kachanchabuseta

Kachanchabuseta

JF-Expert Member
Joined
Mar 8, 2010
Messages
7,283
Likes
16
Points
135
Kachanchabuseta

Kachanchabuseta

JF-Expert Member
Joined Mar 8, 2010
7,283 16 135
kwanini hawachangii hela wao wenyewe? hela waliyowaibia wasanii imeenda wapi?
 
Kachanchabuseta

Kachanchabuseta

JF-Expert Member
Joined
Mar 8, 2010
Messages
7,283
Likes
16
Points
135
Kachanchabuseta

Kachanchabuseta

JF-Expert Member
Joined Mar 8, 2010
7,283 16 135
wako busy kupromote J.makamba na Mwanvita kila kukicha i think NN atakuwa shahidi
 
VoiceOfReason

VoiceOfReason

JF-Expert Member
Joined
Nov 4, 2010
Messages
5,234
Likes
59
Points
0
VoiceOfReason

VoiceOfReason

JF-Expert Member
Joined Nov 4, 2010
5,234 59 0
Hapa lazima tuangalia kwanini ajali ilitokea na tuone ni vipi tunaweza kufanya ili isitokee tena au kuwasaidia waliokumbwa na huu mkasa..

Sababu ya ajali kutoka ni kujaza sana boti.., na lazima watu wajue kwamba kila boti/meli ikitengenezwa na kuanza kazi inakuwa na maboya ya kutosha kutokana na idadi ya watu amabo wanatakiwa kuingia kwenye chombo.., hivyo basi kwa Clouds kuongezea hayo maboya ni kama kusema kwamba watu waendelee kujazwa kupita kiasi na hawa wa ziada ndio tuwape maboya...

Jambo la maana ni kuhakikisha vyombo husika vinasimamia ili kuepusha meli/boti kujaa (na wanaweza kufanya hivyo kwa kuongeza vyombo vingi vifanye kazi ili kuepusha msongamano) pia inabidi kusaidia vyombo vya kuokolea kuwa na vyombo vya kisasa vya kutosha kama Helicopter, boti n.k.

Hivyo Clouds cha kufanya ni eitheir kuwasaidia waliopatwa na maafa kwa hali na mali au kuwabana wahusika wawajibike ili kuacha kujaza vyombo..., hili la maboya ni good gesture lakini sidhani kama itasaidia tatizo (sio kwamba kuna uhaba wa maboya na kama mmiliki chombo atashindwa kununua maboya basi inabidi abadilishe aina ya biashara)
 
nguvumali

nguvumali

JF Bronze Member
Joined
Sep 3, 2009
Messages
4,891
Likes
196
Points
160
nguvumali

nguvumali

JF Bronze Member
Joined Sep 3, 2009
4,891 196 160
SWAHILI ORIGINAL WORLDWIDE
wapeni salaam zao , hao wanafiki tu, wanapenda kusikika na kutafuta huruma za wananchi na hapo wameona ndio wanapoweza kupata huruma kuwa wao ni sehemu ya jamii Damn
 
kichomiz

kichomiz

JF-Expert Member
Joined
Feb 28, 2011
Messages
13,505
Likes
3,932
Points
280
kichomiz

kichomiz

JF-Expert Member
Joined Feb 28, 2011
13,505 3,932 280
Kwa nini wasiwasaidie wahanga kwanza ili tuone kweli wanajali?sasa hizo life jacket wanazisaidia hizo kampuni na sio wanachi,POOR THINKERS.
 
Kachanchabuseta

Kachanchabuseta

JF-Expert Member
Joined
Mar 8, 2010
Messages
7,283
Likes
16
Points
135
Kachanchabuseta

Kachanchabuseta

JF-Expert Member
Joined Mar 8, 2010
7,283 16 135
Hapa lazima tuangalia kwanini ajali ilitokea na tuone ni vipi tunaweza kufanya ili isitokee tena au kuwasaidia waliokumbwa na huu mkasa..

Sababu ya ajali kutoka ni kujaza sana boti.., na lazima watu wajue kwamba kila boti/meli ikitengenezwa na kuanza kazi inakuwa na maboya ya kutosha kutokana na idadi ya watu amabo wanatakiwa kuingia kwenye chombo.., hivyo basi kwa Clouds kuongezea hayo maboya ni kama kusema kwamba watu waendelee kujazwa kupita kiasi na hawa wa ziada ndio tuwape maboya...

Jambo la maana ni kuhakikisha vyombo husika vinasimamia ili kuepusha meli/boti kujaa (na wanaweza kufanya hivyo kwa kuongeza vyombo vingi vifanye kazi ili kuepusha msongamano) pia inabidi kusaidia vyombo vya kuokolea kuwa na vyombo vya kisasa vya kutosha kama Helicopter, boti n.k.

Hivyo Clouds cha kufanya ni eitheir kuwasaidia waliopatwa na maafa kwa hali na mali au kuwabana wahusika wawajibike ili kuacha kujaza vyombo..., hili la maboya ni good gesture lakini sidhani kama itasaidia tatizo (sio kwamba kuna uhaba wa maboya na kama mmiliki chombo atashindwa kununua maboya basi inabidi abadilishe aina ya biashara)

Point taken

How comes mmiliki/clouds anashidwa kununua maboya ???
1lalizasstandardlifejacket2006854_ms.jpg

$20x10000=$200000
 
VoiceOfReason

VoiceOfReason

JF-Expert Member
Joined
Nov 4, 2010
Messages
5,234
Likes
59
Points
0
VoiceOfReason

VoiceOfReason

JF-Expert Member
Joined Nov 4, 2010
5,234 59 0
Point taken

How comes mmiliki/clouds anashidwa kununua maboya ???
1lalizasstandardlifejacket2006854_ms.jpg

$20x10000=$200000
Mkuu ukifanya shopping unapata life-jacket China kwa 2usd...

Light_weight_foam_thickening_type_marine_life.summ.jpg




Light weight foam thickening type marine life jacket(LV09)

23 Similar from this Supplier1.waterproof oxford, highlight reflective belt
2.light wight inflatable foam
3.buoyancy >150N , for adults
4.size:S M L XL...

Min. Order: 200 Pieces
FOB Price: US $2.00-5.00 / Piece

Anyway point yangu ni Kwamba kwa kutoa hizi life-jackets elfu kumi wanamsaidia nani? (sababu mmiliki wa chombo.. boti/meli inabidi abanwe na ahakikishe kwamba kuna maboya ya kutosha ya wasafiri wote..., labda kama hizi extra jackets wapewe wale watu ambao watakuwa ni zaidi ya idadi inayotakiwa ili waingie nazo kwenye boti... ( na kwa kufanya hivyo Je haitakuwa kwamba unaruhusu meli kujazwa kupita capacity yake...?)

Point yangu ni kwamba huu msaada unamsaidia msafiri au unampunguzia mwenye chombo (meli /boti) kufanya kazi yake ya kuhakikisha kwamba kuna maboya ya kutosha...???

Au kila msafiri aanze kusafiri na Boya lake...!!
 
Ngambo Ngali

Ngambo Ngali

JF-Expert Member
Joined
Apr 17, 2009
Messages
3,259
Likes
197
Points
160
Ngambo Ngali

Ngambo Ngali

JF-Expert Member
Joined Apr 17, 2009
3,259 197 160
Sounds weird, nadhani tatizo kubwa ni kutokuwa na chombo cha uhakika na unafuu kutoka na kwenda Pemba. MV mapinduzi ilikuwepo enzi hizo na ilikuwa inasaidia sana, kwani kulikuwa na standards na ethics. Baada ya serikali ya mapinduzi kuiuza wakasahau kufanya replacement kitu kinacholeteleza wafanya biashara waroho wa fedha kuleta vyombo vyao substandard na kufanya biashara hiyo bila kufuata standards na ethics, hivyo kusababisha vyombo hivyo kujaa sana na kusababisha ajali kama hizo.

Mtu mwenye akili akitaka kupunguza maafa inabidi afikirie kununua meli kubwa na imara itakayokidhi mahitaji ya wananchi wa Pemba kama ambavyo waasisi wa mapinduzi walivyofikiria.

Kununua maboya 10,000 ni sawa na kusema ziwekwe ambulance nyingi kwenye blackspots barabarani, sidhanii kama busara inadictate hivyo.

No please.
 
Njowepo

Njowepo

JF-Expert Member
Joined
Feb 26, 2008
Messages
9,390
Likes
464
Points
180
Njowepo

Njowepo

JF-Expert Member
Joined Feb 26, 2008
9,390 464 180
My concern is who monitors hii misaada isije ikawa mingine inaishia mikononi mwa watu
Si unajua kufa kufaana,mwisho wa siku kuna haja ya kupata report ya idadi ya misaada na matumizi yake
 
mikatabafeki

mikatabafeki

JF-Expert Member
Joined
Dec 29, 2010
Messages
12,827
Likes
2,111
Points
280
mikatabafeki

mikatabafeki

JF-Expert Member
Joined Dec 29, 2010
12,827 2,111 280
m nkajua wanatangaza kwamba fiesta ijayo watajitahidi kusambaza na condom nyingi ili kuzuia maambukizi.................Ruge antaka sifa tu hlo wameliona leo
 
Fidel80

Fidel80

JF-Expert Member
Joined
May 3, 2008
Messages
21,972
Likes
134
Points
145
Fidel80

Fidel80

JF-Expert Member
Joined May 3, 2008
21,972 134 145
Clouds entertainment group kupitia mkurugenzi wa Ruge wametangaza mchakato wa kununua life jackets elfu kumi kwa ajili ya usalama wa vyombo vya usafiri majini. Huu ni mchango wao wa ajali ya meli Pembe katika kuzuia janga kama hili lisitokee tena. Hongereni Clouds..
Bongo bana mpaka watu wafe ndo misaada itolewe na wajanja wanaponea hapo hapo si tumeona Mbagala, Gongo la Mboto na Huko Moro.
 
Fidel80

Fidel80

JF-Expert Member
Joined
May 3, 2008
Messages
21,972
Likes
134
Points
145
Fidel80

Fidel80

JF-Expert Member
Joined May 3, 2008
21,972 134 145
Misaada ya goms sijui iliishia wapi!
Mama mkwe wangu aliishia kupata kilo 2 za maharage na Unga ndo basi tena huku kwenye luninga wanaonyesha flani katoa magunia ya mchele, mara mablanketi mara mashuka mara mafuta lakini inaishia kwa waratibu.
 
ZionTZ

ZionTZ

JF-Expert Member
Joined
Oct 6, 2009
Messages
1,277
Likes
245
Points
160
ZionTZ

ZionTZ

JF-Expert Member
Joined Oct 6, 2009
1,277 245 160
Nimewasikia eti wameanza kampeni ya kuchangisha fedha za kununulia maboya ya kwenye meli, hivi ni kweli mmefikiria vizuri kitu mnachoenda kufanya au ndo mnaendeleza lile wimbi la kukurupuka?? Je mnajua procedure zinazopitiwa mpaka meli kupewa kibali cha kupakia abiria??

Mmehoji kwa nini hiyo meli haikua na maboya ya kutosha na bado ikaendelea kufanya biashara?? au mnaogopa kuwahoji kwa sababu ya kuhofia kukichafua chama chenu?? Embu jaribuni kukuna kichwa kidogo mmajidhalilisha kwa kweli...
 

Forum statistics

Threads 1,235,546
Members 474,641
Posts 29,226,206