AGRO MIFUGO STORY

AGRO MIFUGO STORY

Agro Mifugo

New Member
Joined
Mar 11, 2025
Posts
1
Reaction score
1

Kutoka kwenye kipaji cha ufundi hadi kuanzisha jukwaa la kidigitali kwa ajili ya Kilimo, Ufugaji na Uvuvi​

Nyuma ya Agro Mifugo Digital Platform kuna safari ya kijana mwenye kipaji cha ufundi, elimu ya taaluma ya wanyama na ndoto ya kuona teknolojia ikitumika kuleta mageuzi katika kilimo, ufugaji na uvuvi nchini Tanzania.
Safari hii haikuanza kwenye ofisi kubwa, kampuni yenye mtaji mkubwa wala mazingira ya uhakika wa ajira.
Ilianza na kipaji, changamoto za maisha na wazo la kutafuta suluhisho.

Kipaji cha ujenzi​

Kiasili, mwanzilishi wa Agro Mifugo alikuwa na kipaji cha ujenzi na ufundi.
Baada ya kuhitimu katika Chuo Kikuu cha Kilimo Sokoine (SUA) mwaka 2025, akiwa na Shahada ya Sayansi ya Wanyama (BSc in Animal Science), aliingia mtaani na kuanza mapambano ya kutafuta riziki ya kila siku.
Kabla ya kupata ajira rasmi na mtaji wa kuendesha shughuli zake, aliamua kutumia kipaji chake cha ufundi kwa kufanya kazi za ujenzi.
Hata hivyo, alikumbana na changamoto ya kukosa kazi kwa muda mrefu.
Badala ya kukata tamaa, alianza kutafakari namna ambavyo teknolojia ingeweza kusaidia kutatua changamoto hiyo.
Akaanza kujiuliza:
“Je, haiwezekani kutengeneza mfumo wa kidigitali unaowaunganisha mafundi na mabosi wanaohitaji huduma zao?”
Swali hilo likawa mwanzo wa wazo ambalo baadaye lingeenda mbali zaidi ya sekta ya ujenzi.

Aliona changamoto, akagundua fursa​

Alipoendelea kutafakari, aligundua kuwa changamoto ya kuunganisha watu wanaotoa huduma na wale wanaozihitaji haikuwepo kwenye ujenzi pekee.
Ilikuwa pia ipo katika sekta ya taaluma aliyokuwa ameisomea—kilimo na ufugaji.
Katika maisha yake ya kila siku, aliona watu wengi wakifanya shughuli za ufugaji kwa mazoea bila kuwa na elimu ya kutosha ya kitaalamu.
Hali hiyo ilimfanya atafakari kuhusu uzalishaji mdogo, hasara zinazoweza kuepukika na umuhimu wa kuwafikishia wafugaji maarifa sahihi.
Akaanza kujiuliza:
Kwa nini teknolojia isitumike kuwaunganisha wafugaji na elimu, wataalamu, pembejeo, huduma na masoko?
Aliona kwamba changamoto hizo hazikuwa matatizo pekee. Zilikuwa pia fursa ya kuleta mabadiliko.

Elimu ikawa mwanzo​

Akiwa na shauku ya kuongeza uelewa wa jamii kuhusu ufugaji, alianza kuandika kitabu kuhusu ufugaji wa kuku kwa ujumla.
Lakini hakutaka maarifa yabaki kwenye kitabu pekee.
Alianza kuunda makundi ya WhatsApp na kutumia mitandao mingine ya kijamii kutoa elimu kwa wafugaji na watu wanaopenda sekta ya kilimo na ufugaji.
Maarifa aliyokuwa akiyashirikisha yalitokana na elimu na uzoefu aliokuwa ameupata katika safari yake ya kujifunza.
Katika safari hiyo, mchango wa familia, hasa uwekezaji wa mzazi wake katika elimu yake, ulikuwa sehemu muhimu ya historia yake.
Kwake, elimu haikuwa tu njia ya kupata cheti. Ilikuwa nyenzo ya kutatua matatizo na kuwasaidia wengine.

Kuzaliwa kwa Mifugo Direct​

Kadiri wazo lilivyoendelea kukua, mwanzilishi alitambua kuwa elimu pekee haikutosha.
Mfugaji pia anahitaji mipango ya mradi, huduma za kitaalamu, mahitaji na pembejeo, fursa za biashara na masoko.
Ndipo akaanza kuunda mfumo wa kidigitali aliouita Mifugo Direct.
Lengo lake lilikuwa kuwaunganisha wafugaji na wadau katika mnyororo mzima wa ufugaji:
  • Elimu na maarifa.
  • Mipango na uanzishaji wa miradi.
  • Huduma za kitaalamu.
  • Mahitaji na pembejeo.
  • Uzalishaji na masoko.
  • Uongezaji thamani.
  • Fursa za masoko ya kimataifa.
Wazo hilo lilipoanza kusambazwa, alikutana na mtu aliyempa mtazamo mpya kwa kumuuliza:

“Kwa nini usiongeze na huduma za kilimo?”
Swali hilo likapanua upeo wa wazo na kufungua mlango wa hatua nyingine.

Hapo ndipo Agro Mifugo ilipozaliwa​

Kutokana na wazo hilo, jina Agro Mifugo likazaliwa.
Jukwaa lilipanuka kutoka kwenye ufugaji pekee na kujumuisha kilimo.
Hata hivyo, mwanzilishi hakutaka kuwaacha nyuma wadau wa uvuvi na aquaculture.
Maono yakawa kuunganisha sekta tatu muhimu:
Kilimo. Ufugaji. Uvuvi.
Hapo ndipo Agro Mifugo ilipoanza kujengwa kama jukwaa la kidigitali linalolenga kuunganisha watu, maarifa, huduma, fursa na masoko katika sekta hizo.

Miezi tisa ya kutimiza wazo​

Safari kutoka kwenye mpango hadi kutekeleza wazo ilichukua takribani miezi tisa.
Changamoto kubwa ilikuwa upatikanaji wa fedha za kuendeleza wazo na kukamilisha hatua mbalimbali za utekelezaji.
Ingawa gharama zilizohitajika zilionekana kuwa ndogo kwa baadhi ya watu, kwake zilikuwa sehemu muhimu ya ndoto aliyokuwa akisubiri kwa hamu kuiona ikitimia.
Alikuwa na maono ya kuona teknolojia ikisaidia kuipa nguvu mpya sekta ya kilimo, ambayo imekuwa ikielezwa kama uti wa mgongo wa taifa.
Baada ya kupitia hatua mbalimbali za maandalizi na utekelezaji, alifanikiwa kukamilisha gharama zilizohitajika pamoja na taratibu za vibali na leseni tarehe 07/07.
Hatua hiyo ilikuwa ushindi muhimu katika safari ya Agro Mifugo.

Agro Mifugo leo​

Leo, mwanzilishi anaendelea kuongoza na kuendeleza Agro Mifugo Digital Platform, akiwa na maono ya kutumia teknolojia kuleta maendeleo katika kilimo, ufugaji na uvuvi.
Kupitia jukwaa hili, watumiaji wanalenga kupata fursa mbalimbali, zikiwemo:
  • Masoko ya mazao na mifugo.
  • Huduma za kitaalamu.
  • Elimu na taarifa za uzalishaji.
  • Fursa za kazi, ajira na mafunzo kwa vitendo.
  • Kuunganishwa na fursa za mikopo na bima.
  • Vikoba na huduma nyingine za kifedha.
  • Mahitaji na pembejeo za uzalishaji.
  • Zana za kidigitali za kusaidia usimamizi wa miradi.
Lengo ni kuifanya teknolojia kuwa daraja kati ya wazalishaji, wataalamu, wafanyabiashara na wadau wengine wa mnyororo wa thamani.

Zaidi ya jukwaa la kidigitali​

Agro Mifugo si wazo lililoanzia kwenye teknolojia pekee.
Ni wazo lililochochewa na changamoto za maisha halisi, kipaji cha ufundi, elimu ya kitaaluma na hamu ya kutafuta suluhisho kwa matatizo yanayowakabili watu.
Kipaji cha ujenzi kilimpa mwanzilishi nafasi ya kujitegemea.
Changamoto ya kukosa kazi ilimfanya afikirie kuhusu kuwaunganisha watu wenye ujuzi na wale wanaohitaji huduma zao.
Elimu yake ya taaluma ya wanyama ikamfanya aone changamoto za ufugaji.
Shauku ya kushirikisha maarifa ikawa mwanzo wa kutoa elimu kupitia mitandao ya kijamii.
Mifugo Direct ikawa hatua ya kwanza ya kugeuza wazo kuwa mfumo.
Na hatimaye, wazo hilo likapanuka na kuwa Agro Mifugo.

Ndoto ya Agro Mifugo​

Maono ya mwanzilishi ni kuona Tanzania ikipiga hatua kubwa katika maendeleo ya kilimo, ufugaji na uvuvi kwa kutumia:
Elimu + Teknolojia + Utaalamu + Ubunifu + Masoko.
Anatamani kuona vijana wakitambua kilimo na ufugaji kama fursa za biashara na kujiajiri.
Anatamani kuona wafugaji wakitumia maarifa na teknolojia kuongeza uzalishaji.
Anatamani kuona wakulima wakifikia masoko na taarifa kwa wakati.
Anatamani kuona wataalamu wakipata nafasi ya kutumia elimu yao kuwahudumia watu wanaowahitaji.
Na zaidi ya yote, anatamani kuona teknolojia ikiwafikia wazalishaji wa mijini na vijijini, na kusaidia kujenga sekta zenye tija na ushindani.

Safari bado inaendelea​

Safari ya Agro Mifugo haikuanza na kampuni kubwa.
Ilianza na kipaji cha ufundi.
Ikakutana na changamoto za maisha.
Changamoto zikazaa maswali.
Maswali yakazaa wazo.
Wazo likazaa Mifugo Direct.
Na Mifugo Direct ikapanuka na kuwa Agro Mifugo.
Leo, safari hiyo inaendelea kwa maono ya kuunganisha watu, maarifa, huduma, teknolojia na masoko katika sekta za kilimo, ufugaji na uvuvi.

Agro Mifugo ni mwanzo wa safari ya kutumia teknolojia na ubunifu kuchochea maendeleo endelevu.

AGRO MIFUGO​

Kilimo na Ufugaji kwa Maendeleo Endelevu.
Safari imeanza. Kazi inaendelea.
 
Back
Top Bottom