Acha Azam, kulikuwa na mkate wa Siha

Acha Azam, kulikuwa na mkate wa Siha

Miaka ya 1970s kununua Gari lazima muwe Watu wasiopungua Sita kupata Kibali

Dkt Hassy Kitine Mkuu wa Usalama wa Taifa kabla ya Balozi Augustine Mahiga alitumbuliwa kwa kosa la kununua Gari binafsi bila ya kumjulisha Mwl Myerere

Hata kununua Fridge ya kupoza Maji ilikuwa ni uhujumu Uchumi!

Watu tulikuwa tunavaa Kama Sare za Shule kwa kuwa hapakuwa na Mitumba wala Nguo za kutoka Nje ya Nchi
Ile Minguo ya Urafiki ikizalishwa kwa wingi Kama Uniform zikiingizwa Sokoni huna option zaid ya kununua
Sitamani zile enzi kwa kweli!, kilikuwa kipindi cha Ujima au Zama za Mawe za Kale!

Bwana Magu kaamua kugeuza Gari kuturudisha zile enzi

Acha hizo wala rushwa na wahujumu Nyerere hakuwabeba. Wapenda haki waliishi

Zamani magorofani Ilala pale kila baba alikuwa na gari. Kulikuwa na datsun, volswagen kobe na kombi, ford cortina na escort. Kulikuwa na land cruiser, landrover na range rover. Mikebe ya benzi za zamani. Pijo ndio usiseme. Teksi zote ni 404. Washua walikuwa na 204, 304, 404 na 504 kwa mabishoo wa mji. Halafu 404 na datsun zilikuwa na pick up zake. Weweee

Kwa wasio na magari. UDA ilinguruma kila dakika tano. Hii nchi ilikuwa sambamba na ulaya kwenye miaka ya sabini. Mitaa ilikuwa misafi na nyumba za mpangilio. Tizama nyumba za kota Ilala au za CDA Dodoma.

Sijui tulipotea stepu wapi!
 
Acha hizo wala rushwa na wahujumu Nyerere hakuwabeba. Wapenda haki waliishi

Zamani magorofani Ilala pale kila baba alikuwa na gari. Kulikuwa na datsun, volswagen kobe na kombi, ford cortina na escort. Kulikuwa na land cruiser, landrover na range rover. Mikebe ya benzi za zamani. Pijo ndio usiseme. Teksi zote ni 404. Washua walikuwa na 204, 304, 404 na 504 kwa mabishoo wa mji. Halafu 404 na datsun zilikuwa na pick up zake. Weweee

Kwa wasio na magari. UDA ilinguruma kila dakika tano. Hii nchi ilikuwa sambamba na ulaya kwenye miaka ya sabini. Mitaa ilikuwa misafi na nyumba za mpangilio. Tizama nyumba za kota Ilala au za CDA Dodoma.

Sijui tulipotea stepu wapi!

Tulipoteana baada ya vita dhidi ya Idi Amin, iliyotulazimisha kutumia rasilmali nyingi kujilinda, ambazo tungezitumia kwenye maendeleo. Unakumbuka baada ya vita, miezi 18 ya kufunga mkanda; Hivi tulishatangaziwa kufungua mkanda?
 
Ni kweli huu mkate wa siha ulikuwa ni mkate bora kuwahi kutokea. Tangu kufa kwa National Milling na mkate nao ukafa. Dhana yangu ni kuwa wapo baadhi ya wafanyakazi wanakumbuka fomula ya kutengeneza huu mkate, tunaomba wajitokeze waturudishi huu mkate.

Nasikia walifanya hivyo: Mkate wa Super Loaf nasikia ndio mrithi wa Mkate wa Siha.

Mmeusahau lakini mshindani wa mkate wa siha: ---- Mkate wa Gloria!
 
5c19753b9f74d090c23a34b2fad3c0f3.jpg

Mkate laini kama sufi. Sio siri Bongo ya zamani ilikuwa raha sana hata jua lilikuwa halina usongo na ukali kama hivi sasa.

Halafu hizi kelele za vyama vingi pia hazikuwepo. Wazee wetu walifanya kazi au biashara waliyamudu maisha. Walikuwa na magari na nyumba.

Maisha swafi. Sio kila mtu mwizi wenye wanaita kupiga dili.
Halafu kulikuwa na mkate wa boflo...
 

Similar Discussions

Back
Top Bottom