Recent content by Umkonto

  1. U

    Tunamsifu Bernard Morrison, ila kwa 75% hana Msaada kwa Simba SC na ni Mzigo, lakini kwa 25% ndiyo huwa anatusaidia

    Dawa ya Morison ni moja tu; Kuingia kipindi cha pili dakika za mwishoni, hata acheze vizuri vipi, ni kipindi cha pili tu! Sent from my TECNO F1 using JamiiForums mobile app
  2. U

    Wakulima kesho hawapaswi kusherekea sherehe za uhuru.

    Nasapoti point namba 3. Ni kweli, mkulima ni miongoni mwa wananchi wanaoumia, kwa kulipa mikopo ya nchi kupitia mazao yao hasa ya biashara. Bei za mazao mfano tumbaku katika soko la dunia, huwa inakua juu, lakini serikali inachukua chake mapema, halafu mkulima anabaki na hela ndogo ambayo...
  3. U

    Tozo za visima hazina uhalisia - mtazamo wangu

    Hizi tozo za visima zilianzishwa tangu mwaka 2009 ila huwa hazitekelezwi. Mwaka fulani enzi za Jiwe, Kitila Mkumbo akiwa katibu mkuu wizara ya maji, alitaka kuzitekeleza, naye akahairisha sijui! Sasa, huwa ni kwa nini sheria zinatungwa mpaka zinatungiwa kanuni ila hazitekelezwi? Kama...
  4. U

    Nyundo Kubwa Inaweza Kukuokoa Moto Ukiwaka Ndani ya Nyumba

    Nilimsikiliza mtaalamu mmoja wa masuala ya uokozi, alisema kwamba, ni vyema ukakaa chumbani na nyundo angalau ya kilo 15 hivi, ili moto unapotokea kwa mfano, umeanzia jikoni, basi unaanza kupiga nyundo zako kadhaa chumbani kwenye ukuta karibu na dirisha, ni rahisi ukuta kubomoka, then unatoka...
  5. U

    Oa au olewa na Mzanzibar ili mtoto wenu awe na hadhi + uwanja mpana wa kufanikiwa (Zanzibar citizenship privilege)

    Mtoa mada anajaribu kutufumbua machp Watanganyika kwamba, Wazanzibari wananufaika na muungano kuliko Watanganyika. Kiukweli miaka yote nilikuwa sifahamu kama Wazanzibari wametengewa 21% ya ajira za muungano. Mbona hiki kitu huwa hakifundishwi kwenye somo la Civics? Pia, huwa najiuliza, hao...
  6. U

    Jinsi Simba na Yanga wanavyobebwa

    Binafsi nina mpango wa ku-pause kuangalia ligi ya bongo, mpaka hapo hali ya marefarii itakapokuwa nzuri Sent from my TECNO F1 using JamiiForums mobile app
  7. U

    Makampuni ya simu naona sasa hali tete yaani hadi SMS sasa zinafuatiliwa

    Airtel wao wamekosa hadi hela ya kuboresha mitambo yao, hali inayopelekea mtandao kuwa mbovu, mfano ukipiga simu, simu haitoki, au ikikubali hamsikilizani. Sent from my TECNO F1 using JamiiForums mobile app
  8. U

    EWURA: Taarifa kwa umma kuhusu bei kikomo za bidhaa za mafuta ya petroli kuanzia 1 Desemba 2021

    Kwa nini bei ya mafuta Zambia ipo chini kuliko Tz, wakati mafuta ya Zambia yanapitia Tz? Sent from my TECNO F1 using JamiiForums mobile app
  9. U

    Dkt Wilbroad Slaa anamjua hadi GENTAMYCINE

    Huwa anajihami kwa matusi Sent from my TECNO F1 using JamiiForums mobile app
  10. U

    Dkt Wilbroad Slaa anamjua hadi GENTAMYCINE

    Ndiyo yeye, wataalam wa mwandiko walishamfahamu hata aandike vipi, atajulikana tu! Sent from my TECNO F1 using JamiiForums mobile app
  11. U

    Mshtuko Mkubwa: Wakenya 89 Wafariki Nchini Saudi Arabia Ndani Ya Miaka Huku Vifo Vyao Vikihusishwa na Ugonjwa Wa Moyo

    Kunyofoa viungo vya binadamu hasa figo? Sent from my TECNO F1 using JamiiForums mobile app
  12. U

    Tuhuma nzito Za Ufisadi Azebaijan, Rais amnunulia Mtoto wake umri miaka 11 nyumba yenye thamani ya pauni milioni 33 London

    Hiyo nchi ilikuwa ni ya kijamaa ndani ya USSR. Sifa za viongozi wa nchi za kijamaa zinajulikana kabisa, ikiwemo kujali matumbo yao. Bepari yeye anang'ata na kupuliza, ila mjamaa yeye anang'ata na kunyofoa kabisa, hata ukidhoofu na kufa, yeye hajali kitu! Sent from my TECNO F1 using...
  13. U

    Tupigie wakubwa kelele kuhusu Kilimo mpaka wasikie

    Mbolea ni Tsh laki moja kwa mfuko wa kilo 50, mkoani. Kwa kuwa kilimo ndiyo uti wa mgongo wa Taifa, nilidhani serikali ingeweka ruzuku (hata kwa kuuza ndege zake) katika mbolea ili iwasaidie wakulima wake, kwa sababu kuna maeneo hapa nchini hauwezi kuvuna mazao mengi bila kuweka mbolea...
  14. U

    Uwanja wa Entebe kuchukuliwa na China kwa ajili ya Mkopo, Mashabiki wa Bagamoyo kaeni mkao wa kula

    Ufafanuzi mzuri. Pia naomba kuuliza! Kwani kama nchi, hatuwezi kukopa peke yetu tukaijenga hiyo bandari? Sent from my TECNO F1 using JamiiForums mobile app
  15. U

    Picha; Udart na upigaji

    Hali ya lugha ya Taifa nchini Tanzania inazidi kuwa mbaya, kadri siku zinavyozidi kwenda mbele. Kwa sasa, Watanzania wengine hawawezi kuandika Kiingereza wala Kiswahili kwa ufasaha. Wamezalisha lugha mpya kabisa. Hali hii ya kuharibika kwa lugha ilianza taratibu.Kwa mfano, mtu anaandika xaxa...
Top Bottom