Mkuu Mzito K, kwanza asante kwa kumbukumbu!. Naomba nikuweke sawa kuwa kuna tofauti kati ya kutoka nje, na kususa!. Walk Out! na boycot. Naunga mkono walk out as a sign ya protest!, siungi mkono kususa jumla, kisha kuomba kwenda kunywa juice, chai na vitafunwa, wakishashiba wanarudi!.
Nilisema ukisusa, susa only if huo msuso wako will make a diference na sio unasusa ili tuu watu waone umesusa and at the end of the day, you end up with nothing!, a looser!.
Nilipinga ule msuso wa kususia kuhudhuria kutangazwa matokeo ya urais na "kutomtambua rais!", kila mtu anafahamu fika kuwa the "playing field is not level!", unajisajili kuingia kwenye mechi wakati unaelewa fika "the "playing field is not level!" refa ana anawaita wachezaji wa timu zote na kuwashauri muweke "rules of the game!", mnaweka rules of the game, mnasaign, unaingia kwenye game, unapigwa!, unatoka unalia, unasusa "eti the game was not fair!. Unatumia formular ile ile, watu wale wale, game ile ile, refa yule yule, ukitegemea matokeo tofauti, utakuwa ni mwenda wazimu!. The right way ni kulazimisha kipenga kisipulizwe mpaka uwanja uwe sawa. Usipoingiza timu uwanjani, mechi haitachezwa, hivyo kutakuwa hakuna mshindi kwa sababu hukuna ushindi wa mezani bila game, na utasikilizwa na ndipo ueleze no more playing games until when the playing field is level. Haya yanafanyika kabla hujakubali ku sign th rules of the game!.
Wapinzani wako uwanjani kwa zaidi ya miaka 20 sasa, wanaelewa fika the playing field za game la siasa nchi hii is not level, lakini bado wanapeleka timu uwanjani, wanasign the rules of the game, kipenga kinapulizwa, mchezo unaanza, wanachezewa rafu na refa yule yule, wanakula kipigo kile kile, mwisho wa siku, eti ndio wanayakataa matokeo na kususia kutangazwa kwa matokeo, na yakishatangazwa, wanatoa kauli hawayatambui matokeo hayo, hawamtambui mshindi huyo, na hivyo kususia party ya ushindi!, lakini baada ya sherehe, wanazunguka kwa mlango wa nyuma, na kuomba kulamba japo makombo, ya juice, chai na vitafunwa!, huku wakishake hands with broad smiles na "yule wasiyemtambua!" what?!.
Sasa jana wamesusa wakati taratibu za kibunge ukiishawasilisha hutuba ya kambi ya upinzani ndio umekamilisha zoezi la mchakato kujadili bajeti!.
Naamini Wapinzani walijifungia kwenye vyumba vyao hotelini mwao, au kwa pamoja au mmoja mmoja na kusikiliza majibu ya Prof. (Kiburi, Jeuri, Madharau, Majisifu, Makujisikia), Mhongo huku wametulia tuli kama wanadungwa sindano ya dozi, na dosi iliwaingia!. Bajeti imepita, ndio inayotekelezwa 2014/15!.
Kiukweli, upinzani wa kweli Tanzania bado!, hata huu UKAWA, seriously, unahitaji kusaidiwa haswa!, vinginevyo 2015 ni CCM Tena!.
Pasco