Zitto:Wizara ya Nishati imezoea kuzusha tuhuma

Zitto:Wizara ya Nishati imezoea kuzusha tuhuma

Kwa uzoefu wako wangebaki wangebadili kitu gani? wangezuia bajeti isipitishwe?

Kafulila asingesema madudu ya ufisadi tungeyajua yote hayo?
Kususia sio vizuri. Bakini ndani mpambane mpaka mwisho.
 
Wayasema hayo Madudu ya Escrow tunajua kupita itapita tu lakini kusema kwa ingesaidia kuliko kutoka na kwenda kwenye vyombo vya habari kama wanavyofanya sasa hapa kwenye Ukumbi wa kiongozi wa kambi ya Upinzani ambapo kwenye taarifa za habari kwenye Tv zetu ni dakika 3 mpaka 5 wakati Wwngekuwepo ndani ya Bunge walikuwa na Dakika 7 za kuchangia na nyingine wakati Bunge likikaa kama kamati wanashikilia shilingi wanapata kuchangia kwa wingi kwa upana wake.

Wachangie nini si bibi kiroboto atawaambia serikali bado inachunguza umeshasahau ile bajeti ya juzi ya nyumba na makazi alivyoipeleka
 
Hili swala naona hata Dr Hamisi kingwngara amelizungumzia Kambi rasmi Bungeni kwa Maoni yangu wasinge toka Nje ili waibane serikari vizuri.

Naomba nikupe darsa, wewe na wengineo hasa akina Pasco wapinzani wa wabunge kutoka nje.

Ni hivi, kutokana na uhuni unaofanywa na CCM kila uchaguzi unapofika, hujikuta wana wabunge wengi bungeni kuliko chama chochote.

CCM kwa uhuni wao hujikuta wana hodhi two-third ya kura za wabunge wote at any time, t. Sasa Chadema na wapambanaji wengine watabweka weeeeee lakini hawatabadili chochote. Mi CCM ikikaa kwenye party caucus watawekana sawa na mwisho utasikia "waliosema ndio wameshinda" meza zitapigwa, biashara imeisha.

Sasa Chadema na wapambanaji wengine kwa kukataa kuwa sehemu ya kupitisha huo uchafu, hutoka nje ili kama wataamua kupitisha wapitishe on their own merits. Chadema wanakuwa wamenawa mikono kwa kila Consequense itakayojitokeza as a result of kupitisha huo ujinga.

Na mimi naunga mkono, ni sahihi wanavyofanya.

Asante.
 
Last edited by a moderator:
Hili swala naona hata Dr Hamisi kingwngara amelizungumzia Kambi rasmi Bungeni kwa Maoni yangu wasinge toka Nje ili waibane serikari vizuri.

Hivi kwa Bunge hili na uspika wa Anna Makinda hii kambi ya upinzani ingeibana vipi Serikali?
 
Naomba nikupe darsa, wewe na wengineo hasa akina Pasco wapinzani wa wabunge kutoka nje.

Ni hivi, kutokana na uhuni unaofanywa na CCM kila uchaguzi unapofika, hujikuta wana wabunge wengi bungeni kuliko chama chochote.

CCM kwa uhuni wao hujikuta wana hodhi two-third ya kura za wabunge wote at any time, t. Sasa Chadema na wapambanaji wengine watabweka weeeeee lakini hawatabadili chochote. Mi CCM ikikaa kwenye party caucus watawekana sawa na mwisho utasikia "waliosema ndio wameshinda" meza zitapigwa, biashara imeisha.

Sasa Chadema na wapambanaji wengine kwa kukataa kuwa sehemu ya kupitisha huo uchafu, hutoka nje ili kama wataamua kupitisha wapitishe on their own merits. Chadema wanakuwa wamenawa mikono kwa kila Consequense itakayojitokeza as a result of kupitisha huo ujinga.

Na mimi naunga mkono, ni sahihi wanavyofanya.

Asante.

Maoni yako na mtazamo wako!! Mimi Mbunge wangu wa Ukerewe sijui amenisaidiaje kwenye Bajeti hii ya wizara ya Nishati na madini Kuhusu upatikanaji wa Umeme Bugorola, na maeneo mengine labda hata angeweza kuuliza tungepata kujua nini kinaendelea
 
Hivi kwa Bunge hili na uspika wa Anna Makinda hii kambi ya upinzani ingeibana vipi Serikali?

Unaona Muongozo wa Olesendeka Tayari anaibana serikali ndivyo ilivyokuwa inatakiwa Kambi ya Upizani kufanya Hivyo.
 
Wakati akiwa naibu katibu Mkuu CHADEMA ilisemekana ofisi zake zipo facebook na Twitter,sasa siku hizi haonekani bungeni ila matamko na majibu yake anachangia kupitia facebook,ofisi zake za bunge na vikao anavifanyia facebook siku hizi??!! Ugonjwa wa Shida Salum isiwe sababu,vinginevyo auguze kwanza aachane na kuchangia mijadala kwa kuvizia kupitia Facebook!!

Angekuja kuchangia huku mngemshangilia!! Kesha ona huku kuna ma "zuzu" wengi!
 
Na kesho wataanza ziara nchi nzima kusemea ufisadi wa wizara ya nishati na madini, hawa jamaa wanatabirika. Ila kwa jinsi mizunguko ya ukawa ilivyo wacost na kukosa watu hawatathubutu tena kukimbilia kuzunguka nchi nzima tena.
 
Mwenyekiti wa ACT anahangaika kweli kujaribu kumake headline... Lakini hola!!!!! Ofisi ya FB karibu nayo inawaka moto
 
Masikini Chris Ole Sendeka leo interrahamwe wenzake wameamua kutaka kumtosa na kumchinjilia mbali, Kisa??....


  1. Si "genius" na msomi kama yeye "Prof Muhongo" na jamaa (yaani Professor Muhongo) kama si hekima na nadhani kanuni kutoruhusu kidogo asome matokeo ya cheti cha sijui darasa la VII au kidato cha 4 au 6 cha huyu jamaa!!
  2. Na eti kuamua kuhoji na kufuatilia kile kinachodhaniwa ni ufisadi wa ESCROW ACCONT ya IPTL/TANESCO wa Tshs 200bn uliofanywa na vigogo ndani ya serikali ya chama chake.

Kiukweli leo imethibitika pasipo chenga kwamba ufisadi ndani ya CCM ni dini inayopaswa kuabudiwa na yeyote ndani ya CCM na serikali yao na anayekwenda kinyume anachinjwa na kupotezwa kabisa!!

Tena jamaa huyu yaani waziri wa umeme na madini Prof. Muhongo nimemwona leo ni mtu mwenye dharau sana kathubutu kusema kwamba wote wanaodai fedha zinazosemekana kuibiwa katika ESCROW A/C ni mali ya walipa kodi ni machizi tu,wendawazimu na hawaelewi kitu kwani hiyo ni mali ya IPTL na walikuwa na haki kuziweka katika Benki yoyote iwe NBC,NMB au BARCLAYS na si lazima pale pale BoT na pia kuzichukua wakati wowote wanapotaka!!

Na binafsi nadhani,upinzani wamefanya vyema kuwaacha wachinjane wenyewe kwa wenyewe. Hakika tumewaona na kuwasikia hawa jamaa zetu na kikweli wanajua kufanya siasa za kilaghai na wanafikiri watadumu daima katika ulaghai wao something I think it can not go that far kwa sababu wananchi sasa wanaona,wananusa na kusikia!!
 
Hili swala naona hata Dr Hamisi kingwngara amelizungumzia Kambi rasmi Bungeni kwa Maoni yangu wasinge toka Nje ili waibane serikari vizuri.

Dr Kigwangala amesemaje?Maana naona hakuna wapinzani jioni hii,nilikuwa mbali na kideo changu.
 
Unaona Muongozo wa Olesendeka Tayari anaibana serikali ndivyo ilivyokuwa inatakiwa Kambi ya Upizani kufanya Hivyo.

Serikali ikibanwa harafu mwisho wanapiga kura kwa kusema Ndioooooo!! na Siooooooo!!! je unategemea haki itakuwepo?
 
Back
Top Bottom