Zitto aichokoza CHADEMA na kuwapa somo wanachama wake

Zitto aichokoza CHADEMA na kuwapa somo wanachama wake

jorojo

JF-Expert Member
Joined
Mar 29, 2012
Posts
1,642
Reaction score
12
Zitto-akiandika-maoni-yake-2-1024x683.jpg

​

KIONGOZI Mkuu wa Chama cha ACT – Wazalendo, Kabwe Zitto ameahidi chama chake kuendesha shughuli zake kwa uwazi, ikiwa ni pamoja na kupiga marufuku viongozi kufanya biashara na chama hicho, jambo ambalo limekuwa likidaiwa kufanyika ndani ya Chama Cha Demokrasia na Maendeleo (Chadema) ambako aliwahi kuwa Naibu Katibu Mkuu.

Ndani ya Chadema, mara kadhaa imekuwa ikidaiwa kwamba Mwenyekiti wa Chama hicho, Freeman Mbowe, amekuwa akifanya biashara na chama chake.

Akizungumza wakati wa hotuba yake ya uzinduzi wa ACT-Wazalendo uliofanyika jijini Dar es Salaam jana, Zitto, bila kutaja chama wala jina la mwanasiasa yeyote, alisema chama chake kinapozungumzia wananchi kurejesha taifa mikononi mwao ieleweke kwamba wanazungumzia uwajibikaji.

"Chama cha ACT Wazalendo kimeelekeza kikanuni kwamba kila kiongozi wa chama lazima atangaze mali zake na madeni yake. Kila kiongozi lazima aweke wazi maslahi yake ya kibiashara na mengineyo wazi ili kila anapotenda au kusema jambo wananchi wajue maslahi aliyonayo au la katika suala husika.

"Viongozi wote wa kitaifa wa ACT Wazalendo wamefanya hivyo na tutaweka saini zetu mbele yenu kama mashahidi. Naomba Mwanasheria wetu aje hapa tutekeleze matakwa haya ya kikanuni.

"Fomu hizi zitakuwa kwenye tovuti ya chama ndani ya muda mfupi ujao ili kila mtanzaina aone. Kila Kiongozi wa Chama ambaye miiko ya uongozi inamtaja anapaswa kuwa amejaza fomu hizi na kuziwasilisha kwa Katibu wa Kamati ya Uadilifu katika ifikapo tarehe 30 Juni 2015.

"Tunapopinga viongozi wa umma kufanya biashara na serikali na hivyo kuwa na mgongano wa kimaslahi na kushamiri kwa ufisadi, hivyo hivyo tunapinga viongozi wa chama chetu kufanya biashara na chama. Ni marufuku serikali kugeuzwa kuwa genge la watu wachache wanaopora rasilimali za umma. Uadilifu tunaoutaka serikalini ni lazima uanzie kwetu tunaohubiri.

"Tutafanya haya kwa kubadilisha siasa zetu kuelekea kwenye masuala yanayowahusu wananchi; wakulima, wafanyakazi, wafanyabiashara ndogo ndogo, vijana, wanawake na wazee wetu.

"Tunataka kurejesha nchi yetu Tanzania kwa kujenga uchumi wa wote. Tunaporejea kwenye Azimio, hatusemi tunakwenda kutaifisha kila kitu na Serikali kuendesha shughuli zote za kiuchumi. Tunaheshimu na kuthamini sekta binafsi na mchango wake katika kukuza uchumi na kuleta maendeleo.

"Tunamaanisha kuwa ni lazima Dola isimamie uchumi. Sio kazi ya Serikali kufanya biashara. Lakini tunamaanisha kuwa ni lazima kurekebisha baadhi ya makosa yaliyofanyika kwenye ubinafsishaji na hususan ubinafsishaji holela uliofanyika kwenye sekta ya Kilimo na kupora ardhi ya wananchi wetu na kuwageuza kuwa manamba kwenye ardhi yao wenyewe. Tunataka kutomokeza ukwepaji kodi," alisema Zitto.

CHANZO: Raia Mwema
 
Mbona zitto anajiamini sana kwenye ishu ya kutangaza mali?hebu tusubiri akitangaza na bajaji mbili
na anaishi nyumba ya kupanga

Maneno yake yamejaa uzalendo,na matendo yanaakisi maneno?!!!!
 
Zito ni msanii tena sana. Km kweli Act ni wazalendo atuambie gharama za ukumbi walzotumia na atuambie gharama za kuonyesha live masaa 3 ITV na Azam TV. Lasivyo atakuwa msanii aliyetumwa na ccm kuja kuua ukawa.
 
Sasa usipo fanya biashara Chama utaendeshaje?

UJAMAA UNATUCOST MPAKA LEO

CHINA NA URUSI WALISHA UACHA UJAMAA

AMEBAKIA KIFUTU WA KOREA TU NAYO TUNAONA NCHI YAKE ILIVYO TOFAUTI NA WENZAO WA KUSINI WALIOFATA SERE ZA UBEPARI.
 
Isee ACT kama upepo (kimbunga), ole wake Visiki...Wale walio sema kinyume, eti chama kimemjenga haya tuone sasa
 
Kwenye kutangaza mtu madeni yake nadhani hili sasa wanaingilia personal life za watu. Madeni na mikopo yangu mimi binafsi yanahusikanaje na Chama? Sii ndio kesho habari ya kutangaziana Mkandara anadaiwa na CRDB mil. 10 tu zimemshinda kulipa!.
 
Zito ni msanii tena sana. Km kweli Act ni wazalendo atuambie gharama za ukumbi walzotumia na atuambie gharama za kuonyesha live masaa 3 ITV na Azam TV. Lasivyo atakuwa msanii aliyetumwa na ccm kuja kuua ukawa.

Mbona ukiwauliza itv,azam tv na wenye ukumbi wote watakujibu gharama walizolipwa? waulize hao au rahaa yako mpaka ajibu zitto?
 
Kwenye kutangaza mtu madeni yake nadhani hili sasa wanaingilia personal life za watu. Madeni na mikopo yangu mimi binafsi yanahusikanaje na Chama? Sii ndio kesho habari ya kutangaziana Mkandara anadaiwa na CRDB mil. 10 tu zimemshinda kulipa!.

Kwa hiyo wewe swala la maadili viongozi watangaze mali zao huliafiki?
 
Sasa usipo fanya biashara Chama utaendeshaje?

UJAMAA UNATUCOST MPAKA LEO

CHINA NA URUSI WALISHA UACHA UJAMAA

AMEBAKIA KIFUTU WA KOREA TU NAYO TUNAONA NCHI YAKE ILIVYO TOFAUTI NA WENZAO WA KUSINI WALIOFATA SERE ZA UBEPARI.


Ujamaa ukifanyika kwa sura halisi ya ujamaa, unawanufaisha raia wote sawia

Ujamaa ukifanyika kwa namna mbili nikimaanisha sura ya ujamaa na kiwiliwili cha ubepari matokeo yake yanakuwa ndo haya yatokeayo hapa kwetu
 
Kweli ayatola zzk msanii! Copy and paste from mafisiemu. Kutangaza mali sio issue kabisa, issue ni kuhakiki, nani anahakiki kama mali iliyotangazwa na kiongozi ni kweli, na nani atachukua hatua kama ni uongo. Yale yale - ya usanii wa magambas.

Ndiyo maana chadema chini ya ukawa ilitaka vipengele vya maadili ya viongozi viwekwe wazi kwenye katiba, kama ilivyokuwa katiba ya warioba. Magambas chini ya yule chatu makengeza waligoma, wakabadili ili iwe vile vile kama zamani, yaani viongozi kutangaza tu mali bila uhakiki - usanii tu.
 

Similar Discussions

Back
Top Bottom