Zanzibar ni nchi ya kidini?


mtzmweusi

mtzmweusi

JF-Expert Member
Joined
Apr 20, 2013
Messages
4,954
Likes
3,295
Points
280
mtzmweusi

mtzmweusi

JF-Expert Member
Joined Apr 20, 2013
4,954 3,295 280
Wakuu heshima yenu awali ya yote ni mshukuru sana mwenyezi Mungu kwa kuniweka hai mpaka leo sifa na heshima zimuendee yeye pekee, baada ya kusema hayo ningependa kujua kama sehemu hii ya jamhuri tukufu ya Tanzania inaongozwa au unajiendesha kwa misingi ya dini .

Nimeuliza hivi mana kwa muda sasa nimekuwa nikifuatilia jinsi shughuli za serikali ya mapinduzi na hata taasisi zake zinavojiendesha mfano ukiangalia ZBC na ZBC2 kuna vipindi vya dini ya upande mmoja tu na airtime yake ni ya kutosha je hao wakristo hawaruhusiwi kupeleka vipindi au imekaaje? Mnyazi Mungu awabarikini nyote
 
U

uungwana vitendo

JF-Expert Member
Joined
Nov 20, 2013
Messages
1,164
Likes
266
Points
180
U

uungwana vitendo

JF-Expert Member
Joined Nov 20, 2013
1,164 266 180
ulipeleka ukakataliwa???
 
YEHODAYA

YEHODAYA

JF-Expert Member
Joined
Aug 9, 2015
Messages
14,094
Likes
13,834
Points
280
YEHODAYA

YEHODAYA

JF-Expert Member
Joined Aug 9, 2015
14,094 13,834 280
Mimi sio mzanzibari siwezi kuwajibia sababu Zanzibar ni nchi kamili kwa mujibu wa katiba ya zanzibar ya 2010 nisije ingilia mambo ya ndani ya nchi ya watu nikavunja katiba ya Muungano ambayo maswala ya Dini SI MAMBO YA muungno tuliyokubaliana kama ilivyo kwenye Uchaguzi wa Raisi wa Zanzibar ambao si jambo la muungano.

Wazanzibari jibuni hilo swali linahusu nchi yenu.
 
jiwekuu770

jiwekuu770

JF-Expert Member
Joined
Feb 12, 2015
Messages
1,469
Likes
842
Points
280
jiwekuu770

jiwekuu770

JF-Expert Member
Joined Feb 12, 2015
1,469 842 280
Wakuu heshima yenu awali ya yote ni mshukuru sana mwenyezi Mungu kwa kuniweka hai mpaka leo sifa na heshima zimuendee yeye pekee, baada ya kusema hayo ningependa kujua kama sehemu hii ya jamhuri tukufu ya Tanzania inaongozwa au unajiendesha kwa misingi ya dini nimeuliza hivi mana kwa muda sasa nimekuwa nikifuatilia jinsi shughuli za serikali ya mapinduzi na hata taasisi zake zinavojiendesha mfano ukiangalia zbc na zbc2 kuna vipindi vya dini ya upande mmoja tu na airtime yake ni ya kutosha je hao wakristo hawaruhusiwi kupeleka vipindi au imekaaje? Mnyazi Mungu awabarikini nyote
Iko wazi hiyooo hawawez kukubali Wadini Sana hao
 
G

gm manyafu

JF-Expert Member
Joined
May 19, 2016
Messages
234
Likes
77
Points
45
G

gm manyafu

JF-Expert Member
Joined May 19, 2016
234 77 45
Hiyo mbona ikowazi tu nikama huku bara tu
 
Ghazwat

Ghazwat

JF-Expert Member
Joined
Oct 4, 2015
Messages
17,668
Likes
51,824
Points
280
Ghazwat

Ghazwat

JF-Expert Member
Joined Oct 4, 2015
17,668 51,824 280
Wakuu heshima yenu awali ya yote ni mshukuru sana mwenyezi Mungu kwa kuniweka hai mpaka leo sifa na heshima zimuendee yeye pekee, baada ya kusema hayo ningependa kujua kama sehemu hii ya jamhuri tukufu ya Tanzania inaongozwa au unajiendesha kwa misingi ya dini nimeuliza hivi mana kwa muda sasa nimekuwa nikifuatilia jinsi shughuli za serikali ya mapinduzi na hata taasisi zake zinavojiendesha mfano ukiangalia zbc na zbc2 kuna vipindi vya dini ya upande mmoja tu na airtime yake ni ya kutosha je hao wakristo hawaruhusiwi kupeleka vipindi au imekaaje? Mnyazi Mungu awabarikini nyote
Acha wapumue.. mambo ya siasa tu yamewafika katika koo

Unataka kuingiza mambo ya udini ili iweje..!?
 
MR MAJANGA

MR MAJANGA

JF-Expert Member
Joined
Oct 4, 2014
Messages
2,245
Likes
3,409
Points
280
MR MAJANGA

MR MAJANGA

JF-Expert Member
Joined Oct 4, 2014
2,245 3,409 280
Mbona suala la dini znz liko wazi
 
Zamiluni Zamiluni

Zamiluni Zamiluni

JF-Expert Member
Joined
Feb 11, 2014
Messages
11,295
Likes
7,321
Points
280
Zamiluni Zamiluni

Zamiluni Zamiluni

JF-Expert Member
Joined Feb 11, 2014
11,295 7,321 280
Iko wazi hiyooo hawawez kukubali Wadini Sana hao
Wewe hujapona STRESS zako ? bado waongeza stress kwa chuki zako.... Nchi ni nchi yao dini , dini yao ..wafanye watakavo!!

nenda kajitibu utakufa kwa presha wee...
 
Nkobe

Nkobe

JF-Expert Member
Joined
Feb 17, 2013
Messages
2,032
Likes
1,774
Points
280
Nkobe

Nkobe

JF-Expert Member
Joined Feb 17, 2013
2,032 1,774 280
Waislam wakiwa asilimia 30 kwenye nchi yoyote lazima wapige kelele, itakuwa Zanzibar ya Waislam 99%??, hata hivyo sioni tatizo Zanzibar kuigeuza kuwa nchi ya kidini, watajuana wenyewe
 
Kibunango

Kibunango

JF-Expert Member
Joined
Aug 29, 2006
Messages
7,712
Likes
259
Points
180
Kibunango

Kibunango

JF-Expert Member
Joined Aug 29, 2006
7,712 259 180
Wakuu heshima yenu awali ya yote ni mshukuru sana mwenyezi Mungu kwa kuniweka hai mpaka leo sifa na heshima zimuendee yeye pekee, baada ya kusema hayo ningependa kujua kama sehemu hii ya jamhuri tukufu ya Tanzania inaongozwa au unajiendesha kwa misingi ya dini nimeuliza hivi mana kwa muda sasa nimekuwa nikifuatilia jinsi shughuli za serikali ya mapinduzi na hata taasisi zake zinavojiendesha mfano ukiangalia zbc na zbc2 kuna vipindi vya dini ya upande mmoja tu na airtime yake ni ya kutosha je hao wakristo hawaruhusiwi kupeleka vipindi au imekaaje? Mnyazi Mungu awabarikini nyote
Makanisa kama Anglican, Lutheran na Catholic wamekuwa wakirusha ibada zilizorekodiwa katika ZBC....
Jaribu kuwa karibu na Tv yako siku ya Jumapili wakati wa jioni. .....
 
Ghazwat

Ghazwat

JF-Expert Member
Joined
Oct 4, 2015
Messages
17,668
Likes
51,824
Points
280
Ghazwat

Ghazwat

JF-Expert Member
Joined Oct 4, 2015
17,668 51,824 280
Waislam wakiwa asilimia 30 kwenye nchi yoyote lazima wapige kelele, itakuwa Zanzibar ya Waislam 99%??, hata hivyo sioni tatizo Zanzibar kuigeuza kuwa nchi ya kidini, watajuana wenyewe
Hivi nyinyi kwanini neno haki hamtaki kulitumia, kazi kuwalaumu waislamu tu..ebu tendeni haki kama ntaona waislamu wanapiga kelele kama ulivyodai
 
kilokiki

kilokiki

JF-Expert Member
Joined
May 3, 2016
Messages
1,289
Likes
2,526
Points
280
kilokiki

kilokiki

JF-Expert Member
Joined May 3, 2016
1,289 2,526 280
Mkuu naona unauliza makofi polisi
 
beleza

beleza

JF-Expert Member
Joined
Sep 18, 2014
Messages
403
Likes
69
Points
45
beleza

beleza

JF-Expert Member
Joined Sep 18, 2014
403 69 45
Mimi sio mzanzibari siwezi kuwajibia sababu Zanzibar ni nchi kamili kwa mujibu wa katiba ya zanzibar ya 2010 nisije ingilia mambo ya ndani ya nchi ya watu nikavunja katiba ya Muungano ambayo maswala ya Dini SI MAMBO YA muungno tuliyokubaliana kama ilivyo kwenye Uchaguzi wa Raisi wa Zanzibar ambao si jambo la muungano.

Wazanzibari jibuni hilo swali linahusu nchi yenu.
Hahaha duuuh ww jamaa umefunguka vizuri.yaaani umemaliza kila kitu
 
mattargsm

mattargsm

JF-Expert Member
Joined
Apr 12, 2016
Messages
394
Likes
140
Points
60
Age
48
mattargsm

mattargsm

JF-Expert Member
Joined Apr 12, 2016
394 140 60
Wewe wajifanya unaakili saaaaana kupita watu lakini tumegundua mtu yoyote anae jifanya anakili kupita watu kwanza Hua hataki ushauri wa mtu yoyote halafu huwa akishirikiana na mtu huwa mara zote ni kumdhulumu tu
 
P

phill

JF-Expert Member
Joined
May 25, 2011
Messages
1,335
Likes
332
Points
180
P

phill

JF-Expert Member
Joined May 25, 2011
1,335 332 180
Unauliza kutaka kujua au ushabiki tu na udini wako.?wako zaidi ya asilimia tisini we ulitaka waweke kwaya?
 
ikhlas

ikhlas

JF-Expert Member
Joined
Jun 25, 2015
Messages
533
Likes
248
Points
60
ikhlas

ikhlas

JF-Expert Member
Joined Jun 25, 2015
533 248 60
Wakuu heshima yenu awali ya yote ni mshukuru sana mwenyezi Mungu kwa kuniweka hai mpaka leo sifa na heshima zimuendee yeye pekee, baada ya kusema hayo ningependa kujua kama sehemu hii ya jamhuri tukufu ya Tanzania inaongozwa au unajiendesha kwa misingi ya dini .

Nimeuliza hivi mana kwa muda sasa nimekuwa nikifuatilia jinsi shughuli za serikali ya mapinduzi na hata taasisi zake zinavojiendesha mfano ukiangalia ZBC na ZBC2 kuna vipindi vya dini ya upande mmoja tu na airtime yake ni ya kutosha je hao wakristo hawaruhusiwi kupeleka vipindi au imekaaje? Mnyazi Mungu awabarikini nyote
yaani hata sijui nianzie wapi kukusaidia ewe MJA ...hivi unafkiri uislamu unatafsiriwa kwa kile unacho kiona kwenye TV?matangazo kwenye TV na kila unacho kiona ni sehemu ndogo zaidi ya punje ya mchanga kulinganisha na mambo ya msingi ya dini hiii....Hlafu unaonekana unaogopa kutaja neno uislamu why...Naomba nikupe faida ya mambo ya msingi kwenye ya uislamu ili ukiyaona hayo yanafanyika basi ujue hio sehem/nchi ni ya waislamu ..1.Nchi iongozwe na msahafu kama katiba yake,2.Allah (sw) & Muhammad (saw) wawe ndio viongozi wakuu wa sehemu na wengine wabaki kuwa wafuasi na sio watunga sheria(kwa sheria zipo ndani ya msahafu) 3. Kuswali swala ya faradhi iwe ni amri na sio hiari,4.Zitumike adhabu(penulty) ambazo allah ameshaziweka kwa wakosaji wote wa makosa ya aina zote(hakuna kujitungia sheria za dhabu)..5.Dini isitenganishwe na siasa na siasa isitenganishwe na dni,kwani kwenye uislamu hivyo vitu haviachani na havija wahi kuachana,,,
SASA NAKUULIZA SWALI,JE HAYO MAMBO 5 UMEYAONA HUKO ZNZ?
Kama yapo basi ZNZ ni nchi ya kidini,kama hayapo basi sio nchi ya kidini(kiislamu)
Hayo unayo yaona huko ZBC 1&2 ni kwa sababu majority ya WA ZNZ ni waislamu lkn sio nchi ya kiislamu na haitokuwa nchi ya kiislamu...WW peleka tangazo lko,uki kidhi vigezo VYAO utarushiwa tanga lako///
 

Forum statistics

Threads 1,237,993
Members 475,809
Posts 29,309,094