Yanayojiri Bungeni Dodoma: Jumanne, Tarehe 10 Juni, 2014

Yanayojiri Bungeni Dodoma: Jumanne, Tarehe 10 Juni, 2014

Mwanamwana

Platinum Member
Joined
Aug 1, 2011
Posts
9,604
Reaction score
22,714
Habari wanaJF,

Leo tena kikao cha bunge kinaendelea Dodoma na wabunge washaingia ndani ya mjengo na Spika anaomba dua ya kuombea taifa na bunge.

Sasa hivi ni kipindi cha maswali na majibu na moja kwa moja wanaanza na ofisi ya waziri mkuu.

Karibuni kwa mjadala..

- Wadau, katika hali ya kushangaza, Mbunge wa NCCR MAGEUZI na UKAWA, FELIX MKOSAMALI amelilia wabunge kupewa askari wa kuwalinda. Amesema kuwa wabunge wamekuwa wakivamiwa na kupigwa hali ambayo isingejitokeza kama wangepewa ulinzi na serikali. Anashangaa serikali kutoa ulinzi kwa wakuu wa mikoa na wilaya ilhali wao wabunge wakiwa hawana walinzi licha ya kazi kubwa wanayofanya kuliko wakuu hao wa mikoa na wilaya.

-
Mbunge wa Ileje ametoa taarifa bungeni leo kuwa ndege ya Malawi imeonekana ikiranda randa kwenye anga la Tanzania huko mpakani Ileje.
 
Mh mkosa mali ameitaka serikali kuwapatia ulinzi wa bunge kwakua wanafanya kazi kubwa ya kupambana na mafisadi papa hivyo usalama wao upo hatarini sana,ameshangaa ma dc na ma rc wanapewa ulinzi wakati ni watu madogo sana wakuteuliwa bila gharama yeyote ukiwalinganisha na wabunge wanao chaguliwa na wananchi wengi tena kwa gharama kubwa sana;hivyo ni wakati muafaka kuwapatia ulinzi wabunge
 
Wadau, katika hali ya kushangaza, Mbunge wa NCCR MAGEUZI na UKAWA, FELIX MKOSAMALI amelilia wabunge kupewa askari wa kuwalinda. Amesema kuwa wabunge wamekuwa wakivamiwa na kupigwa hali ambayo isingejitokeza kama wangepewa ulinzi na serikali. Anashangaa serikali kutoa ulinzi kwa wakuu wa mikoa na wilaya ilhali wao wabunge wakiwa hawana walinzi licha ya kazi kubwa wanayofanya kuliko wakuu hao wa mikoa na wilaya.

Huyu ndo aina ya wabunge ambayo muda wote wamekuwa wakililia matumizi mabaya ya fedha za umma. Sasa kila mbunge atakuwa na askari wake, je tutatumia fedha kiasi gani kwa ajili tu ya kulipa askari hao. Pia upo uwezekano kwa akina Mkosamali kulilia serikali iwagharamie ma house girls/boys.
 
Mbunge wa ileje ametoa taarifa bungeni leo kua ndege ya malawi imeonekana ikiranda randa kwenye anga la tanzania huko mpakani ileje
 
Huyu ndo aina ya wabunge ambayo muda wote wamekuwa wakililia matumizi mabaya ya fedha za umma. Sasa kila mbunge atakuwa na askari wake, je tutatumia fedha kiasi gani kwa ajili tu ya kulipa askari hao. Pia upo uwezekano kwa akina Mkosamali kulilia serikali iwagharamie ma house girls/boys.
Usikwepe hoja ya msingi kwa kukimbilia gharama kwani hao Ma DC na RC wanawalinda bure?Hoja hapa ni uwezekano wa wao kupewa ulinzi,
 
Huyu ndo aina ya wabunge ambayo muda wote wamekuwa wakililia matumizi mabaya ya fedha za umma. Sasa kila mbunge atakuwa na askari wake, je tutatumia fedha kiasi gani kwa ajili tu ya kulipa askari hao. Pia upo uwezekano kwa akina Mkosamali kulilia serikali iwagharamie ma house girls/boys.

Mkuu yeye ameongelea maisha yao yako hatarini kwa sababu ya kupambana na mafisadi ambao wengi wako ccm!usipindishe mada mkuu sababu umekwepa kuongelea mafisadi wenu!
 
Wadau, Mbunge wa Ileje, Aliko Kibona amesema kuwa kuna ndege imetoka upande wa Malawi na kuruka hovyo kwenye vijiji kadhaa vya wilaya ya Ileje na kuwatia hofu wananchi. Amesema kuwa hakuna mwenye taarifa za uhakika juu ya wapi imetoka ndege hiyo na imekuja kufanya nini upande wa Tanzania. Amesema kuwa amewasiliana na uongozi wa Mkoa na Wilaya na wote wamesema kuwa hawana taarifa zozote juu ya uwepo wa ndege kwenye eneo hilo. Aidha, Kibona amesema kuwa ameiomba Serikali kutoa kauli kutokana na uwepo wa ndege hiyo huko Ileje hasa kwa vile hali ya mahusiano na nchi ya Malawi si mazuri.

Naye Spika wa Bunge, Anna Makinda amesema kuwa jambo hilo haliwezi kutolewa muongozo au kauli ya haraka haraka. Kwamba, anaipa muda serikali ifuatilie taarifa hiyo ili ije na taarifa za uhakika.
 
Mkuu yeye ameongelea maisha yao yako hatarini kwa sababu ya kupambana na mafisadi ambao wengi wako ccm!usipindishe mada mkuu sababu umekwepa kuongelea mafisadi wenu!
Hakuna mbunge ambaye yupo hatarini kutokana na kupambana na ufisadi kwa vile wao ni sehemu ya ufisadi
 
Imeonekana kwenye mpaka wa Malawi na TZ yamesemwa leo bungeni na mbunge Kibona, naona rais Mutharika ameanza kazi rasmi.
 
Tatizo la watu wengi ni ubinafsi na kutaka Umwinyi, ndio maana mi MTAZAMO WANGU NI KWAMBA SIKU ZOTE THINK IN 3D KABLA YA KULALAMIKA. Sasa hawa jamaa wanajiita wapinga ufisadi wakati wao wanadai YALE WANAYOYAPIGIA KELELE.

MI NATAMANI SANA SIKU MOJA AWEPO MGOMBEA BINAFSI KWANI VYAMA VYOTE VINAPIGANIA MASLAHI BINAFSI ILA WANATOFAUTIANA NJIA WANAZOTUMIA.
 
Kuna Mbunge hapa anafoka sana akitaka Wabunge tupewe walinzi. Sijawahi hata siku moja kufikiria kwamba Mbunge anahitaji ulinzi
 
Ah! sasa najipanga kwenda kuhami makaburi ya babu zangu!! Nina hakika Mutharika ataufyata!!
 
Kibona awaachie askari anga kazi yao badala ya kujitia utaalamu wa kuona ndege za kigeni!
 
Mkuu yeye ameongelea maisha yao yako hatarini kwa sababu ya kupambana na mafisadi ambao wengi wako ccm!usipindishe mada mkuu sababu umekwepa kuongelea mafisadi wenu!

Wakiwa bungeni wanaenda na familia zao sasa inahusu nini kodi yangu ikamlinde mbunge nisiyemchagua pamoja na familia zangu? wakaombe ulinzi katika vyama vyao! aache upuuzi huo.:shock:
 
Mda huu nafuatilia bunge la jamhuri ya muungano wa tz.,event inayoendelea ni kucha gua member atakayewakilisha bunge la tz huko kwny bunge la SADC.., na member atakayewakilisha mwalimu nyerere memorial academy. Sasa kutokana na kuwa lugha itakayotumika huko kwenye bunge la sadc ni english so wagombea wakahitajika kujieleza, na kuulizwa maswli na kujibu kwa kiingereza.,wagombea wa nafasi hiyo ni mh. Augustine manyanda masele(siyo yule naibu waziri wa nishati) na mh Dr Ole Madele..,kwa kweli utacheka kwa kusikitika jinsi mmoja wa wagombea anavyohangaika kuongea kiingereza..,mbaya zaidi ukifikiria kuwa hawa ndo wawakilishi wetu huko kwenye international bodies basi ndo unaishiwa nguvu kabisa kwani image ya tz inabebwa kuwa wote ndo tuko hivi....,INASIKITISHA!!!
 
Back
Top Bottom