Yanayojiri Bungeni Dodoma: Jumanne, Tarehe 10 Juni, 2014

Yanayojiri Bungeni Dodoma: Jumanne, Tarehe 10 Juni, 2014

Kwani bongo tuna afadhari/ahueni kwenye kitu/jambo gani?
 
Mimi pia ninafuatilia, aibu aibu! Kweli kingereza kimekuja na meli.
 
Mda huu nafuatilia bunge la jamhuri ya muungano wa tz.,event inayoendelea ni kucha gua member atakayewakilisha bunge la tz huko kwny bunge la SADC.., na member atakayewakilisha mwalimu nyerere memorial academy. Sasa kutokana na kuwa lugha itakayotumika huko kwenye bunge la sadc ni english so wagombea wakahitajika kujieleza, na kuulizwa maswli na kujibu kwa kiingereza.,wagombea wa nafasi hiyo ni mh. Augustine manyanda masele(siyo yule naibu waziri wa nishati) na mh Dr Ole Madele..,kwa kweli utacheka kwa kusikitika jinsi mmoja wa wagombea anavyohangaika kuongea kiingereza..,mbaya zaidi ukifikiria kuwa hawa ndo wawakilishi wetu huko kwenye international bodies basi ndo unaishiwa nguvu kabisa kwani image ya tz inabebwa kuwa wote ndo tuko hivi....,INASIKITISHA!!!

English is not our mother tongue' hivyo kukosea sio kosa!! Kikubwa watu kujenga hoja zenye mashiko kwataifa? Mind you' speaking beatiful langauge doesn't mean anything to our country' but the potentiality of what you speak for the growth of the country!! Mengine hayo mbwembwe tu... Nchi zingine hata hiyo lugha hawaitumii kabisa' na ndomaana kuna wakalimani!! Kwahiyo huko mjengoni kama wanapima kidhungu na sio hoja basi safari yetu ndefu sana!
 
Watumie sehemu ya fedha ya mfuko wa jimbo kuajiri walinzi.Wale ambao wanaona kuna ulazima.
 
Wadau, katika hali ya kushangaza, Mbunge wa NCCR MAGEUZI na UKAWA, FELIX MKOSAMALI amelilia wabunge kupewa askari wa kuwalinda. Amesema kuwa wabunge wamekuwa wakivamiwa na kupigwa hali ambayo isingejitokeza kama wangepewa ulinzi na serikali. Anashangaa serikali kutoa ulinzi kwa wakuu wa mikoa na wilaya ilhali wao wabunge wakiwa hawana walinzi licha ya kazi kubwa wanayofanya kuliko wakuu hao wa mikoa na wilaya.

Huyu ndo aina ya wabunge ambayo muda wote wamekuwa wakililia matumizi mabaya ya fedha za umma. Sasa kila mbunge atakuwa na askari wake, je tutatumia fedha kiasi gani kwa ajili tu ya kulipa askari hao. Pia upo uwezekano kwa akina Mkosamali kulilia serikali iwagharamie ma house girls/boys.

Hivi we lizabon mbona unajitia hamnazo kwa makusudi?kwani ni mabilioni mangapi yanaibiwa bila faida yoyote kwa wananchi?Leo umeona ni issue kwa mbunge kuomba ulinzi?Wacha kupenda kizembe
 
English is not our mother tongue' hivyo kukosea sio kosa!! Kikubwa watu kujenga hoja zenye mashiko kwataifa? Mind you' speaking beatiful langauge doesn't mean anything to our country' but the potentiality of what you speak for the growth of the country!! Mengine hayo mbwembwe tu... Nchi zingine hata hiyo lugha hawaitumii kabisa' na ndomaana kuna wakalimani!! Kwahiyo huko mjengoni kama wanapima kidhungu na sio hoja basi safari yetu ndefu sana!

Tunahitaji wabunge wasomi na siyo Wa aina ya kuna DEO SANGA,
 
Wabunge wa ccm ni majanga makubwa na waongo kupindukia wanakosa kutoa michango ya kutatua kero za wananchi wanakimbilia uongo usio na tija ....kuna wakati komba nae alisema uongo bungeni kuhusu kuruka kwa ndege za malawi upande wa tanzania.....hivi si tuna mamlaka ya anga jamani.....?kazi yake ni nini...?pale mlimani dodoma si tuna ule mtambo wetu unao monitor mipaka yetu angani, baharini na ardhini....?ccm ebu kuweni serious bungeni kuna mengi yenye tija ya kujadili kuliko hizo shuzi zenu zinazotokea mdomoni
 
Vp hajazungumza chochote au kuulizia wamefikia wapi kuhusu ishu ya macheli na Komba?
 
Mda huu nafuatilia bunge la jamhuri ya muungano wa tz.,event inayoendelea ni kucha gua member atakayewakilisha bunge la tz huko kwny bunge la SADC.., na member atakayewakilisha mwalimu nyerere memorial academy. Sasa kutokana na kuwa lugha itakayotumika huko kwenye bunge la sadc ni english so wagombea wakahitajika kujieleza, na kuulizwa maswli na kujibu kwa kiingereza.,wagombea wa nafasi hiyo ni mh. Augustine manyanda masele(siyo yule naibu waziri wa nishati) na mh Dr Ole Madele..,kwa kweli utacheka kwa kusikitika jinsi mmoja wa wagombea anavyohangaika kuongea kiingereza..,mbaya zaidi ukifikiria kuwa hawa ndo wawakilishi wetu huko kwenye international bodies basi ndo unaishiwa nguvu kabisa kwani image ya tz inabebwa kuwa wote ndo tuko hivi....,INASIKITISHA!!!
Lkn dokta alikua vizuri ila Masele itabidi aanze tuition ya Kiingereza.
 
Hongera Rais wa Malawi kwa kurimiza ahadi yako kwa wapiga kura wako. Wakwetu yupo hukohuko angani.
 
Walindwe dhidi ya nani?wale wamechaguliwa na wananchi sasa wanamwogopa nani ?
 
Akiongea bungeni leo asubuhi Mkosamali amesema ni wakati wa kubadili sheria sasa ili mbunge apewe ulinzi kama ilivyo kenya na uganda
Mkosamali amesema anashangaa wakuu wa wilaya wanawalinzi na wakuu wa mikoa
Wakati hata wao wakifa kuwapata si gharama kama mbunge ambaye inabidi kuitisha uchaguzi upya
Ameendelea kujenga hoja kuwa wabunge ndio wanaofichua maovu yote na huwa wanataja watu live hivyo ulinzi kwao ni muhimu.
Kwa mtazamo wangu mimi naona jamaa yupo sawa tu wakuu wa wilaya wanalindwa ili nini?
Kama wanajamvi mtakumbuka mbunge huyu alishawahi kutekwa akiwa dodoma ila akawaponyoka watekaji.
 
Lkn dokta alikua vizuri ila Masele itabidi aanze tuition ya Kiingereza.

Hakuna bwana, Masele kajitahidi tu hiki cha Ki-TZ! Kinatosha sana tu! Nini ambacho wewe hukuelewa? Tuache hizo bwana! Kwanza matokeo yamekuwaje? Sasa tunamshangaa Masele kwa Kiingereza, kwa nini tusimshangae Terezya Huvisa ambaye hata kujieleza kwa Kiswahili ni kazi? Tena huyo ni Dk. sasa!
 
Habari wanaJF,

Leo tena kikao cha bunge kinaendelea Dodoma na wabunge washaingia ndani ya mjengo na

Spika anaomba dua ya kuombea taifa na bunge.

Sasa hivi ni kipindi cha maswali na majibu na moja kwa moja wanaanza na ofisi ya waziri mkuu.

Karibuni kwa mjadala..

- Wadau, katika hali ya kushangaza, Mbunge wa NCCR MAGEUZI na UKAWA, FELIX MKOSAMALI amelilia wabunge kupewa askari wa kuwalinda. Amesema kuwa wabunge wamekuwa wakivamiwa na kupigwa hali ambayo isingejitokeza kama wangepewa ulinzi na serikali. Anashangaa serikali kutoa ulinzi kwa wakuu wa mikoa na wilaya ilhali wao wabunge wakiwa hawana walinzi licha ya kazi kubwa wanayofanya kuliko wakuu hao wa mikoa na wilaya.

-
Mbunge wa Ileje ametoa taarifa bungeni leo kuwa ndege ya Malawi imeonekana ikiranda randa kwenye anga la Tanzania huko mpakani Ileje.

Tusemezane kwenye ukweli,wanastahili ulinzi kwa kuwa ni mwiba kwa majambazi yaliyoapa kufisidi Mali za Watanzania
 
Back
Top Bottom