Yaliyojiri Bunge la Bajeti Dodoma Mei 14, 2015

Yaliyojiri Bunge la Bajeti Dodoma Mei 14, 2015

Serikali ya ccm imejenga barabara ambazo hazikuwepo kuanzia uhuru wa tanzania .mbunge wa namtumbu
 
Zoezi la upatikani wa mbolea umekuwa ni tatizo kubwa sana
 
Wawekezaji wanataka umeme,maji,na barabara ili waje kuwekeza lakini namtumbo kuna maji na barabara tunaomba umeme wa uwakika.
 
Tumbaku isipouzwa kwa muda huu ukikauka inapungua uzito naomba serikali iangalie hilo
 
Linapofikia suala la ubunge wa vunjo mh anakua mbogo kweli kweli

Amekuwa mkali sana anasema walikubaliana na mashehe kwenye bunge la katiba swala la mahakama ya kadhi lisiwepo kwenye katiba mpya .
 
Mbunge wa gairo anaanza kuongea kw kusema jimboni kwake mambo ni safi hatapiga kelele.
 
Hahhaaa kipindi cha uchaguzi kimefika wanaanza kutafuta mchawi. Uingizaji wa bidhaa kutoka nje na masharti ya misamaa ya kodi yapo wazi kabisa. Kama aliagiza hayo magari bila kufuata utaratibu, au kama hayo magari haya sifa za ambulance kamwe TRA hawewezi kuyaruhusu kupita bila kulipa kodi.
 
Serikali inakusanya bilioni 800 kwa mwenzi mnashindwa kuwalipa wakulima bilioni 26 ni aibu
 
Serikali ya ccm mlisema mtapeleka ambulance kwenye hospitali ya gairo lakini mpaka leo hamjapeleka.mbunge wa gairo
 
Milioni 253 raisi ametoa amri pesa zipelekwa halmashauri mpaka leo hazipelekwa mpaka kauli ya mnashinda kutekeleza?
 
Serikali imeshindwa kutoa pesa kwa rea kwa umeme huko vijijini vipo kwenye bajeti
 
Waziri wa nishati ni kwa sababu umekubali kwenda na mimi kuona vituko .
 
Hela ya REA imegawiwa kwenye majimbo ambayo wabunge ni mawaziri-shabiby
 
Masha baada ya kushidwa alingoa mapazia ofisi za mbunge na meza,vitasa vyote aliondoka navyo
__nawakumbusha tu jamani
 
Wizara imesahau misitu inakatwa hivyo mito kukauka-shabiby
 
Anaanza kuongea mbunge wa lindi kwa kuwashukuru kwa sababu walidhani hatoshinda kwa sababu ni mlemavu
 
ujinga mtupu katika riwaya hii. ccm haina uwezo wa kuzuia gari lolote linaloagizwa na mtu yeyote toka nje ya nchi. labda liwe la wizi au la utapeli...ccm inahamasisha maendelo na wadau wa kuchangia maendeleo haiwezi kukwamisha maendeleo.

Shenzi kabisa wewe!
 
Back
Top Bottom