Yajue maajabu 20 ya maisha ya "walokole"

Yajue maajabu 20 ya maisha ya "walokole"

Uchizi wa mtu mmoja usijumuishe kwa watu wengine. Alichokifanya ndugu yako, hilo lilikuwa tatizo lake binafsi. Huo huenda ulikuwa ni ujinga wake wa kushindwa kutafsiri maandiko ya Biblia kwa usahihi.
Mnaoweza kutafsiri vizuri maandiko ya biblia, huwa mnatumia kifungu kipi kuhusu kunena kwa lugha ?
 
Ulokole ni kiwango cha uchizi stage 5 kufikia ya saba.
kuna ndugu yetu alishwai kusimamisha msiba kusema marehemu hata fufuka aliomba siku nzima akiwa na maiti sebuleni
MUNGU AWASIKILIZI WATU WAOVU ...ULOKOLE NI UPUMBAVU NI CHUKIZO LA UHALIBIFU LILILO SIMAMA PATAKATIFU.
 
Nimekulia ukristo ila nilichogundua maisha yanahitaji balance na vilivyopo dunia tumeumbiwa sisi.
 
Hakuna mtakatifu kwenye hii dunia

Ufunuo 22.11

"Mwenye kudhulumu na azidi kudhulumu; na mwenye uchafu na azidi kuwa mchafu; na mwenye haki na azidi kufanya haki; na mtakatifu na azidi kutakaswa."


"na mtakatifu na azidi kutakaswa"👉 mtakatifu ni mtu alietengwa na MUNGU kwa NEEMA yake kwaajili ya Kusudi lake


Utakatifu sio ukamilifu i.e mtakatifu sio mkamilifu, maana ya kutakaswa ni kutengwa hivyo anaposema na mtakatifu azidi kutakaswa maana yake ni azidi kutengwa na dunia pamoja na mambo yake yote yaani tamaa ya macho, tamaa ya mwili pamoja na kiburi cha uzima


Mkamilifu Ndio hayupo Mahali popote, wala ukamilifu haupo katika jambo au kitu chochote Ndio maana wale ambao huwa wanadai ukamilifu huwa na matatizo ya akili
 
Huwezi "kuokoka" ungal hai. Tusitofautishe kumpokea na kumkiri Kristo kuwa ni Bwana na Mwokozi wako, na kujinadi kuwa umeokoka. Binadamu yeyote yuko katika risk ya kuanguka. Haijalishi unajinadi vipi lakini hakuna ajuaye hatma yake hadi ule mwisho ufike. Kuna hao wanaojiita walokole wanafanya dhambi na ufuska zaidi ya atheist. Ni mwendo wa kujiombea mwisho mwema, ili hatimaye useme "nimevipiga vita vilivyo vizuri, mwendo nimeumaliza, imani nimeilinda"
 
Ulokole ni kiwango cha uchizi stage 5 kufikia ya saba.
kuna ndugu yetu alishwai kusimamisha msiba kusema marehemu hata fufuka aliomba siku nzima akiwa na maiti sebuleni
Huyo alikuwa anatest andiko la Mt 10:8 aone kama marehemu angefufuka kama jinsi Yesu alivyomfufua Lazaro(Yohana 11:38-44).

Kuna vigezo na masharti ya kuzingatia ili andiko litimie la Mt 10:8 "Pozeni wagonjwa, fufueni wafu, takaseni wenye ukoma, toeni pepo; mmepata bure, toeni bure," sio kutamka tu "fufuka"
Vinginevyo makaburi yote leo yangekuwa matupu 🙂
 
Huwezi "kuokoka" ungal hai. Tusitofautishe kumpokea na kumkiri Kristo kuwa ni Bwana na Mwokozi wako, na kujinadi kuwa umeokoka. Binadamu yeyote yuko katika risk ya kuanguka. Haijalishi unajinadi vipi lakini hakuna ajuaye hatma yake hadi ule mwisho ufike. Kuna hao wanaojiita walokole wanafanya dhambi na ufuska zaidi ya atheist. Ni mwendo wa kujiombea mwisho mwema, ili hatimaye useme "nimevipiga vita vilivyo vizuri, mwendo nimeumaliza, imani nimeilinda"
Zab 16:3
"Watakatifu
waliopo duniani ndio walio bora, Hao ndio niliopendezwa nao."
👉Watakatifu wanaozungumzwa katika andiko hilo ni watu waliookoka na wapo hai duniani
Waefeso 2:8-9
"Maana mmeokolewa kwa neema, kwa njia ya imani; ambayo hiyo haikutokana na nafsi zenu, ni kipawa cha Mungu; wala si kwa matendo, mtu awaye yote asije akajisifu."
👉Hapo imeandikwa "mmeokolewa" sio "mtaokolewa," kuonyesha kwamba mtu anaokoka akiwa hai duniani.
Yohana 5:24
"Amin, amin, nawaambia, yeye asikiaye neno langu, na kumwamini yeye aliyenipeleka, anao uzima wa milele; wala haingii hukumuni, bali amepita kutoka mautini kuingia uzimani."
👉Amepita kutoka mautini kuingia uzimani maana yake tayari ameokoka - ameokoka hukumu ya moto wa milele.
👉Kuna watu wanaojifanya wameokoka lakini hawaishi kulingana na mapenzi ya Mungu. Waliookoka kweli utawatambua kwa matunda mema.
Mathayo 7:16-17
"Mtawatambua kwa matunda yao. Je! Watu huchuma zabibu katika miiba, au tini katika mibaruti? Vivyo hivyo kila mti mwema huzaa matunda mazuri, na mti mbovu huzaa matunda mabaya."
👉Kama mtu anadai ameokoka lakini anafanya ufuska bila toba, basi ni wazi huyo hajabadilishwa na Yesu Kristo.
Mathayo 7:21
"Si kila mtu aniambiaye, Bwana, Bwana, atakayeingia katika ufalme wa mbinguni; bali ni yeye afanyaye mapenzi ya Baba yangu aliye mbinguni."
👉Andiko hilo linaonyesha wazi watakaoingia mbinguni ni wale wanaofanya mapenzi ya Mungu. Na mapenzi ya Mungu yanafanywa hapahapa duniani tungali hai.

KAMA UNAJIONA HUJAOKOKA, OMBA(FUATISHA) SALA HII YA TOBA UTAOKOKA SASA HIVI:
“Ee Mungu Baba, nimetambua mimi ni mwenye dhambi. Leo nakuja mbele zako nikiomba msamaha wako. Natubu dhambi zangu zote na kuziacha. Nakiri kuwa Yesu Kristo ni Bwana, na Yeye ndiye Mwokozi wa ulimwengu. Yesu karibu moyoni mwangu utawale maisha yangu kuanzia leo. Naomba unipe nguvu ya kushinda dhambi na kuishi maisha matakatifu. Namkataa shetani na kazi zake zote. Asante Yesu kwa kuniokoa. Katika Jina la Yesu Kristo, ninaomba na kushukuru. Amen.”

👉Kama umeomba sala hiyo kwa moyo wako wa dhati, tayari umeokoka. Anza kusoma Biblia kila siku na kumuomba Mungu akusaidie kuendelea na wokovu. Jiunge pia na Kanisa linalohubiri wokovu na kuamini kwamba tunaokoka hapahapa duniani; watakupa msaada zaidi wa jinsi ya kuendelea na wokovu.

God bless you!
 
Zab 16:3
"Watakatifu
waliopo duniani ndio walio bora, Hao ndio niliopendezwa nao."
👉Watakatifu wanaozungumzwa katika andiko hilo ni watu waliookoka na wapo hai duniani
Waefeso 2:8-9
"Maana mmeokolewa kwa neema, kwa njia ya imani; ambayo hiyo haikutokana na nafsi zenu, ni kipawa cha Mungu; wala si kwa matendo, mtu awaye yote asije akajisifu."
👉Hapo imeandikwa "mmeokolewa" sio "mtaokolewa," kuonyesha kwamba mtu anaokoka akiwa hai duniani.
Yohana 5:24
"Amin, amin, nawaambia, yeye asikiaye neno langu, na kumwamini yeye aliyenipeleka, anao uzima wa milele; wala haingii hukumuni, bali amepita kutoka mautini kuingia uzimani."
👉Amepita kutoka mautini kuingia uzimani maana yake tayari ameokoka - ameokoka hukumu ya moto wa milele.
👉Kuna watu wanaojifanya wameokoka lakini hawaishi kulingana na mapenzi ya Mungu. Waliookoka kweli utawatambua kwa matunda mema.
Mathayo 7:16-17
"Mtawatambua kwa matunda yao. Je! Watu huchuma zabibu katika miiba, au tini katika mibaruti? Vivyo hivyo kila mti mwema huzaa matunda mazuri, na mti mbovu huzaa matunda mabaya."
👉Kama mtu anadai ameokoka lakini anafanya ufuska bila toba, basi ni wazi huyo hajabadilishwa na Yesu Kristo.
Mathayo 7:21
"Si kila mtu aniambiaye, Bwana, Bwana, atakayeingia katika ufalme wa mbinguni; bali ni yeye afanyaye mapenzi ya Baba yangu aliye mbinguni."
👉Andiko hilo linaonyesha wazi watakaoingia mbinguni ni wale wanaofanya mapenzi ya Mungu. Na mapenzi ya Mungu yanafanywa hapahapa duniani tungali hai.

KAMA UNAJIONA HUJAOKOKA, OMBA(FUATISHA) SALA HII YA TOBA UTAOKOKA SASA HIVI:
“Ee Mungu Baba, nimetambua mimi ni mwenye dhambi. Leo nakuja mbele zako nikiomba msamaha wako. Natubu dhambi zangu zote na kuziacha. Nakiri kuwa Yesu Kristo ni Bwana, na Yeye ndiye Mwokozi wa ulimwengu. Yesu karibu moyoni mwangu utawale maisha yangu kuanzia leo. Naomba unipe nguvu ya kushinda dhambi na kuishi maisha matakatifu. Namkataa shetani na kazi zake zote. Asante Yesu kwa kuniokoa. Katika Jina la Yesu Kristo, ninaomba na kushukuru. Amen.”

👉Kama umeomba sala hiyo kwa moyo wako wa dhati, tayari umeokoka. Anza kusoma Biblia kila siku na kumuomba Mungu akusaidie kuendelea na wokovu. Jiunge pia na Kanisa linalohubiri wokovu na kuamini kwamba tunaokoka hapahapa duniani; watakupa msaada zaidi wa jinsi ya kuendelea na wokovu.
Bado huwezi kujibu hoja yangu. Hiyo mistari yote uliyoquote naifahamu na ni msingi wa imani yangu, lakini not even one day najiona nimeokoka. Wakristo wote duniani wanamkiri Yesu kuwa ni Bwana na Mwokozi wao, yet, imani bila matendo ni bure, nasisitiza, binadamu anaanguka kimatendo kila wakati, na nyakati nyingine unatetereka hata imani yako kutokana na unayoweza kupitia nyakati fulani. Ndo maana kuna wengine wanaenda church na wanaenda kwa waganga pia. Ndo maana kuna wengine wanaenda church kumwabudu the so called mchungaji wao, na hawajui kama wanafanya hivyo. Ila wote wamepotea.

Neema iliyotuokoa hapa ni kumjua Kristo, si wote wenye hiyo neema, hata hapa JF unaona more often watu wanasimama kwa ujasiri wakisema hakuna Mungu, so hawajaipata hiyo neema na ni miujiza sana kwakuwa Mungu anatupenda sawa, why hawa hawajaipata? Inaigopesha sana!

Basi imani yetu katika Kristo inapaswa iendane na matendo yetu, mtihani uko hapa. Unaweza kujiona uko sahihi kumbe umepotea mazima mfano yule aliyeenda kwa Yesu na kusema amezishika amri zote tangu utotoni, Yesu hata hakubisha, ila alimwambia kuna shida kwenye mali zake akafanye kitu kule, akaondoka kwa huzuni.

Wokovu haupo tu kwenye kutamka my dearest, you need to do it na katika hilo, Mungu aonaye dhamiri yako, atakusaidia kupitia Roho Mtakatifu kuyashinda majaribu. It's so funny unajaribu kuwaokolesha watu hapa that way 🤣. Si rahisi namna hiyo.

Kujiita mlokole ni kumkufuru Mungu, yaani unajifanya unaijua marking scheme ya Mungu. Hii often inaleta kiburi na dharau. Nyie mnaojiita walokole mnawaonaga Wakristo wengine kama tayari hatma yao imeamuliwa, yaani motoni mazima.

Tafakari na uchukue hatua.
 
  1. mtoto anaumwa anaombewa bila kujua kuwa kuna hospital
  2. muda wote wanasali bila kujua kuwa kuna kufanya kazi sijui hela wanapatia wapi kama sio kuiba sadaka
  3. mchungaji anakuwa tajiri na akitaka gari anaombewa ila muumini akitaka gari aombe na afunge bila kufanya kazi
  4. muda wote wanaamini wao ni watakatifu wengine watenda maovu
  5. muda wote wanaomba kupata hela bila kufanya kazi hata ile elimu ya darasa la saba hawakuelewa
  6. wanauziwa mafuta,maji,kokoto na mchanga ukiwauliza nani na nabii yupi alifanya haya hawana majibu
  7. muda wote wanaamini wanalogwa ili hali hamna kitu
  8. wanataka muujiza ili hali imani hawana
kama yote haya anayafanya mtu basi awahi hospital kabla hajaanza kuokota makopo ili hali kuna madocta wazuri tu wa kutatua afya ya akili
 
Doctor bigwa wa magonjwa ya akili dr. Aligawesa aliwahi kusema kati ya walokole kumi, saba ni wagonjwa wa akili ,waje milembe kutibiwa.
 
Hapa duniani kuna watu wanaishi maisha ya ajabu sana. Watu hao ni wale wanaokiri kwamba wametubu dhambi zao, wanaamini kuwa Yesu ni Bwana, na wanaishi maisha matakatifu. Wanaowabeza na kuwadharau watu hao huwaita “walokole.” Haya ndiyo maajabu 20 ya maisha ya “walokole:”
  1. Hawalogeki. Wachawi wakijaribu kuwaloga ili waugue au wapate mikosi, uchawi wao unafeli. Isa 54:17
  2. Wakifanya biashara, pesa yao haiibiwi na 'chuma ulete.' Mungu analinda kazi zao. Kum 28:8
  3. Hawaugui magonjwa ya zinaa kama vile Syphilis, Gonorrhea, Chlamydia, Genital Herpes - HSV-2, Human Papillomavirus - HPV, Trichomoniasis, Chancroid... kwakuwa uasherati na uzinzi ni marufuku kwao. 1 Kor 6:18
  4. Wana amani tele hata katikati ya dhoruba za maisha. Yn 14:27
  5. Maombi na dua zao zinajibiwa. Yer 33:3
  6. Wana furaha ya kweli isiyoyumbishwa na hali za dunia. Neh 8:10
  7. Mungu huwalinda dhidi ya maadui zao. Zab 91:7
  8. Wana ujasiri wa kipekee. 2 Tim 1:7
  9. Wanaona miujiza mingi katika maisha yao. Mk 16:17-18
  10. Wanapokumbwa na majaribu, wanashinda kwa kishindo. 1 Yoh 5:4
  11. Wanaongozwa na Roho Mtakatifu katika maamuzi yao. Rum 8:14
  12. Hawafi mapema kabla ya wakati wao. Zab 118:17
  13. Mungu huwafungulia milango ya fursa na neema. Ufu 3:8
  14. Hawana hofu wanapolala usiku. Wanalala usingizi wa amani. Zab 4:8
  15. Wanapotoa, wanabarikiwa maradufu. Lk 6:38
  16. Wanapata ushindi bila wao kupigana kwa kuwa Mungu huwapigania. Kut 14:14.
  17. Wanakwepa mitego ya adui kwa ufunuo wa Mungu. Amo 3:7; Mt 10:26
  18. Wanapitia magumu, lakini wanatoka wakiwa na ushindi. Yk 1:12
  19. Mawazo yao yamejaa amani na si hofu. Isa 26:3
  20. Hawadanganywi kirahisi na mafundisho potofu, kwa sababu wana Roho wa Mungu. 1 Yoh 2:27
Mwisho wao ni wa utukufu kwa sababu Mungu anawaandalia makao ya milele(glorious eternal homes prepared by God!) Yn 14:2-3

Kama ulidanganyika na kuamini kwamba kuokoka ni ujinga basi leo umeujua ukweli. Kuokoka ni faida na wala sio hasara.

Those are the tangible and experiential benefits of salvation. If you were previously misled into believing that surrendering to Christ is folly, today you have encountered the undeniable truth. Welcome to the sanctified family of the redeemed in Christ.
Poor Brain ulisoma uzi huu? Wenzako tuna-enjoy ndani ya Yesu
 
Mungu ndie huokoa mtu amutakaye wapo wasio kwenye dini ila matendo,yao hupendezaxmbele za bwana kumbuka yesu alisema huyu asiyejitukuza ndiye nitakuwa naye mbinguni leo
 
Hawaugui magonjwa ya zinaa kama vile Syphilis, Gonorrhea, Chlamydia, Genital Herpes - HSV-2, Human Papillomavirus - HPV, Trichomoniasis, Chancroid... kwakuwa uasherati na uzinzi ni marufuku kwao. 1 Kor 6:18
Hapa umedanganya! Tulikaa Kibondo kipindi kimoja na jamaa zangu tukawa tunakula vibinti vya vilokole!
 
Poor Brain ulisoma uzi huu? Wenzako tuna-enjoy ndani ya Yesu
Kama kukupenda wewe ni dhambi basi Acha niende motoni tu...

Nashindwa jizuia hizi ni hisia kutoka katika kisima cha moyo wangu...deep in side kabisa sijui kama unanielewa
 
Mungu ndie huokoa mtu amutakaye wapo wasio kwenye dini ila matendo,yao hupendezaxmbele za bwana kumbuka yesu alisema huyu asiyejitukuza ndiye nitakuwa naye mbinguni leo
Yule alitubu na kumwamini Yesu. Matendo peke yake hayawezi kukufanya uingie mbinguni
 
Back
Top Bottom