Wizara ya Nishati yashindwa kuficha madudu yake!

Wizara ya Nishati yashindwa kuficha madudu yake!

Tatizo Lao hawa Kamanda Yericko wanacheza namipango ya Mungu na kucheza na mipango ya Mungu ni hatari sana kuweni nauzalendo kwenye nchi yenye Matunda na Asali kama hii hapa
 
cdm shushu wako huko, adanganyiki mtu tena hapa. Hii nchi tutairudishia heshima yake si muda mlefu.
 
Yericko unawafichua. Lakini binafsi, hata kama Yericko anasema uongo kwani hatuyaoni, nani anaweza akamuuita mwandishi wa habari asimwombe pesa. Nani alisiyejua leo hii kila Taarifa mara nyingi lazima ikitoka posho nyuma yake? ndipo iandikwe. Waandishi wa habari tunaishi na nyie tunajua maisha yenu moja mpaka Mia. Ni wachache sana waandishi wa habari wenye maadili. Na hawa ndio wanaiuza nchi yetu na rasilimali zetu kwa kushindwa kufichua uovu.
 
Sasa haya ni Makubwa hata nyie wahariri tena kama Manyerere Jackton Kama ni kweli asemayo Yericko Nyerere basi rahana alizozisema Mzee megi leo ndo hizi zinaonekana aiseee
 
Kuna wakati niliwahi kumuamini sana Jackton Manyerere, lakini kwa sasa naye namuona nimiongoni kati ya baadhi ya waandishi maslahi tu. Kimsingi kuna maswali alitakiwa kujibu lakini naona kakimbia, je editors forum imefadhiliwa na nani kwenda Mtwara? Vodacom, Airtel, Tigo au kila chombo cha habari kimejilipia gharama za kwenda huko?

Sioni kama kuna sababu za Jackton kumtuhumu Yeriko ilhali hawezi jibu maswali ya msingi
 
Tanzania haya mambo ndo yanapatikana wahariri nao wanakubali kuhongwa badala sasa ndo wazitumie karamu zao vizuri kwenye hili kuwafunulia watanzania mbivu na mbichi

Yaani wawe kama yule mwandishi aliyeletwa na Nyalandu?
 
Mkuu, upo tayari kutetea suala hili??

Waeleze watanzania umefika Mtwara kwa gharama za nani na umelipwa posho shilingi ngapi kwa siku,

Kubwa zaidi wekastakabadhi ya malipo ya posho hiyo.

Labda nikufahamishe ewe mhariri wa kizazi hiki cha nyoka,

Kabla wewe hujasafirishwa kwenda Mtwara, vyombo vyetu vilihusika kuratibu uwepo wenu Mtwara na malipo ya milioni moja kwa siku, tena hayapiti kwenye akaunti bali ni bahasha mlangoni jioni baada ya kumaliza kikao.

Kwa taarifa yako tupo mlipo nyie waangamiza nchi.

Haya ndio maswali sahihi kwa mtu makini, na kwa mtindo huu ni rahisi kupata majibu sahihi kutoka kwa mtu makini. Na kama hivyo ndivyo basi hutamsikia mhariri akijitokeza kujibu na akijibu atajibu vitu vingine lakin sio hili lako mkuu.
 
Huu ni mkutano wa kitaaluma. tupo kwenye Retreat ya Editors Forum. Kila mwaka tuna mkutano wa aina hii. Mwaka jana tulikuwa Iringa. Kuwachafua wahariri kwa uongo wa aina hii ni upuuzi uliopindukia na ni kuwadhalilisha wana taaluma hawa ambao wana dhima kubwa kwa Taifa hili. Yericko anapaswa kuomba radhi, na kwa kweli uzi huu wa kipuuzi unapaswa kufutwa maana ni upotoshaji wa hali ya juu.

Taratibu basi...kwanza hebu tumegee

1-Nani kauitisha mkutano huo ?
2-Mwezeshaji ni nani?
3-Pesa katoa kwenye account ipi?

Mkuu mwaga evidence ili nasi tusiwe na mashaka ya uongo wa Yerricco
 
Wahariri zaidi ya 70 tupo hapa Mtwara. Nimesema aina hii ya mikutano ni ya kila mwaka. Tofauti na vyama vya kina Yericko, sisi mikutano yetu ni ya mzunguko kwa mkoa kila mwaka. Wahariri kama wana taalamu wengine, tuna umoja na vyanzo vyetu vya fedha. Pale tunapoomba ufadhili, tumefanya hivyo bila kifocho wala woga kwa sababu tu weledi na waadilifu kwa umma na kwa Taifa letu.
Huu ni mkutano wa kawaida kama ile inayofanywa na chama cha kina Yericko. Je, Chadema wakifanya mkutano wao wa mwaka, wahariri wawawaminishe uongo wananchi kuwa wafadhili wa mikutano hiyo ni kina David Cameron? Kwanini iwe hivyo kwa wanasiasa kina Yericko, na isiwe kwa wanahabari wa Jukwaa la Wahariri?
Wahariri ni wahariri bila kujali huyu ni wa hard news, yule ni wa sports, nk. Hapa tunajitathimini kimaadili, na ndiyo maana hatumkaribishi mwanasiasa au mwana taaluma (nje ya Habari), kuja kutufungulia mkutano wetu. Wahariri si watu hohe hahe ki-hali, kwa sababu hiyo, wapo waliogharimiwa na vyumba vyao vya habari, kampuni zao na wengine kwa uwezo wao wanajigharimia. Kama kunakuwapo 'bahasha', inakuwa ya kawaida, wakati mwingine haifiki hata elfu 50 kwa siku. Hiki si kiwango cha kusema sasa wahariri ------------!
Hapa tupo vyombo binafsi, vyoto vya Serikali, na hata vyombo vinavyomilikiwa na Mwenyekiti wa Chama ambacho Yericko ameapa kukifia. Naomba sana wahariri watendewe haki. Hizi tuhuma ni nzito, na tayari wahariri wote waliopo hapa ukumbini, wamezipata; lakini wameafikiana jambo moja, nalo ni kwa TEF kutopoteza muda na heshima yake kujibizana na Yericko na wafuasi wake.

..tamati...
 
Wahariri zaidi ya 70 tupo hapa Mtwara. Nimesema aina hii ya mikutano ni ya kila mwaka. Tofauti na vyama vya kina Yericko, sisi mikutano yetu ni ya mzunguko kwa mkoa kila mwaka. Wahariri kama wana taalamu wengine, tuna umoja na vyanzo vyetu vya fedha. Pale tunapoomba ufadhili, tumefanya hivyo bila kifocho wala woga kwa sababu tu weledi na waadilifu kwa umma na kwa Taifa letu.
Huu ni mkutano wa kawaida kama ile inayofanywa na chama cha kina Yericko. Je, Chadema wakifanya mkutano wao wa mwaka, wahariri wawawaminishe uongo wananchi kuwa wafadhili wa mikutano hiyo ni kina David Cameron? Kwanini iwe hivyo kwa wanasiasa kina Yericko, na isiwe kwa wanahabari wa Jukwaa la Wahariri?
Wahariri ni wahariri bila kujali huyu ni wa hard news, yule ni wa sports, nk. Hapa tunajitathimini kimaadili, na ndiyo maana hatumkaribishi mwanasiasa au mwana taaluma (nje ya Habari), kuja kutufungulia mkutano wetu. Wahariri si watu hohe hahe ki-hali, kwa sababu hiyo, wapo waliogharimiwa na vyumba vyao vya habari, kampuni zao na wengine kwa uwezo wao wanajigharimia. Kama kunakuwapo 'bahasha', inakuwa ya kawaida, wakati mwingine haifiki hata elfu 50 kwa siku. Hiki si kiwango cha kusema sasa wahariri ------------!
Hapa tupo vyombo binafsi, vyoto vya Serikali, na hata vyombo vinavyomilikiwa na Mwenyekiti wa Chama ambacho Yericko ameapa kukifia. Naomba sana wahariri watendewe haki. Hizi tuhuma ni nzito, na tayari wahariri wote waliopo hapa ukumbini, wamezipata; lakini wameafikiana jambo moja, nalo ni kwa TEF kutopoteza muda na heshima yake kujibizana na Yericko na wafuasi wake.

..tamati...

Japokuwa mmekula kiapo kutojibu tena baada ya haya majibu yako ya rejareja, mimi nitakutaka tena ujibu tuhuma za msingi kiweledi zaidi ikiwa ni pamoja na kujibu maswali yaliyozaliwa kutokana na majibu yako ya rejareja!

1. Bado hujajibu kwakuweka kiambata cha nyaraka za malipo/gharama za ushiriki wa makutano yenu, ikiwa umelipiwa basi ueleze umma kuwa umelipiwa shilingi ngapi, na ikiwa umejilipia vivyo hivyo ueleze umaa ume/utajigharimia shilingi ngapi?

2. Weka nyaraka za kuhalalisha malipo hayo,

3. Malipo ya bahasha yasiyozidi 50,000/= nani anaewalipa na anawalipa kwa misingi ipi?
 
hii nayo ni porojo maana hakuna ushahidi wa hili
 
Zitto ameliongelea sana mkamwita kila aina ya majina.Sasa leö kiko wapi mnarudia tu aliyokwishasema mda mrefu.Hivi kwa nini nyie misukule sijui wafuasi wa vyama mnakuwa na kitu inaitwa Double standard?
 
Zitto ameliongelea sana mkamwita kila aina ya majina.Sasa leö kiko wapi mnarudia tu aliyokwishasema mda mrefu.Hivi kwa nini nyie misukule sijui wafuasi wa vyama mnakuwa na kitu inaitwa Double standard?

Wapi aliongea tukambishia?
 
Wahariri zaidi ya 70 tupo hapa Mtwara. Nimesema aina hii ya mikutano ni ya kila mwaka. Tofauti na vyama vya kina Yericko, sisi mikutano yetu ni ya mzunguko kwa mkoa kila mwaka. Wahariri kama wana taalamu wengine, tuna umoja na vyanzo vyetu vya fedha. Pale tunapoomba ufadhili, tumefanya hivyo bila kifocho wala woga kwa sababu tu weledi na waadilifu kwa umma na kwa Taifa letu.
Huu ni mkutano wa kawaida kama ile inayofanywa na chama cha kina Yericko. Je, Chadema wakifanya mkutano wao wa mwaka, wahariri wawawaminishe uongo wananchi kuwa wafadhili wa mikutano hiyo ni kina David Cameron? Kwanini iwe hivyo kwa wanasiasa kina Yericko, na isiwe kwa wanahabari wa Jukwaa la Wahariri?
Wahariri ni wahariri bila kujali huyu ni wa hard news, yule ni wa sports, nk. Hapa tunajitathimini kimaadili, na ndiyo maana hatumkaribishi mwanasiasa au mwana taaluma (nje ya Habari), kuja kutufungulia mkutano wetu. Wahariri si watu hohe hahe ki-hali, kwa sababu hiyo, wapo waliogharimiwa na vyumba vyao vya habari, kampuni zao na wengine kwa uwezo wao wanajigharimia. Kama kunakuwapo 'bahasha', inakuwa ya kawaida, wakati mwingine haifiki hata elfu 50 kwa siku. Hiki si kiwango cha kusema sasa wahariri ------------!
Hapa tupo vyombo binafsi, vyoto vya Serikali, na hata vyombo vinavyomilikiwa na Mwenyekiti wa Chama ambacho Yericko ameapa kukifia. Naomba sana wahariri watendewe haki. Hizi tuhuma ni nzito, na tayari wahariri wote waliopo hapa ukumbini, wamezipata; lakini wameafikiana jambo moja, nalo ni kwa TEF kutopoteza muda na heshima yake kujibizana na Yericko na wafuasi wake.

..tamati...

Inasikitisha pale ambapo unaona mhariri anaelezea jambo tena ambalo anajitetea yeye mwenyewe halafu anaacha maswali mengi na kuongoza doubt katika hilo jambo. Apa kuna mambo mawili either incompetence ya mhariri au kubadili ukweli kuwa uongo ni kazi. Nilikuwa 50-50, na sasa upande wa yericko umeongeza shilingi na sasa katika habari hii nimesogea mpaka 70perc kuiamin hii habari baada ya kupata majibu kutoka kwa mhariri
 
Inasikitisha pale ambapo unaona mhariri anaelezea jambo tena ambalo anajitetea yeye mwenyewe halafu anaacha maswali mengi na kuongoza doubt katika hilo jambo. Apa kuna mambo mawili either incompetence ya mhariri au kubadili ukweli kuwa uongo ni kazi. Nilikuwa 50-50, na sasa upande wa yericko umeongeza shilingi na sasa katika habari hii nimesogea mpaka 70perc kuiamin hii habari baada ya kupata majibu kutoka kwa mhariri
... Wahariri ni makanjanja tu, wape bahasha watakuunga mkono. Wanatumiwa na wanasiasa na mafisadi hao. Balile na Manyerere wanatumiwa na Lowasa, Wallace Maugo wa The Guardian, kibaraka wa Mengi n.k.
 
Huu ni mkutano wa kitaaluma. tupo kwenye Retreat ya Editors Forum. Kila mwaka tuna mkutano wa aina hii. Mwaka jana tulikuwa Iringa. Kuwachafua wahariri kwa uongo wa ainal hii ni upuuzi uliopindukia na ni kuwadhalilisha wana taaluma hawa ambao wana dhima kubwa kwa Taifa hili. Yericko anapaswa kuomba radhi, na kwa kweli uzi huu wa kipuuzi unapaswa kufutwa maana ni upotoshajian wa hali ya juu.
Manyerere wewe ndo msemaji wa wote nini? Je unahakika kama wengine hawajapokea pesa ya wizara ya Nishati na Madini? Kabla ya kumtaka Yeriko aombe radhi ni vema ukamtaka afunguke zaidi maana hata heading za gazeti unaloandikia siku hizi ni refkection za alichoandika jamaa usiwahi tu kutaka kuombwa radhi mkuu
 
Yericko unawafichua. Lakini binafsi, hata kama Yericko anasema uongo kwani hatuyaoni, nani anaweza akamuuita mwandishi wa habari asimwombe pesa. Nani alisiyejua leo hii kila Taarifa mara nyingi lazima ikitoka posho nyuma yake? ndipo iandikwe. Waandishi wa habari tunaishi na nyie tunajua maisha yenu moja mpaka Mia. Ni wachache sana waandishi wa habari wenye maadili. Na hawa ndio wanaiuza nchi yetu na rasilimali zetu kwa kushindwa kufichua uovu.

Umenena mkuu kuna kijana mmoja ambaye tumemlea kiroho baada ya sekondari kaenda kwenye hhii fani. J2 kanipigia simu anakuja kuchukua matukio church nikamwambia karibu sana you cant imagine baada tu ya sunday service akanitafuta sana nikadhani anataka kuniaga tu akaniambia nimtafutie nauli na kwa mwandishi toka radio si chini ya 20,000 ikabidi kumtafutia
 
Umenena mkuu kuna kijana mmoja ambaye tumemlea kiroho baada ya sekondari kaenda kwenye hhii fani. J2 kanipigia simu anakuja kuchukua matukio church nikamwambia karibu sana you cant imagine baada tu ya sunday service akanitafuta sana nikadhani anataka kuniaga tu akaniambia nimtafutie nauli na kwa mwandishi toka radio si chini ya 20,000 ikabidi kumtafutia

Hao ndio waandishi na wahariri wao wa aina ya akina Manyerere Jackton
 
Last edited by a moderator:
Wahariri zaidi ya 70 tupo hapa Mtwara. Nimesema aina hii ya mikutano ni ya kila mwaka. Tofauti na vyama vya kina Yericko, sisi mikutano yetu ni ya mzunguko kwa mkoa kila mwaka. Wahariri kama wana taalamu wengine, tuna umoja na vyanzo vyetu vya fedha. Pale tunapoomba ufadhili, tumefanya hivyo bila kifocho wala woga kwa sababu tu weledi na waadilifu kwa umma na kwa Taifa letu.
Huu ni mkutano wa kawaida kama ile inayofanywa na chama cha kina Yericko. Je, Chadema wakifanya mkutano wao wa mwaka, wahariri wawawaminishe uongo wananchi kuwa wafadhili wa mikutano hiyo ni kina David Cameron? Kwanini iwe hivyo kwa wanasiasa kina Yericko, na isiwe kwa wanahabari wa Jukwaa la Wahariri?
Wahariri ni wahariri bila kujali huyu ni wa hard news, yule ni wa sports, nk. Hapa tunajitathimini kimaadili, na ndiyo maana hatumkaribishi mwanasiasa au mwana taaluma (nje ya Habari), kuja kutufungulia mkutano wetu. Wahariri si watu hohe hahe ki-hali, kwa sababu hiyo, wapo waliogharimiwa na vyumba vyao vya habari, kampuni zao na wengine kwa uwezo wao wanajigharimia. Kama kunakuwapo 'bahasha', inakuwa ya kawaida, wakati mwingine haifiki hata elfu 50 kwa siku. Hiki si kiwango cha kusema sasa wahariri ------------!
Hapa tupo vyombo binafsi, vyoto vya Serikali, na hata vyombo vinavyomilikiwa na Mwenyekiti wa Chama ambacho Yericko ameapa kukifia. Naomba sana wahariri watendewe haki. Hizi tuhuma ni nzito, na tayari wahariri wote waliopo hapa ukumbini, wamezipata; lakini wameafikiana jambo moja, nalo ni kwa TEF kutopoteza muda na heshima yake kujibizana na Yericko na wafuasi wake.

..tamati...


Mzee wa Kwembe Kati Manyerere Jackton pamoja na maelezo yako marefu lakini bado hujaweza kutushawishi kwamba hakuna mkono wa Muhongo na Maswi katika mkutano wenu ambao utaambatana na tamasha la michezo ambalo mmeliandaa kulifanya baada ya kumaliza kuseminika hapo Ntwara.

Jambo moja ambalo ni muhimu kulitambua ni kwamba wahariri wa vyombo vya habari hapa nchini miongoni mwao kuna ambao wanafahamika kwa kupokea rushwa au ukipenda iite bahasha kwa lugha yenu wanahabari.

Tunafahamu kuna wahariri wasafi kabisa wanaofanya kazi yao kwa weledi lakini pia tunafahamu wapo wahariri njaa kali wao bila bahasha nene hakieleweki na hilo ndilo wamelifanya Muhongo na Maswi kuhakikisha kwamba wanawatumia kuficha madhambi yao ya kugawa gesi ya watanzania kwa wazungu wa Norway tena kwa haraka haraka wakati bado nchi hatujakuwa na sera ya gesi.

Kama kweli wahariri wa vyombo vya habari msingekuwa mnaendekeza matumbo yenu mngekuwa mmelipigia kelele suala hilo lakini kwakuwa mmeamua kuwasaliti watanzania ndio maana mmeamua kulala kitanda kimoja na serikali yenu sikivu.
 
Last edited by a moderator:
  • Thanks
Reactions: BAK
Back
Top Bottom