Wivu Kipimo Cha Mapenzi


Companero

Companero

Platinum Member
Joined
Jul 12, 2008
Messages
5,497
Likes
224
Points
160
Companero

Companero

Platinum Member
Joined Jul 12, 2008
5,497 224 160
Ukiwa na mtu akakuambia habari za mtu aliyekuwa naye kabla au aliyefikiria kuwa naye ila ukawa husikii wivu hasa huyo mtu mwingine anapokuwa karibu au unapomuona jua humpendi mwenzio. Na ukiwa na mtu mkaachana, akakuacha au ukamuacha halafu ukimuona na mtu mwingine husikii wivu tambua kuwa ulikuwa humpendi mwenzako. Wivu ni kipimo thabiti cha mapenzi. Tahadhari: Wivu ukizidi husababisha kifo. Ushauri: Maumivu yatokanayo na wivu yakizidi muone daktari. Kwa leo ni hayo tu kutoka kwenye Tafakuri za Alfajiri za Kompanero.

---
"Penzi Kitovu cha Uzembe" - Ngoswe
 
Fixed Point

Fixed Point

JF Bronze Member
Joined
Sep 30, 2009
Messages
11,314
Likes
111
Points
145
Fixed Point

Fixed Point

JF Bronze Member
Joined Sep 30, 2009
11,314 111 145
Ukiwa na mtu akakuambia habari za mtu aliyekuwa naye kabla au aliyefikiria kuwa naye ila ukawa husikii wivu hasa huyo mtu mwingine anapokuwa karibu au unapomuona jua humpendi mwenzio. Na ukiwa na mtu mkaachana, akakuacha au ukamuacha halafu ukimuona na mtu mwingine husikii wivu tambua kuwa ulikuwa humpendi mwenzako. Wivu ni kipimo thabiti cha mapenzi. Angalizo: Wivu ukizidi husababisha kifo. Ushauri: Maumivu yatokanayo na wivu yakizidi muone daktari. Kwa leo ni hayo tu kutoka kwenye Tafakuri za Alfajiri za Kompanero.

---
"Penzi Kitovu cha Uzembe" - Ngoswe
hiyo hapo kwangu haiapply........
nakupenda tunapokuwa pamoja, nikikuona na mtu nitaumia sana.......yaani wivu unakuwa 100% lakini siku nikikubali kuachana nawe ujue na upendo kwako unaisha...... ndo maana mimi sijawahi kurudi kwa x, hata kama nilikupenda vipi..... ulishapita...... utakuwa rafiki yangu mzuri tu nakini wivu kwako hakuna tena...... tena naweza hata kumtafutia mtu ambaye naona anaweza akamfaa (nimeshawahi kufanya hivi tena kwa mtu ambaye nilimpenda saaaannnaaaa)
 
Nivea

Nivea

JF-Expert Member
Joined
May 21, 2012
Messages
7,466
Likes
112
Points
160
Nivea

Nivea

JF-Expert Member
Joined May 21, 2012
7,466 112 160
ssiweki wala sioni wivu ikibidi nakutafutia kabisa mwanamke ,sirudii matapishi kamwe thats my principle ,kama tuliachana hapo ndio mwisho sitaki mawasiliano na wewe period.ni lipi tunalozungumza tena?????????? lala mbele huko.tukishaachana ndio basi ni sawa nakukatisha pale kongo hunijui sikujui period.utaniharibia hekalu langu jipya mie lol
 
Mwanamayu

Mwanamayu

JF-Expert Member
Joined
May 7, 2010
Messages
8,385
Likes
2,455
Points
280
Mwanamayu

Mwanamayu

JF-Expert Member
Joined May 7, 2010
8,385 2,455 280
Ukiwa na mtu akakuambia habari za mtu aliyekuwa naye kabla au aliyefikiria kuwa naye ila ukawa husikii wivu hasa huyo mtu mwingine anapokuwa karibu au unapomuona jua humpendi mwenzio. Na ukiwa na mtu mkaachana, akakuacha au ukamuacha halafu ukimuona na mtu mwingine husikii wivu tambua kuwa ulikuwa humpendi mwenzako. Wivu ni kipimo thabiti cha mapenzi. Angalizo: Wivu ukizidi husababisha kifo. Ushauri: Maumivu yatokanayo na wivu yakizidi muone daktari. Kwa leo ni hayo tu kutoka kwenye Tafakuri za Alfajiri za Kompanero.

---
"Penzi Kitovu cha Uzembe" - Ngoswe
hivi mapenzi ndio mapendo?
 
Kiranga

Kiranga

JF-Expert Member
Joined
Jan 29, 2009
Messages
43,029
Likes
18,089
Points
280
Kiranga

Kiranga

JF-Expert Member
Joined Jan 29, 2009
43,029 18,089 280
Wivu deep down ni insecurity.Kwa hiyo unasema hakuna mapenzi kwa watu wasio na insecurity?
 
Companero

Companero

Platinum Member
Joined
Jul 12, 2008
Messages
5,497
Likes
224
Points
160
Companero

Companero

Platinum Member
Joined Jul 12, 2008
5,497 224 160
hiyo hapo kwangu haiapply........
nakupenda tunapokuwa pamoja, nikikuona na mtu nitaumia sana.......yaani wivu unakuwa 100% lakini siku nikikubali kuachana nawe ujue na upendo kwako unaisha...... ndo maana mimi sijawahi kurudi kwa x, hata kama nilikupenda vipi..... ulishapita...... utakuwa rafiki yangu mzuri tu nakini wivu kwako hakuna tena...... tena naweza hata kumtafutia mtu ambaye naona anaweza akamfaa (nimeshawahi kufanya hivi tena kwa mtu ambaye nilimpenda saaaannnaaaa)
acha denialism, hapa hatumaanishi kuwa unataka kurudiana naye au you are not over him - tunamaanisha kuwa usiposikia kale kamshtuko kule ndani basi ujue hukuwa unampenda, hayo mengine yote ni jitihada tu za ku-move on na kujiaminisha (kujipumbaza) kuwa upendo umeisha hivyo unaweza hata kumtafutia mtu; hivi unajua kwenye baadhi ya jamii zenye mitala ni mke anayemtafutia mume mke wa pili hivyo hicho sio kigezo cha kusema eti unafanya hivyo kwa sababu humpendi tena au huna wivu naye tena, ni namna tu ya kuendelea na maisha kwa kuwa huna jinsi...
 
gfsonwin

gfsonwin

JF-Expert Member
Joined
Apr 12, 2012
Messages
17,686
Likes
3,639
Points
280
Age
46
gfsonwin

gfsonwin

JF-Expert Member
Joined Apr 12, 2012
17,686 3,639 280
hiyo hapo kwangu haiapply........
nakupenda tunapokuwa pamoja, nikikuona na mtu nitaumia sana.......yaani wivu unakuwa 100% lakini siku nikikubali kuachana nawe ujue na upendo kwako unaisha...... ndo maana mimi sijawahi kurudi kwa x, hata kama nilikupenda vipi..... ulishapita...... utakuwa rafiki yangu mzuri tu nakini wivu kwako hakuna tena...... tena naweza hata kumtafutia mtu ambaye naona anaweza akamfaa (nimeshawahi kufanya hivi tena kwa mtu ambaye nilimpenda saaaannnaaaa)
mm bana sinaga experience sana ya ma-x ila niko hivi nikikupenda siku nikikushit basi kiwango kitazidi upendo nlokuwa nakupendea.

nina experience moa mtu ali hire private investigator kwaajili ya mkewe kisa wivu. the man lvd his wife mno and the wife alijua hilo. but mume hakuwa na 100% trust kwake. imagine the man anafanya kazi nzuri sana na muda mwingi hayuko nchini so alimweka huyu investigator awe ana link na wife pasi wife kujua.

jamaa sjui alibugi vipi wife akagundua mbona alitaka kudai talaka kwa hasira. ikabidi mume ajirudi manake ilikuwa ni kesi ya ukoo tena. but wife hadi leo anahisi mumewe anamwekea mlinzi ingawa hamjui ni nani.
 
Companero

Companero

Platinum Member
Joined
Jul 12, 2008
Messages
5,497
Likes
224
Points
160
Companero

Companero

Platinum Member
Joined Jul 12, 2008
5,497 224 160
Wivu deep down ni insecurity.Kwa hiyo unasema hakuna mapenzi kwa watu wasio na insecurity?
wrong premises give wrong conclusions - you are asking the wrong question sir, hiyo ni tafsiri yako ya wivu...yaani ukute mpenzi wako anafanya mapenzi na mtu mwingine kisha ukisikia kitu kinachoma moyoni useme ni insecurity?
 
Nyani Ngabu

Nyani Ngabu

Platinum Member
Joined
May 15, 2006
Messages
81,997
Likes
49,152
Points
280
Age
28
Nyani Ngabu

Nyani Ngabu

Platinum Member
Joined May 15, 2006
81,997 49,152 280
wrong premises give wrong conclusions - you are asking the wrong question sir, hiyo ni tafsiri yako ya wivu...yaani ukute mpenzi wako anafanya mapenzi na mtu mwingine kisha ukisikia kitu kinachoma moyoni useme ni insecurity?
Perhaps he is a different breed.
 
ndetichia

ndetichia

JF-Expert Member
Joined
Mar 18, 2011
Messages
27,735
Likes
2,006
Points
280
ndetichia

ndetichia

JF-Expert Member
Joined Mar 18, 2011
27,735 2,006 280
ssiweki wala sioni wivu ikibidi nakutafutia kabisa mwanamke ,sirudii matapishi kamwe thats my principle ,kama tuliachana hapo ndio mwisho sitaki mawasiliano na wewe period.ni lipi tunalozungumza tena?????????? lala mbele huko.tukishaachana ndio basi ni sawa nakukatisha pale kongo hunijui sikujui period.utaniharibia hekalu langu jipya mie lol
well well love ndio inavotaka akikuzingua tupa kule na unamsahau kabisaa...
 
Fixed Point

Fixed Point

JF Bronze Member
Joined
Sep 30, 2009
Messages
11,314
Likes
111
Points
145
Fixed Point

Fixed Point

JF Bronze Member
Joined Sep 30, 2009
11,314 111 145
acha denialism, hapa hatumaanishi kuwa unataka kurudiana naye au you are not over him - tunamaanisha kuwa usiposikia kale kamshtuko kule ndani basi ujue hukuwa unampenda, hayo mengine yote ni jitihada tu za ku-move on na kujiaminisha (kujipumbaza) kuwa upendo umeisha hivyo unaweza hata kumtafutia mtu; hivi unajua kwenye baadhi ya jamii zenye mitala ni mke anayemtafutia mume mke wa pili hivyo hicho sio kigezo cha kusema eti unafanya hivyo kwa sababu humpendi tena au huna wivu naye tena, ni namna tu ya kuendelea na maisha kwa kuwa huna jinsi...
kati ya yoooote uliyoyaongea hapo ndo mwisho wa matatizo, huna jinsi...... mimi nina jinsi.....I am not with you anymore, unaweza kufanya chochote na hakinihusu.....kila mtu ame-move on na maisha yanaendelea.
mimi nilichosema kwangu haki-apply ni kwamba lazima usikie kawivu kwa x, ukiona kuwa bado unakawivu ujue bado unampenda, na ndo maana itakuwa rahisi sana kwenu kurudiana sababu bado mnapendana..... wanasema kiporo hakihitaji moto mwingi, siyo?
 
Fixed Point

Fixed Point

JF Bronze Member
Joined
Sep 30, 2009
Messages
11,314
Likes
111
Points
145
Fixed Point

Fixed Point

JF Bronze Member
Joined Sep 30, 2009
11,314 111 145
mm bana sinaga experience sana ya ma-x ila niko hivi nikikupenda siku nikikushit basi kiwango kitazidi upendo nlokuwa nakupendea.

nina experience moa mtu ali hire private investigator kwaajili ya mkewe kisa wivu. the man lvd his wife mno and the wife alijua hilo. but mume hakuwa na 100% trust kwake. imagine the man anafanya kazi nzuri sana na muda mwingi hayuko nchini so alimweka huyu investigator awe ana link na wife pasi wife kujua.

jamaa sjui alibugi vipi wife akagundua mbona alitaka kudai talaka kwa hasira. ikabidi mume ajirudi manake ilikuwa ni kesi ya ukoo tena. but wife hadi leo anahisi mumewe anamwekea mlinzi ingawa hamjui ni nani.
huo nao eti unaitwa wivu, lol!
mtu akifikia hatua hiyo siyo kwamba anakuonea wivu bali hakuamini....
hakuna kwenda kazini, shule, sokoni, kwa mjomba, kwa wakwe bila mume....yaani huamini mtu yeyote.....na home umefunga CCTV ambayo upo nayo 24/7..... halafu mama unasema "mume wangu ana wivu kweli na mimi"
 
Kiranga

Kiranga

JF-Expert Member
Joined
Jan 29, 2009
Messages
43,029
Likes
18,089
Points
280
Kiranga

Kiranga

JF-Expert Member
Joined Jan 29, 2009
43,029 18,089 280
wrong premises give wrong conclusions - you are asking the wrong question sir, hiyo ni tafsiri yako ya wivu...yaani ukute mpenzi wako anafanya mapenzi na mtu mwingine kisha ukisikia kitu kinachoma moyoni useme ni insecurity?
Mosi, ukikuta mpenzi wako "anafanya mapenzi" na mtu mwingine, kitu kitakachokuchoma moyoni si wivu. Unaweza kuchomwa na wivu ukimuona mtu unayemtaka yuko na mwingine, lakini ukimkuta mpenzi wako yuko na mwingine kihivyo unaweza kupata hasira, unaweza kuona umehadaiwa, unaweza kupata chuki, lakini ukifikiri una wivu ama unajichanganya au you are beyond insecure.

Pili, the height of security would not allow that situation to happen in the first place anyway.

Tatu, in the hypothetical situation where that were to happen, the height of security would not invoke wivu, but ditching the betrayer, without looking back.

Wivu is hardly the mark of confidence and security.
 

Forum statistics

Threads 1,251,174
Members 481,585
Posts 29,761,026