Wicknell Chivhayo: Mfanyabiashara Anayejenga Afrika Kupitia Ukarimu

Wicknell Chivhayo: Mfanyabiashara Anayejenga Afrika Kupitia Ukarimu

nickfncube

New Member
Joined
Jun 21, 2025
Posts
1
Reaction score
0
Wicknell Chivhayo: Mfanyabiashara Anayejenga Afrika Kupitia Ukarimu

Mfanyabiashara maarufu kutoka Zimbabwe, Sir Wicknell Chivhayo, ameweka historia kama mmoja wa wafadhili wakubwa zaidi Afrika, akitoa misaada ya thamani ya zaidi ya dola milioni 60. Misaada hiyo inajumuisha fedha taslimu, magari, ujenzi wa nyumba na kusaidia vijana wa kawaida kuinuka kiuchumi.

Chivhayo ni mshirika wa karibu wa Rais Samia Suluhu Hassan wa Tanzania na pia rafiki wa Rais William Ruto wa Kenya. Amewekeza katika sekta muhimu kama nishati, teknolojia na usafirishaji Afrika Mashariki, huku akiendesha miradi ya kijamii bila kelele wala urasimu.

Katika Tanzania, mazungumzo yanaendelea kwa ushirikiano katika elimu, tech na miundombinu. Wengi wanamtazama kama mfano mpya wa ujasiriamali wa Afrika unaochanganya mafanikio ya kifedha na huduma kwa jamii.

Hajengi tu biashara. Anajenga Afrika.
 
Wicknell Chivhayo: Mfanyabiashara Anayejenga Afrika Kupitia Ukarimu

Mfanyabiashara maarufu kutoka Zimbabwe, Sir Wicknell Chivhayo, ameweka historia kama mmoja wa wafadhili wakubwa zaidi Afrika, akitoa misaada ya thamani ya zaidi ya dola milioni 60. Misaada hiyo inajumuisha fedha taslimu, magari, ujenzi wa nyumba na kusaidia vijana wa kawaida kuinuka kiuchumi.

Chivhayo ni mshirika wa karibu wa Rais Samia Suluhu Hassan wa Tanzania na pia rafiki wa Rais William Ruto wa Kenya. Amewekeza katika sekta muhimu kama nishati, teknolojia na usafirishaji Afrika Mashariki, huku akiendesha miradi ya kijamii bila kelele wala urasimu.

Katika Tanzania, mazungumzo yanaendelea kwa ushirikiano katika elimu, tech na miundombinu. Wengi wanamtazama kama mfano mpya wa ujasiriamali wa Afrika unaochanganya mafanikio ya kifedha na huduma kwa jamii.

Hajengi tu biashara. Anajenga Afrika.
fuatilia vizuri historia yake, jamaa ameingia mikataba ya kifisadi na maraisi wa nchi za Africa ikiwamo Tanzania!
 
Wicknell Chivhayo: Mfanyabiashara Anayejenga Afrika Kupitia Ukarimu

Mfanyabiashara maarufu kutoka Zimbabwe, Sir Wicknell Chivhayo, ameweka historia kama mmoja wa wafadhili wakubwa zaidi Afrika, akitoa misaada ya thamani ya zaidi ya dola milioni 60. Misaada hiyo inajumuisha fedha taslimu, magari, ujenzi wa nyumba na kusaidia vijana wa kawaida kuinuka kiuchumi.

Chivhayo ni mshirika wa karibu wa Rais Samia Suluhu Hassan wa Tanzania na pia rafiki wa Rais William Ruto wa Kenya. Amewekeza katika sekta muhimu kama nishati, teknolojia na usafirishaji Afrika Mashariki, huku akiendesha miradi ya kijamii bila kelele wala urasimu.

Katika Tanzania, mazungumzo yanaendelea kwa ushirikiano katika elimu, tech na miundombinu. Wengi wanamtazama kama mfano mpya wa ujasiriamali wa Afrika unaochanganya mafanikio ya kifedha na huduma kwa jamii.

Hajengi tu biashara. Anajenga Afrika.
Huyu jamaa ana mpaka rekodi ya kufungwa kutokana na utapeli! Huwa anapewa tenda ya vifaa vya uchaguzi na huko ndio anapata na mwanya wa kutoa michoro ya kuharibu uchaguzi kwa kuhonga watumishi na viongozi kuhakikisha kura zinaibwa bila kuleta kelele na shida yoyote.
 
Back
Top Bottom