Why Magufuli administration misses the point on government splurge

Massanda OMtima Massanda

JF-Expert Member
Jun 27, 2017
1,059
2,000
Tundu should run for the highest office in land though we know what the election commission will ultimately do

Sent using Jamii Forums mobile app
If you already know what the election commission would do to your man, better wait until when things will be on your side! Nonetheless, be informed in principle that, contesting and winning are two different phenomena!
 

koro-boy

JF-Expert Member
Sep 29, 2017
355
250
Please read the CAG and IMF report and then tell me if we are on the right path. Time will tell we do not have to create false pretext by praising so much.
 

Rawasha

JF-Expert Member
Oct 1, 2014
1,074
2,000
Its you who torally miss the point by mis understanding him.

Why not ask him. He is not dead!
 

mnombesa

Member
Jan 28, 2019
11
45
KATIBA NA SHERIA YA UCHAGUZI zalilia marekebisho mengi!

Tangia chaguzi za mfumo wa vyama vingi vya siasa 1995 hatujawahi kuwa na chaguzi huru na haki!

Wapigakura hutimiza wajibu wao lakini sheria hazitimizi wajibu wake.

Maeneo yafuatayo yanalilia marekebisho :-


Tume ya uchaguzi isiongozwe na Jaji wa aina yoyote ili kukidhi mahitaji ya kikatiba ya kuondoa migongano kati ya mihimili mitatu ya dola ambayo ni mahakama, watendaji na bunge. Ushiriki wa Jaji uliomo kwenye katiba unaondoa uhalali wa tume kwa kukiuka ibara ya katiba inayokataza mwingiliano tajwa.

Uwakala wa serikali za mitaa kupitia wakurugenzi wake tayari kumetenguliwa na mahakama lakini hadi leo Tume ya uchaguzi haijateua wasimamizi wake wa uchaguzi wa majimbo ya uchaguzi ikiashiria hawana mpango wa kuzingatia maamuzi ya kimahakama.

Usafirishaji wa matokeo ni eneo pana ambalo hutoa mwanya mkubwa wa kughushi kwa kubadilisha fomu na kubandika fomu haramu jinsi wanavyowadhulumu wapigakura. Matumizi ya tekinolojia ya KIMS KIT ndiyo muarobaini wa wizi wa kura wa kubadilisha matokeo. Kwenye uchaguzi wa 2015 jimbo la uchaguzi la TANDAHIMBA, NEC walitangaza matokeo batili yaliyotokana na fomu iliyoghushiwa kwenye uchaguzi wa Rais na walishinikizwa kurekebisha pale walipoona kwenye mitandao fomu halali kivuli chake kiko kila kona.

Matokeo ya majumuisho ya kura za majimbo hayawi na vivuli vya fomu zake na fomu za majumuisho ya vituo vyake vya kupiga kura. Huu ni mwanya mkubwa wa kuiba kura kwa kuwanyima wapigakura nafasi ya kukagua kama fomu zilizowakilishwa NEC ni sahihi na kama zimejumlishwa ipasavyo.

Matokeo yote ya uchaguzi yatangazwe ndani ya masaa 48. Kulingana na tekinolojia ya KIMS KIT hatuna tena visingizio vya mwaka 47 vya Nchi ni kubwa, hakuna usafiri, barabara mbovu, mvua za gharika zimeshuka, au eti ni kazi kubwa ya kujumlisha au fomu hazijatufikia ili tuyatangaze matokeo. KIMS KIT tekinolojia inatumia solar haihitaji purukushani za tetema ya Tanesco.

NEC walirudisha mabilioni Hazina huku hawajanunua KIMS KIT kwa madai ya kipuuzi hayakuwemo kwenye bajeti yao lakini Biometric registration equipment walizonunua nyingi kulingana na taarifa za CAG zilikiuka taratibu za manunuzi na mbovu au haziwezi kufanya kazi kwa kutofautiana na mfumo mzima wa Tehama wanaoutumia na hakuna hata mtumishi mmoja wa NEC aliyefikishwa mahakamani na kuthibitisha kuna mahusiano yasiyo na lishe kati ya NEC na dola.

Mamlaka ya Spika ya kuwanyang'anya wabunge yanatumika vibaya na hayathibitiwi na taasisi yoyote ile. Hivyo basi kuwatendea haki wapigakura mamlaka hayo anyang'anywe na kupewa wapigakura wenyewe kwa kukusanya sahihi zao na zikifika theluthi moja kwa sababu yoyote ile uchaguzi urudiwe. Haki ya kikatiba ya kuchagua wawakilishi bungeni siyo ya spika wa Bunge au ya wabunge ambaye hakujiandikisha kama mpigakura wa Jimbo husika na wala hakupiga kura kwenye jimbo husika kupewa mamlaka makubwa ya kuwafuta ubunge wapinzani tu ni ukiukwaji mkubwa wa misingi ya utu na ya kidemokrasia.

Bunge likatazwe kuwasimamisha wabunge kwa sababu zozote bila kupeleka malalamiko yao mahakama kuu na shauri husika kuamuliwa kimahakama.
 

BenKaile

JF-Expert Member
Oct 17, 2014
448
500
There is no commitment in stealing an election. There is no bitterness in asking for justice. We owe it to millions who voted.

Even Satan after murdering the truth he transforms himself into an angel of light no wonder that his messengers of unrighteousness transforms themselves into angels of "commitment" after a daylight robbery of this historical election.

Unless we address what went wrong into this election the same electoral theft will be repeated again and again until we see bloodshed on our streets then we shall ask ourselves what went wrong like Kenya after 2007 election bungle.

There is no commitment in sweeping under the carpet allegations of electoral improprieties.
I HOPE YOUR PREDICTIONS NEVER TOOK PLACE IN OUR TANZANIAN SOIL. THE CLASHES HAPPENED AROUND 2007 IN KENYA I BELIEVE WOULDN'T BE A REFERENCE TO HOW WE DO OUR POLITICS AND ELECTIONS HERE. THERE IS SO MUCH DIFFERENCE BETWEEN TWO NATIONS STARTING ON HOW WE UNDERLOOK TRIBALISM AND SO FORTH.
 

Charles Mandela

Verified Member
Dec 9, 2011
538
2,000
Happy new year and wishing everyone gets what they want the most this coming year. Just enjoying and listening Harmonize new hit 🎶 [ Kushoto Kulia ]
 
Top Bottom