Which course is best between Computer Engineering or Software Engineering?

El murjeb

Member
Nov 15, 2019
73
150
Habarini wanaJF,

Mimi ni kijana ninayetarajia kuhitimu masomo yangu ya A level hapo Mei mwakani.

Nimejikita katika tahasusi ya PCM kwa kuwa ndio niliipenda sana.

Suala langu ni kwamba napata ugumu kuamua kozi nzuri ya kusoma katika elimu yangu ya juu.

Nimekuwa nikivutiwa sana na masuala ya kompyuta lakini nako huko nmepatana na ugumu kuamua ni kozi ipi nichague kati ya
Computer Engineering na Software Engineering.

Kwa wale wenye uzoefu ningependa mnisaidie ushauri.

Lengo langu ni kusoma kozi ambayo licha ya urahisi wa kupata ajira pia iwe imenifungua zaidi ufahamu wangu katika kuweza kujiajiri katika ulimwengu wa maendeleo makubwa ya sayansi na teknolojia.

Nawasilisha.

Sent using Jamii Forums mobile app

MICHANGO YA WADAU:
El murjeb, Software engineering (SE) ni subset ya Computer engineering (CE). kama unapenda ku deal na hardware pamoja software kasome CE ila kama unapenda ku deal software in deep kasome SE.

ukiangalia kozi za SE utaona ina baadhi ya masomo ya electronics ila kozi zake nyingi ni zimebase kwenye software development and management.

NB: Kufanikiwa kwenye fani zozote za computer au IT zinataka mtu mwenye passion na mwenye moyo wa kusoma hata baada ya kumaliza chuo.

Ukienda kusoma kwa sababu ya ajira/pesa jiandae kuisoma namba ukimaliza chuo.

Sent using Jamii Forums mobile app
 

King snr

JF-Expert Member
May 25, 2015
1,104
2,000
Zinatofautiana kidogo sana ila Kama ulikua mtundu na unapenda kutengeneza vitu tangible soma computer engineering ila kama una ideas za kutosha kurahisisha maisha kwenye dunia hii kupitia technology soma software engineering
 

Upepo wa Pesa

JF-Expert Member
Aug 8, 2015
14,840
2,000
El murjeb, Software engineering (SE) ni subset ya Computer engineering (CE). kama unapenda ku deal na hardware pamoja software kasome CE ila kama unapenda ku deal software in deep kasome SE.

ukiangalia kozi za SE utaona ina baadhi ya masomo ya electronics ila kozi zake nyingi ni zimebase kwenye software development and management.

NB: Kufanikiwa kwenye fani zozote za computer au IT zinataka mtu mwenye passion na mwenye moyo wa kusoma hata baada ya kumaliza chuo.

Ukienda kusoma kwa sababu ya ajira/pesa jiandae kuisoma namba ukimaliza chuo.

Sent using Jamii Forums mobile app
 

co fm

JF-Expert Member
Jul 20, 2016
244
250
Kijana,I am computer engineer nimegraduate juzi tu hapo DIT....Nenda kapige computer engineering iko wide sana hapo utasoma vyote vya software and hardware....


Sent from my iPhone using JamiiForums
 

co fm

JF-Expert Member
Jul 20, 2016
244
250
Utasoma computer programming,network,automation,robotics,instrumentation...Na kama ili pia uwe vizuri kwenye software lazima ujue hardware yaan electronics Maana hizo software utakazo tengeneza huwa zinatumika kwenye hardwares so computer engineering utajua vizur pia how compatibility ya software zako


Sent from my iPhone using JamiiForums
 

El murjeb

Member
Nov 15, 2019
73
150
Utasoma computer programming,network,automation,robotics,instrumentation...Na kama ili pia uwe vizuri kwenye software lazima ujue hardware yaan electronics Maana hizo software utakazo tengeneza huwa zinatumika kwenye hardwares so computer engineering utajua vizur pia how compatibility ya software zako


Sent from my iPhone using JamiiForums
stay blessed

Sent using Jamii Forums mobile app
 

Chenchele

JF-Expert Member
Dec 27, 2016
1,731
2,000
Computer science specialization
1. Computer engineering
2. Software engineering
3. Data science
4. e.t.c

courses/programmes structures in our home colleges/universities Vs expectations

1. Computer engineering
More hardware structured programme with some programming fundamentals to assist in the engineering of hardware infrastructures, hence an IT. You can graduate with zero knowledge in software engineering, hence you need to self-taught yourself in software development or as a programmer.

2. Software engineering
Self explanatory. The hardware in this programme is only the 'introduction to computing', i mean a brief in Electronics fundamentals to understand binary digits, hex, octal, byte, etc. Kinda Electronics basics.

Computer engineering with self-taught Software development, easy

Software engineering with self-taught hardware skills, very tough, though not difficult

NOTE:
Do not confuse Software engineering with firmware engineering/embedded software engineering/embedded programmer or developer or sometimes hardware programming , this is a computer engineer and developer/programmer guy or an electrical engineer + programming
 

Toa taarifa ya maudhui yasiyofaa!

Kuna taarifa umeiona humu JamiiForums na haifai kubaki mtandaoni?
Fanya hivi...

Umesahau Password au akaunti yako?

Unapata ugumu kuikumbuka akaunti yako? Unakwama kuanzisha akaunti?
Contact us

Top Bottom