Wewe unayesoma hapa acha wizi, toa zaka!

Wewe unayesoma hapa acha wizi, toa zaka!

Wachunga kondoo(wachungaji) naona mmekuja na mada kali za kulazimisha kondoo wawape maokoto.

Karibuni kwenye dini ya haki ya UISLAM ambayo hailazimishi masikuni watoe zaka...wenye kustahiki kutoa zaka ni wale tu wenye kumiliki fedha ambazo thamani yake ni sawa sawa na gramu 85 za dhahabu... ( 13,664,523.78 TZS) kwa mwaka mzima.

Kiwango cha zaka ktk uislam ni asilimia 2.5 tu ya fedha hizo na hutolewa mara moja kwa mwaka.

Nilidhani huko hamtoi kabisa,kumbe mnatoa anyway kila jema ninyi mna dini yenu baki nayo acha tuwekane sawa kwenye ukristo utaratibu ni mzuri kabisa ni 10% ya pato lako tu simpo.
 
Ni fungu hili tu ndio limetoa maelekezo hayo,lakini mafungu mengine yote yaliyozungumzia zaka yanataka zaka wapewe wana walawi,ambao kimsingi ndio walikua watumishi wa hekalu nao hawakupewa ardhi yoyote bali uridhi wao ulikua ni zaka kupitia utumishi wa hekalu.

Swali la kujiuliza hawa watumishi wa sasa wanastahili hii zaka?mana wengi wanamiradi yao na shughuli zao za kuwaingizia vipato.
Jibu fupi kabisaa hawastahili hata kidogo
 
Hii umeitoa wapi? Naomba muongozo tafadhali!
Wachunga kondoo(wachungaji) naona mmekuja na mada kali za kulazimisha kondoo wawape maokoto.

Karibuni kwenye dini ya haki ya UISLAM ambayo hailazimishi masikuni watoe zaka...wenye kustahiki kutoa zaka ni wale tu wenye kumiliki fedha ambazo thamani yake ni sawa sawa na gramu 85 za dhahabu... ( 13,664,523.78 TZS) kwa mwaka mzima.

Kiwango cha zaka ktk uislam ni asilimia 2.5 tu ya fedha hizo na hutolewa mara moja kwa mwaka.
 
Ila Mungu hafichi fichi, huweka kila jambo bayana, akikuambia jambo, basi hukuambia na faida au hasara. Sasa kwenye ZAKA, faida zake alisema ni zipi? Unaweza kuzitaja? Mwisho jibu wewe ni Mkristo au Muislamu?
Kwahyo mkuu hujui faida ya kutii maagizo ya Mungu??
Hujui faida ya kutoa zaka na sadaka?
Nadhani mm ndio napaswa kukuuliza wewe ni mkristo au muislamu
 
Nyie watu hamjambo (in Magufuli's voice).

Hivi nikikuuliza fungu lako la kumi la huo mshahara wako wa Milioni 5, Tsh. 600,000/-, etc unatoa wapi fungu la kumi, utashindwa kunijibu. Utashindwa kutokana na uchoyo na ulaku wako.

Unataka miliooni 5 yote uitumbue peke yako. Unasahau kuwa kuna Mungu. Unatoa wapi fungu la kumi?

Kwa wahitaji, wajane, yatima na walemavu, si sehemu sahihi ya wewe kutoa fungu la kumi. Sehemu sahihi ni kanisani peke yake, au msikitini.

Ukitoa fungu la kumi huko ambako sipo, umepoteza na unakuwa mwizi kwa kumuibia Mungu.

Fungu la kumi unatakiwa ulitoe kwa moyo, pia ni amri ya milele, acheni visingizio vya kijinga.

Fungu la kumi ni LAZIMA, narudia tena kusisitiza hili. Sometimes kuna mmoja alitoa mpaka milioni 6 kwa mwezi. Nikasema woooow its so nice.

Simaanishi kwamba fungu la kumi linaliwa na Mchungaji pekee, no, bali linatumia kuwahudumia watumishi wanaohudumu madhabahuni kwa namna moja au nyingine.

Jamani msiwe wezi. Mbona kwa mganga wa kienyeji akikuambia upeleke ng'ombe, hubishi? Tena unanunua mpaka dume la Tsh. 900,000/- unalipeleka. Why uone nongwa kutoa kanisani? Wewe kijana ni mwizi. Unamuibia Mungu.

Zaka ni LAZIMA! Ni kwa faida yako mwenyewe pia. Acha wizi, alaah!
Zaka tunatoa sana mahali pale Mungu alipotuelekeza tupeleke! Nyie mnaopiga kelele ni majizi wala hamjatumwa na Mungu kupokea zaka na sadaka! Mnatumia maandiko kutuibia na kutunyonya! Kama kweli mungekuwa mmetumwa na Mungu hao mnaopokea sadaka na zaka zao wangekuwa wamebarikiwa! Tangu waanze kutoa sadaka na zaka kwenu ndo kwaanza wameporomoka na kudorola na umasikini. Nenda mkalime tumeshtukia. Mmeanzisha dini kutuibiwa na hamyaishi maadiko na mafundisho ya Biblia. Mnatufundisha mapokeo ya kuabudu sanamu, maji/chumvi ya upako na wala hamtaki kuita watu waokoke kwenye ibada zenu! Bwana kazuia sadaka na zaka zisije kwenu mpaka mtubu!
 
Kwa yatima unaweza kupeleka sadaka za kawaida. Fungu la kumi mahali sahihi ni kanisani/msikiti TU.
Wewe ni muhuni! Zaka na misikiti wapi na wapi? Wanaoabudu misikitini wanaabudu mungu yupi kwa mizania ya Biblia? Ndo maana nasema nyie majizi na manyanganyi na maandiko hamyajui
 
Sio kweli. Unadanganya...

Unaenda kutoa fungu la 10 Kwa Mtu anajiita Mchungaji ana magunia kadhaa ya DHAMBI kama wewe...

Tofautisha na agano la kale Kuhani alikuwa anafungwa kamba kwamba kama ana DHAMBI anakufa na kumtoa utamvuta Kwa kamba...

Ikiwa unataka Sadaka ama fungu lako la kumi likuletee majibu ya papi Kwa papo, basi tafuta wale watu wenye shida kweli ikiwa mgonjwa, yatima, ama mlemavu, ALAFU UJE UNIAMBIE NIMEKUDANGANYA.

HAWA WATU WAMEWEKA ULAFI WA PESA MBELE NDO MAANA HATA KARAMA HAKUNA MAKANISANI, HAKUNA UAMSHO.

Mtu kaweka kwenye diary yake kuwa Hadi muda flani awe amejenga nyumba ya mamilioni fulani Sasa anapambana kukutisha utoe akamilishe mambo yake.

Mtu kama huyo anamtumikia Mungu?

Labda Mtume Paulo ama Mtume Petro warudi hapa wayaseme hayo nitawaelewa...
Kwa mimi labda arudi Musa mwenyewe kunielewesha. Kina Petro hapana
 
Watu siyo wajinga!
Nakazia! "Watu sio wajinga tena". Hizo zaka na sadaka mnazochukua kwetu miaka nenda miaka rudi mbona hatuoni baraka? Nyie mnatufundisha tukitaka gari/nyumba tumuombe Mungu! Nyie mkitaka gari/nyumba mnatuambia tuchange hela tuwanunulie!!! Kwanini na wewe usimwombe Mungu? Tena wewe si hupo karibu naye kuliko sisi na anakusikia fasta??? Tumewashitukia!
 
Hii umeitoa wapi? Naomba muongozo tafadhali!
JIBU:



Sifa zote njema Anastahiki Allaah Aliyetukuka Mola Mlezi wa walimwengu wote, Swalah na salamu zimshukie kipenzi chetu Mtume Muhammad (Swalla Allaahu ‘alayhi wa aalihi wa sallam) na Swahaba zake (Radhiya Allaahu ‘anhum) na watangu wema mpaka Siku ya Mwisho.



Shukrani kwa swali lako kuhusu utoaji wa Zakaah.

Hakika Zakaah inatolewa kwa akiba iliyoiweka ikafikiwa na kiwango cha chini cha kutolewa Zakaah; kiwango hicho huitwa ‘Niswaab’, pia dhahabu na fedha na wanyama wa mifugo na mazao ya ukulima. Katika tulivyovitaja juu vina masharti mawili makuu ili kupaswa kutolewa zakaah. Masharti yenyewe ni:



1. Kufikiwa na Niswaab (kiwango cha chini cha kutolewa Zakaah). Kwa pesa taslimu ni kuwa na akiba inayoweza kununua gramu 85 ya dhahabu safi. Na dhahabu ni kuwa na gramu 85 ilhali fedha ni gramu 595. Ama wanyama inategea kwa mbuzi na kondoo ni kuwa na idadi iliyo 40 ilhali ngamia ni 5. Na mazao ni wakati wa kuvuna.



2. Kupitiwa na Hawl (mwaka mzima katika kalenda ya Kiislamu).



Ama ikiwa una nyumba au gari au vyombo vya nyumbani hivi havitolewi Zakaah ila ikiwa ni vya biashara. Ikiwa nyumba umeikodisha au gari linafanyiwa kazi utaanza kulipa tu Zakaah ikiwa katika akiba kwa unachopata itafikia kiwango cha kutolewa Zakaah basi itabidi ufanye hesabu kwa unachopata katika mapato yako. Na wakati inafika Niswaab utaweka hiyo tarehe kwani ikifika mwaka unaofuatia ikiwa bado iko katika kiwango hicho au zaidi itabidi utoe 2½% ya akiba hiyo kuwapatia wale waliotajwa katika Suratut Tawbah 9: aayah 60.


 
Sijawahi kusoma au kufundishwa kwamba Yesu alidai fungu la kumi. Ikiwa Yesu ndiye kuhani mkuu, mbona hakudai zaka? Zamani hekaluni palitengwa kama sehemu ya kusaidia wajane,yatima na masikini. Leo hatuoni kanisa kubeba mzigo wakuhudumia masikini, hii nayo vipi? Ni wapi palipoandikwa kila mwezi utoe fungu la kumi? Na maongeo ni faida, je faida inayopatikana kwenye mshahara ni ipi maana Kodi halali ilishalipwa? Biblia inaposema utoe ule na mlawi, wajane na masikini inamaanisha nini kama unatoa anakula kuhani peke yake? Jibu kwanza haya Ili tuende sawa.
 
Pia kama umejaliwa, usisahau kuwatembelea watoto wasiojiweza na watoto mayatima kwenye vituo vyao 🤝🤝🤝
 
Nyie watu hamjambo (in Magufuli's voice).

Hivi nikikuuliza fungu lako la kumi la huo mshahara wako wa Milioni 5, Tsh. 600,000/-, etc unatoa wapi fungu la kumi, utashindwa kunijibu. Utashindwa kutokana na uchoyo na ulaku wako.

Unataka miliooni 5 yote uitumbue peke yako. Unasahau kuwa kuna Mungu. Unatoa wapi fungu la kumi?

Kwa wahitaji, wajane, yatima na walemavu, si sehemu sahihi ya wewe kutoa fungu la kumi. Sehemu sahihi ni kanisani peke yake, au msikitini.

Ukitoa fungu la kumi huko ambako sipo, umepoteza na unakuwa mwizi kwa kumuibia Mungu.

Fungu la kumi unatakiwa ulitoe kwa moyo, pia ni amri ya milele, acheni visingizio vya kijinga.

Fungu la kumi ni LAZIMA, narudia tena kusisitiza hili. Sometimes kuna mmoja alitoa mpaka milioni 6 kwa mwezi. Nikasema woooow its so nice.

Simaanishi kwamba fungu la kumi linaliwa na Mchungaji pekee, no, bali linatumia kuwahudumia watumishi wanaohudumu madhabahuni kwa namna moja au nyingine.

Jamani msiwe wezi. Mbona kwa mganga wa kienyeji akikuambia upeleke ng'ombe, hubishi? Tena unanunua mpaka dume la Tsh. 900,000/- unalipeleka. Why uone nongwa kutoa kanisani? Wewe kijana ni mwizi. Unamuibia Mungu.

Zaka ni LAZIMA! Ni kwa faida yako mwenyewe pia. Acha wizi, alaah!
Nini tofauti ya zaka, sadaka, michango etc huko kwenye maabadi hasa za kikristo?
 
Mimi zaka yangu kwa sehemu kubwa inaliwa na wategemezi wangu! Na siyo viongozi wa dini, au Kanisani ninakosali.
 
Back
Top Bottom