Wewe unayesoma hapa acha wizi, toa zaka!

Wewe unayesoma hapa acha wizi, toa zaka!

Ila wewe jamaa hauna akili kabisaa sikutegemea mwenye njaa ni alisiyesikia neno daah hii nchii ina mzuzu wengi sanaa embu badilika basii

Au ni ww ndiye unazitaka hizo elaa [emoji22] na hatuziletiii hata kidogo na sileti tena huko kuwashibisha mavitambi tu na wengine wanaenda kuhongea na kula wake za watu
Sijui kama unaelewa maana ya kumuabudu Mungu katika Roho na kweli. Kiroho mwenye njaa ni aliyekosa chakula cha uzima, yaani NENO la Mungu ndani yake. Pamoja na haya, bado tunapaswa kuwasaidi wahitaji ila si KWA KUWAPA ZAKA. ZAKA sehemu yake STAHIKI NI KANISANI TU. Huko unaweza kupeleka hela yoyote uitakayo ila si ZAKA.
 
Wajinga pekee ndio wanapeleka zaka makanisani ya sasa hv lkn watu wote hadi kina rockfellar family inatoa misaada zaka zao, wayahudi wenyewe wanatoa zaka kwenye charity, mimi n nan nikampe mwamposa akajengee hotel wanufaike na watoto zake?
Tofautisha ZAKA, sadaka na misaada. Huna elimu ya kutosha kwenye hivyo vitu 3.
 
Nyie watu hamjambo (in Magufuli's voice).

Hivi nikikuuliza fungu lako la kumi la huo mshahara wako wa Milioni 5, Tsh. 600,000/-, etc unatoa wapi fungu la kumi, utashindwa kunijibu. Utashindwa kutokana na uchoyo na ulaku wako.

Unataka miliooni 5 yote uitumbue peke yako. Unasahau kuwa kuna Mungu. Unatoa wapi fungu la kumi?

Kwa wahitaji, wajane, yatima na walemavu, si sehemu sahihi ya wewe kutoa fungu la kumi. Sehemu sahihi ni kanisani peke yake, au msikitini.

Ukitoa fungu la kumi huko ambako sipo, umepoteza na unakuwa mwizi kwa kumuibia Mungu.

Fungu la kumi unatakiwa ulitoe kwa moyo, pia ni amri ya milele, acheni visingizio vya kijinga.

Fungu la kumi ni LAZIMA, narudia tena kusisitiza hili. Sometimes kuna mmoja alitoa mpaka milioni 6 kwa mwezi. Nikasema woooow its so nice.

Simaanishi kwamba fungu la kumi linaliwa na Mchungaji pekee, no, bali linatumia kuwahudumia watumishi wanaohudumu madhabahuni kwa namna moja au nyingine.

Jamani msiwe wezi. Mbona kwa mganga wa kienyeji akikuambia upeleke ng'ombe, hubishi? Tena unanunua mpaka dume la Tsh. 900,000/- unalipeleka. Why uone nongwa kutoa kanisani? Wewe kijana ni mwizi. Unamuibia Mungu.

Zaka ni LAZIMA! Ni kwa faida yako mwenyewe pia. Acha wizi, alaah!
Sadaka ya fungu la kumi inatakiwa kutolewa kwenye Mlima Wa Mungu. Sio kila kanisa ni mlima, mengine ni bahari
 
Halafu kikishakuwemo chakula ghalani mwa Bwana? Kipi kinatokea kwa wale waliotoa hizo zaka?
unasoma ili ujibu tu ama??
zaka ni utii haijalishi umepata mibaraka au laah
unatoa zaka ili ujibiwe maombi yako basi unakua sawa na mtu anaetoa sadaka ili abarikiwe zaidi....HII NI IBADA ISIYO SAHIHI
 
Nakuonesha vipi huyo Yesu wakati alishakufa, akafufuka na sasa ni Roho hivyo haonekani kwa macho ya ulimwengu huu wa nyama? Uliza vizuri swali lako.
Unaelewa maana ya "Kwa JINA LANGU mtatoa Pepo? Na kuponya nk.

Mkuu ebu jifunze BIBLIA TAKATIFU kwanza...
 
Unaelewa maana ya "Kwa JINA LANGU mtatoa Pepo? Na kuponya nk.

Mkuu ebu jifunze BIBLIA TAKATIFU kwanza...
Rudia kusoma swali lako. Wewe umewahi kumuona Yesu? Ok, mtu amepona mguu, may you tell me how unathibitisha umemuona Yesu? Lets go!
 
unasoma ili ujibu tu ama??
zaka ni utii haijalishi umepata mibaraka au laah
unatoa zaka ili ujibiwe maombi yako basi unakua sawa na mtu anaetoa sadaka ili abarikiwe zaidi....HII NI IBADA ISIYO SAHIHI
Ila Mungu hafichi fichi, huweka kila jambo bayana, akikuambia jambo, basi hukuambia na faida au hasara. Sasa kwenye ZAKA, faida zake alisema ni zipi? Unaweza kuzitaja? Mwisho jibu wewe ni Mkristo au Muislamu?
 
Wachunga kondoo(wachungaji) naona mmekuja na mada kali za kulazimisha kondoo wawape maokoto.

Karibuni kwenye dini ya haki ya UISLAM ambayo hailazimishi masikuni watoe zaka...wenye kustahiki kutoa zaka ni wale tu wenye kumiliki fedha ambazo thamani yake ni sawa sawa na gramu 85 za dhahabu... ( 13,664,523.78 TZS) kwa mwaka mzima.

Kiwango cha zaka ktk uislam ni asilimia 2.5 tu ya fedha hizo na hutolewa mara moja kwa mwaka.
 
Kuna mwamba amechapika hapa kitaa ameenda kufungua kanisa ili ale fungu la kumi.
 
Huna akili,yaani zaka wasipewe masikini,ipelekwe kwa matapeli kina kuhani musa 'na kina mmwanposa,

Halafu waislam Dini yao zaka imehamriwa wawape masikini usiwafananishe 'na wagalatia

Matapeli kila kona wapo,ukiambiwa ulete ushahidi dhidi ya hizo tuhuma unao ?
 
Acha bangi kasome biblia na quran vzr kenge wewe

Kumbukumbu la Torati 26:12 Utakapokwisha kutoa zaka, katika zaka zote za maongeo yako mwaka wa tatu, ambao ndio mwaka wa kutolea zaka, umpe zile zaka Mlawi, na mgeni, na yatima, na mjane, wapate kula ndani ya malango yako na kushiba; When thou hast made an end of tithing all the tithes of thine increase the third year, which is the year of tithing, and hast given it unto the Levite, the stranger, the fatherless, and the widow, that they may eat within thy gates, and be filled;

Ni fungu hili tu ndio limetoa maelekezo hayo,lakini mafungu mengine yote yaliyozungumzia zaka yanataka zaka wapewe wana walawi,ambao kimsingi ndio walikua watumishi wa hekalu nao hawakupewa ardhi yoyote bali uridhi wao ulikua ni zaka kupitia utumishi wa hekalu.

Swali la kujiuliza hawa watumishi wa sasa wanastahili hii zaka?mana wengi wanamiradi yao na shughuli zao za kuwaingizia vipato.
 
28 Kila mwaka wa tatu, mwisho wake, toa fungu la kumi lote la maongeo yako ya mwaka huo, uliweke ndani ya malango yako;
Kumbukumbu la Torati 14:28

29 na Mlawi kwa kuwa hana fungu wala urithi pamoja nawe, na mgeni, na yatima, na mjane aliyefiliwa na mumewe, walio ndani ya malango yako, na waje wale na kushiba; ili kwamba Bwana, Mungu wako, akubarikie katika kazi yote ya mkono wako uifanyayo.
Kumbukumbu la Torati 14:29
 
Soma biblia torat 14.28 Mgeni, Yatima, Mjane, wote unaweza kuwapa fungu la kumi na mungu akakubariki sio Mlawi tu yaani unapoabudia.
 
Back
Top Bottom