Wewe una excuse ipi ya kufanya uzinzi/uasherati?

Wewe una excuse ipi ya kufanya uzinzi/uasherati?

mimiamadiwenani

JF-Expert Member
Joined
Mar 9, 2022
Posts
5,749
Reaction score
7,856
Niruhusuni niende moja kwa moja kwenye uzi tafadhali...! Hivi, nini maana ya uzinzi? Na je, uasherati maana yake ni nini? (........TAFADHALI, HAKIKISHA UNATOA MAANA YA NENO UZINZI NA NENO UASHERATI KABLA YA KUCHANGIA HOJA ZAIDI.........)

Hapo ulipo, una excuse ipi ya wewe kuzini/kufanya uasherati?

Kwa nini dhambi ya uzinzi/uasherati imehimizwa kwa kukatazwa, na kwa kurudiwa mara nyingi mno kwenye vitabu vyote?

Punyeto (pasipo kuangalia porn) inaruhusiwa kimaandiko?

Hivi, unaweza kumpa excuse hii Mungu, kuhalalisha zinaa/uasherati wako?[emoji116][emoji116][emoji116]

"Mwenyezi Mungu... mimi nimezini kwa kuwa ni kijana na sijaoa bado. Na sijaoa kwa kuwa bado najitafuta, hata hapa nilipo mahusiano sina (wasichana wananikataa) kwa sababu sina hela. Hivyo nimenunua malaya siyo kwa kupenda, nisamehe sana"

AU

"Mwenyezi Mungu... nimezini kwa kuwa sijatengamaa kiuchumi kufikia kuoa, ndiyo nimemaliza chuo, bado najitafuta, kula yangu ni ya shida, nitawezaje kuishi na mwenzangu?"

Utaonekana mwehu mbele za Mungu au una akili kwa reasoning zako hizi mbili?

Mungu atakuona una akili au 'lipumbavu'?

Mungu ana excuse yoyote (ya kiumri, uchumi) kwenye zinaa/uasherati?

*****************************************

Safari ya kuutafuta 'ukaribu' na Mungu ni safari nzito mno na yenye miiba mingi. Asikuambie mtu kabisa. Si nyepesi hivyo.

Unatakiwa kujiweka mazingira ya usafi kimawazo, kimaneno na kimatendo. Unatakiwa uwe makini mno.

Ukifika hatua hii (ingawa si rahisi kabisa) na kui master, ukaichukia dhambi kutoka moyoni, hapo ndipo utakapoweza kuwa karibu naye na kuomba utakacho pasipo kukoma.

Kwa supporting descriptions hapo juu, turudi madani sasa!
Je, mtu anaweza kuwa na excuse yoyote kwa kwa Mungu na akakubalika, ya kufanya uzinzi/uasherati?
 
Mimi nadhsni excuse kuubwa ni kwamba "nimekosea".

Usijifanye mwamba kwa Mungu kutafuta reason ya kuhalalisha kosa,keamba Mungu hakuziona hizo reasons ?

Lakini kuwa mpole kwamba Umekosea na sifa ya meanadamu ni kukosea na kuomba msahama.

Katika mafundisho ya mtume mtume anasema
" kila m3anadamu anakosea,na mbora wa anayekosea ni yule anayeomba msamaha".

Utaona hapo kwamba mbora siyo yule ambaye hakosei hapana,bali mbora ni yule ambaye amekosea na akaomba msamaha.

Na wala sio mbora yule ambaye amekosea na anakausha haombi msahama,sasa niaje hauombi msahama ?

ukila malaya leo fanya toba,ukila malaya kesho omba toba,ukila malaya kwa siku mara tano omba toba mara tano.

HAkikisha kuomba toba inakuwa ni tabia yako na ipo siku utaacha kweli.

Kutokuomba toba kunakufanya uone hilo dhambi ni la kawaida na una haki ya kufanya,kuepusha hilo ebu fanya toba.
 
Mimi nadhsni excuse kuubwa ni kwamba "nimekosea".

Usijifanye mwamba kwa Mungu kutafuta reason ya kuhalalisha kosa,keamba Mungu hakuziona hizo reasons ?

Lakini kuwa mpole kwamba Umekosea na sifa ya meanadamu ni kukosea na kuomba msahama.

Katika mafundisho ya mtume mtume anasema
" kila m3anadamu anakosea,na mbora wa anayekosea ni yule anayeomba msamaha".

Utaona hapo kwamba mbora siyo yule ambaye hakosei hapana,bali mbora ni yule ambaye amekosea na akaomba msamaha.

Na wala sio mbora yule ambaye amekosea na anakausha haombi msahama,sasa niaje hauombi msahama ?

ukila malaya leo fanya toba,ukila malaya kesho omba toba,ukila malaya kwa siku mara tano omba toba mara tano.

HAkikisha kuomba toba inakuwa ni tabia yako na ipo siku utaacha kweli.

Kutokuomba toba kunakufanya uone hilo dhambi ni la kawaida na una haki ya kufanya,kuepusha hilo ebu fanya toba.
Sasa utakuwa kama unafanya utani na Yeye (The Greatest of The Greatest)....! Kwamba unazini kisha unaomba toba. Really? Kwa nini usiache kabisa?
 
Sasa utakuwa kama unafanya utani na Yeye (The Greatest of The Greatest)....! Kwamba unazini kisha unaomba toba. Really? Kwa nini usiache kabisa?
Unadhani Mungu hszijui nafsi zetu ?

Yaani mimi kila nikikosea naomba msamaha unaona nafanya utani,ila yule ambaye anakosea na anakausha ndio yupo serious na Mungu sio ?

Hauko siriaz mkuu hahahha.

Mungu sio mswahili,ukikosea na ukaomba msamaha anaeleea fresh tu na anakupokea mkuu.
 
Hahaha! Ila ni tofauti na yule anayezini kabisa kimwili. Hamuwezi kuwa sawa...!
Kipindi sijaoa zaidi ya mawazo lakini nilikuwa najikuta naanguka sana, na vile nilikuwa na kipaji halafu nafanya sana biashara pamoja na shughuli za kanisani wadada walikuwa wananielewa sana, wakija kunitembelea wanakuwa wamejipanga kwelikweli nikaona naanguka mara nyinginyingi 🤣🤣🤣
 
Unadhani Mungu hszijui nafsi zetu ?

Yaani mimi kila nikikosea naomba msamaha unaona nafanya utani,ila yule ambaye anakosea na anakausha ndio yupo serious na Mungu sio ?

Hauko siriaz mkuu hahahha.

Mungu sio mswahili,ukikosea na ukaomba msamaha anaeleea fresh tu na anakupokea mkuu.
Aisee! Hivi unaelewa kwa nini dhambi ya uzinzi ilipigwa vita SANA? Kusamehewa siyo ishu, ila je, unaujua uharibifu utakaopata kwa kufanya uzinzi/uasherati?
 
Kipindi sijaoa zaidi ya mawazo lakini nilikuwa najikuta naanguka sana, na vile nilikuwa na kipaji halafu nafanya sana biashara pamoja na shughuli za kanisani wadada walikuwa wananielewa sana, wakija kunitembelea wanakuwa wamejipanga kwelikweli nikaona naanguka mara nyinginyingi [emoji1787][emoji1787][emoji1787]
Hao wadada walikuwa wa kanisani kwako?
 
Aisee! Hivi unaelewa kwa nini dhambi ya uzinzi ilipigwa vita SANA? Kusamehewa siyo ishu, ila je, unaujua uharibifu utakaopata kwa kufanya uzinzi/uasherati?
UHaribifu gani ?

Ninachoamini msahama w mungu una nguvu ya kutengrnrza uharibifu wa dhambi yoyote ile.

Mungu anaweka msamaha kwa sababu msamaha wake una nguvu kuliko dhambi zinazotendwa
 
Back
Top Bottom