Wewe mwajiriwa wa "9 to 5" unalitambua hili?

Wewe mwajiriwa wa "9 to 5" unalitambua hili?

Unajua leo bwana nikiwa najiandaa kwenda kazini nimekaa nikawaza,

Nini hiki? Yaani nifanye kazi kwa ajili ya watu, nikiwa na malengo ya kuwa financially free.

Kweli kabisa, yaani niwe financially free kwa kulipwa kwa muda wa kazi?

Ni ujinga wa hali ya juu, mtu unajua Mshahara wako ni fixed, na unategemea ipo siku utakuwa na hela ya kufanya unalo taka?

Kweli sisi wamatumbi ni sawa na mwanyama wa mwituni kabisa, hatuna mafikirio ya mbele, huwa unawaza kuhusu survival na ngono tu.

Imagine unatumikishwa day to day, na hakuna siku utakuwa free, mpaka unastaafu na miaka 60. Utakacho ambulia ni mafao tu, ambayo yatakukuta hauna plan, na mwishowe hiyo hela utakosa mianya mzuri ya kuji multiply.

Sasa nani atakuja kukuamsha kutoka kwenye hilo jeneza la kuajiriwa?

Basi, bwana nisiwachoshe ngoja Twende tukaendelee kufanya jambo lile lile kwa miaka 50 straight.

Hii haiko straight kama inavyoelezwa. Tunapaswa kufahamu kuwa financial freedom haitokani na chanzo cha mapato yako, bali jinsi unavyotumia kipato chako. Kwa mfano, mtu anaepata kipato chake kwenye ajira anaweza kukitumia kujijengea uhuru wa kifedha na akawa huru kifedha kuliko hata aliejiajiri. Hakuna formula moja kwa watu wote. Kuna watu wengi tu wameajiriwa na wanapata pesa nzuri sana na wamefanya uwekezaji wao na wanaweza kustaafu ajira mapema.​
 
Hii haiko straight kama inavyoelezwa. Tunapaswa kufahamu kuwa financial freedom haitokani na chanzo cha mapato yako, bali jinsi unavyotumia kipato chako. Kwa mfano, mtu anaepata kipato chake kwenye ajira anaweza kukitumia kujijengea uhuru wa kifedha na akawa huru kifedha kuliko hata aliejiajiri. Hakuna formula moja kwa watu wote. Kuna watu wengi tu wameajiriwa na wanapata pesa nzuri sana na wamefanya uwekezaji wao na wanaweza kustaafu ajira mapema.​
Ni sawa ila yote ina boil down kuwa kwenye mindset ya ku maximize income na input iwe kubwa zaidi ya output income.
 
Nani kaongea kuhusu saving ya miaka mitano?

Seems then mhusika anakuwa hana time bound na specific goals

Nimesema saving ni step 2 na huwezi kuishia kwenye savings tuuuu ukasema umemaliza. Lazima hiyo pesa itumikishwe

Ninaishia hapa. Enjoy the 7.00am - 6.00pm club
Ukisema kitu kama "ndani ya miaka 5 uwe umesave kama million 5" Umesahau?

Sasa nikuulize hiyo million 5 ya leo na ya miaka 5 mbele utakuwaje??

Hela haiwezi kuwa na value ile ile hasa within the time frame of saving..

Unaposema tu rely kwenye saving, ni upotoshi mkubwa, save kama unataka kunua kitu, ila sio kwa ajili ya financial freedom
 
Ni sawa ila yote ina boil down kuwa kwenye mindset ya ku maximize income na input iwe kubwa zaidi ya output income.
But that has nothing to do with kuajiriwa vs kujiajiri. Chanzo chochote cha mapato ambacho ni legit kinatosha kukupa uhuru wa kifedha. Formula ni ile ile, make money, manage money, multiply money.


Kumbuka pia sio rahisi kufocus na biashara ukiwa kwenye ajira ndio maana mwanetu amshapopo ametuonesha ni kwa jinsi gani unaweza kufika bilioni hata kama hauna biashara.
 
Sijasema kuajiriwa ni mbaya, and we need people to do so...

Sina nia ya kuwarubuni watu waache kazi, bali nawapa makavu kuwa financial freedom haipo katika kuajiriwa, hasa kwa nchi zetu hizi.

POV yako iko sahihi, na sina nia mbaya na walio ajiri wa. Nimetoa mtazamo wangu kuhusu uhuru wa fedha
Ok Boy!!!
 
Kumbuka pia sio rahisi kufocus na biashara ukiwa kwenye ajira ndio maana mwanetu @amshapopo ametuonesha ni kwa jinsi gani unaweza kufika bilioni hata kama hauna biashara.
Ndo nani huyo, tuma resources au info zake niweze kuona kama anaweza kunipa strategy
 
Sijasema kuajiriwa ni mbaya, and we need people to do so...

Sina nia ya kuwarubuni watu waache kazi, bali nawapa makavu kuwa financial freedom haipo katika kuajiriwa, hasa kwa nchi zetu hizi.

POV yako iko sahihi, na sina nia mbaya na walio ajiri wa. Nimetoa mtazamo wangu kuhusu uhuru wa fedha

Ipo kwenye nini? Kujiajiri?

Narudia tena, kuajiriwa au kujiajiri vyote ni vyanzo na vyenyewe haviamui kama wewe utakua mtu wa namna gani. Kinachoamua ni namna unavyotumia kipato hicho kujenga utajiri.​
 
Ipo kwenye nini? Kujiajiri?

Narudia tena, kuajiriwa au kujiajiri vyote ni vyanzo na vyenyewe haviamui kama wewe utakua mtu wa namna gani. Kinachoamua ni namna unavyotumia kipato hicho kujenga utajiri.​
Sio rahisi kama una work for money and not money working for you.

Anyways tuache porojo, toa strategy kwa fails yetu sisi. Maana huenda ukawa na right mindset ya kusaidia wengine
 
Namaanisha Una miaka kadhaa kazini,
umejitengeneza kiasi,
Umeshakula posho posho
Sa hivi njaa sio shida
Hayo ni mawazo na mtazamo wako. Ila hakuna watu wenye maisha ya comfort na yenye kukosa uhuru kama waajiriwa
 
Ndo nani huyo, tuma resources au info zake niweze kuona kama anaweza kunipa strategy

Msome hapa. Pia ana nyuzi zake nyingine kuhusu uwekezaji kwenye masoko ya hisa na mitaji na mifuko ya uwekezaji wa pamoja.

Ajira, hasa ya serikali, ina faida zake, kama ilivyo biashara ambapo ina faida na hasara
 
Msome hapa. Pia ana nyuzi zake nyingine kuhusu uwekezaji kwenye masoko ya hisa na mitaji na mifuko ya uwekezaji wa pamoja.

Ajira, hasa ya serikali, ina faida zake, kama ilivyo biashara ambapo ina faida na hasara
Sawa na Asante nitapitia maandiko yake
 
Unajua leo bwana nikiwa najiandaa kwenda kazini nimekaa nikawaza,

Nini hiki? Yaani nifanye kazi kwa ajili ya watu, nikiwa na malengo ya kuwa financially free.

Kweli kabisa, yaani niwe financially free kwa kulipwa kwa muda wa kazi?

Ni ujinga wa hali ya juu, mtu unajua Mshahara wako ni fixed, na unategemea ipo siku utakuwa na hela ya kufanya unalo taka?

Kweli sisi wamatumbi ni sawa na mwanyama wa mwituni kabisa, hatuna mafikirio ya mbele, huwa unawaza kuhusu survival na ngono tu.

Imagine unatumikishwa day to day, na hakuna siku utakuwa free, mpaka unastaafu na miaka 60. Utakacho ambulia ni mafao tu, ambayo yatakukuta hauna plan, na mwishowe hiyo hela utakosa mianya mzuri ya kuji multiply.

Sasa nani atakuja kukuamsha kutoka kwenye hilo jeneza la kuajiriwa?

Basi, bwana nisiwachoshe ngoja Twende tukaendelee kufanya jambo lile lile kwa miaka 50 straight.
KAZI NI MBAYA .... UKIWA NAYO, alisikika mlevi mmoja akisema
 
Back
Top Bottom