Wenye vyeti feki kulipwa mafao yao..

Wenye vyeti feki kulipwa mafao yao..

Source P'se......
Sighting problem?
Huruma iliyobora ni kuwapa chance warudi darasani QT watafute vyeti halali, halafu baada ya hapo qualifications zao nyingine zitambulike kuwa ni halali!. otherwise hawa wameshakuwa condemned to a very tough psychological torture!

Kipindi cha Mkapa wale walimu wazee wa UPE walipigwa presha warudi shule kama wanataka kuendelea na ualimu au Wapigwe chini, basi wale wazee walikomaa na shule na kuna waliofanikiwa kupata qualifications, kwa hiyo na hawa wenye vyeti feki wakipewa choice ya kurudi shule au kutumbuliwa naamini watarudi shule na watapata credits tu.
Mtu ni graduate na uzoefu hadhimu leo unafikiria kumpa QT, Makubwa haya
 
Ukiona hivyo ujuwe anamuandalia mazingira mazuri bashite kabla hajamtumbua
 
Wakirudishwa lakini hawa nitachukia Kweli Kweli. Pia wakilipwa Mafao hawa moyo wangu utahudhunika Kweli Kweli. Pesa na mafao yao yabaki huku huku serikalini. Wameshakula haki yao. Salio litumike kuajiri watu wengine.
Jaribu kuwa utu, pamoja na udanganyifu wa elimu zao lakini kuna mchango wametoa kwa taifa
 
UnapoendA kuchukua mafao unakamatwa unapelekwa mahakamani kwanza kumalizana kwa kosa la ufoji,,,,,hapo sasa ,,,,,possibility ya hilo yaweza kuwepo
 
Nadhani hii ni njia nzuri sana ya ku-handle jambo hili. Kuna mtu namfahamu alikuwa miongoni mwa top brain wakati akichukua Masters yake, na isitoshe Serikali imempeleka nje mara kadhaa na hata sasa hivi yuko nje ya nchi na huko alipo ni lulu, kwa ifupi yuko serious na anaijua kazi. Unfortunately, jina lake nimeliona miongoni mwa waliogushi cheti cha form four. Definitely plan ya namna hii inaweza kuliokoa taifa kupoteza brain za namna hii.

Kweli na mie naunga mkono. Ila kosa walilofanya la kughushi si sawa hata kidogo. Iwe fundisho kwa wengine kutokujihusisha tena kughushi katika ngazi zote zikiwemo certificates/diplomas na degrees zinazotolewa katika vyuo vyetu. Wapo ambao hawajafoji vya form 4 lakini nilivyotaja hapo juu wamefoji.
 
Kweli na mie naunga mkono. Ila kosa walilofanya la kughushi si sawa hata kidogo. Iwe fundisho kwa wengine kutokujihusisha tena kughushi katika ngazi zote zikiwemo certificates/diplomas na degrees zinazotolewa katika vyuo vyetu. Wapo ambao hawajafoji vya form 4 lakini nilivyotaja hapo juu wamefoji.
Hawa waliofoji vyeti vya kiujuzi binafsi siungi mkono kurudishwa kwa namna yoyote ile. Kwasababu, kwanza hiyo ndio fani ambayo wanaifanyia kazi, sasa kama amefoji atawezajie kuifanyia kazi. Hivi vya form four sababu zake zipo wazi sana. Sote tunajua zamani wanafunzi walikuwa wazuri darasani, ufaulu ulikuwa mzuri lakini hakukuwa na shule nyingi za kuchukua wanafunzi wote kama ilivyo sasa ukizingatia mambo ya private na QT hayakuwa kama yalivyo sasa. Ni jambo la msingi kutambua hili.
 
Ni kweli kuwa wananchi hawa, pamoja na makosa waliyoyfanya, wametoa mchango kwa Taifa letu. Ushauri wangu kwa serikali kwa waliobainika kutumia vyeti fake, iwatenge katika makundi makuu matatu:

1) Waliotumia vyeti vya watu wengine ili kupata nafasi za masomo na baadaye wakasoma na kufanya vizuri katika masomo ya ngazi za juu (wengine ni madaktari wenye majina makubwa kutokana na umahiri wao)

2) Waliotumia vyeti vya watu wengine au kubadili alama za ufaulu ili kuomba kazi na wakaajiriwa

3) Waliokuwa na vyeti halali lakini wakavibadili ufaulu wao ili wapate nafasi za kuendelea na masomo. Baadaye walisoma, wakafanya vizuri, na kuajiwa. Hawakuajiriwa kwa kutumia vyeti fake bali walivyovipata kati ngazi zao za mwisho za masomo.

Kundi la kwanza na tatu, wapewe barua za onyo na waruhusiwe kuendelea na kazi

Kundi la pili, waelekezwe kuomba kustaafu kwa manufaa ya umma. Walipwe stahili zao, wakaendelee kulitumikia Taifa kwa njia nyingine, nje ya utumishi wa umma.
 
Baada ya kilio kikuu kuhusu hatima ya maisha ya watumishi waliobainika kuwa na vyeti feki hivyo kuondolewa kazini, hatimae serikali imekisikia na inaandaa mpango wa kuwalipa watumishi hao kwa kuwa wamehudumu katika nafasi mbalimbali serikalini kwa muda mrefu, Waziri ofisi ya Rais menejimenti ya utumishi wa umma na utawala bora Angellah Kairuki ameeleza hayo kwa kuthamini michango ya watumishi hao.

Aidha Katibu Mkuu Utumishi Laurean Ndumbaro anategemea kutangaza majina wengine ya watumishi wa serikali kuu wenye vyeti feki ifikapo jumatatu.


Chanzo: Gazeti Uhuru
gazeti uhuru..teeetttteeerr
 
1. Lengo laweza kuwa ni kuzinusuru benki kutokan na facilities watu hao walizokuwa wamechukua.
2. Stay tune! MTU analipwa, na Benji wanakwangua chao.
 

Attachments

  • Gazeti uhuru(1).jpg
    Gazeti uhuru(1).jpg
    41.8 KB · Views: 114
KISHERIA KESI YOYOTE AMBAYO INA DOUBLE STANDARD MLALAMIKIWA HUPEWA USHINDI KWA SABABU INAKUWA NA MASHAKA.
HAWA WATUMISHI WALIOMBA KAZI NA WALOIWAAJIRI NI VIONGOZI WA SERIKALI BAADA YA KURIDHIKA NA VYETI VYAO.
KWA HIO HAPA WASHITAKIWA NI WATATU. 1. MWAJIRIWA. 2. MTUMISHI WA SERIKALI ALIYETOA AJIRA. 3. SERIKALI ILIYOWAKILISHWA NA MTUMISHI ALIYEAJIRI.
KWA HIYO KAMA MWAJIRI AMEGUNDUA KUWA ALIDANGANYIKA, ANATAKIWA KUTOA MAAMUZI YA KIUTAWALA IKIWA NI KUMWACHISHA KAZI MWAJIRIWA NA KUMLIPA HAKI ZAKE ZOTE.
UKIISHI NA MWANAMKE MUDA MREFU NA AKAKUZALIA WATOTO NA BAADAYE UKAGUNDUA KUWA ALIKUDANGANYA, UKITAKA KUMWACHA LAZIMA MGAWANE MALI ZOTE MLIZOCHUMA NAYE.
TUSISEME KUWA WATUMISHI HAWA WATALIPWA KIFUTA JASHO BALI TUSEME KUWA WATALIWA HAKI ZAO.
BILA HIVYO TUTATENGENEZA KESI YA KISHERIA AMBAYO ITACHUKUA MUDA MREFU, GHARAMA KUBWA NA CHUKI KATI YA SERIKALI NA WATUMISHI HAWA NA FAMILIA ZAO.
 
Sighting problem?

Mtu ni graduate na uzoefu hadhimu leo unafikiria kumpa QT, Makubwa haya

Unataka abaki vilevile na vyeti vyake feki Kisha hata hizo degree zake zihesabiwe feki, au ni heri tukakubaliana kuwa wasafishe hivyo vyeti vyao vya form 4 then ikubalike kuwa degree zao ni halali?
 
Back
Top Bottom