Well done Mahakama huru ya Tanzania

Well done Mahakama huru ya Tanzania

Tlaatlaah

JF-Expert Member
Joined
May 18, 2023
Posts
51,737
Reaction score
41,413
Mmetekeleza wajibu wenu kwa uhuru, uwazi weledi na kwakuzingatia katiba ya Tanzania. Mmetumia vema maudhui ya pande zote yaliyowasilishwa mbeleni yenu kuamua kutenda haki bila kujali mashinikizo, porojo, mihemko au makasiriko ya maadui wa umoja, amani na usalama wa taifa letu kutoka ndani na nje ya Tanzania.

Tanzanians are proud of you. Uamuzi wenu wa leo, umeongeza imani kubwa ya wananchi kwa mahakama huru ya Tanzania, lakini pia umechochea kukubalika na kuaminika kwa mahakama ya Tanzania, miongoni mwa waTanzania wote na dunia nzima kwa ujumla.

well done judges on duty, well done Free court of Tanzanian.

Kila mTanzania ameridhika na kazi yenu iliyotukuka na mataifa yote ya ulimwenguni yamefurahishwa na uwazi pamoja na uhuru uliopo katika mahakama ya Tanzania:ClapHD:

Mungu Ibariki Tanzania
 
Hapo mansubiri hesabu ya nyuzi uokote la Tano ili ukaishi.
Sioni mkipona spika hizo.
 
SIKU YA AIBU KWA UTAWALA WA SHERIA!

Sisi ni nchi inayofuata mfumo wa Common Law, siyo mfumo wa Civil Law Katika mfumo wetu, Mahakama ni mwamuzi huru na asiyeegemea upande wowote (impartial adjudicator), siyo mpelelezi, siyo mwendesha mashtaka, wala siyo mtunga mashtaka.

Lakini kwa hali ya kushangaza, leo tunakutana na Mahakama inayochukua majukumu yote kwa wakati mmoja: inaandaa shtaka (charge), inafanya uchunguzi, inaendesha mashtaka, inakusanya ushahidi, inabaini kosa, inamkuta mtuhumiwa na hatimaye kumhukumu, bila kumpa nafasi ya kusikilizwa ipasavyo.

Huu siyo utendaji wa Mahakama inayosimamia haki. Huu ni kuvuruga misingi ya haki asilia (Principles of Natural Justice), haki ya kusikilizwa (Right to be Heard) na kanuni ya kutokuwa hakimu katika shauri lako mwenyewe (Nemo Judex in Causa Sua).

Mahakama haiwezi kuwa mlalamikaji, mpelelezi, mwendesha mashtaka na hakimu kwa wakati mmoja.

Hata kama ni kosa dogo lazima liwe cognate offence yaani kosa linaloendana au kuhusiana na kosa analoshtakiwa.

Na pia ni Kanuni za Msingi katika Taifa letu kwamba kunapokuwa na adhabu ya Kigungo na Faini au vyote kwa pamoja ni lazima uanze kwanza na adhabu ya faini akishindwa kinafuata kifungo. HII NI AIBU KUBWA.

Kazi ya Mahakama ni kutenda haki kwa kusikiliza pande zote kwa usawa, siyo kutafuta au kubuni njia za kumtia mtu hatiani.

Tunapofika hapa, tunakuwa hatujadili tena hatima ya mtuhumiwa mmoja tu; tunajadili uhai wa utawala wa sheria katika nchi yetu.

UKWELI, HAKI NA UWAJIBIKAJI NDIVYO VITALIPONYA TAIFA!

BAK MWABUKUSI
 
Mmetekeleza wajibu wenu kwa uhuru, uwazi weledi na kwakuzingatia katiba ya Tanzania. Mmetumia vema maudhui ya pande zote yaliyowasilishwa mbeleni yenu kuamua kutenda haki bila kujali mashinikizo, porojo, mihemko au makasiriko ya maadui wa umoja, amani na usalama wa taifa letu kutoka ndani na nje ya Tanzania.

Tanzanians are proud of you. Uamuzi wenu wa leo, umeongeza imani kubwa ya wananchi kwa mahakama huru ya Tanzania, lakini pia umechochea kukubalika na kuaminika kwa mahakama ya Tanzania, miongoni mwa waTanzania wote na dunia nzima kwa ujumla.

well done judges on duty, well done Free court of Tanzanian.

Kila mTanzania ameridhika na kazi yenu iliyotukuka na mataifa yote ya ulimwenguni yamefurahishwa na uwazi pamoja na uhuru uliopo katika mahakama ya Tanzania:ClapHD:

Mungu Ibariki Tanzania
Naamini wakati unaandika huu uzi wewe mwenyewe ulikua unajicheka, ila umeupost kutimiza wajibu wako.
 
Mmetekeleza wajibu wenu kwa uhuru, weledi na kwakuzingatia katiba ya Tanzania. Mmetumia vema maudhui ya pande zote yaliyowasilishwa mbeleni yenu kuamua kutenda haki bila kujali mashinikizo, porojo, mihemko au makasiriko ya maadui wa umoja, amani na usalama wa taifa letu kutoka ndani na nje ya Tanzania.

Tanzanians are proud of you. Uamuzi wenu wa leo, umeongeza imani kubwa ya wananchi kwa mahakama huru ya Tanzania, lakini pia umechochea kukubalika na kuaminika kwa mahakama ya Tanzania, miongoni mwa waTanzania wote na dunia nzima kwa ujumla.

well done judges on duty, well done Free court of Tanzanian.

Kila mTanzania ameridhika na kazi yenu iliyotukuka na mataifa yote ya ulimwenguni yamefurahishwa na uwazi pamoja na uhuru uliopo katika mahakama ya Tanzania:ClapHD:

Mungu Ibariki Tanzania
Kione hiki

Hiloo wee siulisema ananyogwa kikowapii

Sasa kiburu ujeuri

Mmeona aibuu

Mmechonga kesi
Ambayo hata haikusikilizwaa

Suburi utaendelea kuaibika wewe na wafia dini na madaraka yanayonuka damu za watuuu

Eti hutuba ya chande imekuwa sehemu ya hukumu.

Wee na huyo uliempa sifa Katuga mnarudi kuomba mahakama etii impe kifungo kulingana na kosa

Angesema tuu ikulu imeagiza tumfunge miaka mitano
 
Mmetekeleza wajibu wenu kwa uhuru, uwazi weledi na kwakuzingatia katiba ya Tanzania. Mmetumia vema maudhui ya pande zote yaliyowasilishwa mbeleni yenu kuamua kutenda haki bila kujali mashinikizo, porojo, mihemko au makasiriko ya maadui wa umoja, amani na usalama wa taifa letu kutoka ndani na nje ya Tanzania.

Tanzanians are proud of you. Uamuzi wenu wa leo, umeongeza imani kubwa ya wananchi kwa mahakama huru ya Tanzania, lakini pia umechochea kukubalika na kuaminika kwa mahakama ya Tanzania, miongoni mwa waTanzania wote na dunia nzima kwa ujumla.

well done judges on duty, well done Free court of Tanzanian.

Kila mTanzania ameridhika na kazi yenu iliyotukuka na mataifa yote ya ulimwenguni yamefurahishwa na uwazi pamoja na uhuru uliopo katika mahakama ya Tanzania:ClapHD:

Mungu Ibariki Tanzania
Hey tumbili

What an embarrassing display of blind praise and intellectual dishonesty.

You cannot manufacture national consensus by declaring that every Tanzanian is satisfied, nor can you speak on behalf of the entire world. Stop confusing personal political satisfaction with justice.

Courts must be judged by evidence, constitutional principles, transparency and accountability, not by political applause and self-congratulatory propaganda.

Your statement is nothing but an attempt to turn a serious judicial matter into a cheap political victory parade.

Relax gentlewoman
 
Zee kitambi aibu sana kwenu machawa woteee si mlisema atanyongwa..toka mwanzo tunawaambia hyo sio kesi ya uhaini mmekomaza matumbo..haya sasa mmeamua kumbambikizia kesi ya kipuuzi
 
Mmetekeleza wajibu wenu kwa uhuru, uwazi weledi na kwakuzingatia katiba ya Tanzania. Mmetumia vema maudhui ya pande zote yaliyowasilishwa mbeleni yenu kuamua kutenda haki bila kujali mashinikizo, porojo, mihemko au makasiriko ya maadui wa umoja, amani na usalama wa taifa letu kutoka ndani na nje ya Tanzania.

Tanzanians are proud of you. Uamuzi wenu wa leo, umeongeza imani kubwa ya wananchi kwa mahakama huru ya Tanzania, lakini pia umechochea kukubalika na kuaminika kwa mahakama ya Tanzania, miongoni mwa waTanzania wote na dunia nzima kwa ujumla.

well done judges on duty, well done Free court of Tanzanian.

Kila mTanzania ameridhika na kazi yenu iliyotukuka na mataifa yote ya ulimwenguni yamefurahishwa na uwazi pamoja na uhuru uliopo katika mahakama ya Tanzania:ClapHD:

Mungu Ibariki Tanzania
Unakatwa na bashite
 
Zee kitambi aibu sana kwenu machawa woteee si mlisema atanyongwa..toka mwanzo tunawaambia hyo sio kesi ya uhaini mmekomaza matumbo..haya sasa mmeamua kumbambikizia kesi ya kipuuzi
mahakama huru ya Tanzania imetekeleza wajibu wake kwa uhuru na weledi,
wewe unaexpose mihemko na makasiriko jukwaani, are you surely okay mentally my Lady? :1Head:
 
ni makosa lakini hakuna namna
kivipi ni makosa gentleman?
kwani yule Jair Bolsonaro anaesotea miaka 27 ana tofauti gani na huyo aliemaliza kunyolewa zile rasta feki hivi punde?🐒
 
Hey tumbili

What an embarrassing display of blind praise and intellectual dishonesty.

You cannot manufacture national consensus by declaring that every Tanzanian is satisfied, nor can you speak on behalf of the entire world. Stop confusing personal political satisfaction with justice.

Courts must be judged by evidence, constitutional principles, transparency and accountability, not by political applause and self-congratulatory propaganda.

Your statement is nothing but an attempt to turn a serious judicial matter into a cheap political victory parade.

Relax gentlewoman
summarize plz lady for the sake of time 🐒
 
Back
Top Bottom