Waziri gani shujaa awe wa kwanza kutumia japo vitara? | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Waziri gani shujaa awe wa kwanza kutumia japo vitara?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Mtazamaji, Mar 23, 2012.

  1. Mtazamaji

    Mtazamaji JF-Expert Member

    #1
    Mar 23, 2012
    Joined: Feb 29, 2008
    Messages: 5,972
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 0
    Yes nimetumia neno "shujaa" sababu inaonekana ni uamuzi mgumu mno. Nadhani atayekuwa wa kwanza tutampa ushujaa japo

    Mara nyingi tunayaona haya ma VX na hawa vigogo wakiwa ndani from masaki to posta. Hivi tujiulize/tuwaulize
    • Hakuna Aliyewai kufikiria anaweza kuokoa shilingi ngapi za mafuta ya uendeshaji kwa mwaka kama angetumia vitara.au hata saloon.Au hakuna anayejali? AU VX ndio uafiri stanrdard iiyopitishwa na TBS/ikulu kuwa ndio usafiri pekee unaofaa kwa vigogo....
    • Ufanisi/Tija(effeciency/Efectiveness) ya hawa vigogo utapungua wakitimua gari ndogo. Je hata waziri wa mazingira haoni aibu kutumia VX (gari zenye carbon footprint kubwa).Kwa wenzetu waziri wa mzingira kutumia VX ingekuwa kashfa kubwa zaidi.......
    • kwa nini kasi ya barabara za lami zinazojengwa haiendani na kasi kupungua kwa VX za seriali na kuongezeka kwa saloon kama usafiri wa vigogo. Si wakienda mikoani kikazi wanapaaaa.......

    Karibu wadau tujadili vyombo vya usafiri vya vinavyotumiwa na vigogo.
     
  2. B

    Bobuk JF-Expert Member

    #2
    Mar 23, 2012
    Joined: Oct 8, 2010
    Messages: 5,877
    Likes Received: 458
    Trophy Points: 180
    Mawaziri mashujaa wanaoweza kutumia usafiri wa VITARA badala ya VX mimi ninaona ni MAWAZIRI VIVULI wa bunge la JMT. Therefore the onus is on us (Wananchi) tuwafanye wawe mawaziri KWELI ili serikali ianze kutumia VITARA kwa viongozi wake.

    Kenya wameweza lakini sisi Tanzania hatuwezi kuthubuti, tumeshindwa, hatuwezi kusonga mbele under CCM leadership.
     
  3. Mtazamaji

    Mtazamaji JF-Expert Member

    #3
    Mar 23, 2012
    Joined: Feb 29, 2008
    Messages: 5,972
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 0
    Unajua wakibanwa wengi wanaweza kusema wao magari wameyakuta au ununuzi ulifuata taraibu za tender. Lakini ukweli waziri anayetumia VX ya umma bia kuona kasoro kutoka masaki hata mbezi kwenda Posta kwa siku 365 kwa mwaka hajali tija wala ufanisi.
     
  4. Emmani

    Emmani JF-Expert Member

    #4
    Mar 23, 2012
    Joined: Jan 27, 2012
    Messages: 525
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Ukweli ni kwamba baada tu ya serikali ya awamu ya kwanza, hatujawahi tena kuwa na serikali iliyoundwa na wazalendo wenye kujali masilahi ya wananchi. Kinachoendelea ni; "sasa ni zamu yetu tufaidi".
     
  5. Jumakidogo

    Jumakidogo R I P

    #5
    Mar 23, 2012
    Joined: Jul 16, 2009
    Messages: 1,859
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 0
    Kiongozi wa mawaziri vivuri anatumia gari gani?
     
  6. Sumba-Wanga

    Sumba-Wanga JF-Expert Member

    #6
    Mar 23, 2012
    Joined: Feb 2, 2011
    Messages: 5,387
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    Kwa nini wajiumiuze migongo kwenye vitara kwenye shamba la bibi?
    wahonge kupata ubunge na uwaziri then wateseke?
    Sio Tanzania labda Rwanda.
    Kwani lile VX alilokataa mtoto wa mkulima liko wapi?
    Wajanja si waliliwahi?
     
  7. Sumba-Wanga

    Sumba-Wanga JF-Expert Member

    #7
    Mar 23, 2012
    Joined: Feb 2, 2011
    Messages: 5,387
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    Alidai kulikataa VX, sasa sijui anatumia gari yake binafis???
     
  8. Emmani

    Emmani JF-Expert Member

    #8
    Mar 23, 2012
    Joined: Jan 27, 2012
    Messages: 525
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0

    Hata kama ni gari ya aina gani, itakuwa ya kwake binafsi; maana ile ya kifisadi (VX) alirudisha.
     
  9. Emmani

    Emmani JF-Expert Member

    #9
    Mar 23, 2012
    Joined: Jan 27, 2012
    Messages: 525
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Mtoto wa mkulima naye!, tulizani baada ya kulikataa VX, kungefuatia maagizo juu ya aina ya magari anayotaka serikali itumie ili kuokoa fedha za walipa kodi!! kumbe hakumaanisha lolote!!!!
     
  10. Mtazamaji

    Mtazamaji JF-Expert Member

    #10
    May 9, 2012
    Joined: Feb 29, 2008
    Messages: 5,972
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 0
    Haya Itapende so called Kijana mwenzetu January M na mawaziriwengine vijana wawe wa kwanza kuonyesha mfano huu.Yes unaweza Kutumia resouces ndogo kufanya mambo makubwa. Inategemea na ubunifu na nia na maamuzi

    Sayansi na tenolojia huko nchizilizoendelea sasa wananza kutumia magari ya umeme . Sisi bado tumekomalia VX ingawa mileagez a rami zimeongezeka.........
     
  11. Kimbunga

    Kimbunga Platinum Member

    #11
    May 9, 2012
    Joined: Oct 4, 2007
    Messages: 12,807
    Likes Received: 1,592
    Trophy Points: 280
    Una hakika kuwa hajalichukua tena?
     
  12. Kimbunga

    Kimbunga Platinum Member

    #12
    May 9, 2012
    Joined: Oct 4, 2007
    Messages: 12,807
    Likes Received: 1,592
    Trophy Points: 280
    Niko kisiwani patmo naona kama Kimbunga cha magari ya serikali kikivuma. Nasubiri nione
     
  13. Ritz

    Ritz JF-Expert Member

    #13
    May 9, 2012
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 42,189
    Likes Received: 4,543
    Trophy Points: 280
    Mkuu wangu Kimbunga sikuwezi upo Patmos Island lazima utakuwa upo Greek restaurants unapata Greek dishes Mousaka, Magherio, Pastitio.
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  14. Reserved

    Reserved Content Manager Staff Member

    #14
    May 9, 2012
    Joined: Sep 16, 2008
    Messages: 754
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    bora wangekuwa wanatumia Landrover nyumbu tungesema kama ni mafuta basi ni uzalendo wa kutuumia gari za Tanzania haukwepeki .
     
  15. M

    Mrdash1 JF-Expert Member

    #15
    May 9, 2012
    Joined: Sep 21, 2010
    Messages: 1,379
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Shida hayo VX walipoanza kuyatumia enzi zile za mzee ruksa yalipewa jina "shangingi" sasa kweli wanaume na wanawake wangapi watavumilia seducing power ya sex worker, hapo mwanangu ngoma imelala
     
  16. Mtazamaji

    Mtazamaji JF-Expert Member

    #16
    May 10, 2012
    Joined: Feb 29, 2008
    Messages: 5,972
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 0
    Au wanaogpa kutumia Kitchen party(VITARA RAV4). As long as gari inachoma mafuta kwa pesa ya umma then aina ya gari sio issue.
     
  17. c

    counsel9 Member

    #17
    May 10, 2012
    Joined: Jan 29, 2012
    Messages: 10
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    kwani ni ya serikali ?
     
  18. King2

    King2 JF-Expert Member

    #18
    May 10, 2012
    Joined: Nov 16, 2011
    Messages: 1,292
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    Wahasira haenei kwenye Vitara.
     
  19. k

    kilochindi Member

    #19
    May 10, 2012
    Joined: Sep 8, 2011
    Messages: 16
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    kweli naunga mkono hoja watumie landrover 109 new model a.k.a mandolin coz zinamudu njia zote mijini vijijini mbugani na zina spidi kubwa kama v8 Mh Godbles Lema anayo yake pale Arusha anaweza kutujuza how much does t cost
     
  20. B

    Bukyanagandi JF-Expert Member

    #20
    May 10, 2012
    Joined: Jun 24, 2009
    Messages: 7,383
    Likes Received: 3,529
    Trophy Points: 280
    Mimi nina uhakika Waziri mkuu kama sio protocol anaweza kabisa kupanda Vitara bila ya kujisikia vibaya, mwingine ni Mh.Magufuli, Mh. Dr. Mwakyembe, Mh. Hawa Ghasia, Mh.Prof. TIBA, Mh.Prof.Maghembe wa mwisho ni Mh.J.Kikwete raisi wa JMT, kwa mawazo yangu naona hawa hawana makuu.
     
Loading...