Waziri alidanganya Bunge, aingia 18 za Zitto!

Waziri alidanganya Bunge, aingia 18 za Zitto!

Kumbe tumeshaanza kuchimba hii makitu?

Mbona Tanzania resources nyingi lakini maendeleo hakuna?

Kwanini Uranium tusiwawekee next generation sisi tuendeleze kilimo kwanza?

Yaan Mpaka na wewe umeliona hili, Ajabu sana Aisee
 
ZITTO KABWE AELEZEA BARUA KALI ALIYOMUANDIKIA SPIKA MAKINDA!!

10zitto.jpg

​
"Nimeandika barua Kwa Spika wa Bunge kutaka Waziri wa Nishati na Madini kutoa maelezo Bungeni kuhusu uamuzi wake wa kuwapa leseni kubwa ya kuchimba #Uranium huko wilayani Namtumbo. Mnamo tarehe 10 Agosti 2012 Waziri alitamka ndani ya Bunge "sisi tunajua zaidi ya anavyojua yeye, Leseni haijatolewa na haitatolewa mpaka Kampuni ya #MantraResources ilipe kodi".

Kodi ya ongezeko la mtaji (capital gains tax) ya $189m kufuatia mauzo ya mradi wa #MkujuRiverProject kutoka kampuni ya Mantra kwenda kampuni ya AMRZ ya Urusi iligomewa kulipwa. #TRA wamepeleka shauri hilo mahakama ya kodi na mpaka sasa maamuzi hayajatolewa. Kwa mujibu wa mabadiliko ya Sheria ya mwaka 2012, kabla ya Waziri mwenye dhamana ya madini kubariki mauzo ya kampuni, anapaswa kupata Kibali Cha kwamba kodi zote stahili zimelipwa. Kibali Kwa kampuni ya mantra kilitolewa bila kujali hitaji la kisheria na sasa kampuni hii imepewa leseni.

Maamuzi haya ya Waziri wa Nishati na Madini yanalikosesha Taifa mapato ya zaidi ya tshs 300bn ambazo zingeweza kumaliza tatizo la nyumba za walimu nchi nzima na kulipia madai yote ya walimu. Fedha hizi zingeweza kujenga barabara ya lami kutoka Manyoni mpaka Itigi. Fedha zingeweza kukarabati reli ya Kati na kuirejesha katika ubora wa unaotakiwa. Kwa mujibu wa kanuni za Bunge nimetaka Waziri atoe maelezo bungeni na wabunge wajadili. Ni dhahiri kwamba serikali inayoongozwa na CCM imeamua kumaliza utajiri wote wa nchi na kuugawa Kwa wageni Kwa bei ya Che. Wananchi Ni lazima kusimama imara kukataa uporaji huu na maamuzi haya ya kiburi Cha kudharau Bunge yaliyoyafanywa na Serikali

​

I have a dream...." Ukombozi wa nchi yetu unakuja...tena utakuja punde!" Wote tuseme...Aamen, enough is enough!
 
dah.. Mkikomalia sana hiyo kitu wataleta video nyingne na starring mwingine ili kuwasahaulisha.
 
Siku zote nasema ....CCM bila ya chadema nchi itakufa hata kama tutawaruhusu kuitawala tanzania kwa miaka mitatu zaidi kuanzia leo...............
 
mkuu sijakusoma vizuri, possibly hujasoma hiyo thread between line; endapo umeisoma na kuielewa basi ni dhahiri wewe ni zaidi ya mnafiki.
Mkuu waachie wataalam wafanye kazi yao, siyo kila kitu unachanganya na siasa.

inaelekea wewe ndiyo mnafiki kwelikweli halafu sarakasi za kisiasa huzijui.unashabikia usilolijua.
Manen0 matamu siyo kitu.watu tunataka uwajibikaji.true leader must walk his/her talks.vp majina ya walioficha fedha u.swi.swi umeshatajiwa.tumechoka maigizo ya watu kujifanya wazalendo kumbe ndani vibaraka vya mafisadi.
 
Huyo ni mbunge wa wananchi kupitia CHADEMA, anatetea maslahi ya wananchi. Wabunge hawa ni wachache lakini wananchi tunatambua kazi yao . Wabunge wangine ni wa mafisadi, ambao hata uteuzi wao ndani ya chama chao ili kugombea ubunge ni wa mashaka ya kifisadi. Kazi yao pia tunaijua, kusinzia, kuomba miongozo ya kuwabughudhi wabunge wa wananchi, wanachoweza sana ni kujifanya wanapinga hoja kwa povu jingi na kasha kusema wanaunga mkono hoja 100% na /au kuitikia ndiooooo! hata kama hajasikia nini kimeongelewa. Tuamke wananchi wote, tuongeze wabunge wa wananchi na kuwaondoa wabunge wa kusinzia na kuunga mkono hoja.
 
Vitukuu vyetu vitabaki kusoma rasilimali za nchi kwenye makaratasi tu, maana wakati wao tutawarisisha mashimo. Na bahati yao mlima kilimanjaro, bonde la ufa na mbuga za wanyama haziamishiki, nazo zingepigwa bei ya kutupwa kabisa na hawa viongozi wetu.
 
Kama ingekuwa kwenye nchi isiyojaa Wanafique, huyu Waziri alitakiwa apigwe risasi hadharani. Si yeye peke yake, pamoja na familia yake.
Lakini wanafanya hivyo wakijua kwamba huku kuna akina Maundumla wamejaa.

Sasa kaka unataka Maundumula aiponde serikali ambayo ndiko baba yeke kada mstaafu wa Chama ndiko alikoziiba ada za kumpeleka yeye shule na kumpatia elimu aliyonayo? Mi simshangai sana Maundumula na kika nanihii wanalipa fadhila kwa ukarimu chama chetu kilichowatendea. Japo ni sawa na kujivua nguo na kumfunika mwehu anayetembea uchi
 
Huyo ni mbunge wa wananchi kupitia CHADEMA, anatetea maslahi ya wananchi. Wabunge hawa ni wachache lakini wananchi tunatambua kazi yao . Wabunge wangine ni wa mafisadi, ambao hata uteuzi wao ndani ya chama chao ili kugombea ubunge ni wa mashaka ya kifisadi. Kazi yao pia tunaijua, kusinzia, kuomba miongozo ya kuwabughudhi wabunge wa wananchi, wanachoweza sana ni kujifanya wanapinga hoja kwa povu jingi na kasha kusema wanaunga mkono hoja 100% na /au kuitikia ndiooooo! hata kama hajasikia nini kimeongelewa. Tuamke wananchi wote, tuongeze wabunge wa wananchi na kuwaondoa wabunge wa kusinzia na kuunga mkono hoja.

Very soon wabunge hao watakua na only 14% of the time kuchangia. Hao wengine ndio wapewe the rest. Tafakari, chukua hatua
 
USA naambiwa wana mafuta mengi sana lakini hawaja waza kuaanza kuyachimba jiulize kwanini...

aaaaaahaaaa mnafikirriii CLINTON ALIKUJA SONGEA KULIPA MADENI YA WALIMU MUULIZEN JK MSHAUZWA KASORO WATOTO WENU WALIOTUMBONI
 
.... THINK TWICE.....when it comes to ZITTO...

... ZITTO ni mhuni & anajua wazi WAZIRI WA NISHATI NA MADINI....alimuumbua kuhusu suala la mafuta mazito ya tanesco....

...Zitto alikuwa anakula fedha nyingi mno kuanzia 800 mil per month kama gawio lake kila mwezi.... Waziri aliwaumbua na kuwataja wazi.....

.... To remind u jf members.... Mafuta mazito, serikali ilikuwa inalipa 15 bil monthly kutumika kuwashia generators.... but hata hayo mafuta yalikuwa hayatumiki....kwani ni mchezo mchafu wa kufunga maji ili KUSEMA MAJI MADOGO KWENYE DAMS THEN SERIKALI ITOE FEDHA OF WHICH WANAPIGA SIMU TU THEN WALE MAFUNDI WANAACHIA MAJI SO HATA YALE MAFUTA HAWAYATUMIII SAY ONLY SINGLE GENERATOR WANAWASHA KUHADAA PUBLIC.....

.... SO ZITTO NI MHUNI SAANA SANA....MWIZI KABISAA .... NDIO VITA ANAYOANZISHAA.....JUST KUMCHAFUA WAZIRI.....

....ZITTO NI MLA RUSHWA NA KIGEUGEU MOST OF TIME NA ANATUMIKA KUIUA CDM PIA....

....tuwe makini na Zitto ....



" Maamuzi haya ya Waziri wa Nishati na Madini yanalikosesha Taifa mapato ya zaidi ya tshs 300bn......... "

Alitakiwa tayari awe ameshakabidhi barua ya kuacha kazi. Na ----.KURU walitakiwa wameshamkamta na kumfungilia mashitaka kwa kutumia madaraka yake vibaya (Ref. YONA & MRAMBA).

Lakini unjua kitatokea nini? NOTHING !!! Kama wanavyosema wenyewe.... haya yatapita tu, maana madamu supika hawezi ruhusu wakuu wake wavuliwe nguo hadharani.
 
Kwa taarifa tu Tanzania ni ya tatu duniani kwa kupewa misaada baada ya Somalia na Afghanistan.na ndio maana Rais hajui kwanini sisi ni masikini!

wanatununua kwa bei ndogo ambayo sisi na viongozi matapeli tunaita misaada.
 
Naungana na Maundumula kwenye jambo hili kwa vile serikali inafanya mambo bila hata yakufikiria kesho itakuwaje. Kwenye suala la uchimbaji holela wa madini yetu litakuja kuiweka pabaya sana Tanzania hasa kwa vizazi vyetu vijazo. Hii optimal utilization of resources itakuja kukiacha kizazi cha Tanzania bila rasilimali yeyote ile ya kujivunia. Kila aina ya madini tumeanza kuchimba au tunampango wa kuchimba pasipo kuweka akiba yeyote ebu angalia kwa sasa tayari nickel, makaa ya mawe, Chuma, uranimu, oil and gas.dhahabu, almasi, Tanzanite etc, tunachimba ovyoovyo bila ya kufikiria itakuwaje kwa kizazi chetu cha baadae. Tunaona nchi zilizoendelea zinavyotunza rasilimali zake, sisi tunapigania kuzimaliza baada ya kuzitunza au kuwa na scale of preference katika matumizi. Tuige kwa USA, Turkey nk,baada ya muda fulani tutakuwa omba omba wa rasilimali ambazo tulikuwa nazo tumeshindwa kuzitunza.
 
.... THINK TWICE.....when it comes to ZITTO...

... ZITTO ni mhuni & anajua wazi WAZIRI WA NISHATI NA MADINI....alimuumbua kuhusu suala la mafuta mazito ya tanesco....

...Zitto alikuwa anakula fedha nyingi mno kuanzia 800 mil per month kama gawio lake kila mwezi.... Waziri aliwaumbua na kuwataja wazi.....

.... To remind u jf members.... Mafuta mazito, serikali ilikuwa inalipa 15 bil monthly kutumika kuwashia generators.... but hata hayo mafuta yalikuwa hayatumiki....kwani ni mchezo mchafu wa kufunga maji ili KUSEMA MAJI MADOGO KWENYE DAMS THEN SERIKALI ITOE FEDHA OF WHICH WANAPIGA SIMU TU THEN WALE MAFUNDI WANAACHIA MAJI SO HATA YALE MAFUTA HAWAYATUMIII SAY ONLY SINGLE GENERATOR WANAWASHA KUHADAA PUBLIC.....

.... SO ZITTO NI MHUNI SAANA SANA....MWIZI KABISAA .... NDIO VITA ANAYOANZISHAA.....JUST KUMCHAFUA WAZIRI.....

....ZITTO NI MLA RUSHWA NA KIGEUGEU MOST OF TIME NA ANATUMIKA KUIUA CDM PIA....

....tuwe makini na Zitto ....
Sawa tunakubali kuwa Zitto ni mhuni, lakini tunaomba tuambie je kilichoelezwa na mleta mada ni kweli au si kweli?
 
ZITTO KABWE AELEZEA BARUA KALI ALIYOMUANDIKIA SPIKA MAKINDA!!

10zitto.jpg

​
"Nimeandika barua Kwa Spika wa Bunge kutaka Waziri wa Nishati na Madini kutoa maelezo Bungeni kuhusu uamuzi wake wa kuwapa leseni kubwa ya kuchimba #Uranium huko wilayani Namtumbo. Mnamo tarehe 10 Agosti 2012 Waziri alitamka ndani ya Bunge "sisi tunajua zaidi ya anavyojua yeye, Leseni haijatolewa na haitatolewa mpaka Kampuni ya #MantraResources ilipe kodi".

Kodi ya ongezeko la mtaji (capital gains tax) ya $189m kufuatia mauzo ya mradi wa #MkujuRiverProject kutoka kampuni ya Mantra kwenda kampuni ya AMRZ ya Urusi iligomewa kulipwa. #TRA wamepeleka shauri hilo mahakama ya kodi na mpaka sasa maamuzi hayajatolewa. Kwa mujibu wa mabadiliko ya Sheria ya mwaka 2012, kabla ya Waziri mwenye dhamana ya madini kubariki mauzo ya kampuni, anapaswa kupata Kibali Cha kwamba kodi zote stahili zimelipwa. Kibali Kwa kampuni ya mantra kilitolewa bila kujali hitaji la kisheria na sasa kampuni hii imepewa leseni.

Maamuzi haya ya Waziri wa Nishati na Madini yanalikosesha Taifa mapato ya zaidi ya tshs 300bn ambazo zingeweza kumaliza tatizo la nyumba za walimu nchi nzima na kulipia madai yote ya walimu. Fedha hizi zingeweza kujenga barabara ya lami kutoka Manyoni mpaka Itigi. Fedha zingeweza kukarabati reli ya Kati na kuirejesha katika ubora wa unaotakiwa. Kwa mujibu wa kanuni za Bunge nimetaka Waziri atoe maelezo bungeni na wabunge wajadili. Ni dhahiri kwamba serikali inayoongozwa na CCM imeamua kumaliza utajiri wote wa nchi na kuugawa Kwa wageni Kwa bei ya Che. Wananchi Ni lazima kusimama imara kukataa uporaji huu na maamuzi haya ya kiburi Cha kudharau Bunge yaliyoyafanywa na Serikali

​

Ahhh nachka, lkn nibora hii nchi isibadilik iwe hivi hivi hadi tumaliz nasie tuliok vyuon, nibora kisinuk mapem tuendlee km tulivy.(aliy juu mfuat).
 
Mi nadhani tufanye juhudi ya kupata uongozi mbovu mwingine kwa miaka 10 mingine ndio itakuwa "auto solution" ya nchi hii. Akiweza kuuza kila kilichobaki, then sote tutaanza kufikiria kwa kichwa kama nchi zisizo na rasilimali mfano, Korea, Singapore na Japan badala ya '------' kama sasa.
 
ZITTO KABWE AELEZEA BARUA KALI ALIYOMUANDIKIA SPIKA MAKINDA!!

10zitto.jpg

​
"Nimeandika barua Kwa Spika wa Bunge kutaka Waziri wa Nishati na Madini kutoa maelezo Bungeni kuhusu uamuzi wake wa kuwapa leseni kubwa ya kuchimba #Uranium huko wilayani Namtumbo. Mnamo tarehe 10 Agosti 2012 Waziri alitamka ndani ya Bunge "sisi tunajua zaidi ya anavyojua yeye, Leseni haijatolewa na haitatolewa mpaka Kampuni ya #MantraResources ilipe kodi".

Kodi ya ongezeko la mtaji (capital gains tax) ya $189m kufuatia mauzo ya mradi wa #MkujuRiverProject kutoka kampuni ya Mantra kwenda kampuni ya AMRZ ya Urusi iligomewa kulipwa. #TRA wamepeleka shauri hilo mahakama ya kodi na mpaka sasa maamuzi hayajatolewa. Kwa mujibu wa mabadiliko ya Sheria ya mwaka 2012, kabla ya Waziri mwenye dhamana ya madini kubariki mauzo ya kampuni, anapaswa kupata Kibali Cha kwamba kodi zote stahili zimelipwa. Kibali Kwa kampuni ya mantra kilitolewa bila kujali hitaji la kisheria na sasa kampuni hii imepewa leseni.

Maamuzi haya ya Waziri wa Nishati na Madini yanalikosesha Taifa mapato ya zaidi ya tshs 300bn ambazo zingeweza kumaliza tatizo la nyumba za walimu nchi nzima na kulipia madai yote ya walimu. Fedha hizi zingeweza kujenga barabara ya lami kutoka Manyoni mpaka Itigi. Fedha zingeweza kukarabati reli ya Kati na kuirejesha katika ubora wa unaotakiwa. Kwa mujibu wa kanuni za Bunge nimetaka Waziri atoe maelezo bungeni na wabunge wajadili. Ni dhahiri kwamba serikali inayoongozwa na CCM imeamua kumaliza utajiri wote wa nchi na kuugawa Kwa wageni Kwa bei ya Che. Wananchi Ni lazima kusimama imara kukataa uporaji huu na maamuzi haya ya kiburi Cha kudharau Bunge yaliyoyafanywa na Serikali

​

Uhai wa nyavu ni matundu uhai wa ccm ni ulafi,ufisad,unafiki,nk
 
Back
Top Bottom