Waziri alidanganya Bunge, aingia 18 za Zitto!

Waziri alidanganya Bunge, aingia 18 za Zitto!

.... THINK TWICE.....when it comes to ZITTO...

... ZITTO ni mhuni & anajua wazi WAZIRI WA NISHATI NA MADINI....alimuumbua kuhusu suala la mafuta mazito ya tanesco....

...Zitto alikuwa anakula fedha nyingi mno kuanzia 800 mil per month kama gawio lake kila mwezi.... Waziri aliwaumbua na kuwataja wazi.....

.... To remind u jf members.... Mafuta mazito, serikali ilikuwa inalipa 15 bil monthly kutumika kuwashia generators.... but hata hayo mafuta yalikuwa hayatumiki....kwani ni mchezo mchafu wa kufunga maji ili KUSEMA MAJI MADOGO KWENYE DAMS THEN SERIKALI ITOE FEDHA OF WHICH WANAPIGA SIMU TU THEN WALE MAFUNDI WANAACHIA MAJI SO HATA YALE MAFUTA HAWAYATUMIII SAY ONLY SINGLE GENERATOR WANAWASHA KUHADAA PUBLIC.....

.... SO ZITTO NI MHUNI SAANA SANA....MWIZI KABISAA .... NDIO VITA ANAYOANZISHAA.....JUST KUMCHAFUA WAZIRI.....

....ZITTO NI MLA RUSHWA NA KIGEUGEU MOST OF TIME NA ANATUMIKA KUIUA CDM PIA....

....tuwe makini na Zitto ....

Haya tukubaliane ni kweli ni MUHUNI na alikula hizo 800 MIl.

Je ni kwanini hamtaki kufanya UHAKIKI wa hela zote zilizotumika kununulia mafuta, ZITTO, MNYIKA, MDEE na CHADEMA kwa ujumla wamelisema sana hili na nakumbuka CAG aifanya ukaguzi kwanini hamtaki kuleta ripoti bungeni?
 
Nyerere alisema tusichimbe madini hadi hapo tutakapojenga uwezo wetu wenyewe; tutakapokuwa na wataalamu wetu wenyewe na uwezo wa kununua vifaa vyetu. Lakini yaone yanayotokea. Tunaruhusu madini yetu yachimbwe kwa mrahaba wa asilimia tatu? Tunaruhusu wageni wabebe makontena ya mchanga eti wanakwenda kuchambulia dhahabu kwao na sisi tunakubali? Na sasa tunawaruhusu watu wachimbe Uranium ambayo hatujui cha kufanyia?

Hivi tukiwa na reserve ya dhahabu, Tanzanite, Mafuta, Gesi, Uranium, almasi na madini mengine mengi, tunapoteza nini? Bado tuna njia nyingine mbalimbali za vyanzo vya mapato, kama vile bahari na ardhi (kilimo), lakini serikali hii vivu ya kufikiri imeacha kuwekeza kwenye kilimo inataka kufukua hazina ya taifa.

Miaka 100 ijayo watoto wetu watakuwa na nini cha kufukua? Au ni wivu wa kutaka tule vyote tuliyepo na hao wajao watajijua? Kama Nyerere angekuwa alikuwa na roho ya aina hiyo hawa viongozi wa sasa wangeyatoa wapi haya madini?

Sijui kwa kweli kama serikali huwa inalihusisha bunge katika maamuzi mazito kama haya. Na kama huwa hailihusishi bunge, huwa inatoa wapi mamlaka makubwa na yenye athari kubwa kwa taifa kama haya.

Kwa rasilimali ya ardhi na maji tuliyonayo nchi hii inaweza kujiendesha bila hata hizo chimba chimba sema sasa ndio hivyo Mkapa alifungua mlango. Mara kumi tungeacha watu wetu wawe wanachimba kwa masururu maana wangechimba hata miaka 200 wasingeimaliza. Sasa hiyo Buzwagi imeanza juzi tu jamaa wameshakomoa, kule Mwadui nako nasikia hamna kitu! juzi juzi kuna mzungu alikuwa anatafutwa kwa udanganyifu wa kampuni ya madini kwenye mapato yao. Tunaambiwa sisi wa pili kwa dhahabu ukitoka Ghana lakini nenda Accra ukaangalie dhahabu yao inavyowatendea.
 
CCM wana mbinu moja tu! Ya kuwachafua wanaowasakama ili ionekane kwamba wote ni sawa.

Kwa sababu ilishathibitika na wao wamekubaliana na kwamba chama chao ni cha kifisadi na kimeshindwa kuwavua magamba wahusika wakuu wa rushwa.

Kwa hiyo watajaribu kuwachafua wapinzani kwa kila wanavyoweza ili hata kama mpinzani akiwasema sisi wananchi tuseme "Aaah, uyu naye si ni wale wale!" Hata kama anachosema ni cha kweli.

Pamoja na tuhuma/kashfa zote alizonazo Zitto, pamoja na undumilakuwili na unafiki wa Zitto, bado haibadilishi ukweli kwamba hapa waziri katuzunguka, waziri kwa kushirikiana na viongozi waandamizi wa serikali wametufanyia kanyaboya, mchezo wa karata tatu. Wametuibie!!!
 
Kumbe tumeshaanza kuchimba hii makitu?

Mbona Tanzania resources nyingi lakini maendeleo hakuna?

Kwanini Uranium tusiwawekee next generation sisi tuendeleze kilimo kwanza?

Leo binamu umeongea, Tanzania kwanza .lol!
 
Kumbe tumeshaanza kuchimba hii makitu?

Mbona Tanzania resources nyingi lakini maendeleo hakuna?

Kwanini Uranium tusiwawekee next generation sisi tuendeleze kilimo kwanza?
Si huwa mnajifyatua akili? kumbe mnazo eh? pole pole mtaelewa tu! 300b?
 
Mh! hayo mambo ni mengi nchi hii kwa kifupi nchi hii inahitaji kufanyiwa maombi maana kila aliyeko juu ni kama mwenda**mu unategemea niniila mungu yupo tukishika madaraka 2015 watatueleza matendo yote waliyoyafanya tangu kipindi cha mkapa
 
Natoa wito CHADEMA WAHAMASISHE MAANDAMANO KAMA YALE YA MTWARA KUPINGA UFISADI NA KIBURI HIKI CHA SERIKALI. NAJUA WATU WENYE UPEO FINYU WATASEMA NI UCHOCHEZI AU CHADEMA NI CHAMA CHA MAANDAMANO, CHA KIGAINI NA MENGINE MENGI WANAYOWEZA KUWAITA. LAKINI HAPA HAKUNA MBADALA KAMA WAZIRI ANAVUNJA SHERIA KWA MAKUSUDI NA KWA DHARAU HATA PALE ANAPOTAKIWA KUFUATA SHERIA HIYO INAYOTAKA KIBALI KISITOLEWA HADI CHETI CHA KUTHIBITISHA KUWA KODI IMELIPWA WAKATI WA MAUZIANO KIMETOLEWA ! FEDHA ILE INGETOSHA HATA KUJENGA BARABARA YA LAMI NAMTUMBO-TUNDURU AMBAYO NI MANUFAA YANAYOMGUSA MWANANCHI WA KAWAIDA.

YAANI KADRI CCM INAVYOZIDI KUWEPO MADARAKANI NCHI INAZIDI KUYOYOMA KWA KUPORWA RASILIMALI. NI KAMA VILE WANAJUA 2015 NDIO MWISHO WAO KUISHI HIVYO WANATAKA KUMALIZA KILA KITU ILI KUWAKOMOA WATAKAOCHUKUA MADARAKA BAADA YA HAPO.
 
Kwa rasilimali ya ardhi na maji tuliyonayo nchi hii inaweza kujiendesha bila hata hizo chimba chimba sema sasa ndio hivyo Mkapa alifungua mlango. Mara kumi tungeacha watu wetu wawe wanachimba kwa masururu maana wangechimba hata miaka 200 wasingeimaliza. Sasa hiyo Buzwagi imeanza juzi tu jamaa wameshakomoa, kule Mwadui nako nasikia hamna kitu! juzi juzi kuna mzungu alikuwa anatafutwa kwa udanganyifu wa kampuni ya madini kwenye mapato yao. Tunaambiwa sisi wa pili kwa dhahabu ukitoka Ghana lakini nenda Accra ukaangalie dhahabu yao inavyowatendea.
Mkuu, siyo siri ukijipa muda wa kutafakari kwa mapana mambo haya unaweza kujikuta unaumia sana. Wananchi wa kawaida waliozaliwa katika maeneo hayo wamezuiwa kuchimba na kufukuzwa kwa bakora ili wageni wachimbe. Nina imani kwamba kama wananchi wangeendelea kuchimba uchumi wao binafsi ungekuwa na bado wangelipa kodi serikalini kutokana na kuuza hiyo dhahabu. Ambacho serikali ingeweka ni utaratibu mzuri tu wa ununuzi wa dhahabu. Kwamba dhahabu yote inayopatikana huko ingenunuliwa na serikali, na hivyo ingekusanya kodi ya kutosha kwa wananchi, huku na wananchi wakiendelea kuinuka kiuchumi.

Ni kweli tusingekusanya dhahabu nyingi lakini angalau tusingeimaliza mapema. Na zaidi ya yote, kama tungetumia mbinu hii, hao wawekezaji wangekuja wenyewe kutuomba, na tungewapa mashariti magumu kulingana na sisi tunavyojisikia, maana tusingekuwa na haraka. Sasa kweli serikali imeamua kuwatafuta hawa wezi waliowanyonya babu zetu tena kwa viboko, na kukabidhi migodi yote kama zawadi kwa kuwapa miaka karibu mitatu ya kuchimba bila kulipia chochote. Eti ni window period (muda wa kucompansate gharama za uwekezaji) mwe mwe mwe! Ndiyo tunawaona viongozi wetu wanapita wanaendesha ma V8 waliyohongwa na hawa wazungu, na kututimulia vumbi kwa dharau.
Sijui kwanini Mungu huyu huwa hasikii kilio cha masikini.
 
.... THINK TWICE.....when it comes to ZITTO...

... ZITTO ni mhuni & anajua wazi WAZIRI WA NISHATI NA MADINI....alimuumbua kuhusu suala la mafuta mazito ya tanesco....

...Zitto alikuwa anakula fedha nyingi mno kuanzia 800 mil per month kama gawio lake kila mwezi.... Waziri aliwaumbua na kuwataja wazi.....

.... To remind u jf members.... Mafuta mazito, serikali ilikuwa inalipa 15 bil monthly kutumika kuwashia generators.... but hata hayo mafuta yalikuwa hayatumiki....kwani ni mchezo mchafu wa kufunga maji ili KUSEMA MAJI MADOGO KWENYE DAMS THEN SERIKALI ITOE FEDHA OF WHICH WANAPIGA SIMU TU THEN WALE MAFUNDI WANAACHIA MAJI SO HATA YALE MAFUTA HAWAYATUMIII SAY ONLY SINGLE GENERATOR WANAWASHA KUHADAA PUBLIC.....

.... SO ZITTO NI MHUNI SAANA SANA....MWIZI KABISAA .... NDIO VITA ANAYOANZISHAA.....JUST KUMCHAFUA WAZIRI.....

....ZITTO NI MLA RUSHWA NA KIGEUGEU MOST OF TIME NA ANATUMIKA KUIUA CDM PIA....

....tuwe makini na Zitto ....
Usitugeuze kwenye hii hoja!?? tafadhali usipayushe. Je hayo aliyoeleza ni Kweli? Kama ni kweli inabidi uwajibikaji ufanyike na haya ya unafiki wa ZZK tujadili baadaye! Amezungumzia maslahi ya taifa!! tujadili haya ya Muongo tusikubali kupayushwa na personalities!!
 
Kumbe tumeshaanza kuchimba hii makitu?

Mbona Tanzania resources nyingi lakini maendeleo hakuna?

Kwanini Uranium tusiwawekee next generation sisi tuendeleze kilimo kwanza?

Mkuu neno lako la next generation kwenye dictionary za viongozi wa CCM na serikali yake halipo. Wao ni leoleo kila kitu
 
Wabunge wa CDM wananipa moyo sana. Ukombozi unakaribia.
 
Kumbe tumeshaanza kuchimba hii makitu?

Mbona Tanzania resources nyingi lakini maendeleo hakuna?

Kwanini Uranium tusiwawekee next generation sisi tuendeleze kilimo kwanza?
aidia nzuri sana Maundumula nime like maana hata baba wa taifa alikuwa na hiyo philosophy yakaja manyangau kupora watanznia mali zao
 
Kumbe tumeshaanza kuchimba hii makitu?

Mbona Tanzania resources nyingi lakini maendeleo hakuna?

Kwanini Uranium tusiwawekee next generation sisi tuendeleze kilimo kwanza?
..maendeleo yako uswizi mkuu..
 
Mkuu neno lako la next generation kwenye dictionary za viongozi wa CCM na serikali yake halipo. Wao ni leoleo kila kitu

Tatizo na hizi target wanazojiwekea nyingi short term mfano serikali inatakiwa iongeze mapato , watapata wapi mapato? lazima wawaite Seven Sisters waanze kuzunguka baharini kutafuta Gas na mafuta. Kila kiongozi anapimwa kwa utawala wake wa miaka mitano mitano tunategemea ilani. Huko mbele labda tuwe na ilani ya Taifa ya miaka hamsini hamsini.
 
Vitukuu vyetu vitabaki kusoma rasilimali za nchi kwenye makaratasi tu, maana wakati wao tutawarisisha mashimo. Na bahati yao mlima kilimanjaro, bonde la ufa na mbuga za wanyama haziamishiki, nazo zingepigwa bei ya kutupwa kabisa na hawa viongozi wetu.

Mkuu kwani mlima kilimanjaro wa sasa ndio kama wa zamani ?
 
Zinedine,

Hawa viongozi wetu inabidi tuwabebe wakakae Singapore pale miezi 3 hivi waangalie nchi inavyojiendesha kwa kutoa huduma tu (Services) kama bandari mabenki nk bila kuwa na resources zingine. Halafu wakirudi hapa wata appreciate hivi vitu tulivyonavyo.
 
NATA,

Nchi yetu ndio hii hii mjenga nchi na mbomoa nchi wote wananchi :biggrin:
 
Back
Top Bottom